เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ฝากถึงผู้เกียวข้องกับเกมส์นี้ทุกท่าน
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
picgolo_one

เข้าร่วม: 25 Mar 2007
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:53 pm    เรื่อง: ฝากถึงผู้เกียวข้องกับเกมส์นี้ทุกท่าน ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่างที่ทุกๆท่านรู้กันดีอยู่แล้วว่าเกมส์สร้างขึงโดยใชเกมส์แร็กนาร็อกเป็นต้นแบบ เป็นเกมส์คนไทยเกมส์แรกที่ออกมาได้อยากเต็มภาคภูมิ แต่ที่อยากจะฝากไว้นิดหน่อยตรงที่ว่า เกมส์แร็กนาร็อกนั้นเคยเป็นเกมส์ที่ได้รับความนิยมสูงสุดมาแล้ว แต่ผมถือว่าเป็นเกมส์ที่ประสบผลสำเร็จด้านการตลาดเท่านั้น แต่ล้มเหลวด้านจิตสำนึงของผู้เล่น ด้วยมีการเข้าใจที่ผิดๆว่าเล่นแล้วต้องเก่ง จึงมาการโกงกันในทุกรูปแบบ ทั้ง บอท โปรแกรมโกงต่าง ผมจึงไม่อยากให้เกมส์ที่คนไทยผลิตออกมานั้น ล้มเหลวในเรื้องนี้อีก อยากให้เป็นเกมส์ที่มีสังคมที่อบอุ่น ช่วยเหลือกันและกัน ปราศจากบอก และโปรแกรมโกงต่างๆ จึงเรียนมาเพื่อให้ทุกๆฝ่ายได้ช่วยกัน สร้างสรรค์เกมส์นี้ ให้เป็นเกมส์สังคมคุณภาพ และเป็นเกมส์ที่มีผู้เล่นที่เป็นเกมส์เมอร์จริงๆสืบไป

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
payboy001

เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ต้องห่วงขณะนี้ผู้ให้บริการเกมทำให้ผมเซ็งไป 1 คน หละครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Plaman
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 7:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใครบอกสร้างจากแร๊ค

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ต้องห่วงเลยครับเกมนี้ถ้ามีคนเล่นเยอะกว่านี้หน่อยมีบอทแน่ๆเลยครับ เกมที่มันมีบอทเพราะมันยากน่าเบื่อและอื่นๆครับถ้าไม่อยากให้มีบอทก็ต้องหทอาไรให้คนเล่นทำหน่อยครับ

แต่ก็ไม่แน่นะครับเกมนี้อาจไม่มีบอทก็ได้ครับเพราะมันมีคนเล่นน้อยอยู่ครับคนทำบอทเค้าก็คงไม่สนใจเกมนี้หรอกครับแต่บอทมันเป็นของที่มาพร้อมกันความเจริญของเกมนะครับ

อ่อแล้วก็เกมนี้มันมีส่วนคร้ายแร๊กครับไม่ได้สร้างจากแร๊ก

ผมพูดไปตามความคิดนะครับไม่ได้หมายความว่าจาต้องเป็นแบบนี้
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แร๊คมีส่งวุ้น+แบ่งเป็น Chapter+Event Master เหรอ?
แค่ Interface เหมือนก็หาว่าเป็นเกม...แบบนั้นแล้วเหรอ?

clanzerz

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีคนพูดถึงความคล้ายของเกมนี้กับเกมค่ายของต่างประเทศเกมนึง

ขอถามๆ

คุณแยกระบบเกมเป็นรึยัง?

คุณเคยทำเกมมั้ย?

คุณคิดว่า เกมที่ดูคล้ายกันแล้วมันจะเหมือนกันเหรอ?

ไม่อยากบอกว่า ต่อให้คนพูดแบบนั้นเป็นผู้ใหญ่ ก็คงเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่ศึกษาเกี่ยวกับเกมที่คุณเล่นเลย

เค้าสร้างเกมให้นักเล่นเกมเค้าเล่น ผู้ที่คิดว่ามันจะลงท้ายอีหรอบเดิมแบบ แ_คนาร็อก ไม่ผิดหรอก

แต่ถ้าดูกันจริงๆแล้ว มันเน่าก็เน่าในประเทศไทยนี่ล่ะ

แล้วคุณคนที่ถาม เป็นคนไทยที่เล่นเกมรึเปล่า?

เน่าก็เน่าเพราะคนเล่นเกม ไม่ใช่คนสร้างเกม

ปล. เอากระทู้นี้ แปะไปเลย เดี๋ยวนี้ เด็กใหม่ มันสักแต่จะเล่น แล้วมาโชว์ทัศนะแคบๆ น่ารำคาญ
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 8:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

clanzerz พิมพ์ว่า:
มีคนพูดถึงความคล้ายของเกมนี้กับเกมค่ายของต่างประเทศเกมนึง

ขอถามๆ

คุณแยกระบบเกมเป็นรึยัง?

คุณเคยทำเกมมั้ย?

คุณคิดว่า เกมที่ดูคล้ายกันแล้วมันจะเหมือนกันเหรอ?

ไม่อยากบอกว่า ต่อให้คนพูดแบบนั้นเป็นผู้ใหญ่ ก็คงเป็นผู้ใหญ่ที่ไม่ศึกษาเกี่ยวกับเกมที่คุณเล่นเลย

เค้าสร้างเกมให้นักเล่นเกมเค้าเล่น ผู้ที่คิดว่ามันจะลงท้ายอีหรอบเดิมแบบ แ_คนาร็อก ไม่ผิดหรอก

แต่ถ้าดูกันจริงๆแล้ว มันเน่าก็เน่าในประเทศไทยนี่ล่ะ

แล้วคุณคนที่ถาม เป็นคนไทยที่เล่นเกมรึเปล่า?

เน่าก็เน่าเพราะคนเล่นเกม ไม่ใช่คนสร้างเกม

ปล. เอากระทู้นี้ แปะไปเลย เดี๋ยวนี้ เด็กใหม่ มันสักแต่จะเล่น แล้วมาโชว์ทัศนะแคบๆ น่ารำคาญ

ช่วยเน้นย้ำ
ปล.อันนี้ผู้เล่นบางส่วนนะครับ - -

payboy001

เข้าร่วม: 24 Mar 2007
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 9:02 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถูก
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Mon Mar 26, 2007 10:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ้าของกระทู้กรุณาเเก้ไขคำว่า
มีเกมส์ๆนึงเป็นต้นเเบบด้วยคับ
กดเเก้ไขที่หัวมุมซ้ายอ่ะ
มันฟังดูไม่ดีเเล้วก็ผมว่า
เเม็พเกมส์นี้สวยก่าเยอะคับ
ย้ำอีกครั้งเเก้ไขด้วยโดยด่วนคับ
ผมไม่อยากไห้เกิดการเเตกคอกันขึ้นไนกระทู้

MEGATRON

เข้าร่วม: 23 Nov 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 1:36 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แร็คมันก้ลอกระบบจ้อปมาจากFFเหมือนกันนะแหละครับ Laughing
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 2:00 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มันเป็นแค่แนวทาง ไม่ได้ก็อบ หรือเลียนแบบ

ปล.REP นู๋เหมียวพูดได้ใจมากมาย
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 7:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เจ๊ฮิ No.2 !!!!!

แก้ไขล่าสุดโดย Plaman เมื่อ Tue Mar 27, 2007 8:16 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Crisis

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 8:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าเกมนี้ดูออกจะดีกว่าเกมแร๊กอีกนะครับ ทั้งด้านมุมมอง ความสวยงาม และที่สำคัญที่สุด จิตสำนึกของผู้เล่น ผมรู้สึกว่าผู้เล่นเกมนี้มีการพูดคุยที่เป็นธรรมชาติมาก ฟังดูเหมือนเป็นครอบครัวเดียวกัน ถึงแม้ว่าบางทีจะมีขยะสังคมมาพูดประจานความเป็นเกรียนของตนด้วยการเหยียดหยามเกมนี้ก็ตาม แต่มันก็เป็นเพียงส่วนน้อย ถ้าจะให้ผมมองไปที่เกมแร๊ก ผมว่าคนที่เอาบอทมาเผยแพร่ก็น่าจะเป็น GM นะแหละครับ เพราะไม่อย่างนั้นพวกเขาก็ดูเหมือนจะไม่มีงาน เพราะหน้าที่ส่วนใหญ่เกือบทั้งหมดก็คือจับบอท แต่ทำไมมันถึงไม่หมดซะที จะแก้ต้องไปแก้ที่ตัวโปรแกรมไม่ใช่มาแก้ที่ตัวผู้เล่น แล้วอีกอย่างเกมนี้ก็ไม่ใช่ของบริษัทเอเชียซอฟท์ด้วยครับ

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 9:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราไม่ควรพาดพิงถึงเกมส์อื่นเน้อ กรุณาให้เกียรติเกมส์นี้ด้วยค๊าฟ

ชื่อ : Mr_KaFaEsOd
Server : วุ้นสวรรค์
อาชีพ : Figther(คิดว่าจะเป็นนะ)
E-mail : mr_kafaesod@hotmail.com
Plaman

ตอบตอบเมื่อ: Tue Mar 27, 2007 9:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พูดเรื่องจริงไม่ผิด!!

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน