ผู้เขียน หัวข้อ: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....  (อ่าน 1020 ครั้ง)

ออฟไลน์ oSeasonSo

• Captain
  • **
Re: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 05:20:18 »
นั้นนะสิเก็บบัคซะเรียนเลย นะ คนดูแลเกมนี้(แล้วเราจะได้สักนิดไหมละนั้น)

ดีใจจังที่ออกมาตอบบ้างอะไรบ้างไม่ใช่ให้ผู้เล่น ตอบกันเอง  ;)

อีกอย่างก็ รักษาคำพูด เนี่ยแหละ ขอแค่นี้นะทีมงาน เกมนี้ จะได้มีคนเข้ามาเล่นเยอะๆ เราก็เป็น 1 คนแหละที่จะเล่น 55+

เซงตอนนี้แฟนยังไม่กลับบ้าน เลย  :'( ออกทะเลอีกแล้วเรา

ออฟไลน์ coalapanda

• Administrator
  • Colonel
  • www.godswar.in.th
Re: เกมนี้ จะมี เส้น ไหมหนอ.....
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 21:07:46 »
อิอิ การเก็บบัคถือว่าเป็นเรื่องสำคัญนะครับ ความประทับใจแรกของผู้เล่นก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นกัน ดังนั้นเราจะต้องดูแลเรื่องของความรู้สึกของผู้เล่นเป็นอันดับหนึ่งครับ

ออฟไลน์ `猫は違法。<แมวเถื่อน>`

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:27:03 »
อ้างจาก: coalapanda ที่ มิถุนายน 26, 2010, 21:07:46
อิอิ การเก็บบัคถือว่าเป็นเรื่องสำคัญนะครับ ความประทับใจแรกของผู้เล่นก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นกัน ดังนั้นเราจะต้องดูแลเรื่องของความรู้สึกของผู้เล่นเป็นอันดับหนึ่งครับ
ปล่อยพวกบัคไม่ร้ายแรงมาบ้างก็ดีน้าพี่วัว  :P
ส่วนบัคร้ายแรง เก็บไปให้หมด *0*

ออฟไลน์ Neru_Neko [แมวหลับ]

• GodsWar Tester
  • Sergeant
  • ระวังแมวข่วน !! 2 in 1
« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 18:12:37 »
อ้างจาก: `猫は違法。<แมวเถื่อน>` ที่ มิถุนายน 27, 2010, 08:27:03
อ้างจาก: coalapanda ที่ มิถุนายน 26, 2010, 21:07:46
ปล่อยพวกบัคไม่ร้ายแรงมาบ้างก็ดีน้าพี่วัว  :P
ส่วนบัคร้ายแรง เก็บไปให้หมด *0*
ยังไงมันก็ต้องมีบัคล่ะสำหรับช่วงทดสอบ เหมือนพวกเราเป็นกลุ่มบุกเบิก ไม่มีอะไรที่มันจะได้มาอย่างง่าย
เรียกชื่อแอดมินซะเสียเลยนะ เรียกโคอาล่า ดูดีกว่าเน้อ  :D

• Colonel
  • [GodsWarOnline] .. [we're waiting for u] ..
« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 19:23:43 »
อ้างจาก: Neru_Neko [แมวหลับ] ที่ มิถุนายน 28, 2010, 18:12:37
อ้างจาก: `猫は違法。<แมวเถื่อน>` ที่ มิถุนายน 27, 2010, 08:27:03
ยังไงมันก็ต้องมีบัคล่ะสำหรับช่วงทดสอบ เหมือนพวกเราเป็นกลุ่มบุกเบิก ไม่มีอะไรที่มันจะได้มาอย่างง่าย
เรียกชื่อแอดมินซะเสียเลยนะ เรียกโคอาล่า ดูดีกว่าเน้อ  :D

มันติดตั้งแต่อสุราแล้วอ่า  :P

ออฟไลน์ chogo

• Major
« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 19:36:43 »
ไม่เคยมีนโยบายการให้ใครมีสิทธิพิเศษอะไรทั้งนั้นครับ เพียงแต่ว่าบางทีความผิดพลาดก็เกิดขึ้นได้ทั้งจากคนและระบบการทำงาน

การให้คนที่เป็น GM มีสิทธิในการทำอะไรได้มากกว่าผู้เล่นปกติ ก็เพื่อการบริการผู้เล่นที่เ้ข้ามาเล่นเพียงเท่านั้น คงทราบกันดีอยู่แล้ว แต่ใครจะยิงปืนได้ง่ายเท่ากับคนที่เราให้ถือปืนใช่ไหมครับ? หุหุ

ยังไงก็ยืนยันได้อย่างนึงว่าเราจะดูแลเรื่องนี้อย่างเต็มที่ครับ ^ ^

• Colonel
« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 17:51:59 »
อ้างจาก: chogo ที่ มิถุนายน 28, 2010, 19:36:43
ไม่เคยมีนโยบายการให้ใครมีสิทธิพิเศษอะไรทั้งนั้นครับ เพียงแต่ว่าบางทีความผิดพลาดก็เกิดขึ้นได้ทั้งจากคนและระบบการทำงาน

การให้คนที่เป็น GM มีสิทธิในการทำอะไรได้มากกว่าผู้เล่นปกติ ก็เพื่อการบริการผู้เล่นที่เ้ข้ามาเล่นเพียงเท่านั้น คงทราบกันดีอยู่แล้ว แต่ใครจะยิงปืนได้ง่ายเท่ากับคนที่เราให้ถือปืนใช่ไหมครับ? หุหุ

ยังไงก็ยืนยันได้อย่างนึงว่าเราจะดูแลเรื่องนี้อย่างเต็มที่ครับ ^ ^
ว่าแต่ ชื่ออะไรหรอครับท่าน เรียกไม่ถูกแหะ (เรียกโชโก้ก็แปลก ๆ = =")

ออฟไลน์ 水野 真美

• Colonel
  • คิดถึงเธอ คนที่ดีที่สุด ถึงแม้ได้พูดในวันที่มันสาย
« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 17:54:58 »
อ้างจาก: `猫は違法。<แมวเถื่อน>` ที่ มิถุนายน 29, 2010, 17:51:59
อ้างจาก: chogo ที่ มิถุนายน 28, 2010, 19:36:43

ว่าแต่ ชื่ออะไรหรอครับท่าน เรียกไม่ถูกแหะ (เรียกโชโก้ก็แปลก ๆ = =")

ช็อกโกะๆ

ออฟไลน์ GUST

• Sergeant
« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:08:35 »
เขากลัวจะเปลี่ยนชื่อเขาจาก chogo เป็น Chucky แทนละมั๊ง 555
ปล. จากหมียังเป็นวัวได้เลย 555

ออฟไลน์ chogo

• Major
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 16:11:21 »
"โชโกะ" ครัฟ อุอุ

• Colonel
« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 18:51:28 »
อ้างจาก: RPG_MAN ที่ มิถุนายน 30, 2010, 12:08:35
เขากลัวจะเปลี่ยนชื่อเขาจาก chogo เป็น Chucky แทนละมั๊ง 555
ปล. จากหมียังเป็นวัวได้เลย 555
โธ่ .. TT ~
โค = วัวไง อิอิ

อ้างจาก: chogo ที่ มิถุนายน 30, 2010, 16:11:21
"โชโกะ" ครัฟ อุอุ

อ้อคับ เรียกพี่โก๊ะดีกว่า ฮ่า ๆ

ออฟไลน์ ..-PoP-..

• Captain
  • **
  • -l-แสงสว่างย่อมอยู่คู่กับความมืดอันนิรัณต์-l-
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 13:11:31 »
เรื่องเส้นไม่เส้น  ป๋มมะรู้นะ- -  แต่ว่าถ้าGMกับผู้เล่นรักษากฎกติกาของตนเองเรื่องแบบนี้ก็ไม่เกิดจริงไหม?  เรื่องแฮกไอดีเนื่องจากการให้ไอดีคนอื่นก็เช่นกัน  ถ้าต่างคนต่างอยู่ในกฎระเบียบของตนเอง เรื่องมันก็ไม่เกิดและไม่มีวันที่จะเกิดด้วย

...gmก็ทำตามหน้าที่ๆได้รับมอบหมาย  บริการผู้เล่นแต่ไม่ใช่อำนวยความสะดวกให้ในทุกๆด้าน
...ส่วนผู้เล่นเอง  ก็ไม่ควรไปก้าวก่ายอย่าง"ไร้มารยาท"กับหน้าที่ของgm 
...gm กับผู้เล่นเป็นเพื่อนกันได้  คำว่า"เพื่อน"นะเป็นเรื่องที่ดี อย่างน้อยทุกคนก็มีความสุข ไม่แตกแยกกันจริงไหม? แต่ทว่าตัวของgmเองก็ต้องตั้งจิตรสำนึกในสมองด้วยว่าตนเองกำลังทำหน้าที่อะไร  ทำงานอะไร  เพราะgamemasterไม่ใช่player

ต๊ายย- -*พิมพ์ไรไปเนี้ยยย- -* เริ่มไร้สาระละตู- -*
-/l\-เรารักในหลวง-/l\-

~๐~ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน~๐~

ออฟไลน์ Rolo

• Rolo Lamperouge เนียลรัวๆ
  • Sergeant
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 14:29:08 »
เกมนี้ไม่รู้อ่ะ แต่ที่แน่ๆ อสุรามีครับ เส้นขั้นเทพ ราคา 34900 โซล สมัครได้แล้ววันนี้ (แอบตลกแฝงโฆษณา หึหึ)

ออฟไลน์ coalapanda

• Colonel
  • www.godswar.in.th
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 14:37:09 »
อ้างจาก: Rolo ที่ กรกฎาคม 01, 2010, 14:29:08
เกมนี้ไม่รู้อ่ะ แต่ที่แน่ๆ อสุรามีครับ เส้นขั้นเทพ ราคา 34900 โซล สมัครได้แล้ววันนี้ (แอบตลกแฝงโฆษณา หึหึ)

เอาไปยิงทิ้งดีกว่า แฮะ โฆษณาจริง นี่มันบอร์ด GodsWar ครับพี่!!

ออฟไลน์ ..-PoP-..

• Captain
  • **
  • -l-แสงสว่างย่อมอยู่คู่กับความมืดอันนิรัณต์-l-
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2010, 17:18:21 »
ู^
^
^
^
^
อ่ะคือ- -
 yct21
-/l\-เรารักในหลวง-/l\-

~๐~ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน~๐~