เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

กระทู้สำหรับ ตัวร้าย ซุปเปอฮีโร่ทั้งหลายอย่าเข้ามาเลยครับ
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
pondkiller

เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 8:48 pm    เรื่อง: กระทู้สำหรับ ตัวร้าย ซุปเปอฮีโร่ทั้งหลายอย่าเข้ามาเลยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

คัยจะว่าอะไรก็เชิญเลยคับ เพราะมันคือความรู้สึกจริงๆของผม ผมเริ่มเซงและเบื่อแล้วคับ มีที่ไหนล่ะต้องให้คนมารอ กิจกรรมบอกแจกเปนแสนแร้วไงอ่ะแจกเปนแสนแร้วนี่กี่วันแร้วคับ กิจกรรมที่นึง % ลดเปน 10 ยาหมดเปน 100-200 แร้วไงอ่ะเสดกิจกรรมก็มาก็มาเหบ วุ้นหรือไม่ก็ไปตีไผ่ จำเจซ้ำซาก ผมอดทดแร้วคับ รอมา 6 วัน จะจัดกิจกรรมอะไรก็ไม่เคยบอกล่วงนึกจะจัดก็จัดมีแต่คนถามว่า ขณะนั้นมีกิจกรรมอะไร ผมเซงมากๆบอกตรงๆ ที่ยอมเสียเงินเล่นก็เหนว่าเปนของคนไทยเลยจะสนับสนุน แต่สนับสนุนแร้วเลียความรู้สึกแบบนี้ก็ไม่ไหว รอ Eco เปิดแร้วเล่นดีกว่า ไปแล้วคับเซง เสียความรู้สึก นี่คงเปนข้อนึงที่ทำให้ตลาดเกมเมืองไทยเติบโตไม่ได้เพราะเปนแบบนี้ไง

ปล. ไม่เคยเหนผู้เกี่ยวก้องเคยมาให้คำตอบ กับ กระทู้ที่ไม่เหนด้วยกับเควสนี้ ไม่เคยเหนใครตั้งกระทู้ชม เควสนี้

ปล. จะบอกว่าเกมจะดำเนินต่อไปได้ถึงจะไม่มีผมอีกสัก 1 คนก็เชิญ

ปล. แล้วตอนแรกจะบอกทำไมว่าทุกคนมีส่วนร่วมในการพัฒนา ถ้าไม่ฟังความคิดเหนแร้วจะบอกทำไม

ปล. ลบกระทู้นี้ไปเหอะก่อนจะมีคนคิดแบบผมอีกหลายๆคน

ผมเปลี่ยนชื่อกระทู้ดีกว่ามีแต่พวกว่าคนอื่น ไม่สำเนียกดูตัวเลย ใครมีไรก็ระบายได้ครับ ขอร้องอย่างเดียวอย่าเปนพวก ซุปเปอฮีโร่ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย pondkiller เมื่อ Thu Mar 29, 2007 1:43 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 8:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก่อนที่คุณจะมาแสดงความคิดเห็นนี้ คุณเคยถามตัวเองรึเปล่า ว่า คุณสะกดคำว่า อดทน เป็นไหม คุณสะกดคำว่า พยายาม ได้ไหม ถ้ายัง กรุณาไปถามตัวเองก่อนด้วยนะครับ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นอะไรมากมายหรอกนะครับ มาบอกแค่นี้พอแล้ว

เข้าร่วม: 23 Feb 2007
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 8:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จริงครับ กิจกรรมอะไรก็ไม่ค่อยจาประกาศ
เข้าไปดูตารางกิจกรรมก็ดูไม่ได้ แล้วจามีมาทำไม -*-

*2 เหอๆ เพิ่งจารู้ว่ามีกะเค้าด้วย แต่ไม่ได้เล่นครับ เพราะไม่รู้มาก่อนเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 8:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

snoopyolo พิมพ์ว่า:
จริงครับ กิจกรรมอะไรก็ไม่ค่อยจาประกาศ
เข้าไปดูตารางกิจกรรมก็ดูไม่ได้ แล้วจามีมาทำไม -*-

*2 เหอๆ เพิ่งจารู้ว่ามีกะเค้าด้วย แต่ไม่ได้เล่นครับ เพราะไม่รู้มาก่อนเลย

ตารางกิจกรรมดูได้ตามปกติครับ ผมก็เคยเป็นแต่ต้องกด Refresh ก่อน 1 ทีเท่านั้นเอง จะเห็นว่ามีกิจกรรมเกือบตลอดเวลาเลย แทบไม่ได้หยุด

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 9:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเปนคนไม่เคยอดทนเลยครับ ก่อนหน้าเมื่อน 2-3 ปีก่อนผมเล่นเกม N-Age ซึ่งถ้าคนที่เคยเล่นจะรู้ว่ามันเปนเกมที่ไม่มีบอท(เพิ่งจะมามีตอนปี 49) ช่วงlv 1-100เก็บไม่ยากครับ แต่ช่องlv 100+ ต้องเก็บexp 5ร้อยล้าน+ ซึ่งมอนตัวนึงให้ exp ไม่ถึง 20k ผมเล่นจนเวล 121 แร้วขายตัวเลิกเล่นครับ

ผมไม่เคยอดทดเลย

ปล. แร้วคนที่มาว่าคนอื่นอ่ะดูตัวเองรึปล่าว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าไปพูดงั้นเลยครับเค้าชอบเกมนี้มากเลยมองไม่เห็นด้านเสียของเกมครับ

ขอให้เกมนี้โชคดีนะครับอย่ารีบเจ้งไปก่อนจาปรดผนึกเควสได้นะครับล้อเล่นแต่คิดจริงๆ
pondkiller

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่ได้โกรธอารัย ผมมีวุฒิภาวะพอ จะว่าก็ว่าเหอะถ้านายไม่ได้เปนแบบที่นายว่าอ่ะ ผมอยากจะรู้จริงๆความอดทดของนายมีสักขนาด เรียนจบรึยังก็ไม่รู้. . .
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:34 pm    เรื่อง: Re: เซง เบื่อ เสียความรู้สึก ขอลาแล้ว วันที่ 6 ของการอดทน ตอบโดยอ้างข้อความ

pondkiller พิมพ์ว่า:
คัยจะว่าอะไรก็เชิญเลยคับ เพราะมันคือความรู้สึกจริงๆของผม ผมเริ่มเซงและเบื่อแล้วคับ มีที่ไหนล่ะต้องให้คนมารอ กิจกรรมบอกแจกเปนแสนแร้วไงอ่ะแจกเปนแสนแร้วนี่กี่วันแร้วคับ กิจกรรมที่นึง % ลดเปน 10 ยาหมดเปน 100-200 แร้วไงอ่ะเสดกิจกรรมก็มาก็มาเหบ วุ้นหรือไม่ก็ไปตีไผ่ จำเจซ้ำซาก ผมอดทดแร้วคับ รอมา 6 วัน จะจัดกิจกรรมอะไรก็ไม่เคยบอกล่วงนึกจะจัดก็จัดมีแต่คนถามว่า ขณะนั้นมีกิจกรรมอะไร ผมเซงมากๆบอกตรงๆ ที่ยอมเสียเงินเล่นก็เหนว่าเปนของคนไทยเลยจะสนับสนุน แต่สนับสนุนแร้วเลียความรู้สึกแบบนี้ก็ไม่ไหว รอ Eco เปิดแร้วเล่นดีกว่า ไปแล้วคับเซง เสียความรู้สึก นี่คงเปนข้อนึงที่ทำให้ตลาดเกมเมืองไทยเติบโตไม่ได้เพราะเปนแบบนี้ไง

ปล. ไม่เคยเหนผู้เกี่ยวก้องเคยมาให้คำตอบ กับ กระทู้ที่ไม่เหนด้วยกับเควสนี้ ไม่เคยเหนใครตั้งกระทู้ชม เควสนี้

ปล. จะบอกว่าเกมจะดำเนินต่อไปได้ถึงจะไม่มีผมอีกสัก 1 คนก็เชิญ

ปล. แล้วตอนแรกจะบอกทำไมว่าทุกคนมีส่วนร่วมในการพัฒนา ถ้าไม่ฟังความคิดเหนแร้วจะบอกทำไม

ปล. ลบกระทู้นี้ไปเหอะก่อนจะมีคนคิดแบบผมอีกหลายๆคน

ไม่มีอะไรจะแก้ตัวครับ พวกเราก็เริ่มจากเด็กที่มีความใฝ่ฝัน อยากทำเกมน่ารักๆ ซักเกมนึง ต้องยอมรับว่ามันไม่ง่ายเลยครับ สำหรับการสร้างเกม ออนไลน์ขึ้้นมาซักเกม ด้วยลำแข้งของพวกเราเอง ด้วยจำนวนคนและทุนทรัพย์ที่แตกต่างกันอย่างมหาศาลเมื่อเทียบกับเกมจากต่างแดน

เราขอน้อมรับคำตำหนิต่างๆ ไว้เป็นแรงพลัง ที่ทำให้เราต้องเพียรพยายามมากขึ้น เพื่อเอาชนะอุปสรรคทั้งหลาย และขอแก้ไขด้วยการเพิ่มทางเลือกในการเปลี่ยนอาชีพครับไปดูได้ที่่

กิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพจากชาวนัล
กิจกรรมแจกใบเปลี่ยนอาชีพ

ขอบคุณครับ
pondkiller

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทั้ง 2 กิจกรรมผมก็ไม่เหนด้วยอีกนั้นแหละคับ มันจะทำให้เกิดการเลื่อมล้ำ จุดประสงค์ของเควสปลดอาชีพ ให้ทุกคนร่วมใจกันเก็บวุ้นเพื่อปลดเควสใช้หรือปล่าว แต่ อีก 2 กิจกรรมที่มาให่จุดประสงค์คือ ให้คนเห็นแก่ตัวชัดๆ
janchua09

เข้าร่วม: 17 Mar 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีคับผมก็ไม่เข้ามาอ่านบอร์ดเท่าไรคับ ส่วนตัวผมชอบเกมส์นี้มากเล่นเรื่อยๆหาวุ้นเรื่อยๆจนเวล35+แล้ว ผมชวนเพื่อนผมมาเล่นเกมส์นี้แรกๆก็ไปได้ดีแต่เดวนี้มัน offline หมดมันบอกว่าเล่นแล้วเซงๆเวล25+แล้วเปลี่ยนอาชีพไม่ได้เก็บกับมอนหน้าเดิมๆสกิลเดิมๆ พวกเพื่อนผมมันก็เล่นกันตั้งแต่15แล้ว เล่นมาจนเลิกกันไปหมด ผมว่ากจกรรมมันก็เยอะดีน่ะคับ Globalเควสก็เป็นความคิดที่ดี แต่ระยะเวลาและจำนวนนี่มัน ทำให้รสชาดของเกมส์ลดลงครับ ไม่มีใครสนุกได้ตลอดถ้ามันนานเกินไปถึงแม้ทางทีมงานจะส่งกิจกรรมชิงใบเปลี่ยนอาชีพออกมา คนที่ไม่ได้(มีมากกว่าคนที่ได้แน่นอน)เค้าก็ท้อและเสียความรู้สึกกันสิครับบริจาคเท่าๆกันแต่ไม่ได้(เกิดความเหลื่มลำแน่นอนเห็นเพื่อนๆได้สกิลใหม่ชุดเท่ในขณะที่คุณยังต้องเก็บวุ้นอีก4-5แสนมันก็รู้สึกแย่น่ะครับ) ผมหวังว่าทางทีมงานคงพิจารณาแล้วหาข้อยุติว่าภายในสิ้นเดือนนี้ควรปลดเควสเพื่อเป็นของขวัญให้คนที่เล่นและรัก PJ1ได้แล้วครับก่อนที่คนจะน้อยลงครับ

แก้ไขล่าสุดโดย janchua09 เมื่อ Wed Mar 28, 2007 1:25 am, ทั้งหมด 6 ครั้ง
chogo
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 10:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทั้ง 2 กิจกรรมผมก็ไม่เหนด้วยอีกนั้นแหละคับ มันจะทำให้เกิดการเลื่อมล้ำ จุดประสงค์ของเควสปลดอาชีพ ให้ทุกคนร่วมใจกันเก็บวุ้นเพื่อปลดเควสใช้หรือปล่าว แต่ อีก 2 กิจกรรมที่มาให่จุดประสงค์คือ ให้คนเห็นแก่ตัวชัดๆ

ถ้ามองดูดีๆ จะเป็นการปรับให้คนที่ช่วยกันส่งวุ้นใหม่ๆ ได้รับสิทธิในการไปลุ้นเปลี่ยนอาชีพ ก้อคือส่วนรวมก้อได้ส่วนตัวก้อได้

ส่วนคนที่ส่งอยู่แต่เดิมที่ส่งมาเยอะๆ ก้อได้สิทธิเปลี่ยนอาชีพไปเลย

รวมๆ ก้อถือว่าแก้ตัวได้ดีนา คนใหม่ก้อได้สิทธิถ้าช่วยส่งวุ้น คนเก่าได้เปลี่ยนเลย เป็นการตอบแทนคนที่เสียสละส่งวุ้นอ่ะ
janchua09

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 11:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้นี้ต้องขุดคับ เพื่อทีมงานจะเห็นใจคนส่วนหนึ่ง
janchua09

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 11:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Crisis พิมพ์ว่า:
ก่อนที่คุณจะมาแสดงความคิดเห็นนี้ คุณเคยถามตัวเองรึเปล่า ว่า คุณสะกดคำว่า อดทน เป็นไหม คุณสะกดคำว่า พยายาม ได้ไหม ถ้ายัง กรุณาไปถามตัวเองก่อนด้วยนะครับ ไม่อยากแสดงความคิดเห็นอะไรมากมายหรอกนะครับ มาบอกแค่นี้พอแล้ว

ใครๆก็สะกดได้ครับคำว่าอดทน แต่อดทนแล้วจะได้อะไร ได้อาชีพใหม่ ได้สกิลใหม่ ได้อะไรที่ท้าทายผมก็อดทนได้ครับ แต่ถ้าให้อดทนแล้วเจอแต่ของเดิมๆมันก็เบื่อน่ะครับคุณ
fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทางทีมงานควรคิดและนะครับ ควรทำไงให้มีสีสันขึ้นบ้าง นอกจากกิจกรรมอา

ปล่อยนานๆมะดีและนะ เริ่มมีเสียงวิจารณ์และ

ลอง เพิ่มแผนที่สักแม๊พ มีมอนใหม่ๆ(ต้องตีได้ด้วยนะ) จะได้เก็บเลเวลไม่เบื่อ ไม่จำเจ

ระบบปาตี้ที่น่าสนใจ

ทีมงานรู้รึเปล่าอะว่าผู้เล่นมาเล่นต้องการอะไรมากที่สุด -*- เสียงผู้เล่นโน้มไปทางไหนนั้นละ ใจเขาต้องการล้วอา

เห็นใจสองฝ่ายเลย พูดถูกทั้งสองฝ่าย...

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chogo พิมพ์ว่า:

ถ้ามองดูดีๆ จะเป็นการปรับให้คนที่ช่วยกันส่งวุ้นใหม่ๆ ได้รับสิทธิในการไปลุ้นเปลี่ยนอาชีพ ก้อคือส่วนรวมก้อได้ส่วนตัวก้อได้

ส่วนคนที่ส่งอยู่แต่เดิมที่ส่งมาเยอะๆ ก้อได้สิทธิเปลี่ยนอาชีพไปเลย

รวมๆ ก้อถือว่าแก้ตัวได้ดีนา คนใหม่ก้อได้สิทธิถ้าช่วยส่งวุ้น คนเก่าได้เปลี่ยนเลย เป็นการตอบแทนคนที่เสียสละส่งวุ้นอ่ะ

พูดดีครับ เห็นด้วย กิจกรรมนี้ดีทั้งสองฝ่าย ^^

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 1 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน