GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ  (อ่าน 10398 ครั้ง)
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ
« เมื่อ: 06-06-2008, 17:57:52 »

คือว่าไปรับเควสขอไปรับรองมาแระ แต่หาโบสที่จะไปล้างคำสาปไม่เจอเลยไม่ได้เปี่ยน Cry  และขอวิทีขอใบรับรองของคนอื่นด้วยน้า
 รัก  Smiley  Sad  Shocked  Cool  Huh?  Embarrassed  Cry  Evil  laugh  woon  ใช่  ไม่  รัก  Smiley

อย่ามัวเล่นจนลืมกานบ้านเหมือนผมนะงับ = w =

จิ้มทีจิ
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-06-2008, 18:04:47 »

การเปลี่นเปนเรนเจอร์ค่ะ  อ่านตามนี้นะค่ะ

1. ขอใบรับรองจากลูกเป็ด เป็น 1 ใน 3 เควสเพื่อเอาใบรับรองไปส่งหัวหน้าเรนเจอร์ สิ่งที่ต้องทำคือ นำจดหมายไปส่งให้กับคนแคระที่หน้าเหมืองซึ่งอยู่ด้านบนของป้อมเดธวอลเลย์ เราต้องนำเปลือกหอย 3 ชนิดติดตัวไปด้วยเพื่อเป็นการยืนยันว่าเป็นของลูกเป็ด เปลือกหอยทั้ง 3 หาได้จาก "ถ้ำใต้น้ำ" ชั้น 1 และ 2 โดยการตีปูเสฉวนทั้ง 3 สี ได้แก่ สีเขียว สีเหลือง และสีแดง )แล้วนำจดหมายไปส่งให้คนแคระ npc จะอยู่ทางขวาของทางเข้าเหมืองน้ำ้มัน แล้วกลับมาหาลูกเป็ด บอกว่าส่งจดหมายแล้ว จะได้รับใบรับรอง --Versed 17:48, 28 มีนาคม 2008 (ICT)(ก่อนไปตีปูเสฉวนเพื่อหาเปลือกหอย ให้ผู้เล่นไปคุยกับ npc ผู้หญิงด้านล่างบริเวณ หาดทรายก่อน (npc ที่ทำเกี่ยวกะโมบาย และเปลือกหอย) มิฉะนั้น เปลือกหอยจะไม่ยอมดรอบ)

2. ขอใบรับรองจากมีดสั้นปลิดวิญญาณ 1 ใน 3 เควสที่ต้องทำเพื่อเอาใบรับรองไปให้หัวหน้าเรนเจอร์ คุยกับมีดสั้นปลิดวิญญาณ เขาจะให้มีดต้องคำสาปมา เมื่อถือมีดนี้ จะวิ่งไวเหมือนม้า แต่ HP ลดเป็นน้ำตลอดเวลา เราต้องนำมีดนี้ไปล้างคำสาปที่โบสถ์ในปราสาทเซาเทิร์นฟอร์ท โบสถ์จะอยู่ที่วาปขวาของจตุรัสกลางเมืองเซาเทิร์นฟอร์ท เข้าไปในโบสถ์ คุยกะ ภราดา กลอรี่ แล้วเลือกล้างคำสาป จากนั้นกลับไปหามีดสั้นปลิดวิญญาณ บอกว่าล้างคำสาปแล้ว จะได้ใบรับรอง

3. ขอใบรับรองจากนัยน์ตาเหยี่ยว เป็น 1 ใน 3 เควสที่ต้องทำเพื่อให้ได้ใบรับรองขอเปลี่ยนเรนเจอร์ คุยกับนัยน์ตาเหยี่ยวเพื่อขอรับเควส เขาจะบอกว่าให้เราไปเอาธนูที่วินเดิลวูด ไปที่วินเดิลวูด NPC จะอยู่ขวาสุดของหมู่บ้าน เป็นผู้หญิงชื่อ เคง จาง ริน ให้เราบอกว่านัยน์ตาเหยี่ยวส่งมา เขาจะทำธนูให้เรา แต่เราต้องไปหาลูกธนูขึ้นสนิม 10 อันมาให้เขา ลูกธนูขึ้นสนิม หาได้จาก "ลูกร็อค" พบได้ที่แมพนอกวินเดิลวูด เมื่อหาลูกธนูขึ้นสนิมครบแล้ว ให้กลับไปหา NPC สมิง เขาจะบอกว่าเดี๋ยวจะเอาธนูไปให้เอง กลับไปคุยกับนัยน์ตาเหยี่ยว จะได้ใบรับรอง

( ทริค แนะนำครับ รับเควสลูกเป็ดก่อน ไปตีปูเสฉวนจนครบแล้ว กลับไปรับเควส อีกสองเควสที่เหลือ แล้วไปส่งเควส นัยตาเหยี่ยวเป็นอันดับแรก แล้วตามด้วยเควส ใบรับรอง แล้วก็ไปทำเควส มีดสั้นปลิดวิญญาณครับ เพราะเราจะวิ่งเร็วตลอดเวลา ถึงแม้ว่าพลังจะลดตลอดเวลา แต่จะไม่ตายครับ พลังจะเหลือ 1 ถ้านั่ง พลังก็จะเต็มครับ แต่นานมากๆๆๆ )

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-06-2008, 18:17:03 »

ผมไปที่โบสไม่ถูกอ้ะ Shocked ขอภาพด้วยก็ดีนะงับ ไม่รู้โบสอยู่เมืองไหนใช่ เซาเทินไซ อาเป่าอ่ะ

อย่ามัวเล่นจนลืมกานบ้านเหมือนผมนะงับ = w =

จิ้มทีจิ
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-06-2008, 18:25:04 »

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

จิ้มทีจิ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-06-2008, 18:27:07 »

รอแปป Smiley

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-06-2008, 18:28:48 »

Cry Cry Cry เรวๆคร้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ Cry Cry Cry

จิ้มทีจิ
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-06-2008, 18:35:47 »

โบสถ์อยู่ฟอดค่ะ   พอเจอรูปปั้นที่อยู่ตรงกลาง   แล้วไปวาปขวาค่ะ  เข้าไปในโบดเลย   ไปคุยกะใครจำไมได้แย้ว  แต่ว่าคนทางซ้ายอาะค่ะ

ที่ถือหนังสือมั้ง  ไม่แน่ใจ  โชดดีค่ะในการเปลี่นเรนเจอร์ Smiley Smiley Smiley Smiley

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-06-2008, 18:39:11 »

เริ่มที่หมู่บ้านเซาเทิร์นไซด์ คุยกับสามสหายขบวนรถไฟใต้ดินเถื่อน เสียตังนิดหน่อย
แล้วก็คุยเดินทางไปเรื่อยๆตามรูป

แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-06-2008, 18:43:08 »

เสียเงินนิดหน่อยหรอคัฟ ตังผมทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่ 2k ก่าๆ Shocked

จิ้มทีจิ
●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-06-2008, 18:45:10 »

คิดว่าพอไหมอ่ะ  ไม่พอนะ   เพราะว่าถ้าวาปจากป้อมเดทไปฟอดมันเสียก็ประมาน  1000  แล้วอ่ะ   พอถึงเดทเดินไปเลยดีกว่าจ๋า Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-06-2008, 18:47:15 »

ไปได้แล้วงับซื้อตั๋วแบบเช่าเอา Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

จิ้มทีจิ
●ω●cawa●ω●
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06-06-2008, 18:48:01 »

อิอิ Evil Evil Evil Evil Evil

oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #12 เมื่อ: 06-06-2008, 18:48:29 »

ว่าแต่ว่าขอของหน่อยนะคัฟ ชื่อ oTaKuArm รออยู่สามสหายที่ฟอดฮับ อิอิชอบของฟรี Smiley Smiley

จิ้มทีจิ
Hero Member

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละŬ
« ตอบ #13 เมื่อ: 06-06-2008, 18:50:41 »

ไม่เห็นคาเดทซักคนเลย รออยู่สามสหายอยู่หรือเปล่า เด๋วไปเอาของก่อน โกดังเต็ม Evil

หรือว่านายไม่ได้เล่นวุ้นสวรรค์ Evil

matic
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-06-2008, 18:56:58 »

เราเล่นวุ้นนรก Smiley Smiley

จิ้มทีจิ
ป้าย:
หน้า: [1] 2