ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี  (อ่าน 4909 ครั้ง)

ออฟไลน์ >นายยอดโทง<

• Captain
  • **
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:27:12 »
สิ่งที่ข้าพเจ้าประทับใจที่จะนำมาบอกกล่าวไว้ ณ ที่นี้ก็คือความประทับใจในช่วงชีวิตมัธยมปลาย แน่นอนว่าช่วงชีวิตในมัธยมปลายถือเป็นช่วงชีวิตที่มีความสนุกสนานเป็นพิเศษและความประทับใจของข้าพเจ้าในช่วงนี้ก็คือ เพื่อน ซึ่งถือเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับเด็กมัธยมปลายทุกคนหรือถ้าจะพูดอีกแง่ก็คือ ใครที่ไม่มีเพื่อนชีวิตของเขาในช่วงมัธยมปลายคงเป็นชีวิตที่ไม่สมบูรณ์นักโดยปกติแล้วข้าพเจ้ากับเพื่อนๆก็รักใคร่กันมาตลอด เพราะเราต่างก็ผ่านอะไรหลายๆอย่างด้วยกันแต่เหตุการณ์ที่ข้าพเจ้าอยากจะนำมากล่าวไว้ในที่นี้ก็คือ เหตุการณ์เมื่อครั้งที่ ข้าพเจ้าและเพื่อนๆได้ไปเข้าค่ายกันในฐานะของนักศึกษาวิชาทหารซึ่งในเวลานั้นเป็นช่วงปลายของการเรียนแล้ว แน่นอนเมื่อพูดถึงการไปเข้าค่ายของบรรดานักศึกษาวิชาทหารสิ่งแรกที่ใครๆต้องนึกถึงก็คือ ความยากลำบากและกฎระเบียบอันเข้มงวดคงจะไม่มีใครมาคิดว่ามันเป็นการเข้าค่ายที่เต็มไปด้วยความสนุกสนานและความสบายอย่างแน่นอนซึ่งนั่นคือความรู้สึกของข้าพเจ้าก่อนที่จะออกเดินทางไปเข้าค่าย แรกเริ่มเดิมทีของการเข้าค่าย ซึ่งก็เป็นไปตามที่คาดคิดไว้เราต้องประสบกับความยากลำบากมากมาย เช่น ในวันแรกของการเข้าค่ายนักศึกษาวิชาทหารทุกคนต้องเดินทางไกลเพื่อไปยังจุดมุ่งหมายที่ถูกกำหนดซึ่งมีระยะทางที่ยาวถึง 20 กิโลเมตรท่ามกลางอากาศที่ร้อนระอุบวกกับสัมภาระเครื่องมือเครื่องใช้ที่จำเป็น ยิ่งทำให้การเดินของทุกคนยากลำบากยิ่งขึ้น และในช่วงที่ทุกคนกำลังเหนื่อยล้าจากการเดินทางสิ่งหนึ่งที่ข้าพเจ้าสังเกตว่าทุกคนต้องการมันก็คือ “น้ำ”แน่นอนว่าการเดินทางในครั้งนั้นไม่มีร้านขายน้ำระหว่างทาง ไม่มีอะไรทั้งสิ้นนอกจากความร้อนของแสงแดดที่สิ่งมีชีวิตส่องอยู่เบื้องหน้าและเมื่อความคับขันเข้าครอบงำทุกคนสิ่งหนึ่งที่ผุดขึ้นมาในสมองของข้าพเจ้าก็คือคำพูดที่ว่า“มนุษย์เราเมื่อถึงเวลาจวนตัวที่จะชี้วัดว่าตัวเองจะอยู่หรือจะไป เมื่อนั้นธาตุแท้ของมนุษย์จะเผยออกมา” ซึ่งสิ่งที่ข้าพเจ้าได้ประสบพบเห็นก็คือการเอาตัวรอดและความเห็นแก่ตัวของใครหลายๆคน แต่สิ่งที่ทำให้ข้าพเจ้าประทับใจก็คือ ความมีน้ำใจของเพื่อนทั้ง 7คนของข้าพเจ้าที่เราคบกันมาตลอด 3 ปีของการเรียนมัธยมปลายก็เพราะว่าในช่วงที่เราพักเหนื่อยจากการเดินทางนั้นทุกคนต่างก็หิวน้ำ และในกลุ่มของเรา 7คนนั้นก็มีน้ำอยู่เพียงแค่ขวดเดียวซึ่งถ้าจะแบ่งกันกินก็คงไม่พอกินทั้ง 7 คนแน่ ด้วยเหตุนี้เจ้าของน้ำจึงยอมเสียสละน้ำให้แก่เพื่อน คนที่ 2ที่ดูท่าทางจะกระหายน้ำยิ่งกว่าแต่คนที่ 2 ก็ปฎิเสธเพราะเห็นว่าคนที่ 3 ดูเหมือนจะเหนื่อยกว่าแต่ไม่ว่าจะอย่างไรทั้ง 7คนก็ไม่มีใครได้กินน้ำแม้แต่คนเดียว เพราะมัวแต่ยื่นน้ำให้แก่เพื่อนคนอื่นจนสุดท้ายเวลาของการพักก็หมดลงเราจึงออกเดินทางกันต่อโดยไม่มีใครได้ดื่มน้ำเพื่อดับกระหาย นี่คือตัวอย่างที่ข้าพเจ้าประทับใจในความเสียสละของเพื่อนๆซึ่งยังมีอีกมากมายที่ข้าพเจ้าประทับใจต่อบรรดาเพื่อนๆทุกคน ความเป็นพี่น้อง,ความเจ็บปวดที่ทุกคนอาสาเจ็บร่วมกันจากการถูกทำโทษและการช่วยเหลือซึ่งกันและกันตลอดการเข้าค่ายเหล่านี้คือมิตรภาพที่ยากแก่การที่จะพบ และในคืนวันสุดท้ายที่เราได้ร่วมทำกิจกรรมร่วมกัน(กิจกรรมระบำรอบกองไฟ)ซึ่งได้มีการเปิดโอกาสให้ทุกคนพูดในสิ่งที่อยากจะพูด ซึ่งในครั้งนั้นได้ทำให้ใครหลายๆคนถึงกับหลั่งน้ำตาออกมาด้วยกับความซาบซึ้งและในวันรุ่งขึ้นที่เราต้องแยกย้ายกันกลับบ้านก็ได้มีการร่ำลากัน สิ่งหนึ่งที่ข้าพเจ้าได้เห็นก็คือบางคนได้เข้ากอดเพื่อนไว้อย่างเหนียวแน่นในขณะที่บางคนก็มีสีหน้าเศร้าๆอันเนื่องเพราะเราต้องจากกันและไม่รู้ว่าจะพบกันอีกเมื่อไหร่ซึ่งถ้าถามว่าความรู้สึกตอนนั้นเป็นอย่างไรคงตอบได้ว่าแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงกับเมื่อก่อนที่เราจะออกเดินทางมาที่นี้ เพราะก่อนมาทุกคนมีความรู้สึกที่ไม่อยากจะมาแต่ก่อนกลับทุกคนก็ไม่อยากกลับขึ้นมา แต่ข้าพเจ้าก็เข้าใจว่าเป็นธรรมดา ทุกสิ่งมีเริ่มต้นก็ต้องมีสิ้นสุด ไม่มีงานเลี้ยงไหนที่ไม่มีการเลิกราเราทั้งหลายมาเจอกันก็เพื่อจากกัน และสุดท้ายเราก็แยกย้ายกันกลับบ้านทิ้งไว้เพียงความหลังจากการเข้าค่ายในครั้งนี้ซึ่งถือเป้นความทรงจำที่ดีที่สุดครั้งสุดท้ายของข้าพเจ้าในชีวิต ม.ปลาย ที่ข้าพเจ้าไม่เคยลืมตลอดมา

(มันไม่มีไรจะบอกอะ)

สุดๆ ครับ 8)

ออฟไลน์ —•::ByตัวณNPสุดเขต::•—

• Captain
  • **
  • มั่วแต่รอ จะเทพได้ยังไงละคร๊าฟ
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:29:47 »
ความประทับใจ ในเกมส์ Godswar

เป็นเกมส์ แรก เลยที่ผมเล่นแล้วเวลเยอที่สุดระบบเกมส์ต่างๆทำให้ไม่เคยน่าเบื่อเลย ทำให้ผมต้องมาเล่น Godswar ทุกวัน
เพราะเกมส์นี้มันสนุกมากๆเลย ครับผมอยากให้อัพแพทใหม่ๆ มาเยอๆนะครับสำหรับ ทีมงานเกมส์นี้ ประทับใจสุดๆเลยครับ
บริการดีมากโปรโมชั่นก้อเยอไปหมด แต่ตอนไปทำเควสเมืองอื่นมักจะโดน อีกฝ่ายไล่ Kill เสมอ แต่ พอ เรา เจอพวกเดียวกะเรา
เขาก็ไปช่วยผมตีฝ่ายตรงข้ามทำให้ สังคมเกมส์ดี มีน้ำใจกัน ให้ความช่วยเหลือกัน มี การจัดตั้งกิลเพื่อ รวมตัวกัน เกมส์นี้ครบทุกอย่างเลยครับ
ขนาดผมตี มอนเตออยู่ ก็ ไม่ค่อย พบ พวก Jam <พวกที่แย่ง เราตีอะ> ผมไม่ค่อยเจอกับเกมส์นี้เลย

Godswar Inw [/glow]

เกมส์ ดี สังคม ดี ไม่มี เกรียน ให้ต้องปวดหัว

ออฟไลน์ A.T.L

• Captain
  • **
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:34:12 »
ผมชอบเกมนี้ เพราะเวลมากถึงมากโคตร แล้วก็มีระบบ AFK หรือระบบบอทเล่นได้เองโดยไม่อยู่จอ มีเควสหลากหลายให้ทำทุกวัน มีวิธีเก็บเลเวลได้หลายทาง มีกิจกรรมอันหลากหลายให้ร่วมสนุก แล้วก็มีโหมด free pk ฆ่ากันอย่างอิสระ และกิจกรรมที่ผมชอบที่สุดคือ กิจกรรมจับหมา หรือ(Lelantine Farm) ถึงแม้ผมจะเลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว ผมจะกลับมาเล่นเกมนี้อีกครั้งในเร็วๆนี้ครับ                 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ viewdokuro

• Sergeant
  • *
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:47:55 »
ความประทับใจของผมมันสั้นนะ
ความประทับใจgodswarคือหนุกดี

ออฟไลน์ Pekasus

• Major
  • เส้นขนานที่เดินไปด้วยกัน
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:52:40 »
ประทับใจต่อ ภาค 3

ประทับใจ เอาของรางวัลมาล่อ แล้วให้ประทับใจ ชมเชยเกมส์

น้ำตาไหลพราก [ขณะพิม]

ออฟไลน์ [Eilte]Poseidon

• Captain
  • **
  • เกมส์ไม่ได้ทำให้คนเกรียน เเต่คนเกรียนเพราะนิสัย
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 00:03:11 »
อ้างจาก: >นายยอดโทง< ที่ พฤศจิกายน 05, 2010, 21:27:12
สิ่งที่ข้าพเจ้าประทับใจที่จะนำมาบอกกล่าวไว้ ณ ที่นี้ก็คือความประทับใจในช่วงชีวิตมัธยมปลาย แน่นอนว่าช่วงชีวิตในมัธยมปลายถือเป็นช่วงชีวิตที่มีความสนุกสนานเป็นพิเศษและความประทับใจของข้าพเจ้าในช่วงนี้ก็คือ เพื่อน ซึ่งถือเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยสำหรับเด็กมัธยมปลายทุกคนหรือถ้าจะพูดอีกแง่ก็คือ ใครที่ไม่มีเพื่อนชีวิตของเขาในช่วงมัธยมปลายคงเป็นชีวิตที่ไม่สมบูรณ์นักโดยปกติแล้วข้าพเจ้ากับเพื่อนๆก็รักใคร่กันมาตลอด เพราะเราต่างก็ผ่านอะไรหลายๆอย่างด้วยกันแต่เหตุการณ์ที่ข้าพเจ้าอยากจะนำมากล่าวไว้ในที่นี้ก็คือ เหตุการณ์เมื่อครั้งที่ ข้าพเจ้าและเพื่อนๆได้ไปเข้าค่ายกันในฐานะของนักศึกษาวิชาทหารซึ่งในเวลานั้นเป็นช่วงปลายของการเรียนแล้ว แน่นอนเมื่อพูดถึงการไปเข้าค่ายของบรรดานักศึกษาวิชาทหารสิ่งแรกที่ใครๆต้องนึกถึงก็คือ ความยากลำบากและกฎระเบียบอันเข้มงวดคงจะไม่มีใครมาคิดว่ามันเป็นการเข้าค่ายที่เต็มไปด้วยความสนุกสนานและความสบายอย่างแน่นอนซึ่งนั่นคือความรู้สึกของข้าพเจ้าก่อนที่จะออกเดินทางไปเข้าค่าย แรกเริ่มเดิมทีของการเข้าค่าย ซึ่งก็เป็นไปตามที่คาดคิดไว้เราต้องประสบกับความยากลำบากมากมาย เช่น ในวันแรกของการเข้าค่ายนักศึกษาวิชาทหารทุกคนต้องเดินทางไกลเพื่อไปยังจุดมุ่งหมายที่ถูกกำหนดซึ่งมีระยะทางที่ยาวถึง 20 กิโลเมตรท่ามกลางอากาศที่ร้อนระอุบวกกับสัมภาระเครื่องมือเครื่องใช้ที่จำเป็น ยิ่งทำให้การเดินของทุกคนยากลำบากยิ่งขึ้น และในช่วงที่ทุกคนกำลังเหนื่อยล้าจากการเดินทางสิ่งหนึ่งที่ข้าพเจ้าสังเกตว่าทุกคนต้องการมันก็คือ “น้ำ”แน่นอนว่าการเดินทางในครั้งนั้นไม่มีร้านขายน้ำระหว่างทาง ไม่มีอะไรทั้งสิ้นนอกจากความร้อนของแสงแดดที่สิ่งมีชีวิตส่องอยู่เบื้องหน้าและเมื่อความคับขันเข้าครอบงำทุกคนสิ่งหนึ่งที่ผุดขึ้นมาในสมองของข้าพเจ้าก็คือคำพูดที่ว่า“มนุษย์เราเมื่อถึงเวลาจวนตัวที่จะชี้วัดว่าตัวเองจะอยู่หรือจะไป เมื่อนั้นธาตุแท้ของมนุษย์จะเผยออกมา” ซึ่งสิ่งที่ข้าพเจ้าได้ประสบพบเห็นก็คือการเอาตัวรอดและความเห็นแก่ตัวของใครหลายๆคน แต่สิ่งที่ทำให้ข้าพเจ้าประทับใจก็คือ ความมีน้ำใจของเพื่อนทั้ง 7คนของข้าพเจ้าที่เราคบกันมาตลอด 3 ปีของการเรียนมัธยมปลายก็เพราะว่าในช่วงที่เราพักเหนื่อยจากการเดินทางนั้นทุกคนต่างก็หิวน้ำ และในกลุ่มของเรา 7คนนั้นก็มีน้ำอยู่เพียงแค่ขวดเดียวซึ่งถ้าจะแบ่งกันกินก็คงไม่พอกินทั้ง 7 คนแน่ ด้วยเหตุนี้เจ้าของน้ำจึงยอมเสียสละน้ำให้แก่เพื่อน คนที่ 2ที่ดูท่าทางจะกระหายน้ำยิ่งกว่าแต่คนที่ 2 ก็ปฎิเสธเพราะเห็นว่าคนที่ 3 ดูเหมือนจะเหนื่อยกว่าแต่ไม่ว่าจะอย่างไรทั้ง 7คนก็ไม่มีใครได้กินน้ำแม้แต่คนเดียว เพราะมัวแต่ยื่นน้ำให้แก่เพื่อนคนอื่นจนสุดท้ายเวลาของการพักก็หมดลงเราจึงออกเดินทางกันต่อโดยไม่มีใครได้ดื่มน้ำเพื่อดับกระหาย นี่คือตัวอย่างที่ข้าพเจ้าประทับใจในความเสียสละของเพื่อนๆซึ่งยังมีอีกมากมายที่ข้าพเจ้าประทับใจต่อบรรดาเพื่อนๆทุกคน ความเป็นพี่น้อง,ความเจ็บปวดที่ทุกคนอาสาเจ็บร่วมกันจากการถูกทำโทษและการช่วยเหลือซึ่งกันและกันตลอดการเข้าค่ายเหล่านี้คือมิตรภาพที่ยากแก่การที่จะพบ และในคืนวันสุดท้ายที่เราได้ร่วมทำกิจกรรมร่วมกัน(กิจกรรมระบำรอบกองไฟ)ซึ่งได้มีการเปิดโอกาสให้ทุกคนพูดในสิ่งที่อยากจะพูด ซึ่งในครั้งนั้นได้ทำให้ใครหลายๆคนถึงกับหลั่งน้ำตาออกมาด้วยกับความซาบซึ้งและในวันรุ่งขึ้นที่เราต้องแยกย้ายกันกลับบ้านก็ได้มีการร่ำลากัน สิ่งหนึ่งที่ข้าพเจ้าได้เห็นก็คือบางคนได้เข้ากอดเพื่อนไว้อย่างเหนียวแน่นในขณะที่บางคนก็มีสีหน้าเศร้าๆอันเนื่องเพราะเราต้องจากกันและไม่รู้ว่าจะพบกันอีกเมื่อไหร่ซึ่งถ้าถามว่าความรู้สึกตอนนั้นเป็นอย่างไรคงตอบได้ว่าแตกต่างกันอย่างสิ้นเชิงกับเมื่อก่อนที่เราจะออกเดินทางมาที่นี้ เพราะก่อนมาทุกคนมีความรู้สึกที่ไม่อยากจะมาแต่ก่อนกลับทุกคนก็ไม่อยากกลับขึ้นมา แต่ข้าพเจ้าก็เข้าใจว่าเป็นธรรมดา ทุกสิ่งมีเริ่มต้นก็ต้องมีสิ้นสุด ไม่มีงานเลี้ยงไหนที่ไม่มีการเลิกราเราทั้งหลายมาเจอกันก็เพื่อจากกัน และสุดท้ายเราก็แยกย้ายกันกลับบ้านทิ้งไว้เพียงความหลังจากการเข้าค่ายในครั้งนี้ซึ่งถือเป้นความทรงจำที่ดีที่สุดครั้งสุดท้ายของข้าพเจ้าในชีวิต ม.ปลาย ที่ข้าพเจ้าไม่เคยลืมตลอดมา

(มันไม่มีไรจะบอกอะ)

สุดๆ ครับ 8)

ประทับใจจังขี้เกลียดอ่าน

ออฟไลน์ jumpaboon5256

• Sergeant
  • *
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 00:35:55 »
สวัสดีท่านจีเอ็มที่น่ารัก  (ความประทับใจ เกมส์  Godswar)

อย่างแรกที่จะบอกเลย ว่า เกมส์นี้เป็นเกมส์ที่ผมเล่นได้นานที่สุด แล้วยังเล่นทุกวันอีกด้วยไม่ว่าจะตอน กลางวัน หรือ กลางคืน
เหตุผลที่เล่นขนาดนี้ เพราะ ภาพสวย ระบบเกมส์ก็สุโค้ย... มีเพื่อนใหม่ๆสังคมดีมากมายภายใหนเกมส์นี้   แล้วก็ จีเอ็มแก้ไขปัญหา ได้เร็ว                         
แถมยังทำเวลาให้แก้ชาว Godswar อีกด้วยและยังมีอะไรหลายๆอย่างที่ผสมอยู่ในเกมส์นี้ ไม่แพ้เกมส์อื่นเลย  แถมยังกิจกรรมากมายให้ รวมสนุกแจกของรางวัล อีกมากมาย
ประทับใจอย่างรุนแรงแบบเห็นได้ชุด  :D   สุดท้าย อยากให้พี่จีเอ็มที่น่ารักทุกท่าน ทำงานด้วยแรงใจแรงกาย ปัญหาทุกอย่างจีเอ็มต้องทำได้ (กำลังใจ)
สู้ๆครับ (อากาศเย็นดูแลสุขภาพด้วยครับ)  :P

ออฟไลน์ chidpon123

• Sergeant
  • *
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 00:53:11 »
ความประทับใจหรอคับ!
          ว่ากันตรงๆเลยคือผมชอบระบบAFKมักๆระบบนี้คงตรงใจใครหลายๆคนบ้างทีเราอาจจามีธุระก็บอทไว้ก่อนได้แล้วมาเล่นต่อแล้วก็ไม่ต้องคลิกๆๆๆตีมอน
ให้ปวดจิตอิกต่อไป  ส่วนการเวลก็ทำมาได้ดีมากเวลง่ายเวลไวคือคนที่เล่นเกมออนไลน์ส่วนใหญ่คงไม่ได้อยากมานั่งเกบเวลกันเปนปีเปนชาติหรอกยิ่งชื่อเกมก็บอกอยู่แล้ว
ว่าเขามาwarกันไม่ช่ายมาเวล ภาพเกมนี้ก็ทำออกมาได้ดี ระบบการเล่นง่ายมักๆใครที่ว่าเล่นยากคุณลองเล่นแล้วหรือยัง?
          ส่วนที่ประทับใจที่สุดเลยคือไม่ว่าใครจาว่ายังไง จาพูดอาราย Gmก็ยังคงจัดกิจกรรมดีๆมาให้เราทำอย่างต่อเนื่องและมากมาย
เราไม่สามารถเปลี่ยนความคิดคนอื่นได้แค่เราทำให้ดีที่สุดกะพอ เปงกำลังใจให้น้าค้าบ^^
love Godswar

ออฟไลน์ l2ookiizzz

• Sergeant
  • *
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 00:57:57 »
สิ่งที่ทำให้ผมประทับใจก็คงจะเป็น

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ที่คอยชี้แนะ คอยแนะนำในการเล่น หรือ ทำกิจกรรมต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นกิจกรรมจับหมา หรือ อะไรก็แล้วแต่

เพื่อนๆ ที่คอยช่วยเหลือกันในเวลาที่ลำบาก (บอท แล้วโดนตุ๋ย = =") ก็มาช่วยผมเสมอ ถึงแม้ว่าเกมส์นี้จะเป็นเกมส์เล็กๆ แต่ใจคนของผู้

เล่น ไม่เล็ก เลยครับ

สุดท้าย อยากฝากไว้ ว่า สังคมจะดีได้ต้องช่วยเหลือกันนะครับ  :D

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:05:09 »
ความประทับใจก็คือ
1.ความสมดุลในสายอาชีพ  เน้นจุดเด้นของเเต่ระอาชีพได้ชัดเจน
2. ความมีน้ำใจของผู้เล่น  ไม่ว่าเรามีปัญหาอะไรก็ถามได้
3.มีกิจกรรมเยอะมาก   จนบางวันรอเเต่กิจกรรม
4.ระบบFREE PK สะใจ ดี    เจอกันก็ ซัดเเม่งเลย
5.ระบบบอท ในเกมสุดยอดมาก  ผมเปิดค้างไว้เลย เเล้วทำการบ้านได้  แบบ  2 IN 1  ไม่เสียการเรียน
6.เกมนี้ไม่ งก การเเจกของ ใครร่วมกิจกรรมได้ของทุกคน
7.ที่ผมชอบมากที่สุดคือระบบไม่เล่นนานก็เวลได้เนี่ยเเละสุดยอดเพราะผมว่าง เเค่วันหยุด 2 วันเท่านั้น  เปิดมาที เวลกระจาย
8. อีกระบบเกมนี้ที่ดีมากก็คือ  บี-โกล ผมชอบตอนที่เราไม่ต้องเติมเงินมากมายเนี่ยเเละ  เเต่ขอ บอกไว้อีกอย่างว่า  มันได้ยาก  เเละ วิ่งมาราทอนนะมันน่าเบื่อคับน่าจะให้ทำอย่างอื่นเเทน
9. ภาพสวยดี  บังเอิญ ผมไม่ชอบเล่นเกมออนไรเเบบสมจิงมากนัก  ชอบเเบบเเนว ตัวละครน่ารักมากกว่า
10. เวลไม่มากก็เทพได้ นี่เเละที่ผมชอบ เวลน้อยอัดเวลมาก ;D การตีบวกของก็ดีคับถึงเเม้จะมากไปหน่อยจนงง 
11. มีระบบเพิ่มเวลของด้วย  เจ๋ง เลย  ผมเคยเล่น เกมมาก็มากอะ   เวลาเปลี่ยนเวล ของก็ต้องเปลี่ยนตาม  ผลที่ตามมาก็คือ  เสียดาย ของที่ตีบวกเทพเเล้วพอเวลขึ้นก็ต้องตีบวกใหม่  เเต่เกมนี้มีหินเลื่อนเวล  เป็นการประหยัด เวลาในการตีบวกใหม่ได้มาก

จบเเล้ว  ก็มีมากกว่านี้อะนะข้อดีที่โดนใจผม  เเต่  ก็มีข้อเสียเช้นกัน  ที่ผมเซ็งมาก
1. ของตีบวกไม่น่าเอาไปใส่ในไอเทมมอล
2. คนที่ไม่เติมเงินหลือเติมน้อยไม่มีทางชนะ  ( เเล้วจะเล่นเพื่ออะไร )
3. กิจกรรมน่าจะมีในเกมมากกว่าในบอด
4 น่าจะมีการเปลี่ยนเเปลงลักษณะของเมืองหลักตามวันสำศัษ  เช่น  วันคริสมาสก็น่ามีหิมะตกในเมืองหลัก ประมาณเนี้ย
5.การ PK ในเมืองเดียวกันยังไม่มี  ทำไห้ คนเวลน้อย PK ไม่ได้ เพราะ ไปไม่ถึงเเมพ วอ ก็ตายเเล้ว
6.การฆ่าฝ่ายตรงข้ามน่าจะได้ค่าชื่อเสียงมากกว่านี้หน่อย
7. การตีบวกติดยากทำให้เสีย เงิน  เวลา  เเละที่สำคัญ  เสียอารม

ก็มีเเค่นี้เเละยังใงข้อดีก็มากกว่าข้อเสีย  สรุปว่า  ๐ชอบมาก๐ 

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T

ออฟไลน์ bangkoker

• Sergeant
  • *
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 01:52:22 »
เกมนี้ผมเริ่มเล่นมาได้ซักพัก เกมอื่นๆที่เคยเล่นพอเล่นแล้วก็อาจจะเสียเวลาอ่านหนังสือเพราะต้องมาจ้องหน้าจอตลอดเวลา แต่ Godswar มีระบบช่วยเล่นทำให้ผมสามารถอ่านหนังสือหรือทำการบ้านไปด้วยในเวลาเล่นทำให้การอ่านหนังสือของผมไม่น่าเบื่อหรือหลับคาหนังสือเพราะความน่าเบื่อของมัน  เกมมีจุดประสงค์หลังให้ทุกคนเข้ามาเล่นประมาณสามชั่วโมงต่อวันซึ่งก็เป็นเวลาที่พอเหมาะ สำหรับคลายเครียด หลังจากการเรียนและการทำงาน ทำให้ผู้เล่นไม่เสียการงานและการเรียน

อีกอย่างที่ดีของเกมนี้คือ กิจกรรมที่ค่อยๆ ปลูกฝังให้ผู้เล่นในเซิพเวอร์กลายเป็น community หนึ่งๆ สามารถพูดคุย แนะนำ และเรียนรู้จากกันและกัน แม้ผู้เล่นนั้นจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เป็นกิจกรรมที่ดีมาก แม้บางทีผมอ่านจากเว็บบอร์ดของเกม ยังเจอผู้เล่นบางคนที่คิดต่างจากผม อาจจะมองว่าเป็นกิจกรรมไร้สาระ แต่จิงๆ ผมว่าเป็นสิ่งที่ดี ทำให้เรารู้จักคนมากขี้น และรู้จักแบ่งปันเรื่องราวต่างๆ กับผู้เล่นอื่นๆ และอาจจะกลายมาเป็นเพื่อนกันในอนาคต

สู้ๆต่อไปคับทีมงาน ^^

ออฟไลน์ zinconia

• Sergeant
  • *
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:08:02 »
ความประทับใจในเกมนี้ถ้าจะให้บรรยายนั้นมันมากมายจริงๆ มิตรภาพ ของเพื่อนๆในแต่ละฝั่ง การช่วยเหลือซึ่งกันและกันในกิล หรือบางครั้งอาจเป็นมิตรภาพข้ามฝั่ง ซึ่งทำให้รู้นิสัยจริงๆของผู้เล่นหลายคน ถ้าพูดถึงระบบเกมก็ต้องบอกว่าเป็นระบบเกมที่ค่อนข้างมีความสมดุลมาก ถึงแม้ผู้ที่เติมเงินน้อยก็สามารถเก่งเท่าคนเติมเยอะได้ ถ้าขยันกว่า เรื่องขีดจำกัดของตัวละครก็มีสูงมากทำให้ตัวเกมไม่น่าเบื่อเพราะทุกคนยังไปไม่ถึงจุดสุดยอดของแต่ละตัว กิจกรรมของเกมนี้ก็มีเยอะ ทำให้พลาดไม่ได้แม้สักวัน ที่ทุกๆวันเปิดหน้าจอคอมมาเพื่อมาสนุกกับ Godswar กิจกรรมส่งน้ำและส่งยาพิษก็แสดงให้เห็นถึงความสามัคคีในแต่ละฝ่าย กิจกรรมวิ่งมาราธอนก็แสดงให้เห็นถึงความพยายามของแต่ละคนที่อยากจะเก่งขึ้น กิจกรรมWar material ก็แสดงให้เห็นความสามัคคีของแต่ละกิลเพื่อที่จะให้ตนเองและกิลพัฒนาไปยิ่งขึ้น ทุกสิ่งที่กล่าวมา  มันคือความสนุกของเกมนี้จริงๆ ผมก็เคยเล่ยเกมมาหลายเกม และแต่ละเกมพอเล่นไม่นานก็รู้สึกเบื่อ แต่ที่สุดแล้วผมก็มาหยุดอยู่ที่เกมนี้จริงๆ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Scythe

• Captain
  • **
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:15:03 »
ผม Zhyrus
S.Zeus

ความประทับใจแรกตั้งแต่เริ่มเล่นเกมส์ Godswar ตามภาษาคนไม่เคยเล่นมาก่อนด้วยคำแนะนำของเพื่อนคนหนึ่ง! กล่าวว่า เห้ยตาวมาเล่นGodswar กัน
ผมก็งงเกมส์ไรหว่า ไม่เคยได้ยิน  จะสนุกหรา? แล้วก็ได้มาลองด้วยความงงๆ อึนๆ ก็ไม่รู้จะเกบเวลยังไงหรือต้องทำเควสอะไร ก็นึกใจใน "เกมส์อะไรหว่ะไหงยากแบบนี้"
โดยที่ไม่ได้อ่าน guide ของเกมส์ก่อน =,.=  พอเล่นๆไปเพื่อนคนนี้ชื่อ mr.m ก็บอกแนะนำระบบเกมส์ไปเรื่อยๆ จนวันหนึ่งผมก็ผ่านดินแดนส์อันยิ่งใหญ่เข้าสู่ชายแดน
>Megara< ทำไมเกบเวลๆอยู่ไหงมีใครมาฆ่าเราได้ไง งงมาก=,= ตกลงจะให้เราเกบเวลไหมนิ พอเริ่มโดนฆ่าบ่อยๆ ก็มีชื่อนี้ปรากฏขึ้นมาช่วยเหลือผมนั่นคือ..........
Shimaru  นึกในใจทำไมหล่อแบบนี้หว่ะเนี่ย ฃแสงสีส้มทั้งตัว  โคตรเท่เลย!   พอเกบเวไปได้ซักรฃะยะพอที่จะลงเมดูซ่าได้ ความกระจ่างในเกมส์ผมก้เริ่มเยอะขึ้น
ผมสังเกตุพวกชื่อตัวNPC  ต่างๆ มีทั้งPerseus ในเมดูซ่า มีทั้งLeonidus มากมาย! ที่สอดคล้องกับเนื้อหาของเกมส์  แต่หลายๆคนที่ผมไม่ได้หล่าวถึงอย่าพึ่งน้อยใจ
ยังขอขอบคุณด้วยน่ะครับ  เหตุการที่ผมประทับใจสุดๆ เกิดขึ้นในวันพิเศษวันหนี่งของชาว เอทน และ สปาตัน  คือ Pindus War

เสียงหอกของมีคมอาวุธ อึกกะทึกครึกโครมเสียงอาวุธหอก ดาบกระแทกกัน ผมต้องรับใช้ชาวaten จริงขึ้นม้าเข้ารบ ผมโดนXXx  ไล่ฆ๋าแล่ฃวผมหนีมาได้ Hero คนเดิมก็มาช่วยผมอีกจากคมหอกคมดาบ นี้เปนเกตุการณ์ต่างๆที่ทำให้ผมชอบเกมส์นี้

ออฟไลน์ _นู๋เจน_

• Sergeant
  • *
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:16:34 »
ความประทับใจก้อคือเกมนี้มีแต่สิ่งดีๆให้กับผู้เล่นทุกคน เช่น มีกิจกรรมให้ทำทุกวัน
มีเพื่อนที่คอยช่วยเหลือในการทำเควสและสอนให้เราเรียนรู้เกี่ยวกับเกมเวลาที่เราไม่เข้าใจ
แล้วยังเป็นเกมที่ใจดีที่แจกบีโกทุกเทศกาลโดยที่เล่นเกมอื่นๆไม่มีแจกและเป็นเกมที่คนไหน
ไม่มีเงินมาเติมยังสามารถวิ่งทำเควสแล้วได้บีโกอีกด้วยอย่าฝากบอกเพื่อนๆชวนกันมาเล่นเกมนี้เยอะๆนะค่ะ

ออฟไลน์ …‘L’๏ReaLŸ‘’…

• Major
  • I Love Aum
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2010, 02:30:13 »
ความระทับใจ

ทำให้ผมได้พบรัก''ดินแดนที่มีเธอ''นั่นคือฮาวา

อีกอย่างที่ผมชอบมากก้อคือ กิลเหมือบครอบครัว1ในเกมไม่รู้ว่าผมบ้ารึเปล่า

ทำให้ผมเ้จอสิ่งแปลกใหม่ จีเอมสนใจผู้เล่น

ทำให้ผมได้พบมิตร ภาพ มีทั้งคนเกลียด แล้ว ก้อรัก ประทับที่เวลง่าย สนุกไหมผมก้อว่าสนุก แต่คนเล่นมันน้อยเกินไป

ไงก้อฝาก ทีม งาน อัพ แพท์ ด้วยนะคับ ให้ ทัน เซิฟร์ นอกด้วย นะ คับ  สู้ๆ คับ รอ คอย เสมอ

By

Se7en