GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3 ... 5
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 2590 ครั้ง)
สุริยา โสอินทร์
Newbie
*

สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: 08-02-2008, 03:06:06 »

พึ่งก่อตั้งได้ไม่นานครับ  แต่ตั้งขึ้นด้วยความตั้งใจและเจตนาที่ดีกับคนที่เล่นเกมส์นี้ทุกท่าน และอยากเห็นสังคมที่มีแต่ความรู้สึกดีๆให้กันและกัน

จุดประสงค์ในการจัดตั้ง

1.เพื่อให้คนใหม่ๆ ได้มีคนปรึกษาและชี้แนะ
2.ได้เรียนรู้สายอาชีพที่สนใจ จากสมาชิกที่มีเลเวลสูงๆ ในสายอาชีพเดียวกัน
3.ได้ช่วยเหลือซึ่งกันและกันในการทำ กิจกรรมต่าง เช่น การทำเควส  เป็นต้น
4.ให้อยู่กันอย่างพี่ๆ น้องๆ ด้วยดี
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
สำหรับข้อตกลงในการเข้าร่วมสมาคมก็มี
 รัก รัก รัก รัก รัก
1.ต้องการสมาชิกที่เต็มใจในการเข้าร่วมสมาคม
2.เป็นคนสุภาพ
3.ไม่ต้องการคนที่โพสข้อความหรือใช้ข้อความ "หยาบคาย" ในการพิมพ์
4.ไม่ดูถูกหรือเหยียดหยามสมาชิกคนอื่นๆ
5.เคารพในการตันสินใจของเสียงส่วนมากในสมาคม
6.มีสิทธิเท่าเทียมกันและสามารถร่วมแสดงความคิดเห็นต่างๆในสมาคมได้
 ใช่ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

ป.ล. สำหรับคนที่ทำผิด จะมีการตักเตือนก่อนทุกครั้ง แต่ถ้าไม่แก้ไขปรับปรุง มีอย่างเดียวคือ "ให้ออก"เพื่อให้เกิดความสงบสุขภายในกับสมาชิกทุกคน
 Evil Evil Cool Cool Cool Cool Shocked Shocked Shocked
ยินดีต้อนรับสมาชิกทุกท่านที่สนใจ และเต็มใจอย่างยิ่ง  ขอบคุณครับ
ลงชื่อ    sunsax    หัวหน้าสมาคม    รัก Smiley

Hideki    รองหัวหน้าสมาคม   Smiley รัก

~THE EVOLT~
Jr. Member
**

Re: สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-02-2008, 14:03:27 »

Shockedบักเค รายงานตัวงับ
แล้วคนอื่นปายหนายหมดหว่า Huh? Huh? Huh?
: Cherry Peach :
Jr. Member
**

Re: สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-03-2008, 02:11:19 »

มาทักทายพี่ซัน และสมาชิกท่านอื่นๆ

^^ 

ขอเปงสมาชิกบอร์ดของกิลนักฆ่าด้วยคนนะคะ

Peache (พีชค่ะ)

เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังรอเธอ ยังคงคิดถึงเธอ ยังคงรักแต่เธอ
เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังละเมอ ยังคงรักแต่เธอ อยู่เสมอทุกวัน

ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-03-2008, 11:55:21 »

หวัดดีคร้าบพี่ซัน มารายงานตัวเน้อ ถึงไม่ใช่กิลด์เดียวกันก็เป็นพันธมิตรกันนะ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-03-2008, 15:47:51 »

ถึง...หัวหน้าสมาคม
          ตอนนี้มีผู้ไม่ทราบชื่อ ได้ออกมาก่อกวนผู้เล่นท่านอื่นและก่อกวนสมาคมอื่นโดยอ้างว่าเป็นหนึ่งในสมาชิกสมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส ซึ่งตัวผมเองขอยืนยันว่าทางสมาคมไม่มีส่วนรู้เห็นเป็นอย่างใด และขณะนี้กำลังสืบหาตัวผู้กระทำการอยู่
          หากทางสมาคมของท่านเคยได้รับความเดือดร้อนจากการกระทำใดๆก็ตามโดยอ้างถึงสมาคมอาโปบิส ขอให้แจ้งผ่านทางผมด้วยนะครับ โดยการ PM มาที่ผมโดยตรงหรือเข้าไปที่กระทู้ของสมาคมก็ได้

ขอบคุณที่ให้ความร่วมมือครับ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10-03-2008, 01:26:52 »

เงียบเหงาจาง

นอนม่ะหลับ

มาขุดให้ทีนึง

ไปนอนแร๊ะ

จุ๊บๆ

เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังรอเธอ ยังคงคิดถึงเธอ ยังคงรักแต่เธอ
เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังละเมอ ยังคงรักแต่เธอ อยู่เสมอทุกวัน

Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 13-03-2008, 16:40:13 »

^^ 

Smiley

ขุดๆ ขุดๆ

ซาหริ่ม50
Jr. Member
**

Re: สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้ว&#
« ตอบ #7 เมื่อ: 31-03-2008, 12:42:47 »

Dusk Berserker รายงานตัวครับ Smiley

เวล 45  เลือด 7000 นิดๆ

ใช้ ดาบใหญ่ พี่เอก ใจดีให้

ซาหริ่ม50
Jr. Member
**

Re: สมาคม ~o฿นักฆ่า*-*หน้าตาดี฿o~ ครับ ฝากตัวด้ว&#
« ตอบ #8 เมื่อ: 31-03-2008, 12:47:30 »

พี่ซัน อย่าลืมเพื่อนผม นะ

Dark1 Blade level 43

ขอบคุณมากครับ
ซาหริ่ม50
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 01-04-2008, 11:02:36 »

ขุดๆๆๆๆๆๆ Sad
Dark1
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02-04-2008, 23:23:18 »

ฝากตัวด้วยนะชื่อโอ๊ต Dark 1 Lavel 47 เลือด 4 พันหน่อย ใช้ดาบแกร่งอยู่ คับ เบลด

~THE EVOLT~
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 04-04-2008, 15:36:38 »

ใครไม่มาโพส จงเปงหมันโดยถ้วนหน้า Shocked Shocked Shocked
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 04-04-2008, 23:04:11 »

มาช่วย ขุดค่ะ

จิ๊กๆๆ

ซาหริ่ม50
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-04-2008, 09:08:34 »

ขุด นะ Smiley
--1 ปีผ่านไปไวเหมือนโกหก--
Jr. Member
**

..จะรอแค่เธอถึงแม้ใครหาว่างมงาย..

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-04-2008, 14:10:43 »

Coolดีคะมาช่วยขุดๆๆๆคะกัวจะเงียบเหงาคะ Cool

เกิดมาได้เจอคนที่ตามหามานานแสนนาน  ทำให้รู้ว่าเธอมีค่ามากแค่ไหน
จะอยู่ตรงนี้ถึงแม้ว่าฉันจะไม่เหลือใคร
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3 ... 5