ผู้เขียน หัวข้อ: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....  (อ่าน 1020 ครั้ง)

ออฟไลน์ oSeasonSo

• Captain
  • **
เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....
« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 12:39:25 »
อยากที่ได้กล่าวมาที่หัวกระทู้ เริ่มหวั่นๆใจซะแล้วสิ ว่าจะมีไหมนะ เส้นเนี่ย

ออฟไลน์ ~SmilE~

• Colonel
  • เพื่อนกัน ไม่ทำแบบนี้
Re: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 12:57:28 »
เส้น ไร ล่ะ

เส้นเล็ก เส้นใหญ๋ เส้นหมี่

อิอิ

เผ่นก่อนเดี๋ยวโดนตื๊บ

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver
บอร์ดกิลด์ครับ

• Captain
  • **
Re: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 12:59:55 »
อ้างจาก: No-ComMenT ที่ มิถุนายน 22, 2010, 12:57:28
เส้น ไร ล่ะ

อิอิ

จ๊าก ตอนนี้เล่นอยู่เซิพไรหรอ

เราเล่น วีนัส อะ

ออฟไลน์ ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~

• GodsWar Tester
  • Major
  • ซ้ายที ขวาที เปรี้ยงๆ \(≧v≦)/
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 13:00:45 »
คิดว่าจากอสุราก็น่าจะพอเป็นบทเรียนได้แล้วนะ
คงไม่มีหรอก (คิดให้ดีไว้ก่อน)
เกมที่พัฒนาเองมันยังไม่เท่าไหร่นะถ้าจะมีเส้น
แต่เกมที่เซ็นสัญญานำเข้ามาเนี่ยดิ
ถ้าปล่อยให้มีเส้นเกิดขึ้น

มันจะคุ้มหรือไม่คุ้ม ก็ตัดสินใจเอาเองละกันคับ

นิสัยยังพอแก้ได้ แต่สันดานคงแก้ยาก
จงให้อภัยทุกคนที่ทำร้ายคุณ
แต่อย่าลืมชื่อเขาเหล่านั้นเป็นอันขาด
ไม่ได้อาฆาต แค่จำไม่ลืม \(≧3≦)/

• Colonel
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 13:00:59 »
อ้างจาก: oSeasonSo ที่ มิถุนายน 22, 2010, 12:59:55
อ้างจาก: No-ComMenT ที่ มิถุนายน 22, 2010, 12:57:28
เส้น ไร ล่ะ

อิอิ

จ๊าก ตอนนี้เล่นอยู่เซิพไรหรอ

เราเล่น วีนัส อะ

มาราธอนเด้อ มเล่นด้วยกันสิ หรือให้เราไปเล่นด้วยดี

รับสมัครคนเข้ากิลด์ครับไม่เน้นเวลเน้นนิสัย สนใจซิบ SmilE,Silver

ออฟไลน์ `猫は違法。<แมวเถื่อน>`

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 17:42:56 »
อันนี้ความคิดส่วนตัวนะ
เกมส์ Asura Online คงทำให้ค่าย Gameindy ได้เรียนรู้หลาย ๆ อย่าง
เพราะฉะนั้น คงนำมาปรับปรุงกฏระเบียบต่าง ๆ ให้มีช่องโหว่น้อยที่สุด
แน่นอน ไม่มีอะไรที่มันไม่มีช่องโหว่ แต่ เราสามารถทำให้มันมีน้อยได้
ก็เป็นกำลังใจให้พัฒนาเกมส์นี้ไปในทางที่ดีขึ้น
และหวังว่า คงไม่มีเรื่องเด็กเส้น หรือการแจกของจาก GM โดยการเส้น จากเกมส์นี้
 :)

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 13:27:42 »
บทเรียนราคาแพง

แต่บางครั้งก็ไม่ได้สั่งสอนหรอกนะครับผมว่า

บางทีคนเราก็กลับไปทำอะไรเดิมๆ ทำตัวเดิมๆ

จึงทำให้หลายๆคนมองในแง่ลบมากขึ้น

แล้วเรื่องเส้น ผมว่า ถ้าจะ ตั้งกฎให้มีช่องว่างน้อยที่สุดมันก็ทำได้ตั้งแต่ อสุรา แล้ว

แต่ทีมงานไม่ได้ใส่ใจจนเรื่องบานปลายมาซะขนาดนี้

แบบนี้ หลายๆคนที่บอกว่าไม่มีเส้น หรือแหล้งไม่รู้ ก็หน้าแตกไปเป็นเสี่ยงไลย

เพราะ เส้นที่แท้จริงมาจากใน บริษัทิทั้งหมด

คนนอกไม่ได้เกี่ยวข้องนอกจากรู้จักเท่านั้น

เห็นไหมหละว่า การมีกบฎหรือหนอนบ่อนไส้อยู่ทำให้เกิดความเสียหายมากขนาดไหน

(ว่าแต่ ทีมงานดูแลเกมและบอร์ดนี้ไม่โผล่หัวมาเลยนะเออ)

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 17:41:31 »
^
^
^

งืม ๆ  :D
เห็นด้วย โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย - -

• Colonel
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:07:37 »
อ้างจาก: `猫は違法。<แมวเถื่อน>` ที่ มิถุนายน 23, 2010, 17:41:31
^
^
^

งืม ๆ  :D
เห็นด้วย โดยเฉพาะประโยคสุดท้าย - -

• Captain
  • **
« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 08:33:07 »
เดียวถ้าโผล่มา เอาอีโต้สับหัวมานเลยมะ

เราชาว สปาต้า โหดไม่ใช่ย่อยนะ 5+ >:(

• Colonel
« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 19:14:20 »
ไหนบอกเอเธนส์ไง !!
หนอนเรอะ ~!  >:(

• Colonel
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 01:07:14 »
อิอิ สงสัยหลุด

ออฟไลน์ coalapanda

• Administrator
  • Colonel
  • www.godswar.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:43:24 »
อ้างจาก: oSeasonSo ที่ มิถุนายน 23, 2010, 13:27:42

แต่บางครั้งก็ไม่ได้สั่งสอนหรอกนะครับผมว่า

บางทีคนเราก็กลับไปทำอะไรเดิมๆ ทำตัวเดิมๆ

จึงทำให้หลายๆคนมองในแง่ลบมากขึ้น

แล้วเรื่องเส้น ผมว่า ถ้าจะ ตั้งกฎให้มีช่องว่างน้อยที่สุดมันก็ทำได้ตั้งแต่ อสุรา แล้ว

แต่ทีมงานไม่ได้ใส่ใจจนเรื่องบานปลายมาซะขนาดนี้

แบบนี้ หลายๆคนที่บอกว่าไม่มีเส้น หรือแหล้งไม่รู้ ก็หน้าแตกไปเป็นเสี่ยงไลย

เพราะ เส้นที่แท้จริงมาจากใน บริษัทิทั้งหมด

คนนอกไม่ได้เกี่ยวข้องนอกจากรู้จักเท่านั้น

เห็นไหมหละว่า การมีกบฎหรือหนอนบ่อนไส้อยู่ทำให้เกิดความเสียหายมากขนาดไหน

(ว่าแต่ ทีมงานดูแลเกมและบอร์ดนี้ไม่โผล่หัวมาเลยนะเออ)

อ่าประโยคสุดท้ายนี่อ่านแล้วเส้าเลยคับ หมดกะลังใจ T T สัญญาว่าถ้ามีเวลาว่างก็จะมาตอบเรื่อยๆน่ะครับ

แต่จะบอกว่า จริงๆบอร์ดนี้ก็ยังไม่ได้เปิดให้ใช้งานอย่างเป็นทางการนะครับ เลยยังไม่ค่อยเข้ามาตอบอะ อย่าเพิ่งว่ากันเน้อ

ตอนนี้ทีมงาน GodsWar เองก็กำลังเตรียมการในหลายๆเรื่องเช่น การทดสอบบัคที่เกิดจากข้อผิดพลาดในการเปลี่ยนภาษาภายในตัวเกม

บัคจากระบบต่างๆที่้เกิดขึ้นเนื่องจากข้อมูลที่เปลี่ยนไปและอาจเกิดปัญหาอื่นตามมา เพื่อให้เกิดบัคเมื่อเราเปิด CBT ให้น้อยที่สุดน่ะครับ

ยังไงอดในรอนิดนึงนะครับ ไว้เดี๋ยวมาคุยเล่นด้วยกันแน่นอน

ส่วนเรื่องเส้น เรื่องนี้เป็นเรื่องที่สำคัญที่สุด และทางทีมงานจะป้องกันและระวังให้มากที่สุดครับ เพราะไม่ว่าเกมออนไลน์ใดๆก็ตาม หากเกิดการไม่เท่าเทียมกัน

ของผู้เล่น ไม่ว่าเรื่องใดเรื่องหนึ่ง อาจเกิดปัญหาระยะยาวตามมาในภายหลัง ยังไงก็ขอขอบคุณที่เตือนๆกันในจุดนี้ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ws1234

• Sergeant
  • *
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 12:28:35 »
รับทราบงั๊บ สู้ ๆ นะ admin :D
หากเอเทนต้องการการป้องกัน  ข้าจะเป็นโล่คอยปกปักรักษา
หากเอเทนต้องการการต่อสู้     ข้าจะเป็นดาบคอยประหัตย์ศัตรู

• Colonel
« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 18:40:27 »
อ้างจาก: coalapanda ที่ มิถุนายน 25, 2010, 10:43:24
อ้างจาก: oSeasonSo ที่ มิถุนายน 23, 2010, 13:27:42

อ่าประโยคสุดท้ายนี่อ่านแล้วเส้าเลยคับ หมดกะลังใจ T T สัญญาว่าถ้ามีเวลาว่างก็จะมาตอบเรื่อยๆน่ะครับ

แต่จะบอกว่า จริงๆบอร์ดนี้ก็ยังไม่ได้เปิดให้ใช้งานอย่างเป็นทางการนะครับ เลยยังไม่ค่อยเข้ามาตอบอะ อย่าเพิ่งว่ากันเน้อ

ตอนนี้ทีมงาน GodsWar เองก็กำลังเตรียมการในหลายๆเรื่องเช่น การทดสอบบัคที่เกิดจากข้อผิดพลาดในการเปลี่ยนภาษาภายในตัวเกม

บัคจากระบบต่างๆที่้เกิดขึ้นเนื่องจากข้อมูลที่เปลี่ยนไปและอาจเกิดปัญหาอื่นตามมา เพื่อให้เกิดบัคเมื่อเราเปิด CBT ให้น้อยที่สุดน่ะครับ

ยังไงอดในรอนิดนึงนะครับ ไว้เดี๋ยวมาคุยเล่นด้วยกันแน่นอน

ส่วนเรื่องเส้น เรื่องนี้เป็นเรื่องที่สำคัญที่สุด และทางทีมงานจะป้องกันและระวังให้มากที่สุดครับ เพราะไม่ว่าเกมออนไลน์ใดๆก็ตาม หากเกิดการไม่เท่าเทียมกัน

ของผู้เล่น ไม่ว่าเรื่องใดเรื่องหนึ่ง อาจเกิดปัญหาระยะยาวตามมาในภายหลัง ยังไงก็ขอขอบคุณที่เตือนๆกันในจุดนี้ด้วยนะครับ

สงกะสัย พี่วัวกลัว e-Gold รั่วไหล ~~  :P