ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี  (อ่าน 4909 ครั้ง)

ออฟไลน์ sinthia_jan

• Sergeant
  • *
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #150 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 16:53:39 »
ความประทับใจในเกม Godswar นะครับ

สำหรับผมเกมนี้ผมมีความประทับใจมากในทุกๆด้านนอกจากเวลาพึ่งเข้ามาเล่นใหม่ๆก็มีคนคอยช่วยเหลือตลอด
เป็นเกมที่GM คอยให้ความสำคัญกับเกม ไหนจะเรื่องกิจกรรม ไหนจะเรื่องเวลาเทศกาลต่างๆ และเกมนี้ GM ยังคอย
ดูแลแก้ปัญหาในเรื่องต่างๆ แล้วสำหรับสิ่งที่ผมประทับใจมากที่สุดคือการที่ผมได้เล่นเกมนี้ได้เจอกับเพื่อนดีๆ
เจอกับ GM ที่คอยดูแล ผู้เล่น คอย จัดกิจกรรมในวันเทศกาลต่างๆ ซึ่งเกมนี้เป็นเกมแรกที่มีกิจกรรมดีๆแบบนี้
ยังงัยก็ขอขอบคุณ GM แล้วก็ เพื่อนๆทุกคนที่คอยช่วยเหลือกันดั้วนะครับ

ขอบคุณครับทุกคน
 ผมคาซุมะ

ออฟไลน์ Ai2ez

• Sergeant
  • *
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #151 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 17:22:56 »
ถ้ามีแต่ม้า+ทู้นี้คงเหงาหน้าดูพอเห็นตัวแดงๆโอ้วคนมาเล่าความประทับใจเพียบ!!

ออฟไลน์ kobie

• Captain
  • **
« ตอบ #152 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 17:35:47 »
ประทับใจสุดคงความแปลกของเกมนี้ เพราะเกมอื่นส่วนมากหลายเกมได้expจากการตีแต่มอนเตอร์ แต่เกมนี้เควส+กิจกรรมได้expกระจายเลยรู้สึกว่าเวลได้ง่ายดี และยังมีกิจกรรมที่มากับตัวเกมเป็นอะไรที่ทำให้ง่ายเข้าไปอีก กับการเล่นเกมนี้คือแค่ลงแรงมากกว่าคนเติมเงินกว่าหน่อยก็สามารถที่จะมีของดีๆใช้ได้สิ่งต่างๆเหล่านี้อาจเป็นสิ่งที่คนเล่นเกมหลายๆคนมองหาอยู่และรู้สึกติดใจในตัวเกม

ออฟไลน์ stepdeathinw

• Sergeant
  • *
« ตอบ #153 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 19:06:42 »
 ;Dความประทับใจที่มีต่อเกมGodswar นี้ คือ มี ระบบการเล่น แบบใหม่ ไม่เหมือนเกมส์อื่นๆ มีเมืองที่โดดเด่น สวยงาม แต่เต็มไปด้วย เหล่านักรบทั้ง 2ฝ่าย ทั้งสปาต้า และเอเธน  โดยเราจะมีโอกาสได้ต่อสู้กันอยู่เสมอ เพราะมีแมพ ที่เราสามารถมาเจอกันได้เสมอซึ่งเราก็จะต้องขยันเวลให้มากเพื่อไปสู้รบกับอีกฝ่าย ทำให้ผู้เล่น มีความรู้สึกอยากเล่นมากๆ โดยเมื่อได้ลองเล่นเกม เรื่อยๆ จะทำให้พบว่า เกมนี้มีความหลากหลาย มีความน่าสนใจในแต่ละช่วงเวลา ดูมีมิติ สมเหตุสมผลมากขึ้นเรื่อยๆ จนสามารถทำให้รู้จักคำว่า"สนุก"ได้  ผมเป็นอีกคนที่ชอบเล่นเกมส์ Godswar มากๆ เพราะเล่นแล้วไม่รู้สึกเบื่อเลย และยังใช้เวลาว่างให้เกิดประโยชน์อีกด้านด้วย ผมเล่นตั้งแต่เมื่อเปิดเซฟเข้ามาใหม่ๆ ก็ได้เจอเกมส์แนวนี้ที่ไม่เหมือนใครเลย ทั้งแนวเก็บเวล ทั้งมอนเตอร์ที่มีลักษณะเป็นสัตว์ต่างๆ มีแมพที่หลากหลาย มีทั้งระบบแต่งงาน ระบบกิลที่สามารถคุยกับเพื่อนๆภายในกิลได้เยอะแยะ และมีกิจกรรมในแต่ละช่วงเวลา และมีอีกระบบที่ถูกใจหลายๆคนในเกมส์มากๆคือ "B-Gold" ซึ่งเป็นระบบที่ดึงดูดคนอย่างมากเพราะ ไม่ต้องเติมตัง ก็สามารถเทพได้เหมือนคนเติมตัง แต่ต้องใช้เวลา และยังมี วิธีหาB-Gold ทำให้คนเล่นรู้สึกน่าเล่นมากมาย เหมือนกับความรู้สึกของผม^^  :D อีกหนึ่งที่สำคัญนั่นก็คือ แต่ละอาชีพ มีความโด่ดเด่นในตัวเองมากๆ มีทั้ง 4 อาชีพ วอ เมจ แชม พระ แต่ละอาชีพมีสกิลที่โหดๆพอๆกันเลยทีเดียว ถ้าเล่นอาชีพไหนก็สามารถเก่งหรือเทพได้ทั้งหมด ซึ่งเกมส์นี้ใครที่ไม่เคยลองอาจจะน่าเสียดายมากๆเลยทีเดียวเพราะเกมส์แบบนี้ หรือแนวนี้หาได้ยากจริงๆ ถือเป็นเกมส์ที่มีลักษณะที่ดีและได้ถือว่ามีระบบที่เยี่ยมหรือดีมากๆไม่แพ้เกมส์อื่นๆเลย  :P
:)สุดท้ายนี้ ผมก็ขอให้เกมส์ Godswar อยู่กับทุกคนตลอดไป ขอให้เกมส์มีคนเล่นเยอะๆ ทำให้มีกิจกรรมดีๆให้พวกเราเล่นตลอด และให้คนอ่านทุกคนมีความสุขมากๆ  ;D

ออฟไลน์ sakkarin310

• Sergeant
  • *
« ตอบ #154 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 21:41:07 »
ความประทับใจเหรอ เริ่มอย่างแรกเลยละกันก่อนอื่น ตอนเข้ามาเป็นเด็กใหม่บังเอิญผมไม่ได้เล่น close beta นะเข้ามาไม่ต้องอะไรมากเลยทำตามที่ระบบแนะนำเท่านั้นแหละเล่นง่ายสบายมาก เเถมยังสามารถเดินไปเองได้ ตีมอนเองได้ เท่านี้ก็สบายไม่รู้จะว่าไงเเล้วละ พอเริ่มเล่นเป็นคราวนี้ก็เริ่มมีเพื่อนละเพราะต้องหาตี้ทำเควสได้เก็บเลเวล tp ไวๆ ช่วยกันตีบอสตอนแรกๆก็ขอแค่มีคนทำเควสด้วยก็พอ ต่อมาก็กลายเป็นเพื่อนทำให้ไม่รู้สึกเหมือนเราเล่นคนเดียว มีเพื่อนที่ค่อยแนะนำสิ่งดีๆให้  กิจกรรมก็มีมากมายทุกวันถึงบางวันผมไม่ได้เล่นก็ตามผมคิดว่าทีมงานเองก็ดีมีปัญหาก็ค่อยแก้ปัญหามาตลอด  เเถมยังมีสิ่งชดเชยให้อีก มาพูดถึงโกลและบีโกล ผมว่าคนเรามีหลากหลายบ้างก็เติมเงินบ้างก็วิ่งม้า บ้างก็ทำทั้งสองอย่าง ของในมอลบางคนคิดว่าอาจเเพงไปหน่อยเเต่ทีมงานก็มีโปรโมชั่นมาตลอด คนไม่เติมก็วิ่งม้าผมว่ามันก็ดีนะมันสอนให้ขยัน ถ้าไม่ขยันก็ไม่ได้มา กิลวอก็แปลกใหม่ดีสำหรับผมนะ บางคนอาจไม่ชอบกัน ก็ไปเจอกัน ตายก็ไปเกิดใหม่ เกมส์นี้ผมชอบที่ได้เพื่อนเเละได้รู้จักการทำงานเป็นทีมมากขึ้น ถ้าเราพร้อมเพรียงเราก็จะได้อะไรมากกว่าทำคนเดียว ขอบคุณที่ทำให้ผมเจอเกมส์ดีๆ ครับขอให้พัฒนาเกมส์ดีๆต่อไปเรื่อยๆนะครับทีมงานทุกคน ผมรู้ว่าทีมงานทุกคนทำดีเเล้ว ขอให้สู้ต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ basic_022

• Sergeant
  • *
« ตอบ #155 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 00:39:12 »
ความประทับใจในเกมนี้  คือสังคมในเกม  จากในความคิดส่วนตัว ซึ่งสังคมเกมออนไลน์ ต่างคนต่างความคิด แต่พอได้มาอยู่ร่วมกันเป็นกิล หรือเป็นฝั่ง ไม่ว่าจะเป็นเอเทน หรือ สปาตัน  ทุกคนมีการช่วยเหลือซึ่งกันและกัน  แต่ที่สำคัญที่สุดที่มากกว่าความประทับใจ  นั่นคือ การที่ได้รู้จักกับหลาย ๆ คนที่ดูผิวเผิน เหมือนจะหยิ่งและทะนงตัว แต่พอได้พูดคุยและสนิทสนม  กลับกลายเป็นคนละแบบกับความคิด และมุมมอง ที่หลาย ๆ คนได้มอง  ถึงแม้จะมีปัญหากันบ้าง แต่ก็ช่วยกันและผ่านหรือแก้ปัญหานั้นไปได้ด้วยกัน  คำว่า “Team work” ในเกมนี้ มีความหมายมาก ๆ และทำให้ประทับใจ กับ ทุก ๆ คน 

ออฟไลน์ G-Sting

• Sergeant
  • *
« ตอบ #156 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 02:18:35 »
        ความประทับใจ ถ้าให้บอกตรงๆก็ประทับใจ ระบบ[AFK] เพราะผู้เล่นบางคนก็อายุเริ่มเยอะ ภาระหน้าที่รับผิดชอบก็ต้องพอมีกัน
บางคนคงไม่มีเรี่ยวแรงเล่นทั้งวัน ระบบนี้ทำให้ไม่ไปเบียดเบียนหน้าที่ในชีวิตจริง ทั้งเรื่องงานหรือเรื่องเรียน หรือ เรื่องอื่นๆ
สิ่งที่ผมประทับใจอีกอย่างนึงก็คือ ความยินดีที่จะรับผิดชอบ ไม่ว่าจะเป้นการเปิด sv ที่ล่าช้า หรืออาการแลคของ sv
สามารถชดเชยให้กับผู้เล่นได้อย่างดี ทำให้ผู้เล่นพอใจได้ในระดับหนึ่ง แค่2สิ่งนี้ก้ทำให้ผมเลือที่จะเล่นเกมสืนี้ต่อไป
แล้วมันจะสามารถทำให้ผมได้พบกับความประทับใจอย่างอื่นได้อีกแน่นอน.....ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ arikagoo

• Sergeant
  • *
« ตอบ #157 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 03:43:41 »
บรรยายไม่เก่ง....ฟังเพลงเอาละกันMV เพลง การเปลี่ยนแปลง - บอย Peacemaker (บอย พีซเมกเกอร์)

ได้เจอกับเธอ ก็เริ่มเข้าใจในความรัก...........(⊙_⊙)(โอ้...โลกนี้ยังมีเกมส์ที่มากกว่าการปลูกผักในface bookรึนี่ )
คนที่บอบช้ำ...........(▔﹏▔)≡(เฮ่อ....โลกนี้จะมีเกมส์หนุกๆ ให้เราเล่นแบบไม่มีเบื่อบ้างไม๊น้า)
ได้มาเจอกับความหวัง..........(..) (ค่ายgame indyเหรอ..เกมส์ไรอะลองโหลดมาเล่นดีกว่า)
จากสิ่งที่คิดว่ามันว่างเปล่า ที่เราไขว่คว้าไม่เคยมีจริง......╮(╯_╰)╭(เบื่อหน่ายเกมส์ในเฟสซะจริงๆ  เลี้ยงเป็ดเลี้ยงไก่  ขุดดิน  ขุดหญ้า)
เธอนำความรักแท้จริงเข้ามาผูกพันในหัวใจ.....(O.O)โอ้พระเจ้า!!!!..จ๊อช....Godswar  มันยอดมาก
และวันนี้ฉันเปลี่ยนไป......(~ ̄▽ ̄)~(เลิกปลูกผัก  หันมาวิ่งมาราธอน...มันยอดมาก!!!)

ตั้งแต่เมื่อฉันรู้จัก และฉันได้มาพบเธอ(Godswar) มันทำให้ฉันต้องเปลี่ยน เปลี่ยนแปลงหัวใจฉันไป ได้เรียนรู้สิ่งใหม่ ที่ฉันไม่เคยพบเจอ.....
ขอบคุณทีมงานใจดี..แจกฟรีๆบ่อยๆนะค๊ะ..จุ๊บๆ ;D

ออฟไลน์ Zariche

• Major
« ตอบ #158 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 07:16:24 »
   อาจจะไม่ใช่บทความที่ดีหรือตรงประเด็นของหัวข้อนี้ซะทั้งหมดแต่มันก็เป็นความรู้สึกของผมที่มีต่อเกมส์เกมส์นี้
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าครั้งแรกที่เห็นชื่อเกมส์นี้ผมแทบจะมองข้ามผ่านมันไปเลย
ผมได้รุ้จักเกมส์นี้อาจหนังสือเกมส์รายสัปดาห์Comgamernews แค่อ่านชื่อดูแนวการเล่นแล้วก็ข้ามไป
อย่างรวดเร็ว และผมก็ไปเล่นCBเกมส์อื่นซึ่งเกมนั้น คือเกมส์ Kxx3 ที่กำลังร้อนแรง ณ.เวลานั้น
ผมก็เล่นๆเกมส์นั้นไปจนLv ถึงข้อกำหนดว่าจะได้รับรางวัลในช่วงOB และเกมส์นั้นก็ได้ปิดช่วงCBลงไป
ตอนนั้นเป็นช่วงเวลาว่างอยู่หลายวันกว่าOBเกมส์นั้นจะเปิด ผมซึ่งหาเกมส์อะไรเล่นไม่ได้เบื่อๆเซ็งๆ
ก็ได้หยิบหนังสือเล่มเก่าเมื่อหลายอาทิตย์ก่อนขึ้นมาเปิดดูแล้วผมก็ไปหยุดอยู่ที่เกมส์เกมส์นึงนั่นก็คือ
Godswar เกมส์ที่ตอนแรกผมไม่คิดที่จะเล่นไม่คิดที่จะหาข้อมูลใดๆเลยก่อนเล่นเมื่อเริ่มเล่นผมก็ได้เลือกที่จะอยู่
ฝั่งSpatan โดยเล่นอาชีพ พรีสเพราะคิดว่ามันคงประหยัดแน่ๆทำให้ไปไหนมาไหนมีคนต้องการเข้าปาตี้
และ เมื่อเข้ามาถึงก็เจอกับระบบช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ ถึงตอนนั้นจะเป็นภาษาEng อยู่แต่ก็เข้าใจได้ไม่ยากนัก
แค่คลิกตามเควสไปเรื่อยๆไม่นานนักก็เก็บlvได้ถึง 30กว่าๆทำเควสและผมก็เห็นคนรับสมัครศิษย์กันผมก็ไม่เข้าใจ
ว่ามันคืออะไรและก็ได้ถาม(จำชื่อไม่ได้)และขอเขาให้รับเป็นศิษย์ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นระบบที่ดีในการช่วยเหลือ
ผู้เล่น คำถามแรกที่ผมได้ถามอาจารย์หลังจากที่เขารับผมมาแล้ว คือ "ทำยังไงให้ Lvอัพไวๆ" เขาก็ตอบกลับมาว่า
ให้เข้าไปในMallแล้วซื้อ ถุงทองออกมา2ถุง(ตอนCBเขาแจกGoldให้ใช้เล่น20KG) ผมก็ซื้อมาตามที่เขาแนะนำ
แล้วก็ลงมือกดถุงทองนั้น  พอกดLvก็เริ่มอัพทันทีและก็ได้ของออกมาให้ใส่ด้วยกด2ถุงจนหมด
ผมก็ได้Lvup มาที่50กว่าๆและก็ได้รับเงินEGมาใช้ซื้อของในเกมส์ ถึงตรงนี้ผมก็ได้เริ่มที่จะชอบเกมนี้
เลยเริ่ม หาข้อมูลของตัวเกมส์ ไม่ว่าจะเป็นในส่วนของoption itemสวมใส่ หรือ เรื่อง pet /skill pet
รวมทั้งการเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆในเกมส์ ก็เลยได้พบว่าเกมนี้มีอะไรอีกมากมายนักไม่ได้มีดีแค่การไล่ฆ่าไล่ตีไปวันๆ
และผมก็ได้เข้าร่วมกิล ในกิลก็ช่วยเหลือกันดี มีเพื่อนที่ค่อยแบ่งกันข้อมูลเกมส์โดยเฉพาะเรื่อง Pet
พอlvประมาณ 90กว่าๆ ผมก็ได้ลงไปใน กิจกรรม สงครามเป็นครั้งแรก วันนั้นผมงงมากๆ แต่ก็สนุก(โดยส่วนตัวไม่ชอบฆ่าคน)
และเมื่อถึงวันใกล้ๆที่CBจะปิดตัวลง ทางทีมงานCGNก็ได้มาจัดกิจกรรมให้ร่วมสนุกกัน ผมก็ได้เข้าร่วมและได้รับ
รางวัลมาแบบ ฟลุกๆและไม่กี่วัน CBก็ปิดตัวลง ช่วงเวลาที่ปิดไป ผมได้หาข้อมูลเกมส์นี้สนุกซะจนลืมและไม่คิดที่จะ
กลับไปเล่นเกมส์Kxx3เลย ทั้งๆที่ผมก็ได้รางวัลที่จะแจกตอนOB เพราะผมได้หลงรักเกมส์Godswarเข้าซะแล้ว
ผมเฝ้ารอวันที่GodswarจะเปิดOB เมื่อถึงเวลาปิดOBผมก็ได้เลือกเล่น ฝั่งเดิม ชื่อเดิมและอาชีพเดิม(ถึงตอนนี้จะเปลี่ยนเป็น เมทแล้วก็เถอะ)
เมื่อถึงตอนนี้ผมก็มีข้อมูลเกมส์พอควรและก็หาเพิ่มเรื่อยๆเพื่อปรับเปลี่ยนให้เหมาะสมกับแนวการเล่นของผม(ชอบลงดันเจี้ยนมากๆ)
ได้หาและคิดเทคนิกในการผ่านดันต่างๆ มีทั้งคิดเองและได้ข้อมูลมาจากเว็บข้อมูลของเมืองนอก ในสายตาผมมันช่างท้าทายความสามารถมาก
แต่ทั้งหมดนั้นจะไม่มีความหมายเลย ถ้าไม่มีเพื่อน และทีม ที่ดี การเล่นเป็นทีมคือจุดเด่นของเกมส์นี้เลยก็ว่าได้
การได้ช่วยเหลือกันในทีมและในกิลนั้นทำให้ผู้เล่นฝ่ายเราได้เปรียบ ทีมเก่ง กิลเก่ง ฝั่งเก่ง ก็ทำให้ชนะสงครามได้ไม่ยากนัก
และเพื่อนๆในทีมก็ยังช่วยกันหาเทคนิกข้อมูลแนวทางการเล่นต่างๆมาแชร์กันทำให้ช่วยประหยัดเวลาในการที่จะหาและรวบรวมเพียงคนเดียว
ตอนนี้ผมสนุกกับเกมส์นี้มากเพราะว่า ความสนุกของผมคือการหาข้อมูลต่างๆมากกว่าการที่จะเล่นให้เก่งให้เป็นที่1
มันยังมีอะไรให้คิดค้นหาอีกมากมาย ผมเลยยังมีความ สนุกที่จะได้เล่นเกมส์ ตราบใดที่มันยังมีอะไรให้ผมค้นหา
ตัวเกมส์มีกิจกรรมต่างๆให้เล่นมาก มากซะจนบางทีแทบเก็บตามไม่ทัน ของMallราคาแพงจริง แต่ว่า เราก็สามารถที่จะหามันได้แบบฟรีๆได้หลายทาง
ไม่ว่าจะหาจากม่อน จากบอส หรือจากกิจกรรมต่างๆในตัวเกม ผมแทบไม่ได้เติมเงินในเกมส์นี้เลย(ไม่ถึง 2000บาท) แต่ก็สามารถที่จะเล่นได้
ไม่ติดขัดอะไรมากมายแต่ทุกๆอย่างต้องอาศัยความอดทน ที่จะสะสมเงินBGจากช่องทางต่างๆ(วิ่งมาราทอน กิจกรรมจับถุง วันพิเศษ)ไว้ใช้ในส่วนจำเป็น (แต่เติมบ้างก็ดีนะตัวเกมส์จะได้อยู่ได้) :(
เกือบทุกอย่างที่ว่าแพง สามารถหาได้ฟรีเพราะมีกิจกรรมหรือ npcเอาไว้รับแลก พอยจากการลงดันเจี้ยน หรือกิจกรรมแลกของในวันเสาร์
และที่จะลืมไม่ได้ก็คือการยอมรับฟังคำขอของทีมงาน ผมว่าทีมงานเกมส์นี้เป็นทีมงานที่แทบจะเรียกได้ว่า "คุณขอมาเราจัดให้" (ในส่วนที่จัดได้)
ถึงแม้ความผิดพลาดยังมีให้เห็นใส่ส่วนขอข้อมูลรายละเอียดต่างๆการลงวันที่กิจกรรมหรือการตามตอบคำถามในกระทู้ในเว็บฯ
เพราะพอจะทราบว่าทีมงานน้อยและทำงานแบบครอบครัว(เพื่อนฝูง) ในส่วนการอัพเดทแพทใหม่ๆก็มาเรื่อยๆ ซะจนจะตามSVนอกทันแล้ว ดูจากเลขแพท
และถึงอัพเดตมาจะมีปัญหาก็ไม่ได้นิ่งเงียบ แต่ก็ยังมีการออกมายอมรับและชดเชยให้ผู้เล่น(ชอบมากเลยBG)
   สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณที่อดทนอ่านข้อความของผมและขอให้ทีมงานสู้ต่อไปเพื่อผู้เล่นหน้าใหม่ที่จะเข้ามาเล่นเกมนี้และผู้เล่นเก่าที่ยังเล่นอยู่ด้วย และขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนรวมทั้งเพื่อนที่อยู่ฝั่งเอเทนด้วยที่แบ่งกันข้อมูลต่างๆและความเป็นมิตรและน้ำใจที่มีให้กันตลอดมา ขอบคุณจริงๆ :)

ถ่ายรูปกับเพื่อนคนแรกที่อยู่ฝั่งเอเทนตอน CB :) แต่ตอนนี้หายไปซะแล้ว :'(

ชนะรางวัลแบบงงๆตอนCB ได้ชุดจีน30 กับขวดexp แจกตอนOB ;D

ออฟไลน์ istudio

• Sergeant
  • *
« ตอบ #159 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 15:00:13 »
ความประทับใจของเกมนี้นะ  จะบอกว่าทีแรกเลยเนี่ยเข้ามาเล่นตอน Closed Beta กะว่ามาดูไปงั้นๆเห็นในเวป comgamers ออกข่าวมาเลยลองเล่นดูนะ
ครั้งแรกที่เล่น เกมรัยฟะมุมองมปรับไม่ได้ ปรับได้แต่เมืองแรก ตัวละครก็เป็นการ์ตูน จะสู้เกมเก่าที่เล่นมาได้เหรอนี่ บอกได้เลยนะครับว่าไม่คิดเล่นให้เป็นจริงเป้นจังอะไรเลยกะเกมนี้ทันทีที่เข้ามา ยิ่งช่วงแรกถ้าจำไม่ผิดมีคนโพสเรื่องถุงทองที่กดแล้วได้เวลตามที่กิจกรรมกำหนดนี่ผมเลยไม่สนใจที่จะทำอะไรทั้งนั้นกดถุงทองเวลครบแล้วพอ
จบกันสำหรับ Closed Beta แล้ว.....ผมก็กลับไปเล่นเกมเก่า ค่ายเก่า(คิว...เนต) เจอบริการแย่ๆแบบเก่าๆ แต่แล้ว Godswar ก็เปิด Open Beta ด้วยความเซ็งค่ายเดิม (แต่ตัวเกมผมชอบมากนะZhu.....)  เลยหันมาเล่นแบบตั้งใจดู เฮ้ยยยยยยยยย สนุกนี่หว่า กราฟฟิกไม่เลิศหรูแต่ระบบใช้ได้เลย เล่นๆไปโอ๊ะเลเวล 50 ตอนไหนกัน อยากได้ของมอลจังยังไม่ได้เติมทำไงดี เสียงจาก POLIS ดังขึ้นทันที มาราธอนเด่ะพี่ วิ่งกล้ามขึ้นเลย 6 รอบ อิ อิ เล่นไปก้อเริ่มมีอะไรให้ทำเรื่อยๆ  ไม่หมดซะที เหอๆ เลยโดนใจ มากมายกะเกมนี้ แต่ที่ประทับใจจริงๆนะเรื่อง GM  น่ะ บริการถือว่าเยี่ยมในสายตาผมนะคนอื่นผมไม่รู้แต่ที่รู้คือทุกปัญหามีการตอบสนองให้กับผู้เล่นเสมอ ข้อเรียกร้องบางอย่างที่เกมค่ายเดิมขอไม่เคยมีคนสนใจ ที่นี่จัดให้ รวมถึงเรื่องชดเชยถือว่ารับผิดชอบดีนะทั้งๆที่ทำเป็นตีมึนไปก็ได้ ผมถือว่าเยี่ยมอ่ะนะ

บายจร้า

ออฟไลน์ theoffer

• Captain
  • **
« ตอบ #160 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 15:48:37 »
        ทำไม? คุณถึงรัก GODSWAR..... เพราะหัวใจของผมมันบ่แม่นหัวจั๋ยมันเป๋น GODSWARRRRRRR
ชอบตรงไหนเหรอ?
อ้าวๆๆๆๆ ไม่เติมตังเอาของมอลมาจากไหนเยอะแยะกันเนี่ย : GODSWAR ดิมีเควสได้ของมอลกะตังที่ใช้ซื้อของมอลได้ด้วย
ชอบตรงไหนอีก?
โหเลเวล 50+ เล่นชั่วโมงกว่าๆเองนะ  : เควสแสนจะง่าย กิจกรรม EXP จุกอก เล่นแปปเดียวก้อเวลเยอะละ
แค่นั้นเหรอ?
เพื่อนมากมาย พาทำเควสลงดันหนุกสนาน

นั่นแค่ไม่กี่อย่างที่ผมประทับใจนะจริงๆแล้ว สังคมในเกมมีส่วนมากครับที่ทำให้ผมชอบเกมนี้เพราะแม้ว่าเกมจะแบ่งเป็น 2 ฝ่ายอย่างชัดเจนเจอกันซัดกันได้ตลอด   ทำให้เราจะต้องรวมตัวกันไปช่วยเหลือกันต่อสู้ทั้งในวอร์และนอกวอร์อยู่เสมอ แต่สุดท้ายแล้ว ตีกันไปตีกันมาจนทำให้รู้จักกัน บางคนก็ฆ่าเราจนขี้เกียจจะฆ่า  :) บางคนเราก็ฆ่าบ้างหนีมั่ง สนุกดี บางวันก็มี ดราม่า ด่ากันกระจุยกระจาย  เป็นสีสันของเกมมาก เกมนี้ทำให้ผมต้องไปนั่งอ่าน ภาษาอังกฤษยาวๆหลายๆหน้าเพราะอยากรู้ว่ามันมีเคล็ดลับมีวิธีการอย่างไร ทำของยังไงเล่นแบบไหนถึงจะเก่ง (แอบบ่นนิดนึงว่าถ้าไม่เติมตังนี่ต้องขยันมากๆเลยถึงจะเก่งได้ เติมเมื่อไหร่นี่เสกได้เลยอยากเทพขนาดไหน หุ หุ แต่ว่านะนั่นเป็นผู้สนับสุนุนทำให้เกมอยู่รอด ต้องยกสิทธิพิเศษให้ไป อิ อิ) เควสที่เคลียร์ไม่ได้ต้องทำยังไง แล้วที่เยี่ยมมากๆเลยคือระบบ AFK ทำให้เรามีเวลาทำอย่างอื่นได้ด้วยเลเวล ก้อยังอัพได้อีก แถมด้วยระบบกันเกมมีแต่บอทกันเกลื่อนเมืองไม่มีมนุษย์เล่นด้วยวิธีที่แยบยลมาก คือทำให้บอทเก็บไอเทมไม่ได้ ละก้อทำเควส EXP ได้เยอะกว่าตีมอน ทำให้เกมนี้มีคนเล่นเยอะกว่าบอท นี่เป็นความประทับใจที่มีต่อ Godswar ที่เล่นมาตั้งแต่ CB จนเวลปัจจุบัน

ออฟไลน์ Darkness

• Administrator
  • General
« ตอบ #161 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 12:27:03 »
ขอปิดกิจกรรมนะคะ แล้วจะประกาศชื่อผู้ที่รับรางวัล ภายใน 7 วันทำการหลังจากนี้คะ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

• General
« ตอบ #162 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2010, 18:05:20 »
Code รางวัล 1,000 B-gold ได้แจกครบแล้วนะคะ

If you can dream it, you can do it = ถ้าคุณฝันได้ คุณก็ทำได้
จำหน่ายบัตรเกม GAMEINDY Shop +15% สนใจติดต่อได้ที่นี้เลย(ทางทีมงานมีส่วนให้ 5-10%) Msn:Godswaronlineth@hotmail.com

• General
« ตอบ #163 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2010, 18:38:22 »
ของรางวัลทั้งหมดได้ดำเนินการจัดส่งให้หมดแล้วนะคะ

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
« ตอบ #164 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2010, 16:57:29 »
ใจ มาก คับ   :D

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T