GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ  (อ่าน 10398 ครั้ง)
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ
« ตอบ #15 เมื่อ: 06-06-2008, 18:58:43 »

แบบนี้ก็อดอะดิ เพราะเราอยู่สวรรค์ อยู่กันคนละโลก  laugh laugh

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
oTaKuArm
Jr. Member
**

= A =

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละเอียดนะคัฟ
« ตอบ #16 เมื่อ: 06-06-2008, 19:41:11 »

มีปันหาค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ ครือว่า เจ้าคนแคระที่อยู่หน้าเหมืองอ่ะ พอบอกว่าเอาจดหมายมาให้แล้วมันบอกว่า ไคอ่ะลูกเปดข้าไม่รู้จัก อย่างนี้ใช่
ส่งแล้วชิมิ Huh? เหลืออยู่เควสเดียว

อย่ามัวเล่นจนลืมกานบ้านเหมือนผมนะงับ = w =

จิ้มทีจิ
What Time is it....
Hero Member

นามเดิม SLEEP...zzzZZZ

Re: วิธีเปลี่ยนอาชีพของเรนเจออ่ะ ขอแบบละŬ
« ตอบ #17 เมื่อ: 06-06-2008, 20:06:33 »

ถ้ายังไม่ได้ลองอ่านดูดีดีนะ ขาดไรหรือเปล่า

1. ขอใบรับรองจากลูกเป็ด เป็น 1 ใน 3 เควสเพื่อเอาใบรับรองไปส่งหัวหน้าเรนเจอร์ สิ่งที่ต้องทำคือ นำจดหมายไปส่งให้กับคนแคระที่หน้าเหมืองซึ่งอยู่ด้านบนของป้อมเดธวอลเลย์ เราต้องนำเปลือกหอย 3 ชนิดติดตัวไปด้วยเพื่อเป็นการยืนยันว่าเป็นของลูกเป็ด เปลือกหอยทั้ง 3 หาได้จาก "ถ้ำใต้น้ำ" ชั้น 1 และ 2 โดยการตีปูเสฉวนทั้ง 3 สี ได้แก่ สีเขียว สีเหลือง และสีแดง )แล้วนำจดหมายไปส่งให้คนแคระ npc จะอยู่ทางขวาของทางเข้าเหมืองน้ำ้มัน แล้วกลับมาหาลูกเป็ด บอกว่าส่งจดหมายแล้ว จะได้รับใบรับรอง --Versed 17:48, 28 มีนาคม 2008 (ICT)(ก่อนไปตีปูเสฉวนเพื่อหาเปลือกหอย ให้ผู้เล่นไปคุยกับ npc ผู้หญิงด้านล่างบริเวณ หาดทรายก่อน (npc ที่ทำเกี่ยวกะโมบาย และเปลือกหอย) มิฉะนั้น เปลือกหอยจะไม่ยอมดรอบ)

ปล.แค่หาเปลือกหอยไม่ต้องไปถ้ำใต้น้ำก็ได้นะ หอยอยู่แถวๆหน้าเมืองเรดคลิปก็มี

ตรงนี้สีเหลืองจะเยอะ
                                ^
                                ^ขึ้นไป
                                ^
                                ^
เรดคลิป>>>>>แมพแรกหอยเขียวจะเยอะ 
                                ↓
                                ↓ลงไป
                                ↓
             แมพนี้มีหอยสีแดง และมีสีเหลืองนิดหน่อย

Who am I...?
นามใน Asura - คิล(คิว)
นามบุพการีตั้งให้ - ป๊อป
แล้วแต่จะเรียก ตามสะดวกครับ ^^

Status:ออนได้แต่บอร์ด

พวกคุณบางคนบอกว่าเกลียดการล่าแม่มด
นั่นเป็นเพราะว่าคุณเป็นคนถูกล่ามาตลอด
แต่พอคุณได้เป็นผู้ล่าบ้าง
ก็ทำตัวไม่ต่างอะไรกับคนที่คุณเกลียดเลย

matic
●ω●cawa●ω●
Hero Member

•:*´¨`*:•คนๆหนึ่งที่เธอทิ้งคงไม่เจ้บเท่าไหร่มั้ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 06-06-2008, 20:17:04 »

อิอิ   ตอบไปกัน2คนก่อนนะ  ไม่ว่างแหละ  แหะๆ Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

Oº°‘¨ ¨‘°ºOกลายเป็นคนๆหนึ่ง ที่อ่อนไหวง่ายดายเหลือเกิน
เมื่อเดินคนเดียวก็เหงาเสียจนจับใจ

เธอเป็นคนมาเปลี่ยน ที่มารักแล้วมาทิ้งไป
แล้วทำให้คนมั่นใจ กลายเป็นหวาดกลัวOº°‘¨ ¨‘°ºO
สวาดะ ซึนะโยชิ
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 01-11-2009, 12:25:50 »

คนแคระเหมืองน้ำมันอยู่ไหน

ใครรู้ช่วยบอกที
momoko02077
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 23-01-2010, 19:22:44 »

สิ่งที่ผมอยากรับทราบคือ เมื่อเข้าไปทางเขาวงกตล้วต้องไปตรงไหนบ้าง Huh? Huh? ใครทราบบอกหน่อยนะครับ Sad Sad
momoko02077
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 23-01-2010, 19:57:49 »

ด่วนเลยนะครับ Cool
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #22 เมื่อ: 23-01-2010, 22:20:31 »

อ้างจาก: momoko02077 ที่ 23-01-2010, 19:22:44
สิ่งที่ผมอยากรับทราบคือ เมื่อเข้าไปทางเขาวงกตล้วต้องไปตรงไหนบ้าง Huh? Huh? ใครทราบบอกหน่อยนะครับ Sad Sad

มีปัญหาหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับแรนเจอร์ เชิญที่นี่เลยคับ
กลุ่ม Ranger

ผมจะแปะไว้ให้ที่นี่ก่อนก็แล้วกันเนอะ ไว้คราวหลังก็ไปหาข้อมูลที่บอร์ดตามลิงค์ข้างบนละกันเนอะ
<<<เฉลยทางวงกตเปลี่ยนอาชีพเรนเจอร์>>>

โชคดีมีความสุข กับอสุราออนไลน์คับผม Smiley

momoko02077
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 24-01-2010, 17:14:11 »

ขอบคุณมาก Cry Cry
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #24 เมื่อ: 24-01-2010, 23:36:42 »

อ้างจาก: momoko02077 ที่ 24-01-2010, 17:14:11
ขอบคุณมาก Cry Cry

ใจเย็นๆคับ  Shocked
แหม่ๆ ไม่ต้องซึ้งขนาดนั้นก็ได้ แค่นี้เอง laugh

Thebopy#' 13ฮับ
Jr. Member
**

* แรดสวดๆ ;P

« ตอบ #25 เมื่อ: 25-04-2010, 14:13:04 »

จดหมายลูกเป็ด

ไม่เข้าใจครับ !! =*=  ขอรูปได้ป่ะ . . . หาคนแคระไม่เจอ

แล้วไอ่เหมืองน้ำมัน มันอยู่ไหน T^T

แล้วให้ไปส่งจดหมายกับใครกันแน่  Cry Cry

นางฟ้า... ตกนรก TAT''
ป้าย:
หน้า: 1 [2]