ผู้เขียน หัวข้อ: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
Re: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 02:40:09 »
อ้างจาก: Exora ที่ ธันวาคม 10, 2010, 22:44:18
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ ธันวาคม 10, 2010, 12:45:26
อ้างจาก: Exora ที่ ธันวาคม 10, 2010, 11:57:58

เปิดก่อน 1 เดือน มันไม่ใช่แค่เรื่อง Exp นะครับ ลองคิดง่ายๆ

1. วิ่ง b- gold ทุกวัน เอาแค่วันละสามรอบ ก็ 350 B-gold  1 เดือนสามสิบวัน 10,500 B gold แล้ว
2. โอกาสในการตีบอส ตีมินิ เพื่อดร็อบของ มาตีบวกก่อน
3. โอกาสที่ วิ่ง lost book , วิ่งแพน , จับกล่อง เอาของมาตีบวกก่อน

พอรวมแล้ว อย่าว่าแต่ฝ่ายเดียวกันแย่งบอสกันเองเลย
โอกาสจะแย่งกับฝ่ายตรงข้ามของอีก serv นี่ไม่ต้องพูดถึงโดนสียบใส้แตกแน่

ฝากไว้พิจารณาครับ ว่าแค่ Exp 300 มันคงไม่ใช่คำตอบ

คนส่วนใหญ่อยากให้รวมโดยไม่บ่นอะไรแค่ขอให้คนเยอะ

ผมก็มาเล่นทีหลังมันเปิด3เดือนผมก็ต้องเรียกร้องได้ซิ

ใจเขาใจเราคนที่เล่นมาตั้งแต่แรกก็เลิกไปเยอะตอนนี้ที่ดีสุดคือรวมดูจำนวนคน

อย่าไปโลภ นี้เค้าก็แจกทุกเทศกาลแล้ว ท่าเค้าอนุมัติของนายเดะก็ต้องมีมาอีก

ท่าคุณคิดว่าไม่ใช่เรื่องของexp ไ่ม่ต้องตอบรับโคดที่เค้าแจกมาให้

หรือท่าไม่พอใจจะเล่นก็เลิกครับ ผมเห็นเยอะละบ่นแลคอยากเลิกแต่ก็เห็นนั่งเลยหน้าตาเฉย

เกมมันไม่ได้รั้งคุณไว้ตัวคุณรั้งที่จะเล่นมันเองมากกว่าคิดจะเล่นก็ยอ่าบ่นมาอย่าพยายามสร้างกระแส

ห็นใจทีมงานบ้าง เค้าก็คน จะให้คิดแล้วทำเลยคงทำไม่ได้ เกมมันก็ฝึกความอดทนคุณมีเท่าไร

ท่าคุณทนแค่นี้ไม่ได้ก็ไปเล่นเกมออฟไลท์ก็ได้นะไม่มีใครเค้าว่าคุณแน่นอน

ผมแค่เสนอความเห็นให้ทีมงานพิจารณา

ไม่ได้มีประโยคใดบอกว่าจะอยู่หรือจะไป ไม่มีประโยคใดบอกว่าทนได้ทนไม่ได้

กลับไปอ่านดีๆก่อนมาเสนอความคิดแดกดันคนอื่น หรือมาไล่คนอื่น

ถ้าผมบอกมั่งหละว่า "ถ้าทนอ่านความเห็นคนอื่นไม่ได้ก็ปิดเว็บบอร์ดไปอ่านหนังสือครับ"

และอีกอย่างผมมาเล่นเกมส์ไม่ได้มาฝึกความอดทนแบบคุณ

คุณก็รู้นิว่าคุณเสนอความคิดเห็น ผมก็เสนอเหมือน ผิดตรงไหน

และผมก็ไม่ได้แดกดันใครผมใช้ไม่เป็นหลอกกับคำว่าแดกดัน

และท่าแค่เล่นเกมแค่นี้คุณยังไม่มีความอดทนคุณจะทำอะไรได้ครับ

ขนาดแค่เกมให้อดทนทำนี้นิดนี้หน่อยคุณยังทำไม่ได้ชีวิตจริงจะหวังอะไรได้นิ

ออฟไลน์ peach38223

• Captain
  • **
  • ถ้าไม่ใช่สิ่งที่เราชอบทำไปเท่าไรเราก็ไม่มีความสุข
Re: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา
« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 04:03:36 »
โหยเเล้วบอสworldเเย่งกันตีเเทบตายสิครับจีให้เกิดไวขึ้นสัก75%ก้อดีนะครับ
ผมว่ารวมเเล้วมันจะยุ่งกว่าเก่านะ
เเมพเล็กคนเยอะ
เซิฟเต็มง่าย
เด้งง่ายขึ้นเพราะมันล้นเซิฟ
ยังไงก้อเอาให้ดีละกันครับ :P

ออฟไลน์ sutthirakza4

• Captain
  • **
« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 11:00:48 »
จากที่ได้play มานานผมว่าGmไม่คอยมีส่วนร่วมกับผู้เล่นสักเท่าไหร่ ไม่มาทำกิจกรรมให้ผู้เล่นใหม่ๆ ส่วนคนเก่าๆน่าจะพอใจในสิ่งที่ตัวเองมี ขอให้มีกิจกรรมบ่อยๆGmมามีส่วนร่วมกับเกมส์ให้มากคงดีครับ ถามจริงแม่ทัพกุนซือคือไรไม่เหงมีกิจกรรม!!!!

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 12:14:51 »
ใจเราไม่ค่อยอยากให้รวมอะ เป็นการแก้ปัญหาคนน้อยที่ปลายเหตุ
แค่นี้ก็แลคจะแย่ เจอฆ่าเวลาเก็บเวลแทบทุกวัน

เราว่า น่าจะลองทำ SEO ก่อนนะ
เป็นการทำให้คำค้นหา อยู่หน้าแรกของกุเกิ้ลอะ

เช่น หน้าแรกเว็บก็ควรเปลี่ยน เราเองยังไม่ได้ดูโค้ดเลยไม่ได้บอกไรมาก
บวกกับตนเองก็ไม่ใช่เซียน

แต่หากทีมงานเน้นขยายช่องทางโปรโมท น่าจะถูกกว่านะ
กิจกรรมเราว่าเกมนี้เยอะอยู่นะ

คนรู้จักเยอะ  คนลองเยอะขึ้น ก็ดีกว่าอะ

หาจุด กิมมิค ของเกม หาตำแหน่งโพซิชั่น อะ พยายามทำการตลาดให้ดีๆ จะเวริคก่ามั้ง

ออฟไลน์ kobie

• Captain
  • **
« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 15:17:46 »
คนน้อย!?? :-\

ออฟไลน์ sirbob

• Captain
  • **
« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:14:50 »
อ้างจาก: sirbob ที่ ธันวาคม 10, 2010, 13:38:20
เปิด1เชิฟแล้วมี2แชลนอล น่าจะแก้ปัญหาอะไรๆต่างๆ ได้เยอะอยู่นะครับ

ส่วนกิจกรรมที่มีผลแพ้ชนะระหว่างฝ่ายก็จำกัดให้เข้าได้เฉพาะแชลนอล1
กิจกรรมที่ไม่มีผลพ้ชนะ เช่น จับมอน ก็กระจายกันไปให้เข้าได้ทั้ง2แชลนอล
สนับสนุทุกความคิดเห็นของ108ลีลาดีหรือแรมโบ้โอ้เยส

ออฟไลน์ Zariche

• Major
« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 17:49:48 »
อ้างจาก: sirbob ที่ ธันวาคม 13, 2010, 17:14:50
อ้างจาก: sirbob ที่ ธันวาคม 10, 2010, 13:38:20
เปิด1เชิฟแล้วมี2แชลนอล น่าจะแก้ปัญหาอะไรๆต่างๆ ได้เยอะอยู่นะครับ

ส่วนกิจกรรมที่มีผลแพ้ชนะระหว่างฝ่ายก็จำกัดให้เข้าได้เฉพาะแชลนอล1
กิจกรรมที่ไม่มีผลพ้ชนะ เช่น จับมอน ก็กระจายกันไปให้เข้าได้ทั้ง2แชลนอล

เห็นด้วยมากมาย >:(

ออฟไลน์ Pekasus

• Major
  • เส้นขนานที่เดินไปด้วยกัน
« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 06:20:58 »
ถอดปลั๊กคอมซะ จบ ข่าว

ออฟไลน์ Nu~Yuke

• Captain
  • **
  • *~Nu_Yuke~*
« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 11:04:42 »
อ้างจาก: Pekasus ที่ ธันวาคม 14, 2010, 06:20:58

55555+   
{Guild} —+`[P]AI[N]—+`

ออฟไลน์ viewdokuro

• Sergeant
  • *
« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2010, 19:52:56 »
จะรวมทามไมให้แลคเพิ่มมาอีก

ออฟไลน์ …‘L’๏ReaLŸ‘’…

• Major
  • I Love Aum
« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2010, 01:08:50 »
รีบๆรวมด่วนเลย

ออฟไลน์ Winter

• Major
  • อนาคต คือสิ่งไม่เเน่นอน
« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2010, 12:41:01 »
อ้างจาก: Pekasus ที่ ธันวาคม 14, 2010, 06:20:58

ไม่ตั้งใจจะถอดอ่ะนะ
พอดีโมโหมันค้างนานตอนวาปเเระสดุดเป็นบางที่เตะปลั๊กไฟเข้าให้

ออฟไลน์ -ThoNHoM-

• Major
  • My name SoMJeeZa
« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2010, 10:38:48 »
อภิมหาความ แลค กำลังจะมารึป่าว หว่า  ::) ::) ::)
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ KickAss

ออฟไลน์ meannerss

• Captain
  • **
« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 03, 2011, 14:12:40 »
รวมวันไหน โปรดชี้ชัดๆครับท่านครับ

ออฟไลน์ ..ยัJรัnlS๐...

• Captain
  • **
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 13:55:29 »
ยังยืนยันความคิดเก่านะคะ ไม่อยากให้รวม

เราว่าแก้ปัญหาเดิมๆให้ได้ก่อนดีกว่า
การวมเซริฟแค่แก้ปัญหาระยะสั้นอะคะ

คือ ถ้ารวม แรกๆคนเก่าๆก็เห่อ พอรวมแล้วมีปัญหามากมาย ทั้งแลค หลุด
หรือแม้แต่การแย่งบอส ไม่แย่กว่าหรอ

เหมือนแก้ปัญหาที่ปลายเหตุมากกว่า
เกมนี้ คนรู้จักน้อย ภาพไม่ค่อยอลังการอะคะ

เราว่าลองปรับรูปแบบการตลาดอื่นๆก่อนดีกว่าไหมคะ
นอกจากที่ทำคือ กิจกรรม+โปรโมชั่น

เช่นกระจายให้คนรู้จักกว้างมากขึ้น หรืออื่นๆ

รวมเซริฟ ถ้าทำได้ดี ก็ดีไป แต่เท่าที่ปัจจุบันยังเจอคนบ่นเรื่องแลคอยู่อะ