GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพพาลาดินในนรก  (อ่าน 3149 ครั้ง)
เจษฏาภรณ์ ผลดี
Jr. Member
**

- - พาลาดินผู้น่ารัก - -

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพพาลาดินในนรก
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-07-2008, 03:00:50 »

คัยไปลองสกิลC3แล้ว มาโพสบอกหน่อยจิ  Sad

ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพพาลาดินในนรก
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-07-2008, 09:25:59 »

อ้างจาก: Arch ที่ 20-07-2008, 03:00:50
คัยไปลองสกิลC3แล้ว มาโพสบอกหน่อยจิ  Sad
สกิลc3 ของพาลาดิน ยังไม่มางิ

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
illuminatiX2~MKI
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 21-07-2008, 23:50:38 »

ถามนิดครับ แปรพลังงานกับตวัดอาวุธทำลายล้างยังอยู่ไหมครับ หรือหายไปแล้ว

เบลดมาสเตอร์ + เบอร์เซอร์เกอร์ = มิยาโมโตะ มุซาชิ

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคือเพลงดาบและพลังของข้าเท่านั้น"
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-07-2008, 09:03:12 »

อ้างจาก: -_-' Mk1 -_-' ที่ 21-07-2008, 23:50:38
ถามนิดครับ แปรพลังงานกับตวัดอาวุธทำลายล้างยังอยู่ไหมครับ หรือหายไปแล้ว
แปรพลังงานเอาออกไปแล้วคับ ส่วนตวัดอาวุธเปลี่ยนชื่อเป็นตวัดหอกคับ ใช้หอกเท่านั้น

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
ratsameechot
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-07-2008, 00:16:46 »

ขอโทษนะคะ พอดีแนนอยู่เซิฟเวอร์ สวรรค์ ชื่อในเกมส์ Cokekapong
คืออยากทราบว่า เอาสกิลแปรพลังงานออกแล้วพาลาจะหาMPที่ไหนใช้ได้นอกจากการนั่ง Angry
อาชีพ พาลา ไม่มีสกิลMPเด้งเหมือนแคสเตอร์นะ สกิลที่ใช้หลักๆเลยมี4ตัวคือ 1สะบัดmp8 2ตวัดmp20 3เล็งแทงmp10 4เกราะแห่งสัจธรรมmp25
ทั้งหมด1รอบใช้MPประมาณ63พ้อยต่อการใช้สกิล1คอมโบแต่กว่าจะฆ่ามอนให้ตาย1ชุดหรือ7ตัวใช้สกิลประมาน3ชุดอย่างมากหรือลาก1ครั้งใช้MPประมาน170พ้อย!!!!!
แล้วอย่างนี้ถ้าไม่มีสกิลแปรพลีงงาน พาลาจะเอาMPที่ไหนมาใช้ในการเก็บเลเวลหรือยืนชน อย่างนี้พาลาก็มีข้อด้อยในการเก็บเลเวลสิ
อยากทราบเหตุผลว่าทำไมถึงเอาสกิล แปรพลังงานออก ถ้าเอาออกก็คงไม่มีคนเล่นพาลาแล้วแหละค่ะ ให้ทีมงานลองคิดดูนะ
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-07-2008, 01:08:21 »

อ้างจาก: ratsameechot ที่ 24-07-2008, 00:16:46
ขอโทษนะคะ พอดีแนนอยู่เซิฟเวอร์ สวรรค์ ชื่อในเกมส์ Cokekapong
คืออยากทราบว่า เอาสกิลแปรพลังงานออกแล้วพาลาจะหาMPที่ไหนใช้ได้นอกจากการนั่ง Angry
อาชีพ พาลา ไม่มีสกิลMPเด้งเหมือนแคสเตอร์นะ สกิลที่ใช้หลักๆเลยมี4ตัวคือ 1สะบัดmp8 2ตวัดmp20 3เล็งแทงmp10 4เกราะแห่งสัจธรรมmp25
ทั้งหมด1รอบใช้MPประมาณ63พ้อยต่อการใช้สกิล1คอมโบแต่กว่าจะฆ่ามอนให้ตาย1ชุดหรือ7ตัวใช้สกิลประมาน3ชุดอย่างมากหรือลาก1ครั้งใช้MPประมาน170พ้อย!!!!!
แล้วอย่างนี้ถ้าไม่มีสกิลแปรพลีงงาน พาลาจะเอาMPที่ไหนมาใช้ในการเก็บเลเวลหรือยืนชน อย่างนี้พาลาก็มีข้อด้อยในการเก็บเลเวลสิ
อยากทราบเหตุผลว่าทำไมถึงเอาสกิล แปรพลังงานออก ถ้าเอาออกก็คงไม่มีคนเล่นพาลาแล้วแหละค่ะ ให้ทีมงานลองคิดดูนะ

มีพระไงคับ มีบัฟมาเต็มที่

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #21 เมื่อ: 24-07-2008, 01:24:56 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 24-07-2008, 01:08:21
อ้างจาก: ratsameechot ที่ 24-07-2008, 00:16:46

มีพระไงคับ มีบัฟมาเต็มที่
คำตอบของคุณ-_-' MislabiZ -_-' หมายความว่าไงอะ แปลว่าให้พาราหาพระประจำตัวหรอ แล้วอยู่ตัวติดกันตั้งกะ41ยัน99เนี่ยนะ แค่คิดก้อเป็นไปไม่ได้แล้ว Sad คัยเค้าจะยอม หรือจะให้คนเล่นพาราหันไปเล่นพระให้หมด ไม่งั้นก็ทนกะการลากสองถึงสามชุดแล้วนั่งสามนาทีเวลาเก็บเวล(ตั้งกะ41ด้วยนี่นะ) พาราเป็นพวกใช้สกิลเก็บเลเวลมะใช่สายฟันสดอย่างเบลดหรือแอสนะคะ(พูดตรงๆเป็นอาชีพที่ใช้mpเปลืองมากที่สุดอาชีพนึงแล้ว แถมยังไม่มีสกิลเพิ่มเด้งmpอีก ขนาดเทรสายลากลงสกิลเหมือนกันยังมีฟื้นmpเลย) แล้วเราก็อยากรู้เหตุผลด้วยว่าทำไมถึงได้นำออก หรือนำออกแล้วมีการลดmpของสกิลโจมตี(ถ้าลดก็ควรจะประมาณตวัดเหลือ3สบัดเหลือ2นะจะได้เก็บเวลได้) ช่วยชี้แจงเหตุผลด้วยค่ะ Cry

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #22 เมื่อ: 24-07-2008, 01:34:21 »

- -" หลังๆ เขาออกแบบ อาชีพ มาให้ไปกันเป็นปาร์ตี้อ่ะท่าน
ถ้าไม่ชอบก็หลีกเลี่ยงไปเล่นอาชีพที่มันเล่นคนเดียวได้ดีกว่าน่ะ - -"

Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 24-07-2008, 01:35:12 »

คุณไม่คิดบ้างหรือว่าถ้าตัวคุณเองเป็นคนเล่นพาลาสายลากเองแล้วนะคะ มันจะยากลำบากกับตัวคุณต่อการเก็บเลเวลมากไหม
หรือ จะให้ไม่มีอาชีพพาลาในเกมเลย เราอยากรู้เหตุผลแค่ว่าทำไมถึงเอาสกิล แปรพลังงาน ออก
อยากรู้เหตุผลเท่านั้น คือว่าไม่เข้าใจ คำตอบข้างบนคนเป็นไปไม่ได้หรอกนะคะ คนมีสมองเค้าไม่คิดแบบปัดไปทีแบบนี้หรอกนะ ขออภัยที่รบกวนถาม
-----------------
อุตส่าห์โปรโมทเกมส์นี้อย่างดี ไม่คิดเลยจะมีคนอย่างนี้เป็นStaff

http://www.mod2play.com/forums/index.php?showtopic=3783
ไม่น่าเลยเรา ผิดหวังมากๆ ผิดหวังจริงๆ
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 24-07-2008, 01:36:57 »

แล้วพาลามันเล่นคนเดียวไม่ได้หรือไงคะ หรือคุณไม่เคยเล่น
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #25 เมื่อ: 24-07-2008, 01:42:34 »

- -. คำตอบของฉันมันมีเหตุผลอยู่ในตัวอยู่แล้วน่ะ - -"  ไม่ได้ตอบปัด
ถ้าไม่เข้าใจก็ไม่มีอะไรจะขยาย

อีกอย่างถ้าไม่พอใจ จุดไหน ก็ เสนอคำแนะนำมาน่ะ ว่ามันควรจะเป็นยังไง
แต่ที่สำคัญมันต้องตรงคอนเซ็ปอาชีพ

ใจเย็นๆ ท่าน ลองเสนออะไรมาดูก่อน ลองทดสอบแล้วอ้างเหตุอ้างผลดู ว่า ควรมีอะไรสกิลไหนเพิ่มขึ้นมาทดแทน รึ
ควรแก้สกิลเก่ายังไง

ปล. - -. เคยทดสอบพาลาน่ะ

Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 24-07-2008, 01:51:44 »

อืมอันนี้เข้าใจค่ะว่ามันมีการทดสอบ
แค่อยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงเอาสกิล แปรพลังงาน ออก
แล้วพาลา จะเอาMPที่ไหนใช้เก็บเลเวลจ๊
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-07-2008, 02:15:57 »

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-07-2008, 02:47:17 »

อ้างจาก: -_-' MislabiZ -_-' ที่ 24-07-2008, 02:15:57
อ้างจาก: ratsameechot ที่ 24-07-2008, 01:51:44
อืมอันนี้เข้าใจค่ะว่ามันมีการทดสอบ
แค่อยากรู้เหตุผลว่าทำไมถึงเอาสกิล แปรพลังงาน ออก
แล้วพาลา จะเอาMPที่ไหนใช้เก็บเลเวลจ๊ะ ถ้าบอกให้พาพระไปด้วยมันก็คงเป็นไปไม่ได้ตลอดจนเก็บเลเวลจบ
ถ้าเอา แปรพลังงานออก แล้วจะมีอย่างอื่นมาทดแทนได้ไหมที่ทำให้MPเพิ่มขึ้นตอนเก็บเลเวล
ไม่รู้นะส่วนตัวเก็บเลเวลคนเดียว แปรพลังงานก็ถือเป็นสกิลหลักๆเลยก็ว่าได้ ลองพิจารณาดูเอานะ
ตอนนี้พาลาดินได้เปลี่ยนรูปแบบไปนิดหน่อยคือ เรื่องการพึ่งอาชีพอื่น และข้อดีของพาลาดินเอง ซึ่งทางทีมงานต้องการให้อยู่กันเป็นสังคมมากขึ้น และตอนนี้พาลาดินมีการโจมตีแบบพิเศษ ซึ่งดีกว่าเมื่อก่อนมาก แต่อาจจะสิ้นเปลือง MP เนื่องจากหาเองไม่ค่อยได้ และอาชีพพระคือสิ่งที่ต้องพึ่งพา เพราะอาชีพพระไม่ใช่สายเล่นคนเดียวอีกแล้ว แต่จะเป็นตัว support ชั้นดีที่มีแต่อาชีพอื่นอยากได้ และการนำเสนอแบบนี้คือการให้เล็งเห็นจุดเด่นของแต่ละอาชีพ ซึ่งต้องพึ่งพากันและกัน

ปล. การเก็บ level เองใน class 2 นี้อาจจะเก็บคนเดียวยากไปนิด จึงอยากให้ลองหาเพื่อนไปดูคับ
สรุป ทีมงานต้องการให้จะเก็บเลเวลทีต้องเรียกพระที และพระต้องคอยบัพให้เราเรื่อยๆจนกว่าจะเราจะเล่นเสร็จ แล้วถ้าพระเลเวลห่างกันเกินสิบก็ไม่ได้expอีก กลายเป็นเสียเวลาฟรีๆโดยไม่ได้อะไรเลย(อย่างมากก็แค่ได้ของ แต่เปอไม่กระดิก) สินะ Smiley Cry laugh ใช่ ไม่

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ฉันทวิทย์ พงษ์ศิริ
Jr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-07-2008, 09:59:49 »

แปรพลังงานคงเอากลับมาไม่ได้อ่ะครับ เพราะดีเกินไป แต่อาจมีการปรับลงMPนการใช้สกิลได้ตามความเหมาะสมครับ  ใช่

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 5