เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ฝากถึงผู้เกียวข้องกับเกมส์นี้ทุกท่าน
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
pondkiller

เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 11:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Crisis พิมพ์ว่า:
ผมว่าเกมนี้ดูออกจะดีกว่าเกมแร๊กอีกนะครับ ทั้งด้านมุมมอง ความสวยงาม และที่สำคัญที่สุด จิตสำนึกของผู้เล่น ผมรู้สึกว่าผู้เล่นเกมนี้มีการพูดคุยที่เป็นธรรมชาติมาก ฟังดูเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน ถึงแม้ว่าบางทีจะมีขยะสังคมมาพูดประจานความเป็นเกรียนของตนด้วยการเหยียดหยามเกมนี้ก็ตาม แต่มันก็เป็นเพียงส่วนน้อย ถ้าจะให้ผมมองไปที่เกมแร๊ก ผมว่าคนที่เอาบอทมาเผยแพร่ก็น่าจะเป็น GM นะแหละครับ เพราะไม่อย่างนั้นพวกเขาก็ดูเหมือนจะไม่มีงาน เพราะหน้าที่ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดก็คือจับบอท แต่ทำไมมันถึงไม่หมดซะที จะแก้ต้องไปแก้ที่ตัวโปรแกรมไม่ใช่มาแก้ที่ตัวผู้เล่น แล้วอีกอย่างเกมนี้ก็ไม่ใช่ของบริษัทเอเชียซอฟท์ด้วยครับ

ผมว่าอีตาคนนี้ มันคลั่งเกมนี้จนมองไม่เหนข้อเสียของเกมจิงๆ พูดได้ไงประโยคนี้ "ผมว่าเกมนี้ดูออกจะดีกว่าเกมแร๊กอีกนะครับ ทั้งด้านมุมมอง ความสวยงาม " ผมว่าแร๊คสมบูรณ์กว่าในเรื่องนี้น่ะเพราะเค้าพัฒนามานานมากแร้ว
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 11:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

pondkiller พิมพ์ว่า:
ผมว่าเกมนี้ดูออกจะดีกว่าเกมแร๊กอีกนะครับ ทั้งด้านมุมมอง ความสวยงาม และที่สำคัญที่สุด จิตสำนึกของผู้เล่น ผมรู้สึกว่าผู้เล่นเกมนี้มีการพูดคุยที่เป็นธรรมชาติมาก ฟังดูเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน ถึงแม้ว่าบางทีจะมีขยะสังคมมาพูดประจานความเป็นเกรียนของตนด้วยการเหยียดหยามเกมนี้ก็ตาม แต่มันก็เป็นเพียงส่วนน้อย ถ้าจะให้ผมมองไปที่เกมแร๊ก ผมว่าคนที่เอาบอทมาเผยแพร่ก็น่าจะเป็น GM นะแหละครับ เพราะไม่อย่างนั้นพวกเขาก็ดูเหมือนจะไม่มีงาน เพราะหน้าที่ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดก็คือจับบอท แต่ทำไมมันถึงไม่หมดซะที จะแก้ต้องไปแก้ที่ตัวโปรแกรมไม่ใช่มาแก้ที่ตัวผู้เล่น แล้วอีกอย่างเกมนี้ก็ไม่ใช่ของบริษัทเอเชียซอฟท์ด้วยครับ

ผมว่าอีตาคนนี้ มันคลั่งเกมนี้จนมองไม่เหนข้อเสียของเกมจิงๆ พูดได้ไงประโยคนี้ "ผมว่าเกมนี้ดูออกจะดีกว่าเกมแร๊กอีกนะครับ ทั้งด้านมุมมอง ความสวยงาม " ผมว่าแร๊คสมบูรณ์กว่าในเรื่องนี้น่ะเพราะเค้าพัฒนามานานมากแร้ว

คนมันคิดต่างกันครับ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
holynaru

เข้าร่วม: 22 Mar 2007
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 5:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมส์นี้มันหมุนมุมกล้องไม่ได้ซูมไม่ได้ เหมือนแรค ทำไมไปเปรียบแบบนั้นละ

Welcome to Odyssey Loli-Space^0^
นั ง หู แ ม ว ล ว ง โ ล ก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 8:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นั้นสิครับเกมนี้น่าจาทำให้หมุนได้ด้วยนะครับ
Plaman

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:19 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

pondkiller พิมพ์ว่า:

เพราะเค้าพัฒนามานานมาก แล้วทำไมเราไม่ร่วมทดสอบเกมนี้ให้มันดีขึ้นไปอีกล่ะ

win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็เกมมันยังไม่ดีขึ้นอะครับ
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 10:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ดีขึ้นก็เพราะคุณนั่นแหละ

พี่ nize เคยบอกแล้วว่า เราไมได้อยุ่ใน"เกม" แต่เรากำลังอยู่ใน "สังคมเกม" ที่พวกเขาสร้างขึ้นมา
และผู้สร้างเกมต้องการจะปลูกฝังความสามัคคีให้พวกเรา ถ้าไม่มีความสามัคคี ก็จะไม่มีอะไรสำเร็จ
ด้ามขวานทองมันถึงได้กุด เพราะคนไทยขาดความสามัคคี ไร้ความอดทน

windowzzz

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 11:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะ Ragnarok เกมมันไม่ได้ผิดอะไรเลยนะครับ

คุณเข้าไปในเกม สร้างตัวละครแล้ว npc มันสอนให้คุณเลว โกง แจม ลูท บอท หรือครับ

มันอยู่ที่นิสัยคนเล่นมากกว่ารวมถึงผู้ให้บริการด้วยว่าใส่ใจแค่ไหน

ส่วนเรื่องเหมือนไม่เหมือนไม่รู้ ผมเชื่อว่าเกมนี้ก็มีส่วนที่ได้แรงบันดาลใจมาจากเกม ragnarok และเกมอื่นๆด้วยเหมือนกัน เรื่องที่จะมากล่าวเสีย ถึงเกมอื่นๆแบบนี้ โปรแกรมเมอร์เค้าไม่ทำกัน

คู่แข่งคือการเรียนรู้
mint2004
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เกมทุกเกมมันก็มีจุดเกิดมาจากจุดเดียวกันคือจุดที่ คนที่รักเกมและอยากสร้างเกมขึ้นมาเหมือนกันทั้งนั้น เกมแต่ละเกมมีจุดเด่นและจุดด้อยเหมือนกันทั้งนั้นละไม่มีเกมไหนเฟอเพคไปหมด แต่จุดเด่นและจุดด้วย มันก็ขึ้นอยู่กับผู้เล่นด้วยว่าจะทำให้มันเป็นจุดเด่งหรือจุดด้อย บางเกมมีบอท บางเกมเก็บเลเวลยาก บางเกมขายเงินขายของในเกมเป็นเงินจรง บางเกมทะเลาในเกมจนเรื่องบานปลายยไปจนต่อยกันข้างนอก และอื่นๆ จุดเด่นและจุดด้อยมันก็เกิดจากพวกเราเองด้วยละที่สร้างมันขึ้นมาเสริมให้เกมดูดีขึ้นหรือแย่ลง
ส่วนเรื่องEXP เท่าที่เราเคยเล่นเกมมานะ แร็คขึ้นง่ายก็จิง แต่เป้นไงบอทก็ยังตรึม โยกัง ขึ้นยากกว่าเราอีก บอทก็ตรึม ส่วนพวกเกมที่เลเวลทะลุ 100+ ทั้งหลายเราจะไม่พูดเพราะเลเวลขึ้นง่ายมากๆ เพราะเกมมันเลเวลทะลุ100+ได้ เลยเอามาเทียบไม่ได้ ส่วนPJ. ก็เก็บยากนิดนึงก็จิง แต่ท่านNize ก็บอกแล้ว เค้ากำลังสร้างสังคมเกมใหม่ ซึ่งสังคมเกมแบบนี้ ไม่มีที่ไหนในเกมอื่น แหมอาจจะเปลี่ยนอาชีพช้าไปบ้างจนทำให้ผู้เล่นหลายท่านม่ชอบและเลิกไปหลายคนก้ตาม แต่เชื่อว่าพอปลดผนึกได้ พวกคนเหล่านั้นก็ต้องกลับมาสัมผัสเกมนี้อีกครั้ง
ปล. กรุณาอย่าเอาเกมPJ1. นี้ไปเปรียบเทียบกัยเกมอื่นๆ เพราะแต่ละเกมมันก็เป็นสไตล์ของแต่ละเกม
ปล.ต้องทำใจนะ ว่าโดนเปรียบเทียบกับเกมแร็ต เพราะเกมแรคมาก่อน ไม่ว่าจะเกมอะไรมาที่หลังก็จะโดนเปรียบเทียบหรือโดนหาว่าลอกเลียนแบบมาตลอดเกือบทุกเกมอะ
เปิดใจให้กว้างหัดรับกับสิ่งใหม่ๆบ้าง ถือว่าฝึกความอดทนไปในตัว แล้วชีวิตจริงเราจะมีความอดทนขึ้นมาอีกนิดนึง

pheonix

เข้าร่วม: 29 Jul 2006
ตอบ: 79

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 12:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าเกมนี้มันไม่เหมือนเกมอื่นๆเลยนะครับ
แต่ต้องยอมรับกับในบางระบบอ่ะนะครับ
เพราะมันเป็นไปไม่ได้หรอกที่ในเกมหนึ่งๆจะไม่มีส่วนที่คล้ายกับเกมอื่นๆ
ก็ลองคิดดูละกัน Bio เป็นเกมยิงผี Resident ก็เป็นเกมยิงผี
แล้วทำไมเค้าถึงยังทำภาคต่อๆไปออกมาขายอีกล่ะ
ลองคิดเอาเองละกัน
แต่เราว่านะมันไม่ได้มีเหตุผลอะไรลึกซึ้งหรอกนะที่นายตั้งกระทูนี้....เพียงแต่นายมีอคติกับเกมนี้เท่านั้นเอง

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
fluffmetal

เข้าร่วม: 17 Sep 2006
ตอบ: 51

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

win231880 พิมพ์ว่า:
นั้นสิครับเกมนี้น่าจาทำให้หมุนได้ด้วยนะครับ

ให้อีก 1 คะแนนเสียง

ปล. คงยากครับ ทีมงานมาจากเกมส์มือถือ และคนไทยก็เก่งทำ 3D น้อยมากในประเทศ (ไปต่างประเทศกันหมด) สมองไหล...

ถ้าเปง PJ2 ก็ขอให้ 3D หมุน 360องศา ซูมเห็นส่าหร่ายนะครับ..

สถานีเพลงตลอด 24 ชม.
------------

รับทุกคนเข้าสมาคม ช้างน้อยคลับ ไม่ยากแค่พิมพ์
/set_alias ช้างน้อย คลับ] [ชื่อเล่นหรือฉายาของตัวเอง
เพียงเท่านี้ก็จะอยู่ในสมาคมเราแล้ว
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 1:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

fluffmetal พิมพ์ว่า:
win231880 พิมพ์ว่า:

ให้อีก 1 คะแนนเสียง

ปล. คงยากครับ ทีมงานมาจากเกมส์มือถือ และคนไทยก็เก่งทำ 3D น้อยมากในประเทศ (ไปต่างประเทศกันหมด) สมองไหล...

ถ้าเปง PJ2 ก็ขอให้ 3D หมุน 360องศา ซูมเห็นส่าหร่ายนะครับ..

ซูมมากเด๋วจะเห็นลูกชิ้นอีก

darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 28, 2007 5:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอเน้นย้ำอย่างนึงน่ะคับเกมส์นี้เป็นเกมส์เเรก
ที่สร้างไห้เล่นได้จิงไนประเทศไทย
คนสร้างก็คนไทยล้านๆงบก็มีไม่มากอย่างที่พวกคุนคิดเเน่
ไอ้การจะไห้ทามออกมาไหม่แล้วดีเยียมไร้ที่ติ
คงเป็นไปไม่ได้เเน่นอน
แล้วอีกอย่างข้างบนมีการกล่าว
เปรียบเทียบกะเกมส์แร๊กคุนลองนับอายุเกมส์ดูสิ
pj1เพิ่งเปิดมาไม่ถึงไตรมาตรเรยน่ะ
แล้วเอาไปเปรียบกะเกมส์ที่ส่งออก
เนี้ยยังไงก็คงสู้ไม่ไหวอยู่เเล้ว
เห็นไหมคับเกมส์นี้เพิ่งเริ่มต้นเองน่ะ
ยังมีอะไรไห้รียนรู้เเละปรับปรุงอีกมาก
แล้วพวกคุนก็เอาเเต่ตำหนิโดยไม่ไห้คำแนะนำเลย
เเล้วก็บ่นว่าเกมส์ไม่พัฒนา
"ทำไมไม่ช่วยกันแนะนำและพัฒนาเกมส์นี้"ล่ะคับ
เกมส์นี้ทีมงานอย่างเดียวคงพัฒนาได้ไม่เท่าไหร่หรอก
แทนที่จะเอาเเต่เปรียบเทียบเเละตำหนิ
ผมว่าเอาเวลามาหาเเนวทางของเกมส์เสนอเค้าดีก่าน่ะคับ

ปล.คิดว่าผมพุดไม่ถูกก็ว่ามาได้คับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน