เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กระทู้สำหรับ ตัวร้าย ซุปเปอฮีโร่ทั้งหลายอย่าเข้ามาเลยครับ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Plaman
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=7117
read and realize Evil or Very Mad

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
prathom_k

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็เพิ่งเล่นเกมนี้ไม่นาน ก็ถ้าเราเล่นแบบไม่ต้องแก่งแย่งชิงดีกับใคร ประมาณว่าข้าต้องเทพก่อนใคร รวยกว่าคนอื่น เลเวลสูงๆ ล่าบอสเอาของมาขาย ผมว่าคุณคงเล่นเกมนี้ไม่สนุกหรอก ตลาดเกมที่มีในไทย เป็นเกมที่เรียกว่า สมบูรณ์แล้ว ถึงซื้อลิขสิทธิ์เข้ามาเปิดในเมืองไทย ในเรื่องความพร้อมเค้าคงดีกว่าอยู่แล้ว ไม่ต้องพัฒนาอะไรเพียงแค่อับเดตเพิ่มขึ้นเท่านั้น แต่PJ1เป็นเกมใหม่คนไทยทำ มันก็ต้องมีการพัฒนาไปเรื่อย ๆ ถ้าคนถนไม่ไหวก็เลิกแล้วรอมาเล่นตอนสมบูรณ์แล้วก็ได้ คุณลองคิดว่าคำว่า เกมส์นี้ตัวข้าเลเวลสูงว่ะ ข้าเทพว่ะ กับคำว่า เกมส์นี้ผมเล่นผมช่วยพัฒนามาตั้งแต่แรกเลยครับ คุณคิดว่าคำไหนดูดีกว่ากันละครับ

ผมคิดว่าการพัฒนาไม่ได้เกิดจากทางบริษัท ผู้บริหารหรือคนสร้างเกมส์ขึ้นมาแต่เพียงอย่างเดียวแต่มันเกิดได้กับทุกคนๆ ถ้าคิดอยากจะพัฒนาและช่วยเหลือเกมส์ๆนี้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
bluemoon15

เข้าร่วม: 18 Mar 2007
ตอบ: 28

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราเล่นมาก็อาทิตย์กว่าๆและนะ ไม่เบื่อเลย เพราะ เล่นไปก่ารู้จักเพื่อนมากขึ้นเดินไปไหนก่าเจอ
เกมนี้เป็นเกมส์แรก เลยนะที่เล่นแล้วมีเพื่อนเยอะที่สุด ยังไงก็ยังชอบเกมนี้ หุหุ เหตุผลส่วนตัว Very Happy Razz
สมาคม : Cr@zy_of_PJ-1*นักรบคู่มังกร~*

แก้ไขล่าสุดโดย bluemoon15 เมื่อ Wed Mar 28, 2007 1:35 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Plaman

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความสนุกในการเล่นเกมส์มี 2 แบบ
1. สนุกแบบมีเพื่อนเยอะ เกบเวลไปแชทไป ดลดวลไม่อัพ แต่เลเวลแชทแทบตัน

2. สนุกแบบเทพ!! Gu เทพแล้วไง 1-1 ไม๊

เกมนี้มีเฉพาะแบบที่ 1 ใครอยากมาแบบที่ 2 กลับไปเกมเก่าของคุณเถอะครับ ไปเทพให้เต็มที่

l3awdang

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 8:36 pm    เรื่อง: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

Crisis พิมพ์ว่า:
ก่อนที่คุณจะมาแสดงความคิดเห็นนี้ คุณเคยถามตัวเองรึเปล่า ว่า คุณสะกดคำว่า อดทน เป็นไหม คุณสะกดคำว่า พยายาม ได้ไหม ถ้ายัง กรุณาไปถามตัวเองก่อนด้วยนะครับ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นอะไรมากมายหรอกนะครับ มาบอกแค่นี้พอแล้ว

โทษนะ คิดดูดีๆก่อนโพสดีกว่าไหม ถ้าเด็กอนุบาล1โพสแบบนี้จะไม่ติดใจเลยแต่นี่คงไม่ใช่อนุบาล1อะนะ โตๆแล้ว

ตอนนี้เราก็เห็นด้วยนะว่ายังไม่หลากหลายง่ะ สู้ๆพัฒนากันต่อไป แต่เราก็ยังเล่นอยู่บ้างง่ะ Very Happy
เน้นคุยเข้าไปก็คุยไม่ค่อยได้ตี- -"(อำนวยความสะดวกการคุยหน่อยนะ)หุหุ ไม่ได้เล่นเลยว่าง่ายๆคุยแหลก ตัวเกมส์ถ้าไม่ใช่ออนไลน์หรือมีเพื่อนคุยก็คงจะหมดเสน่ห์ไปเยอะ

อดทนไม่อดทนคงไม่เกี่ยวเราว่าเค้าแค่แสดงความคิดเห็นนะว่ามีคนหลายๆคนเลิกเล่นเพราะ
เหตุผลนั้นนี้โน้น
เกมส์เล่นเพื่อพักผ่อนถ้าจะหายใจเข้าออกเป็นเกมส์นี้คิดแผนนั้นนี้ทั้งวันนี่เรียกว่าคุณไม่มีคสวามรับผิดชอบแย่ยิ่งกว่าที่กล่าวหาอีกนะแต่ถ้าเล่นพอดีรู้หน้าที่มันก็เป็นสิ่งดี เล่นได้จริงจังได้แต่ต้องไม่เสีย
จะโดนแบนไม๊
l3lossomza

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 9:24 pm    เรื่อง: Re: ... ตอบโดยอ้างข้อความ

l3awdang พิมพ์ว่า:
Crisis พิมพ์ว่า:
ก่อนที่คุณจะมาแสดงความคิดเห็นนี้ คุณเคยถามตัวเองรึเปล่า ว่า คุณสะกดคำว่า อดทน เป็นไหม คุณสะกดคำว่า พยายาม ได้ไหม ถ้ายัง กรุณาไปถามตัวเองก่อนด้วยนะครับ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นอะไรมากมายหรอกนะครับ มาบอกแค่นี้พอแล้ว

โทษนะ คิดดูดีๆก่อนโพสดีกว่าไหม ถ้าเด็กอนุบาล1โพสแบบนี้จะไม่ติดใจเลยแต่นี่คงไม่ใช่อนุบาล1อะนะ โตๆแล้ว

ตอนนี้เราก็เห็นด้วยนะว่ายังไม่หลากหลายง่ะ สู้ๆพัฒนากันต่อไป แต่เราก็ยังเล่นอยู่บ้างง่ะ Very Happy
เน้นคุยเข้าไปก็คุยไม่ค่อยได้ตี- -"(อำนวยความสะดวกการคุยหน่อยนะ)หุหุ ไม่ได้เล่นเลยว่าง่ายๆคุยแหลก ตัวเกมส์ถ้าไม่ใช่ออนไลน์หรือมีเพื่อนคุยก็คงจะหมดเสน่ห์ไปเยอะ

อดทนไม่อดทนคงไม่เกี่ยวเราว่าเค้าแค่แสดงความคิดเห็นนะว่ามีคนหลายๆคนเลิกเล่นเพราะ
เหตุผลนั้นนี้โน้น
เกมส์เล่นเพื่อพักผ่อนถ้าจะหายใจเข้าออกเป็นเกมส์นี้คิดแผนนั้นนี้ทั้งวันนี่เรียกว่าคุณไม่มีคสวามรับผิดชอบแย่ยิ่งกว่าที่กล่าวหาอีกนะแต่ถ้าเล่นพอดีรู้หน้าที่มันก็เป็นสิ่งดี เล่นได้จริงจังได้แต่ต้องไม่เสีย
จะโดนแบนไม๊

ผมเห็นด้วยกับ คุณ l3awdang คนทุกคนมีสิทธิ์ที่จะแสดงความคิดเห็นและแสดงความรู้สึก ผมคิดว่า ที่เจ้าของกระทู้มาตั้งก็เป็นห่วงเกมส์นี้เหมือนกัน นับวันคนเล่นก็เริ่มลดลงเรื่อยๆ แล้วก็กิจกรรมที่มีมาใหม่ล้วนแล้วแต่ต้องใช้เวลาในการเล่นทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นเก็บวุ้นเพื่อที่จะให้ได้เป็น 1 ใน 7 ของคนที่ส่งมากที่สุดของแต่ละวัน แล้วก็กิจกรรมที่ตามล่าใบเปลี่ยนอาชีพซึ่งต้องอาศัยผู้เล่นจำนวนมากและอาศัยทีมที่ดี แต่..ผลตอบแทนคือ 1 ใน กลุ่มนั้น (อาจจะเป็น 30 คน ขึ้นไปถึงจะผ่านไปถึงกล่องซึ่งวันนี้ผมลองไป 4-5 รอบ ก็ตายกลับมาหมด) ส่วนตัวผมไม่ค่อยมีเวลาได้เข้ามาเล่นซักเท่าไรนี่ยิ่งไม่ต้องคิดเลยว่าจะมีหวังไหมที่จะได้เปลี่ยนอาชีพในทั้ง 2 กิจกรรมนี้ แต่ก็ไม่ได้รู้สึกว่าอิจฉาบุคคลที่ได้เปลี่ยนก่อนแต่อย่างใด ก็คอยดูความเจริญเติบโตของเกมส์นี้เรื่อยๆ จะดีกว่า
pondkiller

เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

pheonix พิมพ์ว่า:
เราว่านายต้องเกรียนแน่ๆเลย แถมยังไร้ความพยายาม หนักไม่เอาเบาไม่สู้ ไร้ซึ่งความอดทน
สงสัยนายเคยเล่นแต่ไอ้เกมง่ายๆ พอเลเวลอัพไปซักแปปก็ไปทำเควสท์ง่าย ๆ ที่ทำคนเดียวได้สบาย ๆ เพื่อเปลี่ยนอาชีพ
ซึ่งตรงไอ่เควสท์ง่ายๆนี่แหละที่มันทำให้นายรู้สึกเหมือนว่าไอ้เกมนี้มันไม่ยาก กุเล่นแปปเดียวก็เปลี่ยนอาชีพเป็นตัวเท่ๆได้
แต่นายเคยคิดบ้างมั๊ย ว่าทำไมเกมนี้ถึงตั้งเควสท์ให้มันยากๆ
ก็เพราะเค้าต้องการให้เรารู้ถึงคำว่า "สังคม" "ความอดทน" ความพยายาม"
ซึ่งมันทำให้เรารู้ถึงชีวิตในอีกด้านที่ไม่ได้มีทางที่ไร้อุปสรรค แต่มันกลับมีแต่ขวากหนามที่คอยขัดขวางเรา แต่ถึงมันจะขัดขวางเราไว้ แต่มันก็กลับสอนเราได้เป็นอย่างดีของคุณค่าในชีวิต
เอาเถอะ...พูดกับเกรียนไปก็ไร้ประโยชน์ ถ้าไม่อยากเล่นก็เลิกซะ ง่ายพอมั๊ยสำหรับคนไร้ความพยายามแบบนาย?

หมายถึงใครหรอ ถ้าเกิดหมายถึงผม ก็เอาเหอะครับ ผมว่านายยังเปนกบในกะลาอ่ะ ผมยังไม่พูดสักคำว่าผมเล่นเกมนี้ไม่ไหว ผมไม่ได้พูดสักคำว่าเกมนี้ lv ขึ้นยาก ผมจะบอกไรให้ถ้านาย โตพอคงเคยเล่น ragnarok ผมเล่นตั้งแต่ beta1 server eng ก่อนจะมีserv ไทย มาเล สะอีก ตอนนั้นถ้าใครเคยเล่น ก็จะรู้ว่ามันโหดขนาดไหน ระบบเก็บ lv แบบ hardcore ไม่เชื่อลองถามทีมงานดูก็ได้ เค้าน่าจะเคยเล่น ถามเค้าดูว่ามันมีบอทมั้ยสมัยนั้น แร้วผมก็เล่นเกม N-ang จน lv 121 แล้วผมก็ขาย id ด้วยเหตุผมที่ผมต้องเรียนต่อ ซึ่งผมเคยบอกไปแร้ว ถ้านายไม่รู้ว่า N-age เก็บ lv ยากขนาดก็ลองถามทีมงานดูทีมงานหลายๆคนก็ต้องเคยเล่น N-age ก็ทีเหอะการว่าคนอื่นโดยไม่ดูตัวเอง ผมล่ะเบือ่กะพวกชอบตอบทำนอง ข้าเปนฮีโร่

ปล. ทั้ง 2เกมที่กล่าวข้างตนยากกว่าเกมนี้หลายเท่าตัวถ้าเคยสัมผัสจะรู้เอง
ปล. จะว่าใครเกรียนกรุณาดูตัวเอง ดูวุฒิภาวะ ดูการศึกษา ตัวเองซะก่อน
l3lossomza

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมนี่ยอมรับจิงๆ เล่นไปได้ไง N-age Lv.121 - -* ความอดทนสูงจิงๆ Shocked
clanzerz

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาล่ะๆ จบๆไปเหอะ

กระทู้นี้ ถือว่าเป็นคำติชมจาก1ในผู้เล่นเกม

อย่ามาเถียงกัน เพราะคนมาบ่นเลย

คนแต่คนไม่เหมือนกัน

เราก็เล่น ทุกเกมอ่า

เคยเล่น phantasy star อ่ะยัง?

เคยเล่นking of king ยัง?

เคยเล่น ฟงอวิ๋น ยัง?

ถ้าไม่เคยเล่นเกม3เกมนี้ อย่ามาอวดตัวมาเล่นมาเยอะเลยคะ

อยากให้GM ล็อกกระทู้

แล้วก็ เอาเป็นอุทาหรณ์นะ

เกมonline เป็นสังคม ถ้ายอมรับไม่ได้ก็เสนอมา

ถ้าแก้ไม่ได้ คุณก็แสดงให้เห็นเลยว่า แก้ไม่ได้แล้วเป็นยังไง?

เราไม่เข้าข้างใคร

เราไม่สนว่าเกมจะพัฒนาไปทางไหน?

เราสนแคว่า ยังมีคนให้เราคุยอย่างสบายใจรึเปล่า? เท่านั้นเอง

เกม ออนไลน์ เป็นสังคมในรูปแบบหนึ่ง

สังคม คือการอยู่ร่วมกันของกลุ่มคนตั้งแต่2คนขึ้นไป

ลองดูให้เกมเป็นโปรแกรมแชตสิคะ

ถ้าลองเปลี่ยนมุมมองแล้ว ใจไม่สงบ ลองหากิจกรรมอื่นทำดูดีกว่า

ถ้าคุณคิดว่า เล่นแล้วเบื่อ ไม่มีประโยชน์ มันเป็นสิทธิ์ของคุณ ไปทำอะไรที่มีประโยชน์ให้สังคมจริงๆดีกว่ามั้ยคะ?

ความคิดเห็น คือ การเสนอความคิดของตนเอง ที่เป็นเอกลัษณ์ของนิสัยส่วนตัว

มิใช่ เป็นการยัดเยียดความคิดให้ทำตามความต้องการส่วนตัว

ถ้าเป็นผู้ใหญ่ที่บรรลุซึ่งความเป็นผู้มีปัญญาจริงๆ เค้า"ไม่ยัดเยียด"กันหรอกคะ

จบได้แล้วนะ ถ้าจะคอมเม้น ไปตั้งกระทู้ใหม่ อย่ามาเป็นปลิงสร้างสถานการณ์ ในกระทู้คนอื่นเลย
pondkiller

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

KOK ทำไมจาไม่เคยเล่งงับก็เล่นพร้อมๆกับ แรค เบต้า1 นั้นแหละเล่นตั้งแต่ยังไม่เก็บตัง ก็ผมเปนเจ้าเมืองด้วยอ่ะ -*- คุณบอกผมเองว่าความคิดเห็น คือ การเสนอความคิดของตนเอง ที่เป็นเอกลัษณ์ของนิสัยส่วนตัว มิใช่ เป็นการยัดเยียดความคิดให้ทำตามความต้องการส่วนตัว แร้วนี่เค้าเรียกแสดงความคิดเหนหรือยัดเยียดอะคับ "จบได้แล้วนะ ถ้าจะคอมเม้น ไปตั้งกระทู้ใหม่ อย่ามาเป็นปลิงสร้างสถานการณ์ ในกระทู้คนอื่นเลย" อีกอย่างน่ะคับผมก็เสนอทางออกผมบอกสักคำมั้ยคับว่า ต้องเปนแบบนี้น่ะน่ะ ต้องทำแบบนี้น่ะ เฮ้อ มาอีกแระตอบแบบซูปเปอฮีโร่ ผไม่ใช่ตัวร้ายน่ะ
clanzerz

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็บอกให้จบ ยังจะต่ออีก

มีแต่คุณแหละที่คิดว่าเป็นฮีโร่ หรือตัวร้ายน่ะ

ดูการ์ตูนมากไปแล้วคะ

กลับไปโลกแห่งการทำงาน ใช้ชีวิตเหอะ

ถ้ายังต่อ เราเอาถึงหน้า10เลยนะ
pondkiller

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ้านี่ตกลง จะเสนอหรือยัดเยียดอ่ะ 10หน้าหรอ เอ้า สู้ๆสู้ตาย
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 29, 2007 1:02 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ปากพูดเหมือนโตแล้ว แต่ทำตัวเกรียนจังเลยนะคับ คุณ จขกท.
ถ้าคุณไม่ได้เล่นเกมนี้เพราะรัก หรืออยากได้สังคมก็เลิกๆไปเถอะครับ รำคาญ บ่นอยู่ได้

ผมเล่นเกมนี้เพราะมันรูปแบบการสร้างสังคมในหมู่ผู้เล่น และมิตรภาพดีดีของคำว่าเพื่อน ไม่ใช่ต้องการเลเวลความเทพ เก่ง แต่เพื่อนความสนุกและมิตรภาพ
pondkiller

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 29, 2007 1:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอโทษน่ะครับ ผมบ่นอารัยล่ะมีคนแบบนานอ่ะเข้ามาว่าไม่มีความ อดทดบ้าง เกรียน บ้าง แร้วไงคับผมชี้แจงแล้วไงมันไม่ใช้สิทธิของผมใช้มั้ย ขอโทษและกันพวกซุปเปอฮีโร่ที่มีความอดทดทั้งหลาย

ปล. ผมไม่เคยมีความอดทนเล๊ย ลองอ่านให้ครบทุกกระทู้เหอะครับก่อนจะโพสอ่ะไร

ปล. เคยได้ยินสำนวนที่ว่า นายว่าขี้ข้าพลอยมั้ยคับ
Zera_No1

เข้าร่วม: 20 Sep 2006
ตอบ: 115

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 29, 2007 1:54 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คำว่าอดทนของคุณมันมีแต่จะทำให้คุณนั่นแหละเสื่อมเสียรู้ป่ะ คนเราจะอดทนอะไรกันได้แค่ 6 วัน ผมเล่นมาจะ 7 เดือนแล้วนะ บางคนอ่ะเล่นมาเป็นปีกว่าๆเลย เค้าร่วมสร้างร่วมฝ่าฟันกันมา
นายคงไม่เข้าใจหรอก เพราะนายมันก้อแค่คนใจแคบคนนึง ที่ไม่เคยเห็นความพยายามของคนอื่นเลย นายน่าจะลองอ่านให้ครบทุกกระทู้นะ แล้วนายจะรู้ว่า เหตุที่ไม่มีคนตั้งกระทู้ชมเกมนี้เพราะอะไร
เพราะเค้าเข้าใจกันด้วยดี ไม่ต้องมานั่งตั้งกระทู้ ยกยอ ปอปั้นกันหรอก นายลองเข้าไปอ่านกระทู้ที่มีความคิดเห็นแนวเดียวกับนายดูสิ แล้วนายจะรู้ว่า ไม่ต้องตั้งกระทู้ชมเชยอะไรก้อได้ หัวข้อแรกเขียนด่าเกมมา หัวข้อต่อๆไป ด่าไอคนเขียนหัวข้อแรกซะไม่เป็นคนไปกี่รายแล้ว ซึ่งนั่นก้อคือในส่วนของผู้เล่นที่รักเกมนี้อย่างจริงใจ อย่างเข้าใจถึงแก่นของเกม

เกมที่นายเล่นๆอยู่อ่ะ ของเมืองนอกอ่ะ มันก้อแค่เกมหลอกเด็ก ให้เด็กหลงเมามัว แต่เกมนี้มันไม่ใช่ มันเป็นเกมที่เป็นสังคมเกม มีการช่วยเหลือกัน มีการเติบโตไปด้วยกัน ไม่ใช่ว่ารอให้เกมเติบโตขึ้นมาก่อนแล้วจะมาแทรกระหว่างกลางได้ มันก้อไม่ต่างกับเหยียบหัวคนอื่นเพื่อให้ตัวเองกระโดดขึ้นไปที่สูงได้ ซึ่งในความเป็นจริงหลังจากนั้นแล้ว หากพลั้งตกลงมา นายก้อจะไม่มีวันขึ้นไปจุดสูงกว่าที่นายตกลงมาได้อีกเลย เพราะนายไม่รู้จักการอดทน การพยายามเพื่อความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่กว่า ที่รอนายอยุ่ในปลายทางข้างหน้า นายก้อแค่คนที่มีชีวิตเพื่ออยู่ไปวันๆนึง โดยไม่สามารถจะเข้าสังคม หรือทำความรุ้จักกับใครอย่างแท้จริงได้ซักคนเลย

ส่วนเกมที่กล่าวมาข้างต้นน่ะ ผมก้อเล่นมาหมดแล้ว N-Age แล้วก้อส่วนเกมRagnarok เนี่ยผมเล่นมาตั้งแต่เซิฟเกาหลีเลย เล่นมาจนเซิฟไทยเนี่ย ไฮคลาส 99 ทั้ง5 ตัวละ ไม่เคยบอทกะเค้าซักกะที แล้วคนที่มาว่าหายใจเข้าออกเป็นเกมน่ะ ไม่ทราบว่านายได้เห็นชีวิตประจำวันของคนอื่นรึไงถึงรู้ว่าเค้าเล่นแต่เกมน่ะ มาว่าไม่มีความรับผิดชอบน่ะ
ขอโทษทีนะ ไอผมน่ะ ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยนะครับ มีความรับผิดชอบพอ ทำงานจนจะไม่มีเวลาเล่นเกมแล้วช่วงหลังๆเนี่ย
จะว่าผมไม่ได้เล่นแล้วมาสะเออะโพสกะเค้าด้วยเหมือนเล่นประจำก้อได้นะ
เพราะผมอ่ะเพื่อนเยอะ ข่าวคราวความเคลื่อนไหวไม่ใช่ว่าผมไม่ติดตามแล้วมานั่งเทียนเอาซะเมื่อไหร่ คนอย่างผมน่ะถ้าไม่มีมูล ผมไม่พูดให้เสื่อมเสียหรอก

ส่วนที่บอกว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นน่ะ มันก้อใช่อยุ่หรอกถ้านายจะมาติเตียนหรือ ชี้จุดที่นายอ่ะเห็นว่าไม่เหมาะสม ก้อไม่ใช่ว่าเค้าจะไม่รับฟัง แต่หัวเรื่องของนายอ่ะ มันคนละความคิดกะที่นายพูดออกมาเลยนะเนี่ย

เซง เบื่อ เสียความรู้สึก ขอลาแล้ว วันที่ 6 ของการอดทน

ไอข้อความนี้น่ะไม่ทราบว่าเป็นการแสดงความคิดเห็นที่ดีให้เกมครงไหนคับ มันเป้นข้อความที่บอกถึงอารมณ์ของนายมากกว่า ไม่ใช่ความคิดเห็น ใช่ นายมีสิทธิเบื่อ นายมีสิทธิเซ้ง นายจะไม่เล่นก้อไม่มีใครว่า แล้วนายจะไปเล่นเกมอะไรจากไหนก้อเรื่องของนายก้อเชิญคับ แต่ไม่จำเป็นต้องบอกก้อได้ ไม่ได้อยากรู้เลย ทำเป็นอ้างว่าอดทนกะเกมที่ยากกว่านี้ โทดทีนะคับ ไอสิ่งที่นายว่าดีอ่ะ มันคืออะไร มันก้อแค่การที่นายอ่ะ ได้แสดงความเท่ ของนายออกมาด้วยตัวละครเกม ก้อแค่นั้น แต่สำหรับคนที่รักเกมนี้อย่างจริงใจ การแสดงออกถึงคามเท่ ของพวกเรา คือการได้เป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนาเกมของคนไทยให้เติบโตไปกับ สังคมไทยได้ด้วยดีคับ เก็บเอาความเท่ ของนายไปใช้กับที่อื่นเถอะคับ ถ้านายต้องการแค่นั้นจริงๆ Question Arrow Evil or Very Mad

วิธีป้องกันไวรัส
แอนตี้ไวรัส
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 3 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน