GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 7
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเซ็นจูเรี่ยนในนรก  (อ่าน 4530 ครั้ง)
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเซ็นจูเรี่ยนในนรก
« เมื่อ: 03-07-2008, 18:24:24 »

ที่ทำไปแล้วและอยากให้ลองมี
1. คาเดท
- การใช้ skill ร่วมกับพลซุ่มยิง
2. เซ็นจูเรี่ยน
- รายละเอียดทักษะ
- สมดุลย์ทักษะ
- skill ใหม่ 4 skill (แทงสลายบัฟ ยังใช้งานไม่ได้ชั่วคราว)
- ระเบิดประเภทต่างๆ (ระเบิดประเภทกับดักปิดการใช้งานชั่วคราว)
- การใช้ skill ร่วมกับพลซุ่มยิง

เซ็นจู้รี่ยน มี Concept ดังนี้
1. สายกระบี่ - แม่นยำสูง
2. สายปืนไรเฟิล - พลังโจมตีสูง แต่ยิงช้า

จุดเด่นของเซ็นจูเรี่ยน
- ทักษะหลากหลาย
จุดด้อยของเซ็นจูเรี่ยน
- ทักษะส่วนใหญ่ ใช้งานยาก

ปล. รอลง update และ patch ใหม่คับ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
"gorn"
Jr. Member
**

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเซ็นจูเรี่ยนในนรก
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-07-2008, 19:16:30 »

ไม่ดีเลย เอาแบบเก่า เอาใหม่ไม่ดี
สกิวยิงเปงชุดก็เสีย mp
mp น้อยอยู่ทำแบบนี้
พวกเราก็ตายสิ
แมนย่ำก็ 10 อันนี้ โหด
อยากได้แบบเดิม
 Huh? Angry

شكرا على للعبة
Bellsnowbear
Asura Tester
Jr. Member
*

Re: ประกาศ ทดสอบทักษะของอาชีพเซ็นจูเรี่ยนในนรก
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-07-2008, 19:53:00 »

สกิล การใช้ระเบิดทำลาย การใช้ระเบิดเชิงกลยุทธ และ การใช้ระเบิดเวลา เรืยนได้แค่ขั้น 1คับ

ทำให้เรียนสกิลยิงสนับสนุนไม่ได้ แก้ทีนะคับ อยากลองแล้ว

Smiley Smiley Smiley Smiley

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
Jr. Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-07-2008, 19:58:48 »

เพิ่มเติม ระเบิด C4 และ ได้นาไมท์ใช้ไม่ได้ครับ ขึ้นว่าเงื่อนไขไม่ถูกต้อง

เรียนสกิลแล้วนะครับ

~เป็นแค่นักดนตรีที่ไม่ทิ้งความเป็นศิลปินเพราะเงินตรา~
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-07-2008, 20:01:56 »

ท่านเบลรอคอยมานาน

จะสมหวังหรือผิดหวังน๊า..   /gg
หนูไม่มีชื่อ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-07-2008, 20:02:30 »

ทาไมใช่โกยแน่บไม่ติดไม่วิ่งเด๋วตาย Angry Angry Angry Angry

บอกทีคร้าบ Huh? Huh? Huh?
Jr. Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-07-2008, 20:32:30 »

เพิ่มเติม(อีกละเซงจิงๆแก้ไข้กระทู้ไม่ได้เนี่ย-*-)

จากที่ลองเทสสายปืนไปผลปรากฎมีดังนี้

สกิลกล้นหายใจ
กด 1 ครั้งได้บัฟ มา10 วินาทีน้อยไปมั้งคับ แลกกับเลือดที่เสียเป็นเปอรเซ็นต์(ทำเป็นเบอรเซิคไปได้)
กด 10 ครั้ง ได้บัฟประมาณนาที่ครึ่ง(รวมเวลาที่เสียไปในการกดด้วยนะ- -*) เลือดลดไปครึ่งหลอด แต่ได้แม่นยำเพิ่มขึ้นอย่างน่าตกใจ(ประมาณ200+)

ข้อเสนอแนะ: ลดความแม่นที่ได้รับจากสกิล แล้วเพิ่มระยะเวลาบัฟ กับเลือดที่ลดลงไปหน่อยคับ ไม่คุ้มอย่างแรง

สกิลยิงต่อเนื่อง

จากคำอธิบายนึกว่าจะใช้ mp เป็นต่อครั้ง แต่ที่ลองกลับใช้ mp เป็นต่อนัด ที่เลเวล5 นัดละ 6 รึ 7 นี่แหละ ยิงต่อเนื่องกัน 4 นัด เสียmpครั้งละ 24+ - -*
ยิงได้ไม่ถึง 10 ตัวเวทหมดหลอดเลยคับ ตัวสกิล ลด ความแรง และแม่นยำลง อีก ลดเยอะไปหน่อยคับ

ข้อเสนอแนะ: เปลี่ยนเป็นบัฟเวลาดีกว่าครับ รึไม่ก็ใช้mpนัดละ 1 ก็พอแล้ว เทียบกับสกิลเดี่ยวของอาชีพอื่นๆคลาสสอง แล้วด้อยกว่าอย่างแรงเลยครับ ดาเมจรวมยังไม่ถึง 2000 เลย - -*

ยิงกราดรอบตัว

โดยรวมเหมือนเดิม แต่เพิ่ม ดีเลย์หลังการใช้เป็น 6 วิ

ข้อเสนอแนะ: 2-3 วิก็พอแล้ว กับดาเมจแค่ 200 เปอเซ็นต์

ยิงประณีต

โดยรวมเหมือนเดิม ร่ายช้ากว่าเดิมด้วยมั้ง - -* แต่มีเพิ่มแม่นมาให้ เพิ่มดีเลย์หลังการใช้เป็น 6วิ (อีกละ - -*)

ข้อเสนอแนะ: เหมือนกันคับ 2-3 วิก็พอแล้ว แค่ระยะร่ายก็กินเข้าไป 2-3 วิแล้วคับ บวกหลังการใช้อีก 6 เกือบ 10 วิแน่ะ - -*
ถ้าจำไม่ผิด ศรกำปนาทของชาบ7 วิเอง 700เปอเซ็นแบบไม่นับเกราะด้วย นี่ได้แค่ 500เปอเซ็นเองนะคับ ติดเกราะอีกตะหาก - -*

ซุ่มยิง

สกิลใหม่ที่เหมือนจะดีดูจากคำอธิบายน่าใช้มากๆ แต่ทว่า ดีเลยหลังการใช้ 10 นาที -*- โหดไปๆ
เหมือนว่าที่เขียนว่าเพิ่มความแรง ของยิงประญีตและยิงกราดรอบตัว ยังไม่เห็นผลนะครับ ยิงเสรจโดนมอนตีแล้วสกิลหายไปเลยรอใหม่อีก 10 นาที - -*
มันไม่ได้เป็นสกิลที่แรงขนาด ยิงทีเดียว มอนคลาสสองตายเลยนะครับนี่ ดีเลยมาอย่างโหด (ไม่ต้องกลัวว่าจะมีผลในกิลวอรหรอก ครับ มีคนเห็นอยุ่แล้วล่ะเวลาหายตัว - -*)

ข้อเสนอแนะ: ดีเลยนาทีเดียวก็พอแล้วครับ(เผลอๆนานไปด้วย - -*) ยังไม่เห็นผลจากการเพิ่มโจมตีของยิงกราดและยิงประณีตเลยไม่รุว่ามันโกงไปรึเปล่า - -*

ปล.1 เหมือนว่าทหาร ปรับสายใหม่ ให้เป็น สาย ปืนอย่างเดียว กับ สายกระบี่ ระเบิด หรือ กระบี่ แพทย์สนามเลยคับ ดูจาเหรียญที่ให้มา
ปล.2 ยังไม่ได้ลองสายกระบี่เพรา เวลไม่ถึง 50 ใส่กระบี่ไม่ได้ ไว้ลองแล้วจะมาบอกนะครับ
ปล.3 ขอบพระคุณอย่างสูงที่ไม่ได้ปรับทหารเป็นอาชีพสุดท้าย(ยังไม่ลืมกันนั่นเอง)

Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-07-2008, 20:41:51 »

อ้างจาก: Bellsnowbear ที่ 03-07-2008, 20:32:30
เพิ่มเติม(อีกละเซงจิงๆแก้ไข้กระทู้ไม่ได้เนี่ย-*-)

จากที่ลองเทสสายปืนไปผลปรากฎมีดังนี้

สกิลกล้นหายใจ
กด 1 ครั้งได้บัฟ มา10 วินาทีน้อยไปมั้งคับ แลกกับเลือดที่เสียเป็นเปอรเซ็นต์(ทำเป็นเบอรเซิคไปได้)
กด 10 ครั้ง ได้บัฟประมาณนาที่ครึ่ง(รวมเวลาที่เสียไปในการกดด้วยนะ- -*) เลือดลดไปครึ่งหลอด แต่ได้แม่นยำเพิ่มขึ้นอย่างน่าตกใจ(ประมาณ200+)

ข้อเสนอแนะ: ลดความแม่นที่ได้รับจากสกิล แล้วเพิ่มระยะเวลาบัฟ กับเลือดที่ลดลงไปหน่อยคับ ไม่คุ้มอย่างแรง

สกิลยิงต่อเนื่อง

จากคำอธิบายนึกว่าจะใช้ mp เป็นต่อครั้ง แต่ที่ลองกลับใช้ mp เป็นต่อนัด ที่เลเวล5 นัดละ 6 รึ 7 นี่แหละ ยิงต่อเนื่องกัน 4 นัด เสียmpครั้งละ 24+ - -*
ยิงได้ไม่ถึง 10 ตัวเวทหมดหลอดเลยคับ ตัวสกิล ลด ความแรง และแม่นยำลง อีก ลดเยอะไปหน่อยคับ

ข้อเสนอแนะ: เปลี่ยนเป็นบัฟเวลาดีกว่าครับ รึไม่ก็ใช้mpนัดละ 1 ก็พอแล้ว เทียบกับสกิลเดี่ยวของอาชีพอื่นๆคลาสสอง แล้วด้อยกว่าอย่างแรงเลยครับ ดาเมจรวมยังไม่ถึง 2000 เลย - -*

ยิงกราดรอบตัว

โดยรวมเหมือนเดิม แต่เพิ่ม ดีเลย์หลังการใช้เป็น 6 วิ

ข้อเสนอแนะ: 2-3 วิก็พอแล้ว กับดาเมจแค่ 200 เปอเซ็นต์

ยิงประณีต

โดยรวมเหมือนเดิม ร่ายช้ากว่าเดิมด้วยมั้ง - -* แต่มีเพิ่มแม่นมาให้ เพิ่มดีเลย์หลังการใช้เป็น 6วิ (อีกละ - -*)

ข้อเสนอแนะ: เหมือนกันคับ 2-3 วิก็พอแล้ว แค่ระยะร่ายก็กินเข้าไป 2-3 วิแล้วคับ บวกหลังการใช้อีก 6 เกือบ 10 วิแน่ะ - -*
ถ้าจำไม่ผิด ศรกำปนาทของชาบ7 วิเอง 700เปอเซ็นแบบไม่นับเกราะด้วย นี่ได้แค่ 500เปอเซ็นเองนะคับ ติดเกราะอีกตะหาก - -*

ซุ่มยิง

สกิลใหม่ที่เหมือนจะดีดูจากคำอธิบายน่าใช้มากๆ แต่ทว่า ดีเลยหลังการใช้ 10 นาที -*- โหดไปๆ
เหมือนว่าที่เขียนว่าเพิ่มความแรง ของยิงประญีตและยิงกราดรอบตัว ยังไม่เห็นผลนะครับ ยิงเสรจโดนมอนตีแล้วสกิลหายไปเลยรอใหม่อีก 10 นาที - -*
มันไม่ได้เป็นสกิลที่แรงขนาด ยิงทีเดียว มอนคลาสสองตายเลยนะครับนี่ ดีเลยมาอย่างโหด (ไม่ต้องกลัวว่าจะมีผลในกิลวอรหรอก ครับ มีคนเห็นอยุ่แล้วล่ะเวลาหายตัว - -*)

ข้อเสนอแนะ: ดีเลยนาทีเดียวก็พอแล้วครับ(เผลอๆนานไปด้วย - -*) ยังไม่เห็นผลจากการเพิ่มโจมตีของยิงกราดและยิงประณีตเลยไม่รุว่ามันโกงไปรึเปล่า - -*

ปล.1 เหมือนว่าทหาร ปรับสายใหม่ ให้เป็น สาย ปืนอย่างเดียว กับ สายกระบี่ ระเบิด หรือ กระบี่ แพทย์สนามเลยคับ ดูจาเหรียญที่ให้มา
ปล.2 ยังไม่ได้ลองสายกระบี่เพรา เวลไม่ถึง 50 ใส่กระบี่ไม่ได้ ไว้ลองแล้วจะมาบอกนะครับ
ปล.3 ขอบพระคุณอย่างสูงที่ไม่ได้ปรับทหารเป็นอาชีพสุดท้าย(ยังไม่ลืมกันนั่นเอง)

เรื่องตัวเลขยังมีแก้ไขคับ แต่จะแก้ไข ตอนทำเส็จแล้วทุกอาชีพคับ เพราะอยากให้อยู่ดูในนรกนานๆ

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
Geostickma
Jr. Member
**

One Wing angel

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-07-2008, 22:23:49 »

เมื่อไหร่ทหารกระบี้จะเก่งบ้างเนี่ย ถ้าไม่เติมตังกินยาเล่นไม่รอดเลย

พลังด้านลบ
ManiacMaew
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-07-2008, 22:59:07 »

Umm..
I will hurry up  level  to test
for now, just lv 30+

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
★: Jolly Bear :★
Hero Member

จอลลี่ คุกกี้ พี่หมีแสนดี ~*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-07-2008, 23:10:27 »

คอนเซปของทหารใหม่นี่คือ ฆ่า คนครับไม่ใช่ ฆ่า มอน

I luv you / Wo ai ni / Ich lieber dich / Je t’aime / Tiamo / Te quiero / Sarang hae yo / Kimi o ai shiteru / Chit pa de
Bon sro Iahn oon / Amo-te / Jag alskar dig / Ya vas liubliu / Seni Seviyorum / Saya cinta padamu / Mahal ka ta
^
ภาษาไทย
^
ฉันรักเธอ
Jr. Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-07-2008, 01:56:11 »

เพิ่มเติม(อีกละ)

สกิลสายกระบี่ ใช้งานไม่ได้สักอันเลยคับ

วาดกระบี่ ไม่ออก
แทงกระบี่ เหมือนแทงธรรมดา....

woon woon woon woon

มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-07-2008, 10:05:56 »

เหอเหอแต่ไงไงก็น่าเล่นอ่านะ Embarrassed

♫...TobkunG...♫
Jr. Member
**

TobkunG

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-07-2008, 11:10:12 »

อ้างจาก: ★: MooPeaT :★ ที่ 03-07-2008, 23:10:27
คอนเซปของทหารใหม่นี่คือ ฆ่า คนครับไม่ใช่ ฆ่า มอน

อิอิ โหดจิงกิลวอร์คงดี ห้าๆๆๆๆ ปั้นโลด

Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-07-2008, 11:11:04 »

แก้ไขบัค และลดเวลาบางอย่างแล้วคับ รวมถึงโกยแน่บ และสู้ยิบตาคับ
รอ update คับ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 7