ผู้เขียน หัวข้อ: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา  (อ่าน 2267 ครั้ง)

ออฟไลน์ Exora

• Sergeant
  • *
Re: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา
« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 11:57:58 »

เปิดก่อน 1 เดือน มันไม่ใช่แค่เรื่อง Exp นะครับ ลองคิดง่ายๆ

1. วิ่ง b- gold ทุกวัน เอาแค่วันละสามรอบ ก็ 350 B-gold  1 เดือนสามสิบวัน 10,500 B gold แล้ว
2. โอกาสในการตีบอส ตีมินิ เพื่อดร็อบของ มาตีบวกก่อน
3. โอกาสที่ วิ่ง lost book , วิ่งแพน , จับกล่อง เอาของมาตีบวกก่อน

พอรวมแล้ว อย่าว่าแต่ฝ่ายเดียวกันแย่งบอสกันเองเลย
โอกาสจะแย่งกับฝ่ายตรงข้ามของอีก serv นี่ไม่ต้องพูดถึงโดนสียบใส้แตกแน่

ฝากไว้พิจารณาครับ ว่าแค่ Exp 300 มันคงไม่ใช่คำตอบ

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
Re: ปฏิบัติการ รวมเซิร์ฟ การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ กำลังจะมา
« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:45:26 »
อ้างจาก: Exora ที่ ธันวาคม 10, 2010, 11:57:58

เปิดก่อน 1 เดือน มันไม่ใช่แค่เรื่อง Exp นะครับ ลองคิดง่ายๆ

1. วิ่ง b- gold ทุกวัน เอาแค่วันละสามรอบ ก็ 350 B-gold  1 เดือนสามสิบวัน 10,500 B gold แล้ว
2. โอกาสในการตีบอส ตีมินิ เพื่อดร็อบของ มาตีบวกก่อน
3. โอกาสที่ วิ่ง lost book , วิ่งแพน , จับกล่อง เอาของมาตีบวกก่อน

พอรวมแล้ว อย่าว่าแต่ฝ่ายเดียวกันแย่งบอสกันเองเลย
โอกาสจะแย่งกับฝ่ายตรงข้ามของอีก serv นี่ไม่ต้องพูดถึงโดนสียบใส้แตกแน่

ฝากไว้พิจารณาครับ ว่าแค่ Exp 300 มันคงไม่ใช่คำตอบ

คนส่วนใหญ่อยากให้รวมโดยไม่บ่นอะไรแค่ขอให้คนเยอะ

ผมก็มาเล่นทีหลังมันเปิด3เดือนผมก็ต้องเรียกร้องได้ซิ

ใจเขาใจเราคนที่เล่นมาตั้งแต่แรกก็เลิกไปเยอะตอนนี้ที่ดีสุดคือรวมดูจำนวนคน

อย่าไปโลภ นี้เค้าก็แจกทุกเทศกาลแล้ว ท่าเค้าอนุมัติของนายเดะก็ต้องมีมาอีก

ท่าคุณคิดว่าไม่ใช่เรื่องของexp ไ่ม่ต้องตอบรับโคดที่เค้าแจกมาให้

หรือท่าไม่พอใจจะเล่นก็เลิกครับ ผมเห็นเยอะละบ่นแลคอยากเลิกแต่ก็เห็นนั่งเลยหน้าตาเฉย

เกมมันไม่ได้รั้งคุณไว้ตัวคุณรั้งที่จะเล่นมันเองมากกว่าคิดจะเล่นก็ยอ่าบ่นมาอย่าพยายามสร้างกระแส

ห็นใจทีมงานบ้าง เค้าก็คน จะให้คิดแล้วทำเลยคงทำไม่ได้ เกมมันก็ฝึกความอดทนคุณมีเท่าไร

ท่าคุณทนแค่นี้ไม่ได้ก็ไปเล่นเกมออฟไลท์ก็ได้นะไม่มีใครเค้าว่าคุณแน่นอน

ออฟไลน์ naygue

• Captain
  • **
« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:48:10 »
จะทำไรก็ช่าง

B-GOLD

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:03:02 »
อ้างจาก: Exora ที่ ธันวาคม 10, 2010, 11:57:58

ใจเย็นๆครับ เพราะบางคนก็ไม่ได้เล่นตั้งแต่วันแรก

บางคนก็ไม่เคยวิ่ง อดทนๆหน่อย ดีกว่าคนน้อยนะ ;D

ออฟไลน์ sirbob

• Captain
  • **
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:38:20 »
เปิด1เชิฟแล้วมี2แชลนอล น่าจะแก้ปัญหาอะไรๆต่างๆ ได้เยอะอยู่นะครับ
สนับสนุทุกความคิดเห็นของ108ลีลาดีหรือแรมโบ้โอ้เยส

ออฟไลน์ Io8ลีลาD

• Colonel
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:41:12 »
อ้างจาก: sirbob ที่ ธันวาคม 10, 2010, 13:38:20
เปิด1เชิฟแล้วมี2แชลนอล น่าจะแก้ปัญหาอะไรๆต่างๆ ได้เยอะอยู่นะครับ

ความคิดดี แจ่มครับ

ออฟไลน์ >[C]asSaNo[V]a<

• Colonel
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 13:45:24 »
อ้างจาก: sirbob ที่ ธันวาคม 10, 2010, 13:38:20

แหล่ม เลย

ถ้าจีทำได้จะดีมาก  :D

ออฟไลน์ oopnakub

• Captain
  • **
« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 14:19:47 »
อ้าว โพไซดอนไม่มีย้อนหลังB - glod หรอ พังดิ

ชีวิตมีขมมีหวาน

ออฟไลน์ -ThoNHoM-

• Major
  • My name SoMJeeZa
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 17:30:27 »
ค ว า ม โ ก ล า ห ล กำ ลั ง จ ะ ม า แ ล้ ว ว ว   ::) ::) ::)
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ KickAss

ออฟไลน์ DISTURB

• Captain
  • **
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 17:48:33 »
ผมสนับสนุนและ พร้อมที่จะให้ความร่วมมือ         ขอขอบคุณปัญหา  เพราะ จะให้ทีมงานได้แสดงความสามารถ   (เยี่ยม)

ออฟไลน์ Pekasus

• Major
  • เส้นขนานที่เดินไปด้วยกัน
« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 18:13:24 »
อย่าลืมรวม ทีมงาน  และ แลค เข้าไปด้วยล่ะ 

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 21:15:31 »
ใจเยนกันคับ คนเยอะดีก่าคนน้อยนะคับรวมๆนุกดีเเล้วเเพทใหม่มีเเพนที่เพิ่มเเล้วยังอาชีพการงานด้วย  ผมว่าคนเล้นเยอะเเน่งานนี้   มีสาย  เเล้วยังมีอาชีพ  อีก  ผมว่าจะเป็นช่างตีเหล็ก 5555   สวดยอดคับ   เริ่มมันกันอีกรอบเเล้ว   เจอกันก็ทักบ้างเน้อ   ก้านมะยม  คาฟ 55555 :)  อีกอย่างคับ  ทีมงานเเน่นอนมากคับเรื่องเเมพใหม่เพราะเซอร์ฟนอก เปิดนานเเล้วยังไม่ปล่อยเเมพไหม่ออกมาเลย  สุดยอดมากคับ ขอบคุณมาก( สุโค่ย )  ;D ;D ;D

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

ออฟไลน์ Exora

• Sergeant
  • *
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 22:44:18 »
อ้างจาก: Io8ลีลาD ที่ ธันวาคม 10, 2010, 12:45:26

คนส่วนใหญ่อยากให้รวมโดยไม่บ่นอะไรแค่ขอให้คนเยอะ

ผมก็มาเล่นทีหลังมันเปิด3เดือนผมก็ต้องเรียกร้องได้ซิ

ใจเขาใจเราคนที่เล่นมาตั้งแต่แรกก็เลิกไปเยอะตอนนี้ที่ดีสุดคือรวมดูจำนวนคน

อย่าไปโลภ นี้เค้าก็แจกทุกเทศกาลแล้ว ท่าเค้าอนุมัติของนายเดะก็ต้องมีมาอีก

ท่าคุณคิดว่าไม่ใช่เรื่องของexp ไ่ม่ต้องตอบรับโคดที่เค้าแจกมาให้

หรือท่าไม่พอใจจะเล่นก็เลิกครับ ผมเห็นเยอะละบ่นแลคอยากเลิกแต่ก็เห็นนั่งเลยหน้าตาเฉย

เกมมันไม่ได้รั้งคุณไว้ตัวคุณรั้งที่จะเล่นมันเองมากกว่าคิดจะเล่นก็ยอ่าบ่นมาอย่าพยายามสร้างกระแส

ห็นใจทีมงานบ้าง เค้าก็คน จะให้คิดแล้วทำเลยคงทำไม่ได้ เกมมันก็ฝึกความอดทนคุณมีเท่าไร

ท่าคุณทนแค่นี้ไม่ได้ก็ไปเล่นเกมออฟไลท์ก็ได้นะไม่มีใครเค้าว่าคุณแน่นอน

ผมแค่เสนอความเห็นให้ทีมงานพิจารณา

ไม่ได้มีประโยคใดบอกว่าจะอยู่หรือจะไป ไม่มีประโยคใดบอกว่าทนได้ทนไม่ได้

กลับไปอ่านดีๆก่อนมาเสนอความคิดแดกดันคนอื่น หรือมาไล่คนอื่น

ถ้าผมบอกมั่งหละว่า "ถ้าทนอ่านความเห็นคนอื่นไม่ได้ก็ปิดเว็บบอร์ดไปอ่านหนังสือครับ"

และอีกอย่างผมมาเล่นเกมส์ไม่ได้มาฝึกความอดทนแบบคุณ

ออฟไลน์ —•::ByตัวณNPสุดเขต::•—

• Captain
  • **
  • มั่วแต่รอ จะเทพได้ยังไงละคร๊าฟ
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2010, 23:54:10 »
ก่อนจะรวมเชิฟ
เริ่มดำเนิน การแพทใหม่

ด้วยนะคับ

อยากเล่นไวๆ

เรื่อง B-G ควรจะปรับ ตามความเหมาะสม

กิจกรรม ภายใน 1 เดือน ควร จะได้ B-G ประมาณ 5000-7000 B-G แค่นี้ก้อ ช่วยได้เยอแล้วครับ

ไม่ต้องแจกเยอมากมาย

แล้วก้อเรื่องโปรโมต อีก เกมส์ นี้ ต้องโปรโมต เยอๆ เลย

ผม ว่า

อดทน วิ่งกัน นะ รวมกับ B-G ที่แจก ก้อม่ายต้องเติมสบายๆ แต่ถ้าจะเติม ก้อจะเทพไว ก้อม่ายต้องมานั่ง ว่า GM เขา

เติมไปเลย ม่ายต้องกลัวว่าใครจะเก่งกว่าถ้าเติม

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2010, 02:20:48 »
มีตังก็เติมไม่มีก็รอคับมะเหงยาก ;D

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T