ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี  (อ่าน 4909 ครั้ง)

ออฟไลน์ zerrorz05

• Sergeant
  • *
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 17:46:39 »
      แง่ะ..... ความประทับจับเกมนี้.ตอนที่เข้ามาในเกมครั้งแรก สิ่งแรกที่ประทับใจคือสกิลแต่ละอาชีพค่ะ^.^ เป็นคนชอบสกิลของแต่ละอาชีพมากๆ ไม่ว่าจะเล่นเกมไหนต้องดูสกิลก่อนถึงเล่นได้ อิอิไม่งั้นไม่เล่นน่ะ เชอะ อุสานั่งรอเป็นเดือนๆกว่าจะเปิด OP วันๆอ่านแต่บอร์ดเกมGodswar เล่นได้สักพักได้เข้ากิลมีความรู้สึกว่าเจอพี่ๆเพื่อนๆให้คําแนะนําเกีย่วกับเกมเยอะเลย ยิ่งเล่นยิ่งสนุกเพราะสกิลล่อตามาก- -อยากได้สกิลอย่างเดียว มีเรื่องไม่สบายใจก็มักจะมาระบายให้ในกิลเพื่อนที่สนิทฟัง  บางคนก็คิดว่ามันแค่เกมก็จริง แต่ที่พิมไปเราพิมไปด้วยความรู้สึกจริงๆ เราสามารถแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องของแต่ละคนได้เป็นอย่างดี แล้วขอบอกว่าเกมนี่ถึงเราจะไปเรียน ทามงาน หรืออะไรต่างๆส่วนตัวก็สามารถบอทหรือAI ไว้ก็ได้ ไม่จําเป็นต้องมานั่งดูหรอก ต้อง+10ให้เรื่องAIของเกมนี่ค่ะ  ส่วนที่ประทับใจอีกคือโดนฆ่าหั่นศพบ่อยมาก จนเกือบจะเบื่อเกมเลยแต่ทําใจคือเกมไม่ไช่ชีวติจริง+.+ แล้วกิจกรรมแต่ละอย่างทําไม่ทันเลย เหอะๆชอบที่มีกิจกรรมเยอะนี่แหละ  ทําไม่ทันเลย แต่ยังไงขอขอบคุณเพื่อนๆในกิลด้วยนะค่ะ มีกําลังใจมากเลยที่ได้ระบายเรื่องเครียดๆในชีวติประจําวัน ทําให้หายเครียดไปหลายเรื่องได้ดี ขอบคุณจ่ะ :'(
01092010_gods_war_online

ออฟไลน์ arnech75

• Sergeant
  • *
Re: มาเล่าความประทับใจในเกมส์ Godswar เขียนดีโดนใจรับไปเลยม้าศึกพันธ์ดี
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:16:49 »
ผมประทับใจมากตรงเรื่อง กิล และเรื่อง WAR ครับเพราะว่า การที่เราอมีกิลอยู
 เราก้สามารถรู้จักคนอื่นได้มากมาย เวลาที่เราไม่เข้าใจในเรื่องอะไรก้สมามรถถามคนในกิลได้
เป็นการสร้างความสัมพันธ์อีกด้วย ส่วนเวลาลงวอ PiDus เราก้สามารถต่อสู้ประลองกันได้ และสำหรับผู้ที่มีเวลน้อย
ก้สามารถรับบัฟต่างๆได้อีกด้วย เกมนี้..... สนุกกว่าที่ผมคิด ครับ
ยามรบเราสู้ ยามสงบเราปฏิวัติ -..• BadBoyz_Z •..-

ออฟไลน์ maxiusy99

• Sergeant
  • *
  • ดีค๊บบ ๆ ~
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:25:19 »
เล่าเลย ละกัลล ~

ผมก็ พึ่งเริ่มเล่นเกมนี้ตอน Close Beta ได้ 4-5 วันหล่ะค๊บบ ..

อย่าง แรกเลย . จีเอม ใจดีค๊บบ ( (  ๕ ๕  :P ) )

แล้วระบบ เกม ต่าง ๆ  ที่ยังทำไม่เส็ด หรือ ปรับปรุง      จีเอม ก็ ปรับปรุง ได้ไว ดีค๊บบ ~

แล้ว เวลา ปิดเซิฟเวอร์  ก็ไม่เป็น ที่เดือด ร้อน กับ คนวัยเรียน ละก็ วัย ทำงานด้วย ค๊บบ ..

ปล.  ท้ายนี้ ขอให้ทุก  ๆ คน ช่วย อุดหนุนเกมนี้ ต่อไป ให้มี ระบบเกมดี ๆ แบบนี้  อีกนะค๊บบ ^ ^
(( ยาวมาแล้วต้องเอาให้สุด ~ ))

ขอบคุงค๊บบ ^ ^

คลิกรูป เลย ค๊บบ ~

ออฟไลน์ HarDCoRE

• Captain
  • **
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 18:33:35 »
อ้างจาก: zeroofmann ที่ พฤศจิกายน 05, 2010, 17:45:56
เกมGodwarทำออกมาได้สวยนิ้ง ในด้านของเอฟเฟสต่างๆ อีโมชั่น ตัวละครที่น่ารัก ความสามารถของแต่ละอาชีพ แบ่งออกได้อย่างลงตัว
การออกแบบแผนที่แมพต่างๆ และดันเจี้ยน ก็ออกมาได้ไม่มีปัญหา
ไม่โล่งว่างเกินไปเหมือนเกมออนไลน์อื่นๆ แล้วก็ไม่วกวนวงกตเกินไปนักในช่วงแรกๆ กำลังพอดีๆ
มาทางด้านโมชั่นกันบ้าง การเคลื่อนไหวของตัวละครคล่องแคล่ว และเป็นธรรมชาติ
ท่าออกอาวุธ ท่าวิ่ง ท่าทางต่างๆ ออกแบบมาได้อย่างสวยงามและลงตัว
แล้วก็จากที่ลองเล่นหลายๆอาชีพ ทุกอาชีพมีเอกลักษณ์ที่แตกต่าง ถูกออกแบบมาได้อย่างลงตัว
มีกิจกรรมที่หลากหลาย มาให้เล่นอยู่เรื่อย ทำให้ไม่รู้สึกน่าเบื่อ
พูดถึง ภายในเกม
ถ้าหากพูดถึงระบบภายใน Godwar สิ่งแรกเลยที่ประดับใจ คือได้ เพื่อน ที่ต่อยช่ายเหลือในเรื่องต่างๆ ในเรื่องการทำเควส วอ
ให้คำปรึกษา ในทุกข้อความคิดเห็น ได้มีการนำความรู้ในด้าน ต่างๆของตัวเกมมาแรกเปลี่ยนเพื่อ พัฒนา

I Love Godswar

เกมGodwarทำออกมาได้สวยนิ้ง ในด้านของเอฟเฟสต่างๆ อีโมชั่น ตัวละครที่น่ารัก ความสามารถของแต่ละอาชีพ แบ่งออกได้อย่างลงตัว
การออกแบบแผนที่แมพต่างๆ และดันเจี้ยน ก็ออกมาได้ไม่มีปัญหา
ไม่โล่งว่างเกินไปเหมือนเกมออนไลน์อื่นๆ แล้วก็ไม่วกวนวงกตเกินไปนักในช่วงแรกๆ กำลังพอดีๆ
มาทางด้านโมชั่นกันบ้าง การเคลื่อนไหวของตัวละครคล่องแคล่ว และเป็นธรรมชาติ
ท่าออกอาวุธ ท่าวิ่ง ท่าทางต่างๆ ออกแบบมาได้อย่างสวยงามและลงตัว
แล้วก็จากที่ลองเล่นหลายๆอาชีพ ทุกอาชีพมีเอกลักษณ์ที่แตกต่าง ถูกออกแบบมาได้อย่างลงตัว
มีกิจกรรมที่หลากหลาย มาให้เล่นอยู่เรื่อย ทำให้ไม่รู้สึกน่าเบื่อ
พูดถึง ภายในเกม
ถ้าหากพูดถึงระบบภายใน Godwar สิ่งแรกเลยที่ประดับใจ คือได้ เพื่อน ที่ค่อยช่วยเหลือในเรื่องต่างๆ ในเรื่องการทำเควส วอ
ให้คำปรึกษา ในทุกข้อความคิดเห็น ได้มีการนำความรู้ในด้าน ต่างๆของตัวเกมมาแรกเปลี่ยนเพื่อ พัฒนา

I Love Godswar
แก้ไข้นิดหนึ่งพิมพ์ผิด จุด 1

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:35:59 »
อ่าจะพูดยังไงดีเนีย

อย่างแรกนะครับ งงมากเกมอะไรโครต งง แต่ดีครับเข้ามาก็เจอสาวๆเพียบแนะนำก็ดีครับ ตีของก็ไม่มีการอาวุธหายแหล่มจิงๆ

สักพักพอได้ตั้งกิลรู้สึกเกมนี้มีสังคมที่ดี ถึงกิลจะโดนสั้งยุป :'( :'( :'(

แต่ก็ไม่ยอมครับ ตั้งกิลไหม่ได้อีก จีเอม แรกๆไม่เคยเห็นเลย แต่หลังๆนี้เป็นกันเองดีครับมีอะไรรีบแก้ไขได้ด่วนมากทันไจ

ระบบลงโทษไบ้ แจ่มมากครับ  8) 8) ถึงจะโดนไปแล้ว3รอบแต่ก็ยุติธรรมดีครับ

เกมสนุกไม่น่าเบื่อ เพื่อนๆเยอะไม่มีไรจะพูดผมเรียงความไม่เก่งขอแค่1000B-Goldก็พอครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ [Eilte]Poseidon

• Captain
  • **
  • เกมส์ไม่ได้ทำให้คนเกรียน เเต่คนเกรียนเพราะนิสัย
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:51:50 »
อ้างจาก: SonGoKu ที่ พฤศจิกายน 05, 2010, 19:35:59
อ่าจะพูดยังไงดีเนีย

อย่างแรกนะครับ งงมากเกมอะไรโครต งง แต่ดีครับเข้ามาก็เจอสาวๆเพียบแนะนำก็ดีครับ ตีของก็ไม่มีการอาวุธหายแหล่มจิงๆ

สักพักพอได้ตั้งกิลรู้สึกเกมนี้มีสังคมที่ดี ถึงกิลจะโดนสั้งยุป :'( :'( :'(

แต่ก็ไม่ยอมครับ ตั้งกิลไหม่ได้อีก จีเอม แรกๆไม่เคยเห็นเลย แต่หลังๆนี้เป็นกันเองดีครับมีอะไรรีบแก้ไขได้ด่วนมากทันไจ

ระบบลงโทษไบ้ แจ่มมากครับ  8) 8) ถึงจะโดนไปแล้ว3รอบแต่ก็ยุติธรรมดีครับ

เกมสนุกไม่น่าเบื่อ เพื่อนๆเยอะไม่มีไรจะพูดผมเรียงความไม่เก่งขอแค่1000B-Goldก็พอครับขอบคุณครับ

+10มีความประทับใจคือกิล

ออฟไลน์ popowen555

• Sergeant
  • *
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:55:02 »
Love Godswar

ความประทับใจมันเหมือนความในใจในเกมนี้มีหลายๆๆอย่าง
1. ความสมดุลในสายอาชีพต่างๆๆ ค่อยข้างจะบอกได้ชัดเจนของแต่ละอาชีพถึงจุดแข็งละจุดด้อยว่าสายอาชีพไหนมีดีอะไร ทุกๆๆคนคงทราบ
2. ความสวยงามของตัวละคร และชุดและอุปกรณ์ต่างๆๆค่อนข้างสวยงาม
3. บอสมอนสเตอร์ ของแต่ละแมพ ท่าทางเท่มากละดุดัน
4. อุปกรณ์ ออฟชั่นต่างๆๆๆมีดีพอที่จะเลือกสรรค์ ที่จะเพื่อความเพให้ตัวเอง
5. สัตว์เลี้ยงที่แสนจะน่ารัก มีความสามารถและสกิลแต่ละชนิดมากมายเกิน อยากได้ทุกตัว และความหลากหลายของการรวมสัตว์
6. การบวกการรวมอุปกรณ์ เข้าใจง่ายมีหลักการง่ายๆๆ (แต่ต้องลงทุนหน่อย) ละผลลับจากการบวกของได้ รังสีออรัล !! เอ้ยออร่า ชั้งนายประทับใจเป็นอย่างมาก มันเหมือนความภูมิใจเลย ว่าข้าน้อย บวกติดละโว้ยยยย!!!!!
7. ข้อนี้คงเป็นสิ่งที่ประทับใจหลายๆๆคนทั้งเทพละบ้านนอก เอ้ย ที่กำลังจะเทพ คือ ระบบ AFK หรือบอท บอทได้ทั้งวัน เหมาะสำหรับคนทำงานละแอบเจ้านายเล่น หรือเด็กทิ้งบอทไว้ที่บ้าน
8. กิจกรรม ที่แสนจะดีสำหรับคนรักเกม ได้ทั้งอับเวลไว และได้หิน TP และอุปกรณ์ หลายๆๆๆเพื่อมาบวกชุด เพื่อทำให้เราเทพ
9. ทุกๆๆคนคง บอกได้คำเดียวว่า กิจกรรม วิ่งมารธร เป็นกิจกรรมที่ดีมากกมายๆๆ ง่ายๆๆๆ ไม่มีเงิน แต่เทพได้ แต่ต้องขยันหน่อยนะ
10. คำว่าเพื่อน ของเกมส์นี้ สั้นๆๆนะคำนี้ไม่ขออธิบาย

ขอบคุณ 

ออฟไลน์ dashssss

• Captain
  • **
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 19:57:36 »
แม้ว่าเกมนี้จะไม่มีความยุติธรรมด้วยระบบเส้นอันเป็นเอกลักษณ์ของค่ายเกมค่ายนี้

แม้ว่าผมจะเสียอารมณ์จนถึงกับลบไอดีเกมนี้ทิ้งทั้งหมดทั้งทีเล่นมาแทบทั้งวันทั้งคืน

แม้ว่ากิจกรรมและโปรโมชั่นแต่ละอย่างล้วนไม่สร้างสรรค์และไมยุติธรรม

แม้ว่าทั้งที่เป็นเกมที่เน้นระบบสงครามแต่มีหินตี+ขายในไอเทมมอล

แต่ผมก็กลับมาเล่นอีกครั้งเพราะเสียนิสัยกับระบบ Afk ของเกมนี้ครับด้วยความหวังอันริบหรี่ว่าจะมีความสนุกกับเกมนี้อีกครั้ง

ออฟไลน์ Evota

• Sergeant
  • *
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:00:30 »
ชอบตัวเกมส์สวยตัวการ์ตูนดูน่ารักดี ผมเล่นเกมส์พอขำๆเล่นฆ่าเวลายามว่างตั้งเล่นเกมส์อื่นๆมาไม่เคยถึงเลเวล 90 เลย มีเกมนี้เวลง่ายมีกิจกรรมเยอะรายละเอียดในเกมส์ก็
สร้างเสริมให้ผู้เล่นช่วยเหลือกัน โดยส่วนตัวชอบเก็บเวลเงียบๆบ้างทีก็มีปาร์ตี้ทำให้เควสเสร็จเร็วขึ้น ไม่ต้องกังวลว่าใครจะมาท้าตีเพราะเราเล่นไม่เก่ง จะพยายามทำให้เวล
ถึงเวลสูงๆต่อไป ให้กำลังใจเพื่อนๆและทีมงานทุกคน ขอตัวไปเวลต่อแล้วนะ บาย...

ออฟไลน์ ♥♠๐_мǿş_๐♠♥

• Sergeant
  • *
  • ♠๐♥_ลืม♠ไม่♥ลง๐คน♥เคย♠รัก_♥๐♠
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:05:50 »
ประทับจัย

1. เล่น ง่าย ไป ไหม

2. บวก ติด ยาก จิง

3. แหก ได้ ดี ไม่ มี ลิ มิต

4. อัฟ ง่าย สบาย เกิน (เลเวล 1-115)

5. เล่น ตอน ว่าง ไม่ ว่าง ไม่ เล่น

6. กิจกรรม แจ่มๆ ขอ ที

7. ปล่อย บอส ที่ เมือง อาทิต ละ ครั้ง หรือ เดือน ละ ครั้ง หน่อย

8. ขอ อะ รัย จัด ให้ ที เถอะ

9. ไม่ รู้ จะ บอก รัย อีก แร้ว

10. แร้ว เจอ กัน ใน เกม

ปล. ระบบ PvP ปี ไหน IGG จะ จัด มา รอ นาน คน เขา เบื่อ

ออฟไลน์ ๓รสเปรี้ยว!!!๑๓

• Sergeant
  • *
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:07:25 »
ตั้งแต่ที่ผมได้เข้ามาเล่นเกมนี้ผมได้รับคำแนะนำจากเพื่อนตอนแรกผมก็นึกว่าเกมนี้ไม่สนุกๆ

ผมคิดอยู่ในใจแล้วผมก็ลองเล่นดูแล้วผมก็ได้เจอกับอารย์ 1 คนเขาเป็นคนที่นิสัยดีมาก

ผมมีข้อสงสัยอ่ะไรผมก็ถามเขาเขาให้คำแนะนำจากผมมาเยอะมาก

จนกระทั่งวันหนึ่งผมได้เวล 50 หลังจากนั่นผมก็ไม่ได้คุยกับอาจารย์คนนั่นอีกเลย

ผมก็ไม่รู้ผมจะทำยังไงดีผมก้อเลยเกบเวลไปวันๆ แต่ผมก็คิดอยู่อย่างหนึ่งว่า เกมส์นี้รู้สึกมันไม่ค่อยมันแล้วนะ

ผมก็เลยคิดอยากจะเลิก เพราะไม่มีคนให้ถาม แต่แท้ที่จริงแล้ว มีคนตั้งเยอะที่คอยให้เราถาม

ผมได้เลิกมาแล้ว 1 รอบ

แล้วผมก้อกลับมาเล่นใหม่

พร้อมกับคำที่ผมคิดในใจว่า

ผมชอบเกมส์นี้ถ้าผมมีปัญหาผมก็ถามคนในเมือง คนในเมืองมีนำใจมากและถ้าผมทำอาวุธเสร็จผมจะมีความภูมิใจมากที่ผมทำอาวุธนี้เสร็จ

แต่ผมก็ไม่เคย คิดจะท้อแท้ในการเกบเวล เพราะว่าเกบนี้เป็นเกมที่เล่นง่าย

แต่คนภายนอกที่คิดว่าเกมนี้ เล่นยากแต่แท้จริงแล้วง่ายจริงๆครับ

ผมขอ ให้ทุกท่าน ทุกคน ที่คิดว่าเกมส์นี้เล่นยาก คุณลองมาเล่นดูแล้วจะรู้ว่ามันเป็นยังไงครับ

บายครับ

ผมรับเกมส์นี้มากๆครับ

บายย

ออฟไลน์ -ThoNHoM-

• Major
  • My name SoMJeeZa
« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:25:42 »
ความประทับใจเกมส์นี้ รู้สึกว่าเกมส์นี้นั้น ระบบลงตัวดีนะ ภาพสวย ตัวละคร น่ารัก ไอคอนต่างๆ ภาพในเกมส์ดูน่ารักไปหมด  คนในกิลด์ทุกคน คุยได้ทุกๆเรื่อง เเละเพื่อนภายนอกด้วย เกมส์นี้ถ้าอยากได้อะไร เกมส์นี้มีให้หมด แต่ อาจจะลงทุนบ้าง ก็ถือว่าไม่เป็นไร เพราะเป็นทุกเกมส์   ยังไงก็รัก Godswar ค่ะ
ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ KickAss

ออฟไลน์ icelovesu

• Sergeant
  • *
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:28:28 »
สำหรับความประทับใจในเกมGodswar  น่ะครับเป็นเกมที่สนุกดีเพราะผมมีเพื่อนเล่นด้วยกันเยอะมันเลยทำให้เกมสนุกมากยิ่งขึ้น ผมชอบบอสในเกมนี้มากเลยครับเกิดทุก1.30ชั่วโมงตัวผมเองเป็นคนชอบล่าบอสอ่ะ ครับ เกมนี้ เวลไวมากครับ ทำเควสสนุกมาก กิจกรรมมากมาย และภาพในเกมนี้น่ารักมาก ใสๆ ดีครับเวลาเครียดพอมาเล่นเกมนี้ที หายเครียดเลยครับ และความประทับใจที่สุดเลยคือ การที่เพื่อนๆนิสัยดีมากในเกม ผมเพิ่งเล่นได้ไม่นานผมถามพวกที่เวลเยอะๆ พวกนี้ก็ตอบผมให้คำแนะนำอยู่ตลอดเวลา บางคนนี้ถึงกับกดติดตามมาช่วยเลยก็มีครับไม่หยิ่งเลย ซึ่งสังคมในแบบนี้หายากมากทำให้ไม่เหมือนกับเกมอื่นๆ ผมชอบเกมนี้มากครับ   ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ Encrypto

• Sergeant
  • *
« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 20:39:50 »
สำหรับความประทับใจของเกมๆนี้ ก็คือ ชอบระบบเกมๆนี้ ซึ่งเหมาะกับคนทำงานแล้วอยากหาเกมที่เล่นแล้วไม่เครียดมาก มีเควสให้ทำทุกวัน มีกิจกรรมทุกวัน ( แม้จะลงไม่ครบทุกกิจกรรมก็ตาม ) ซึ่งโดยรวมถือว่า โอเค ชอบ ครับ ^ ^

shouzainw2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2010, 21:23:40 »
อ่านของทุกคน มีพี่บอยพูดถูกใจจัง  8) 8)