ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังเรื่องเคยโดนเกรียนหรือเกรียนเอง???  (อ่าน 409 ครั้ง)

ออฟไลน์ basszaa

• Sergeant
  • *
เล่าสู่กันฟังเรื่องเคยโดนเกรียนหรือเกรียนเอง???
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 03:35:40 »
 8)555+ หวัดี (/。\) มาขำๆกาน!!!  『ผมเคยเล่นเกม Dekaron (ของจริงน่ะ ไม่เถื่อน) ครั้งแรกผมเล่น ไน้ท์ ขวานคู่ เวลได้ 60.ก็เลิก เพราะอาราย มาฟังกาน...ปี 2551 เดือนไหนไม่รู้ ลืม T.T เพิ่งเล่น คนเยอะมากกก ถ้าจำไม่ผิด มี 5-6 แนล 2-3 เซิฟ แล้วมารวมเป็นเซิฟเดียวตอนหลัง ^^ ตอนนั้นผมเวล 40 แมพ หิมะตอนบน มันจะมีน่าผาเป็นชั้นๆ ผมก็เก็บอยู่ดีๆ แปปนึงเกรียนมา -.-" มันเล่น เมจ ในเกม เดการ่อนเรียก วิ มันมาถึงปุ๊ปมันก็ Pk หรือ กดผมเลย ~.~  จะสวนก็สวนไม่ได้ ผมอยู่ชั้นบน มันอยู่ชั้นล่าง(ขอบอกเจ็บใจชิ้บหาย)เพราะถ้าโดน กด ตายต้องไปวิ่งจากจุดที่เราเซฟในเมือง ผมก็คิดว่าจะเอาคืนเพราะถ้ามันกดผม หัวมันจะแดง เราสามารถฆ่ามันได้ไม่ผิด

• Sergeant
  • *
Re: เล่าสู่กันฟังเรื่องเคยโดนเกรียนหรือเกรียนเอง???
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:01:53 »
*ต่อจากข้างบนครับ* ผมก็กลับไปหามัน กลับโดนมันฆ่าอีกรอบ 2(Yed mang)!!! มันรู้ว่าผมจะมาเอาคืน มันเลยไปรอชั้นบน T.T ผมเริ่มเห็นข้อได้เปรียบของการโจมตีระยะใกลและ ผมก็ตัดสินใจสร้างตัวใหม่(เกมเดการ่อนสร้างได้หลายตัว ไอดีเดิม) ผมเล่น ซัมม่อน มีสายดาบกับสายเวทย์  ผมเล่นเวทย์โจมตีใกลเหมือน วิ ผมรีบใช้ Exp*2 หวังเวล 40 ไวๆ จะได้ไปล้างแค้น ^^ เผื่อมานยังอยู่ ปล.ผมเล่นของ @Cafe มีโปรฯExp+2 แจก. ผม 40 แล้วกลับไปที่เดิม แต่มันไม่อยู่ แต่อารมผมมันยังค้างอยู่ เครียด!!! ผมไปเก็บเวลต่อในปราสาทปราก้า??? ผมก็เริ่มมีท้า PvP บ้าง ส่วนมากในนี้จะมีแต่ระดับเดียกัน ผมก็เก็บไปเรื่อยจนเวล 108 หลายวันมากต้องเติม Exp+2 หลายบาทอยู่ ^^

• Sergeant
  • *
Re: เล่าสู่กันฟังเรื่องเคยโดนเกรียนหรือเกรียนเอง???
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:24:11 »
*ต่อ* พอผม 108 กำลังทำเควสปีก แต่ชักเมื่อยละ หาทางเครียดซะหน่อยดีก่า ^^ ผมวาปกลับไปเมืองลาวไปเก็บของถอดชุดออกแล้วไปซื้อดาบกับชุดเวลอ่อนๆมาใส่ ^^ อิอิ คงรู้กันนะว่าผมจะทำไร ผมไปที่แมพหิมะตรงลานวงกลม**ตรงประตูพวกเทพเยอะ**พอผมเห็น ไน้ท์ กะลังตีมอน ทีละ 900+เวลน่าจะประมาน 30+40 ผมก็แกล้งตีมอนหั้ยเขาเห็นก่อนจะท้า PVP เข้าที 400กว่า เพราะผมใช้ดาบ อัพ ATK แค่ 2 พ้อยให้พอใส่ดาบได้แต่หลักๆคือ คฑา เกมนี้มีหน้าอาวุธ 2 หน้าครับ พอผมตีโชวเสร็จผมก็ท้า PVP มันก็รับ มันเห็นผมตีแล้วคงคิดว่าเวลต่ำกว่า^^555+ มันรีบใส่ผมไหญ่เลยครับเข้าทีไม่ถึงร้อย ชิลนะ เกมนี้มี ชีลและเลือด แค่นี้หล่ะครับมันรู้เลยว่าผมเวลสูง มันรีบหนีเลย ^_^

• Sergeant
  • *
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 04:49:42 »
*ต่อ* ผมใช้สกิล นกสีเขียวบินลงมากระทืบ แต่ผมเรียก พญาครุฑ ฟังดูเท่ดี สกิลนี้ของเวลประมาณ 80+ไม่เกิน 90 จำไม่ได้ละ นาน มันโดนทีเดียวหมอบ ^^ ปรกติซัมม่อนสกิลแรงอยู่แล้วแต่ผมบวกคฑา+7 พอมันตายมันด่าไหญ่เลย<<ไอ้กากไอ้สาส>>ส่วนผม5555+ส่าจาย  บางทีผมก็กด Pk ด้วยดาบใช้คฑาเดี๋ยวมันตายก่อนสนุก^^ คราวนี้เป็นพระ พระเกมนี้โครดตตขี้เหร่ ตัวดำปิ๊ด!!! พอผม PK ปุ้ป หัวผมจะเป็นสีม่วงเพราะมันยังไม่ตาม พระมันก็สวนผมคืน พอรู้เวลผมมันก็หนี ทีนี้ผมเรียกอสูรถือค้อนไฟเวล 100+ ออกมาจัดการผมคอยวิ่งตาม จนมันหมอบ ^^555+สะจายมากๆ และแมพ 75+ตอนนั้นมีกิจกรรมเก็บภาษาอังกฤษคำว่า DEKARON.เอามาแลกเพดแมพนี้จะมีบอสอยู่ 2 ตัว บนกับล่างคนมาเยอะ

• Sergeant
  • *
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:14:08 »
มีบอส 2 คนก็มาเยอะงานนี้มีเฮ ^^ ปล..ก่อนไปหาบอสควรเปิดโปรก่อนเพราะบอสตัวนี้จะปล่อยลูกออกมา ไม่มีปาตี้ตายชัววถ้าลุยเดี่ยว ^^ ผมเข้าไปในกลุ่มบอสมีไน้ท์ดาบโล่คุมอยู่ ผมใส่เลย ใส่หัวไน้ท์นะ PK อ่ะ 3-4สกิลมันก็เน่า 555+เจอสกิลแมงมุมคร่อมซะโหดสุดๆ ^^ แปปนึงมันมากะวิ วิมาเต็มยศครับทองหมดทั้งตัว มาถึงวิมันใส่ผมด้วยสกิลไร้ธาตุทีเดียวชีลผมเกือบหมด เวลวิ 140+ผมเปิดโปรอยู่ผมก็วิ่งหนีเวลาผมวิ่งมันจะมองไม่เห็นจนกว่าผมจะหยุด แล้วผมก็รอจังหว่ะมันเผลอรีบคลิกหัววิแล้วกดสกิลรัวโทดครับวิหมอบแถมไน้ท์ด้วยอิกตัว55555+ข้อดีของโปรคือ ตีเร็ว วิ่งเร็ว ไม่ดีเลย์สกิล ดูดม่อน ม่อนไม่ตีแล้วแต่เราจะเปิดอันไหน ปัจจุบันติดคุกแล้วครับซัมผม

• Sergeant
  • *
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 05:40:17 »
*ต่อ* เวลาเราฆ่าผู้เล่นโดยการ PK.ถ้าแต้มเราถึง 500+แล้วตายจะติดคุกแต่ใช้เงินเสียค่าปรับได้ แต่ผม PK จนไม่มีเงินค่าปรับ555+เพราะจะเลิกเล่นหลังๆโปรบอทเยอะมาก ครองเกมเลย พวก GM ถึงกับไม่ไหวอ่ะ สุดท้ายปิดเกมเลย T.T เป้าหมายของผมที่เล่นคือผมอยากเห็นสกิล พอได้ครบผมก็ไม่เก็บเวลต่อขี้เกียจ ยังมีอีกหลายเกม เช่น ดราก้อนนิก้า แบล็คโร็ค ทเว้ลสกาย 2 ออดิชั่น ปังย่า ฟีฟ่า ฯลฯ ที่กล่าวมาไม่เก่งทุกเกมนะแต่เกรียนบางเกมแบบเกมไม่ถูกใจน่ะ ดราก้อนนิก้าเงี้ย Mage ปันยาอ่อนสุดๆ ผมเล่นจนเวล 40 เปลี่ยนคลาส สกิลเอ๋อชิ้บ อาจจะเก่งตอนหลังก็ได้แต่ผมไม่อดทนรอ เกมนี้ระบบ PVP ห่วยมาก ท้าดวลเลยไม่ได้ต้องสร้างห้องหรือไปหาห้องคนที่อยาก PVP

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:35:47 »
วางขาย นิยายมะไหร่อ่า  เดะจะไปซื้ออ่าน ชอบ  ผลงานคุณ

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 09:08:02 »
เท่าที่อ่านๆไม่เกี่ยวกับเกมนี้เท่าไรนี่นาาา เกมที่มีระบบพีเคก็แบบนี้หมดแหละจ้าาาา เกรียนเยอะ พอเกรียนตรึมคนร้าง

แต่ก่อนเราก็เล่น Last chaos นานแล้ว
เราเล่นฮีลเลอร์ คือเป็นฮีลที่ 1 ของเซริฟเวอร์เลย ถ้ารวมทุกอาชีพก็ 1 ใน 5 ยังสู้เมจแทบไม่ได้เลย
เกมมันไม่สมดุล เมจยิงแรงเว่อร์ มีสกิลหมู่ ชุดเรา +15 ทั้งตัว  ยังเจอเมจห่างกัน ไม่กี่เลเวลกดทีเดียวตาย
แต่ถ้าเรามือไว ยิงมัน สองสกิลมันตาย  แต่มันยิงเราสกิลเดียว
อาชีพอื่นไม่ได้แอ้มเรา นอกจากเมจแหละ

จะบอกว่า เกมบางเกม ขาดความสมดุลก็นะ
เกมนี้เรายังคิดว่ามันไม่สมดุลเท่าไรเลย

แต่ของเราไม่ถึงไง ไม่ได้เติมเงินด้วย เลยไม่กล้าด่วนสรุป

แต่เกมที่กล่าวมา เติมเยอะสุดๆ ก็ไร้ประโยชน์

ออฟไลน์ น้อง

• Captain
  • **
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:11:21 »
เท่าที่ อ่าน มา Prius เลย ท่าน เก่งกัน ที่ ฝีมือ ตาม ความคิด ผม น่ะ ลองดู เด๋ว รู้เอง  ^^'

ออฟไลน์ [Eilte]Poseidon

• Captain
  • **
  • เกมส์ไม่ได้ทำให้คนเกรียน เเต่คนเกรียนเพราะนิสัย
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 17:58:50 »
อ้างจาก: น้อง ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 10:11:21
เท่าที่ อ่าน มา Prius เลย ท่าน เก่งกัน ที่ ฝีมือ ตาม ความคิด ผม น่ะ ลองดู เด๋ว รู้เอง  ^^'
555เชิญมา

• Sergeant
  • *
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:33:18 »
อ้างจาก: DISTURB ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 07:35:47
วางขาย นิยายมะไหร่อ่า  เดะจะไปซื้ออ่าน ชอบ  ผลงานคุณ
;D 555+ ไม่ได้ทำนิยายหรอกครับ หั้ยอ่านขำๆกานน่ะ^^ **ต่อ** หลังจากซัมม่อนผมติดคุกเพราะพวกเกรียนเทพ((โปรบอท)) เริ่มขยายอนาเขตกว้างมากขึ้นผมเซ็งมากพวกนี้มันจะหายตัวแล้วตีม่อนเป็นโซนๆเราจะมีเวลาประมาณ 3 วิผมรีบฆ่ามันกับเพื่อนกิลของผม หัวแดงเลยครับ ^^ และแล้วผมก็ได้ลิ้มรสชาติสกิลของบอทคือผมกำลังลากม่อนพอบอทมาปุ๊ปมันก็ตีปั้ป ทีเดียวตายครับ ปกติมันจะโดนแต่ม่อนแต่ผมหัวแดงอยู่ไงครับ มารู้ทีหลังบอทตีทีเดียวตายทุกอย่าง โปรลากม่อนอายครับหมดสิท

• Sergeant
  • *
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:51:39 »
**ต่อ** นี่แหล่ะครับจุดจบของซัมผมยังไม่ท้อนะครับพอดีมีตัวละครใหม่มาลงชื่อ Aloken สายหอกครับ เวลาผมฆ่าเขาตายเขาจะเรียกว่า E หอก -.- hahaha+ ตัวนี้มันมีสกิลโกงครับคือดูดมานา ยิ่งอัพมากเปอเซนติดก็เยอะดูดทีมานาหมดหลอด เคยเกรียนกะซัม สายดาบ เวล 120+ ไม่ออฟ อยู่ ผมเล่นหอกถึงแค่เวล 89 ขาดสกิลเดียวก็ครบละ แต่เล่นไม่ไหว บอทแยะ!!! เลยกะจะเลิกเล่น ตัดสินใจเกรียนแมร่งเลย 555+ เหตุการนี้ผมจำได้แม่นมาก ชื่อซัม ““ต่อยกะเพื่อนข้าน้อยมั้ย”” ดูชื่อมันดิ นี่เป็นส่วนนึงที่ผมเลือกเกรียนมัน ^^ มันกะลังพาน้องๆเก็บเวลอยู่ ผมก็ลองสกิลดูดมานาดู มันจะโชวผลลัพหน้าจอว่าเข้ากี่เปอเซน555+ เข้าไปเต็ม 10 ครับ เห็นมันใส่สกิลอัดผมได้แค่ทีเดียว

• Sergeant
  • *
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:16:01 »
**ต่อ** มันใช้สกิลใส่ผมได้แค่ทีเดียวมานาหมดครับ เห็นแต่มันคลิกตีผมธรรมดาครับจังหวะนี้หล่ะครับลุย มันหมอบครับผมก็เกือบหมอบ มันบอก รอแปป 555+คำนี้ฮิตมากๆครับในเกมเด สำหรับคนที่เวลสูงกว่าแต่แพ้ รอแปป ! ผมก็รอครับแต่ผมสังหารน้องๆมันรอ5555+มีพระกับบากิ เวลอ่อนครับเพราะอยู่แมพ 30-40 พวกเทพจะชอบมาชุมนุมอยู่หน้าประตูกัน ซัม มันมาแต่มันด่าผมก่อนครับยังไม่ฆ่าผม มันว่า เกรียนเหรอไอ้สาส!!! ผมตอบ โทดครับผิดตัวเดวผมไห้เพ็ด มันเงียบ แปปนึงพวกน้องๆมันที่ผมฆ่ามาพอดีน้องมันว่า ตีข้าน้อยไมวะ!!! แค่นี้แหล่ะครับซัมมันเล่นผมเลย ทีเดียวผมฟุบเพราะไม่มีชิล ^^ ผมก็ไม่ว่าอะไร ไปเกิดมาไหม่ แต้ม PK ผมเกือบ 500 ละ เลยยืนให้พวกเทพกดจนหมดแตม

• Sergeant
  • *
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 04:36:57 »
**ต่อ**ใกล้จบละครับสุดท้ายขอไว้อาลัยไห้เกม Dekaron. ด้วยเกรียนเรื่องนี้ คือ ผมตีบอส ดร็อปได้ คฑาเวล 120+ ของซัม มีคนประกาศที่เมืองลาว เป็นเมืองหลักครับ ผมก็ไปหา มันบอกย้ายไปแนล 3 ตีติดง่ายกว่าแนล 1 คนเยอะ มันแลค ผมก็ไม่รู้เกี่ยวกันเปล่า ผมก็เปิดหน้าต่างแลกเปลี่ยนเอาคฑาหั้ยมัน มันบอกเจาะรูตีออฟพร้อมเลยนะ เสร็จแล้วจะดูว่าไช้เงินเท่าไรเพราะบางทีมันเจาะกะออฟพลาดครับแต่เค้ามีไอเท็มบวก 30+ เปอในการตีติดต้องเติมเงินซื้อเอา พอมันตีสำเร็จมันบอก 800M ถ้าไม่จ่าย มันจะยึดไว้ก่อนแล้วมันก็แอดผมเป็นเพื่อนไว้ ผมบอกไปเอาเงินในคลังแปปผมไห้ 1000M เลย แล้วผมก็หนีไปเลย ตะโกนบอกมันว่า โทดทีเราลืมไปเรามีคฑา 2 อัน มันด่าผมไหญ่55

• Sergeant
  • *
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 05:08:34 »
**ต่อ** เป็นไงครับ ขำกันบ้างป่ะ ชอบหรือไม่ ก็ไม่เป็นไรครับ ขำๆ ไม่เรียกร้องอะไร แค่ความรู้สึกที่เคยชอบเกมๆนึงและก็ผิดหวังอย่างแรง ^^ แต่ตอนนี้ผมกำลังชอบเกม Godswar ครับ เนื้อเรื่องคล้ายกันกับ แบล็คโร็ค เลย แต่งต่างกันนิดนึงครับ แบล็คโร็คจะวุ่นวายกว่านี้หน่อย แต่เกมนี้ผมเบาสมองดีไม่เครียดพวกเกรียน ^^ แบล็คโร็คเกรียนเพียบ ไม่เคยเจอโปรหรอกครับเจอแต่เกรียน มันจะมีผ้าพันคอขาย 4 สี  ถ้าเราเจอคนที่ใส่ผ้าคนละสีหัวจะเปนสีแดง นั่นหล่ะเข้าทางเกรียน!!! -.- มันจะมี 2 ฝั่ง ยุโรปกับเอเชีย ผมเล่น วิ ฝั่งยุโรป เวล 72 ก็เลิก เวลยากมาก ต้องอาศัยขอตี้เขาอย่างเดียว เซ็ง เลิก !!! แล้วผมก็มาลองเล่น ดราก้อนนิก้า โห!!!!!!  ????