เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

อยากให้ ช่วยปรับเกมให้เล่นง่ายหน่อย พวกเควส วุ้นเปลี่ยนอาชีพ
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
repzochin

เข้าร่วม: 05 Mar 2007
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 6:53 pm    เรื่อง: อยากให้ ช่วยปรับเกมให้เล่นง่ายหน่อย พวกเควส วุ้นเปลี่ยนอาชีพ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าควรที่จะปรับหน่อยเหอะ เกมใหม่ คนไทยทำ

คนเล่นก็ใหม่ แต่ กลับมีภาระกิจ เปลี่ยนอาชีพ ที่ ยากลำบากมาก และขัดกับความเป็นจริง คนเล่น ก็ ยังใหม่ ต้องมาหาวุ้น จำนวนมาก ถ้าไปหาวุ้นก็ไม่ต้อง ไปทำอะไร แล้ว คับ เวลก็ไม่ขึ้น ไม่ต้องอัพเลเวลกันพอดี แถม ก็ตีมอนกัน วนเวียนอยู่ ที่เดิมๆ ปรับอัตรา ขึ้นให้หน่อยเหอะคับ ขึ้นยาก เหลือเกิน จะปรับ ค่ารายเดือน มากกว่านี้ ก็จะ สนับสนุน ก็จะยังเล่น แต่ขอ สังคมในเกม

ผมขอ สังคมในเกม ทำเกมให้ง่าย คนจะได้ มาเล่นมากๆ พวกเราจะได้มีเพื่อนในเกม จะได้ คุยกัน มั่ง ทำกิจกรรมไรกันมั่ง แบบนี้ มันยากไป คนก็ไม่เล่น คนก็น้อย

ผมว่าที่ มีคนเล่นตอนนี้ คือคนที่อยากสนับสนุนเกม จิงๆ ผมก็อยากสนับสนุนเกม แต่ถ้า คน เล่นเปลี่ยนอาชีพกันไม่ได้ เวลเยอะแล้ว ก็ เดี๋ยวก็ทยอยเลิกกันไป เพราะ ข้อแม้ แค่ หา วุ้นอะไรบ้าบอ ก็ไม่รู้ ใครคิด เควส ได้ งี่เง่า อย่างนี้

ถ้าคนเล่น ช่วงนี้เบื่อ แล้วเลิกเล่นไป นี่ ก็ แย่แล้วนะคับ ปรับให้ง่ายหน่อย คนจะได้มา จะเอาคน แค่ 100 กว่าคนหาวุ้น ตอนนี้ ต้องการอีก 7แสนกว่า ก็ หากันคนละ 7พันกว่าอัน คงยาก

จะทำเควสก็ อีกสักพักกว่าจะครบ คนก็หายไปบ้างแล้วตอนนี้ จะให้มันหายไปหมดก่อน แล้วค่อย ปรับเควส หรือรอให้ วุ้นครบ ก็ตามแต่ใจ ท่านจะคิดนะคับ ท่าน
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 7:14 pm    เรื่อง: Re: อยากให้ ช่วยปรับเกมให้เล่นง่ายหน่อย พวกเควส วุ้นเปลี่ยนอ ตอบโดยอ้างข้อความ

repzochin พิมพ์ว่า:
ผมว่าควรที่จะปรับหน่อยเหอะ เกมใหม่ คนไทยทำ

คนเล่นก็ใหม่ แต่ กลับมีภาระกิจ เปลี่ยนอาชีพ ที่ ยากลำบากมาก และขัดกับความเป็นจริง คนเล่น ก็ ยังใหม่ ต้องมาหาวุ้น จำนวนมาก ถ้าไปหาวุ้นก็ไม่ต้อง ไปทำอะไร แล้ว คับ เวลก็ไม่ขึ้น ไม่ต้องอัพเลเวลกันพอดี แถม ก็ตีมอนกัน วนเวียนอยู่ ที่เดิมๆ ปรับอัตรา ขึ้นให้หน่อยเหอะคับ ขึ้นยาก เหลือเกิน จะปรับ ค่ารายเดือน มากกว่านี้ ก็จะ สนับสนุน ก็จะยังเล่น แต่ขอ สังคมในเกม

ผมขอ สังคมในเกม ทำเกมให้ง่าย คนจะได้ มาเล่นมากๆ พวกเราจะได้มีเพื่อนในเกม จะได้ คุยกัน มั่ง ทำกิจกรรมไรกันมั่ง แบบนี้ มันยากไป คนก็ไม่เล่น คนก็น้อย

ผมว่าที่ มีคนเล่นตอนนี้ คือคนที่อยากสนับสนุนเกม จิงๆ ผมก็อยากสนับสนุนเกม แต่ถ้า คน เล่นเปลี่ยนอาชีพกันไม่ได้ เวลเยอะแล้ว ก็ เดี๋ยวก็ทยอยเลิกกันไป เพราะ ข้อแม้ แค่ หา วุ้นอะไรบ้าบอ ก็ไม่รู้ ใครคิด เควส ได้ งี่เง่า อย่างนี้

ถ้าคนเล่น ช่วงนี้เบื่อ แล้วเลิกเล่นไป นี่ ก็ แย่แล้วนะคับ ปรับให้ง่ายหน่อย คนจะได้มา จะเอาคน แค่ 100 กว่าคนหาวุ้น ตอนนี้ ต้องการอีก 7แสนกว่า ก็ หากันคนละ 7พันกว่าอัน คงยาก

จะทำเควสก็ อีกสักพักกว่าจะครบ คนก็หายไปบ้างแล้วตอนนี้ จะให้มันหายไปหมดก่อน แล้วค่อย ปรับเควส หรือรอให้ วุ้นครบ ก็ตามแต่ใจ ท่านจะคิดนะคับ ท่าน

ขอบคุณสำหรับข้อติชมครับ
1 ผู้เล่นใหม่ไปเก็บ เลเวลก่อนกีกว่าครับ เลเวลสูงๆ ซักหน่อยค่อยมาเก็บวุ้น
2 เรามีกิจกรรมที่แจกวุ้นครั้งมากกว่า 100000 ชิ้น และยังมีเควสย่อยๆ แจกวุ้นอีกไม่น้อย ลองติดตามดูครับคิดว่าไม่นานคงเปลี่ยนอาชีพกันได้
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 7:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยกะคนทั้งกระทู้ครับถ้าแบบนี้คนจาเลิกเล่นกานหมดนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย win231880 เมื่อ Thu Mar 22, 2007 11:56 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
chogo
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 94

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 7:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มองโลกในแง่ดีจิ คนใหม่ก้อเข้ามาเล่นเร่ือยๆ พวกเราที่เล่นอยู่ก่อนก้อแนะนำกันไปได้นิ

ตอนนี้ไปแล้วตั้งเกือบ 30% แน่ะ เพิ่งเปิดให้ลงทะเบียนมาแค่อาทิตย์เดียวเอง อีกไม่นานคงได้แหละ

ว่าแต่แคสเตอร์ของป๋มทำไมวุ้นน้อยง่า..
Poochan`
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 104
ที่อยู่: www.spiritvoice.invisionplus.net ทางเลือกใหม่ของคนรักเสียงเพลง^^

ตอบตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 9:03 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมกลับ คิดว่า เป็นไอเดียที่ดีมากๆ เลยนะครับ เควสช่วยกันหาวุ้นเนี่ย

ไม่เคยเจอในเกมไหนมากก่อน เป็นกิจกรรมที่สร้างสรรมากๆ ชื่นชมคนคิดเควสมากๆ

ถ้าเเค่นี้คุณก้บอกว่ายากซะเเล้ว จะไปทําอะไรได้ในอนาคตข้างหน้าคับ อยากเทพไวๆก้บอกดิ

ต่อไป เเค่นี้ยังเล่นกันไม่ได้ สงสัยได้มีบอทเกิดขึ้นในเกมนี้เเน่คับ

ผมชอบ เเบบที่ เกมส์ เป็นอยู่ตอนนี้ ทีมงานสู้ๆ คับ

nicesv09

เข้าร่วม: 11 May 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 11:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
Poochan` ตอบเมื่อ: Wed Mar 21, 2007 9:03 pm เรื่อง:

--------------------------------------------------------------------------------

ผมกลับ คิดว่า เป็นไอเดียที่ดีมากๆ เลยนะครับ เควสช่วยกันหาวุ้นเนี่ย

ไม่เคยเจอในเกมไหนมากก่อน เป็นกิจกรรมที่สร้างสรรมากๆ ชื่นชมคนคิดเควสมากๆ

ถ้าเเค่นี้คุณก้บอกว่ายากซะเเล้ว จะไปทําอะไรได้ในอนาคตข้างหน้าคับ อยากเทพไวๆก้บอกดิ

ต่อไป เเค่นี้ยังเล่นกันไม่ได้ สงสัยได้มีบอทเกิดขึ้นในเกมนี้เเน่คับ

ผมชอบ เเบบที่ เกมส์ เป็นอยู่ตอนนี้ ทีมงานสู้ๆ คับ

ผมเห็นด้วยกะคุณนะครับ สิ่งที่เป็นอยู่ดีอยู่เเล้ว เเละ ไม่เหมือนใครด้วยผมชอบ

ปล. ชอบของเเปลก !!

Six_nuS[Six_naS]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
HeadEgg

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไปเกณฑ์ทหารสิ ไม่เหนต้องเก็บวุ้นเลย

ดีมะ Wink

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความลำบาก คือหนทางแห่งความสำเร็จ
clanzerz

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 35

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 12:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความหมายของ"คนมักง่าย" คือ ชอบอะไรง่ายๆ

ถ้าชอบอะไรง่ายๆ ไม่ท้าทาย ก็ไปเกิดใหม่ดีกว่า

ถ้าโตขึ้นมา เด็กคนที่"มักง่าย" คงไม่ทางทำมาหากินอะไรได้

ชินซะ โลกนี้โหดร้ายกว่าการเก็บวุ้น1ล้านชิ้นอีก ไอ้หนู
MEGATRON

เข้าร่วม: 23 Nov 2006
ตอบ: 7

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 1:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เก็บเลเววให้ได้21ก่อนแล้วค่อยล่าวุ้นก็ยังไม่สายนะคร่าบ Laughing
darkwar

เข้าร่วม: 01 Jan 2007
ตอบ: 638

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 4:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือว่า..
ผมกลับคิดว่ากานอัพ
เวลอยู่ไนระดับพอเหมาะเเล้วคับ
ง่ายเกินไปก็บรรลุกันเร็ว
อีกอย่าง
เกมส์ที่เวลขึ้นยากก่านี้
ก็มีเยอะน่ะคับ

win231880

เข้าร่วม: 13 Mar 2007
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 8:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช้ครับมีเกมที่อัพเวลยากกว่านี้เยอะแยะแต่ไม่มีเกมไหนที่ต้องมานั่งเก็บวุ้นแบบนี้เลยแล้วก็ไม่ต้องเล่นเป็นอาชีพเริ่มต้นนานขนาดนี้ด้วยครับ
ราซอนย่า

เข้าร่วม: 09 Mar 2007
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 9:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ว่ากันคับใจเย็นๆผมรู้ว่าทางทีมงานเหนื่อยคับ Smile
pikapika

เข้าร่วม: 15 May 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 9:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอางี้ดิครับให้มี วุ้นหลากหลายสายพันธุ์ขึ้นดิ ครับ จะได้เกบกันเยอะๆ หรือให้ทุกตัวดรอปวุ้นดิครับแล้วทำไม ไผ่มันอ่อนกว่ามอนเตอร์บางตัวแล้ว ให้ expมากกว่าอ่ะ อย่างงี้มันก็ไม่ค่อยสมดุลสักเท่าไร่นะครับ เช่น พิกม่าเงี้ย เก่งก่ว่าไผ่อีก แล้วอยากให้เงินในเกมหาง่ายกว่านี้อ่ะคับเพราะช่วงแรกๆจะหาเงินได้ยาก อ่ะครับ
realdrago

เข้าร่วม: 20 Jan 2007
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 22, 2007 9:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราไม่ชอบGM ToT
GM ปิดทางไปป้อมเดธวอลเล่
GM ยุให้ก็อบลินเก็บวุ้นล้านชิ้น
GM ส่งชาวนัลมาฆ่าคนในเมือง
GM ทำกิจกรรมที่สร้างความเสียหาย
ราวกับเดิมพันที่มีโอกาศชนะน้อยนิด
ถ้าชนะได้มหาศาลมากๆ
ถ้าแพ้เสียไม่มหาศาลแต่จัดว่าเยอะ
แล้วยังบังคับเดิมพันอีกตะหาก

ไม่ต้องมาคอมเมนท์แก้ต่างเลยนะ
ไม่ต้องการความคิดเห็น
ถ้าเป็นGMก็อีกเรื่องนึง Very Happy

ใครไม่ชอบก็ทำเป็นไม่เห็นไปละกันไม่ต้องมาคอมเมนท์ด่าเราเราไม่ชอบ Evil or Very Mad

คนจะดีชั่วใช่ที่หัวเกรียน
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ทั่วไปเกี่ยวกับ ProjectONE ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน