เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากให้ ช่วยปรับเกมให้เล่นง่ายหน่อย พวกเควส วุ้นเปลี่ยนอาชีพ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 11:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

realdrago พิมพ์ว่า:
เราไม่ชอบGM ToT
GM ปิดทางไปป้อมเดธวอลเล่
GM ยุให้ก็อบลินเก็บวุ้นล้านชิ้น
GM ส่งชาวนัลมาฆ่าคนในเมือง
GM ทำกิจกรรมที่สร้างความเสียหาย
ราวกับเดิมพันที่มีโอกาศชนะน้อยนิด
ถ้าชนะได้มหาศาลมากๆ
ถ้าแพ้เสียไม่มหาศาลแต่จัดว่าเยอะ
แล้วยังบังคับเดิมพันอีกตะหาก

ไม่ต้องมาคอมเมนท์แก้ต่างเลยนะ
ไม่ต้องการความคิดเห็น
ถ้าเป็นGMก็อีกเรื่องนึง Very Happy

ใครไม่ชอบก็ทำเป็นไม่เห็นไปละกันไม่ต้องมาคอมเมนท์ด่าเราเราไม่ชอบ Evil or Very Mad

ในเกมอื่นๆ เค้าจะมี GM (Game Master) คอยช่วยเหลือให้ผู้เล่น แนะนำการเล่น หา Bug ระงับข้อพิพาท
ในเกม ProjectONE นอกจาก GM แล้วเรามี EM (Event Master) มีหน้าที่ สวมบทบาทเป็นตัวละครในเกม ตามบทบาทที่ได้รับมอบหมาย เช่น

- ทหารที่คอยปกป้องกล่อง มีหน้าที่ปกป้องกล่อง ซึ่งอาจยิงผู้เล่นที่่ทำลายกล่อง
- พลทหาร โรเบอร์โต้ ที่ชอบหลงทางอยู่บ่อยๆ
- เรเซล นับดาบพเนจร ที่คอยช่วยเหลือผู้เล่น ในการโจมตีของกองทัพเขี้ยวทมิฬ

และยังจะมีตัวละครที่่จะมีเพิ่มขึ้นอีกเรื่อยๆ ตามเนื้อหาในแต่่ละบท (Chapter)
เราพยายามอย่างดีที่สุดที่จะสร้างความสุขให้กับผู้เล่นทุกๆ คนครับ

ทางทีมงานขอยืนยันว่าเราใส่ใจกับทุกๆ ความเห็นที่ส่งมาถึงเราจริงๆนะครับ เราก็มีการคุยกันอยู่สม่ำเสมอนะครับ ว่าที่เราทำไปแต่ละอย่างมีข้อดี ข้อเสียอย่างไรบ้าง ก็มาคิดๆ เหมือนกันนะครับ ว่าถ้าจะเอาใจผู้เล่นมันก็อาจจะไม่ยาก ทำให้มันง่ายๆ มีคุณสองถูกๆ เอาของหายาก(Rare) มาขายกันให้เกลื่อน ก็ลองเสนอกันมาดูครับว่าชอบแบบนี้กันหรือไม่

เราคิดว่าเราไม่ได้ทำ"เกม"ครับ เรากำลังสร้าง"สังคมเกม" ต่างหาก เราคิดว่าน่าจะมีผู้เล่นจำนวนหนึ่ง(ซึ่งไม่มากมาย แต่คงไม่น้อยเกินไปนะ) น่าจะชอบเกมที่ไม่มี บอท ได้มีเพื่อนดีๆคบหา มีวุฒิภาวะทางสังคมดี(ไม่เกรียน) มีเนื้อเรื่องเข้มข้นเหมือนการ์ตูนดีๆ เรื่องหนึ่ง คือ มีทั้งตอนที่สนุกสนานสะใจ(ที่ชนะ) เสียใจ แค้นเคือง(ที่แพ้) นี่คือสังคมที่เราคิดจะมอบให้เพื่อนๆ ครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 11:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเข้าใจครับทุคนเป็นกำลังใจให้ครับแต่ที่เค้าบ่นเพราะเควสมันยากเกินไปหน่อยนะครับใจเย็นๆหน่อยครับGM

ตอบแลบล่างมันมีก็ดีอะนะครับแต่มันยากไปหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดย win231880 เมื่อ Thu Mar 22, 2007 11:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
oWiNo

เข้าร่วม: 21 Mar 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 11:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่ามันก็สนุกไปอีกแบบนะครับมีกิจกรรมดีๆมาให้ทำสนุก
repzochin

เข้าร่วม: 05 Mar 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 3:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถึง คุณ clanzerz

นี่ถ้าคุณจะแสดงความคิดเห็น เพื่อกระทบ กระเทียบคนอื่นก็ เชิญไปแสดง ความเห็นนั้นไกลๆ หนอ่ยเหอะ
thegsb

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 13

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 23, 2007 8:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สิ่งที่ผมพูดไปนี่ ไม่ต้อง quote นะคับ

ผมเป็นผู้เล่นคนนึง ที่ได้เลิกกับเกมนี้ไปแล้ว และก็ยังเข้ามาดูข่าวคราวอยู่ตลอดเพราะเป็นเกมส์คนไทย ซึ่งมีสิ่งนึงที่ผมผิดหวังเป็นอย่างมาก นั่นคือ การเก็บ lv คับ ผมว่าเก็บยากเกินไปนะ ไม่ต้องมาด่านะฟังก่อน คือ ผมเป็นคนเล่นแนวว่า เล่นเพื่อความผ่อนคลาย นะครับ ไม่ใช่ นั่งหลังคดหลังแข็งเพื่อๆมาเก็บๆ ที่ยากซะเหลือเกิน หรือจะบอกว่าทนไม่ได้ก็เลิกไป
ก็ใช่ผม่ไม่เล่นแล้ว คืออยากจะบอกว่า มันเก็บ lv ยากเกินไป ผมก็พอเข้าใจคุณต้องการให้มันมีสังคมดี พวกเกรียนน้อยๆ
เพราะทนเก็บ lv ต่อไม่ได้ แต่ระบบเกมยังเป็นแบบนี้ อยู่อาจจะพูดแรงไปหน่อย มันไม่ใช่เกมตลาด มันอาจจะไปไม่รอดนะครับ ใช่ ตอนนี้ช่วงโปรโมต อาจมีคนสมัครเยอะแยะ แต่กว่าครึ่งต้องเลิกไปหลังรู้เรื่องของระบบเกมนี้
เรื่องเควสเปี่ยนอาชีพ ก็มีส่วน ผมว่าผมเข้าใจนะว่าคนทำต้องการให้มาสนุกมาร่วมกิจกรรม แต่ คนทำได้ลืมอะไรไปอย่างรึป่าวคับ ว่า คนเรา 1 วัน มี 24 ชม. ไม่มีไคเอาเวลามาลงให้กะเกมนี้ทั้งวันหรอกครับ ผมว่ามันเกินไปนะ
จิงแล้ว เอาสนุกๆนะ ก็ให้เก็บ lv ง่ายๆไปก่อน ให้เค้าได้ใช้สกิล ได้มีความสนุกบ้าง ไม่ใช่เอาแต่ฟัน เป็นไค ใครก็เบื่อครับ
แล้วตอนหลัง ค่อยเก็บ lv ยากก็ยังไม่สายหนิครับ นี่มันโหดไปนิดนะ

สุดท้าย เกมนี้เปนเกมแรก น่าจะทำอะไรให้ดึงลูกค้ามากที่สุดนะครับ จะได้มีกระแสที่ดี ถ้าคุณทำแบบนี้ จะเป็นแค่ ดังวูป เดียวแลับก็ดับไป ผมไม่อยากให้เกมคนไทย เป็นแบบนี้นะครับ ผมไมได้ดูถูกนะเพราะผมก็ชอบในเกมนี้เหมือนกัน
แต่ ถ้าคุณต้องการ ความเป็นอินดี้ ก็แล้วแต่คุณละกัน แต่เป็นห่วงในด้านทุนทรัพย์ เด่วจะหมดตัวเอาปล่าวๆ
Mr_KaFaEsOd

เข้าร่วม: 23 Mar 2007
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 12:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมชอบเกมส์ที่เวลขึ้นยากแบบนี้แหละ อิอิ เปงรายมะรุ มานจาได้เล่นกานยาวๆ

ชื่อ : Mr_KaFaEsOd
Server : วุ้นสวรรค์
อาชีพ : Figther(คิดว่าจะเป็นนะ)
E-mail : mr_kafaesod@hotmail.com
Crisis

ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 12:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แต่ผมว่าการเก็บเลเวลนี่ก็ยากพอๆกับแร๊กนะครับ ตอนแรกผมคิดว่าเกมนี้เหมือนเกมอื่นมากเกินไป ไม่มีอะไรที่เป็นเอกลักษณ์ของตัวเอง แต่ตอนนี้ผมเจอสิ่งที่เป็นเอกลักษณ์ของเกมนี้แล้วครับ คือเควสที่ผู้เล่นทุกคนต้องร่วมมือกันทำเพื่อเปิด Patch ใหม่ๆ ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นอะไรที่แปลกแหวกแนวไปจากเกมออนไลน์ทั่วไป ส่วนสำหรับเรื่องการหาวุ้นนั้น ไม่จำเป็นต้องไปว่าคนที่เอาแต่เก็บเลเวลไม่ช่วยเก็บวุ้นนะครับ เพราะการเก็บเลเวลให้เยอะๆก็สามารถทำให้อีเวนท์ที่แจกวุ้นเป็นแสนนั้นราบรื่นมากขึ้น แต่ผมรู้สึกว่าเกมนี้ออกจะเล่นง่ายกว่าแร๊กด้วยนะครับ เพราะมีเควสที่น่าสนใจ อีเวนท์ที่สนุกสนาน เลยทำให้ไม่รู้สึกเบื่อเหมือนแร๊กเท่าไรครับ แค่นี้ก็น่าจะภูมิใจนะครับที่คนไทยสามารถสร้างเกมออนไลน์ที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองได้ เหมือนที่เขากล่าวว่า คนไทยถ้าตั้งใจทำอะไรก็ไม่แพ้ชาติใดบนโลก

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 11:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่คุณพูดบ่งบอกได้เลยว่าคุณยความคิดคุณนะยังอ่อนหัดนัก จิงๆแล้วๆไอแนวคิดแบบเนี่ย ไคๆก็คิดได้ ครับ ไม่ได้แหวกไรตงไหนเรย แต่ที่เกาหลีไม่ทำก้เพราะว่ามันไม่น่าจะได้รับความนิยมอะครับ อีกอย่างคนไทยชอบอะไรง่ายๆ ไม่ชอบวุ่นวายหรอกครับ ถ้าคุณคิดจะทำเกมแนวนี้ไม่ประเทศไทย ไม่เวิร์คนะครับ
Plaman
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 15 Sep 2006
ตอบ: 174

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 24, 2007 11:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ที่คุณพูดก็บ่งบอกได้เลยว่าความคิดคุณยังอ่อนหัดนัก
จะเอาใจคนเล่นใหม่ อะเอากล่องไปเปิดได้แรร์ซะนะ ผู้เล่นที่เล่นมาอย่างยากลำบากเดินสวนกับคาเดทใส่หมวกโจรสลัดอย่างนี้มันช้ำใจ
หรือจะเอาออกเพื่อความสมดุล เพิ่มความยากเพิ่มนู่นเพิ่มนี่ ก็เจอพวกความอดทนต่ำบ่นๆๆ
เสียทั้งขึ้นทั้งร่อง ลองเปิดใจรับเกมนี้ไปพิจารณาให้นานกว่านี้เถอะ อาจจะเจออะไรดีๆ

thegsb

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 12:48 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็ตามใจนะคับ แต่ผมว่า คนที่เป็นอย่างนี้ มันมากกว่า แบบพวกคุนนะคับ ที่แนวอยากเล่นอะไรสบายๆ สนุกๆ ถ้ามันยากงี้ เอาเวลาไปอ่านหนังสือดีกว่า
Crisis

ตอบ: 54

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 6:09 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จะไปอ่านหนังสือก็ไปอ่านเถอะครับ ถ้าหากคุณคิดจะทำตัวเป็นแกะดำอย่างนี้
เกมเขาทำมาเพื่อให้ผ่อนคลายนะครับ ไม่ได้ให้เล่นเป็นบ้าเป็นหลัง ไม่ได้ให้เล่นให้เทพกว่าคนอื่นเขา ถ้าลองเปิดใจให้กว้างเกมที่เก็บเลเวลยากมากๆมันยังสนุกเลยครับ ลองคุยกับคนอื่นมั่งสิครับ เกมมันไม่ได้อยู่ที่การเก็บเลเวลอย่างเดียว ไปนั่งคุยกับคนอื่นในเกมทั้งวันยังสนุกกว่าเก็บเลเวลทั้งวันเลยครับ
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Sun Mar 25, 2007 10:07 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองคิดเเบผมสิ
ผมเข้าเล่นเกมส์เพือฟามสนุก
จาทามอารายก็ได้
ไห้สนุกก็พอ เบือเก็บเวล
ผมก็ไปนั่งคุยพอคุยจนหน่ำไจ
ผมก็เก็บต่อ
ไม่เครียดเรืองเวลเรยน่ะ
ผมไม่สนไจจาไห้เก่งก่าคนอื่นอยู่เเล้ว
เทพไปเเล้วไง
เทพเร็วก็เบื่อเร็ว

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน