เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ไม่เข้าใจเลยย!!!! ทำไมไม่แก้ไขซะที จะห่วยลงไปทุกทีแล้วนะ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:52 am    เรื่อง: Re: ไม่เข้าใจเลยย!!!! ทำไมไม่แก้ไขซะที จะห่วยลงไปทุกทีแล้วนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

thoma_joe พิมพ์ว่า:
ตั้งแต่เล่นมา ผมก็พยายามโพ๊ส แล้วก็เสนอทีมงานมากมายไม่ ว่า เรื่อง สะเตตัส มอล Item หรือ อื่นๆ

ขอโทษครับที่ทำให้ผิดหวัง ที่ไม่สามารถแก้ไขสิ่งต่างๆ ได้รวดเร็วอย่างคาดหวังไว้ ทีมงานทุกคนก็อยากจะทำหลายๆ อย่างตามที่เพื่อนๆ เสนอ ถ้าแต่ละอย่างที่เสนอมามันแก้ได้ง่ายๆ
ลำดับความสำคัญในการแก้ไขมีดังนี้ครับ

1. update แก้ bug หรือ error ร้ายแรงที่ทำให้ อยู่ๆก็หลุดออกจากเกม หรือทำให้เล่นไม่สะดวก เช่นอ่านภาษาไม่ออก
  2. เติมสิ่งพื้นฐานของเกมที่ควรจะมีให้ครบ ตัวอย่างเช่นตอนนี้เรากำลังทำระบบอาชีพ และ skill อยู่ครับ
  3. ทำระบบใหม่ๆ ตามที่เพื่อนๆ เสนอ
  4. ปรับสมดุลของค่าพลังต่าง ๆ ราคาของ การ drop ของ ตอนนี้เรากำลังลองอยู่หลายๆแบบครับ

บอกตรงๆ เลยว่าผมเริ่มชักจะไม่พอใจกับระบบแล้ว มันมีแต่ทำแล้วดีขึ้นกัน นี่ทำแล้วแย่ลง มันอะไรกัน
Patchใหม่มา แทนที่จะเล่นได้โอขึ้น ก็ดีขึ้นในบางส่วน แต่แลกกับ Error มากมายเลย

น้อมรับความจริงทุกอย่างที่เกิดขึ้นครับ แต่อยากเรียนให้ทราบว่า
เพราะเกมนี้อยู่ในช่วง ทดสอบ alpha เท่านั้นนะครับ และนี่ก็เป็นสาเหตุหลักที่เราไม่ได้แจก ID
สะเปะสะปะ ให้กับใครก็ได้ที่ขอ เพราะเราอยากได้ เกมในช่วง ทดสอบ alpha มันไม่ใช่ช่วงที่จะเล่นเพื่อความ
บันเทิงเป็นหลัก ครับมันเป็นช่วงของการทดลอง ทดสอบและแก้ปัญหาครับ

Itemและมอน มอนเวลสูงให้ของก็ใช่ว่าจะสมควรคุ้มค่าเลย

ของ เล่น 3 วันได้ของ 1 ชิ้น เล่นแทบตาย แล้วอนาคตเป็นงาย

Exp โหดมหาบรรลัย มันอะไรกันฟ้า

อย่างที่เรียนให้ทราบครับ เรากำลังทดลอง ทดสอบ ปรับแก้ไขส่งต่างๆ อยู่
สำหรับเรื่อง Exp ที่ว่าโหดเนี่ย ก็จริงครับโหดขึ้นมาก แต่ก็เนื่องจากที่เราพบว่าผู้เล่นของเรานั้น
เก่งจริงๆ ในเวลาไม่กี่ชั่งโมงก็สามารถทำได้ถึง เลเวล 20 แล้ว (จากผลสำรวจของเราพบว่าเพื่อนๆหลายคนที่บ่นว่ายาก เลเวลสูงๆกันทั้งนั้นเลย) ซึ่งมันไม่ควรจะใช้เวลาน้อยขนาดนั้นครับ

มันอะไรกันนักหนาก็ไม่รุ จริงๆ หลายคนก็อาจเป็นเหมือนผม เล่นไปก็เบื่อ เซ็ง แล้ว อายกรู้ จะฝืนเล่นไปทำไม

ผมโพสตรงนิ เพราะผมเฝ้าดูมาตลอดว่า ที่ผมเคยโพ๊สทีมงานจะตอบรับอะไรไหม แต่ผลคือ ความเงียบ และ สิ่งใหม่ๆที่ตามมา ที่ทำให้เห็นว่าเกมไม่สมดุลไปอีก มีอย่างที่ไหน มอลใหม่มา ด๊อป เศษวุ้น พี่ครับ วุ้นอะมีในตัว แพะด้วยหรอ -*-

มันไม่ได้เล่นแล้วจะมันแล้วสนุก ยิ่งเล่นยิ่งอยากบ้า

ผมคงต้องเลิกเล่น ตามคนอื่นๆ ในรุ่นแรก ไปแน่ๆเลย

ผิดหวังมาก ภาพ มันโอเคไหม นับว่าดีในระดับนึง แม้จะไม่เยี่ยมมากก็ตามแหละ แต่มันก็ทำให้พวกเราอยากเล่นน เมื่อ คุณมอบความฝันให้พวกเรา มอบความรู้สึกว่า พวกเรามีส่วนร่วมได้ เพราะเกม นี้ เกม คน ไทยเรามีสิทธเสนอความคิดเห็น แต่แล้วไงละ ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น แล้วตอนนิ คนเล่นไม่ได้ไม่รู้อีกเท่าไร คนที่มีปัญหาด้าน อ่านไม่ออกงิ

คนในบอดเริ่มน้อยลงทุกที คนเก่าๆเริ่มหาย ผมไม่รู้นะเพราะอะไร คิดเอาเอง ทำเกมได้ แล้วไมแค่รักษาคนไว้ กับ ดึง คนเพิ่ม ทำไม่ได้ว้า............ อาจทำให้ผมดูหยาบคาย

แต่ถ้าเป็นงี้ต่อไป ผมเลิกเล่น

ก็ต้องขอโทษจริงๆ ครับที่ทำให้ผิดหวังหลายๆเรื่องเราก็ไก้ไขตามที่บอกมานะครับ อย่างเรื่องภาษาเนี่ยเราก็ไก้ไขได้บ้างแล้ว แต่อย่างที่ผมเรียนครับว่าช่วงทดสอบ alpha มันไม่ใช่เพื่อความบันเทิงเป็นหลัก เลยอยากให้เพื่อนๆ ทุกคนที่เล่นไม่ได้ ติดปัญหา ส่งข้อมูลมาให้เราให้เยอะที่สุดครับ บรรยายปัญหาอย่างละเอียด ส่ง screenshot มาให้ดู เราจะได้แก้ปัญหาให้โดยง่ายครับ
ซึ่งเพื่อนๆทุกคนที่ อดทน ตั้งใจทดสอบเกมกับเรา เราก็ขออนุญาติ นำชื่อของเพื่อนๆ มาเป็นเครดิตในเกมด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย nize เมื่อ Sat May 13, 2006 11:06 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
qweasdzx
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:58 am    เรื่อง: ง่า ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมส่งภาพไม่เป็น เอาเป็นแบบข้อความปัญหาด้ายมั้ยอ่ะพี่ nize ตอนนี้มัวแต่เดินหาบัคอ่ะ..ตายมาหลายรอบเยย55+(เดินเพลิน)..แล้วจะไปโพสเรื่องที่เจอให้เน้อ อย่าน้อยใจละ ผมเข้าใจในการทำงานเกมออนไลน์ คคับว่ายุ่งยากมาก..ไม่ว่าจะทำงานอะไรแล้วแต่ มันยุ่งยากทั้งนั้นถ้างานที่ทำมันบุคลากรน้อยครับ..ปล.ผมทำงานมาหลานอย่างทั้งที่ยุ่งสุดๆและไม่ค่อยยุ่งเลยเข้าใจพอสมควร..สู้ครับทีมงาน..แล้วผมจะเข้าไปหาแมลงให้พวกพี่ครับ...ทำหน้าที่ เทสเตอร์ต่อปายยยย...โปรเจควันทีม....สู้เว้ยยยยยยยยยย
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 11:28 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โดนน้องมายแสนน่ารัก ลากตัวมาบอร์ดนี้อ่ะนะ
ผมว่าที่ออกมาบ่น อยู่ที่ตัวเกมมากกว่าผู้เล่น (ละมั้ง ถึงจะมีส่วนด้วยนิดหน่อยก็เถอะ) ด้วยสภาพที่บรรยากาศไม่อำนวย ชวนน่าเบื่อต่อการเล่นและการเทสมากกว่ากระมัง เนื่องจาก "การคาดหวังที่ค่อนข้างเยอะ" ของผู้เล่นมากกว่า พอระบบไม่สามารถทำตามความต้องการได้ทัน แรก ๆ ไม่เท่าไหร่ แต่หลัง ๆ มันชักจะนานเข้า ๆ มันเลยเบื่อ มั้ง

เอ่อ แล้วกรณีอื่นผมไม่พูดถึงละกัน เบื่อ
ปล. เล่น conquer อยู่เซิฟเวอร์ Kylin นะจ๊ะ คนไทยอยู่เซิฟเวอร์นั้นเยอะ งุงิ
ปล.2 กดแก้ไขมานะ เล่น Grenado Espada Jp ด้วยจ้า คนที่นั่นกันเองมาก

แก้ไขล่าสุดโดย LUCIANOs เมื่อ Sat May 13, 2006 4:34 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sous

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 11:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เครียดเลยโดน ดอกนี้ งั้นผมก็อยู่แต่ผมแล้วกันนะ
sous

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 47

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 11:41 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คายก็ตามนะคับ ขอแล้วกัน ให้กระทู้นี้มานจมลงไปกับความร้อนตัวของผมแล้วกัน เกิดตอบไปเดียวก้โดน ตอบกลับมา เรื่องนี้ไม่จบหรอก คับ
ขอแล้วกันนะ เรื่องนี้ผ่านๆไปเถอะ
ปล.ถ้าคุณไนท์ ตอบกระทู้อีก ขอให้จบตรงกระทู้นั้น

***ข้อความที่กระทบกระทั่งกัน ผมแยกไปไว้ที่นี่
http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=681
นะครับ

nize

gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วเราจะรอ .... ตอนมีskillแล้วกันหวังว่าคงปรับสมดุลได้ดีแล้ว
กับบัคบางจุดก็ช่วยรีบๆแก้ด้วยนะคับ
แล้วก็status ถ้าเปลี่ยน*-*แบบความแม่นตามอาวุธอะไรยังงี้ไม่ได้ก็ช่วยให้ค่าdexมันสมดุลขึ้นหน่อยเถอะคับ upไปมันช่วยแค่นิดเดียวจริงๆ Crying or Very sad ช่วยให้มันไปเพิ่มค่าatk หลบ เพิ่มอีกซักนิดก็ยังดี...
pond555

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเย็นๆ หน่อย เดี๋ยวก็ดีขึ้น ไอเราก็ช่วยเค้าพัฒนาเกมต่อไปเรื่อยๆแหละดีแล้ว ค่อยๆปรับปรุงกันไป ผิดพลาดตรงไหน ก็บอกให้แก้ไข นี้มันเพิ่งเริ่มแค่ไม่กี่ก้าวเอง ถอยซะแหละ เกมไทยจะรุ่งได้ไง ถ้าคนที่จะช่วยพัฒนาเกม มันถอยหลังกันหมดแบบนี้

ค่อยๆแก้ไขกันไป เด๋วเกมไทยจะรุ่งเรือง
sweetcandy

เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 24

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราว่าเขาก็พยายามแก้ไขกันอยู่
ใจเย็นๆ เพื่อเราจะได้เล่นเกมของคนไทยดีๆซักเกม
เราก็ยังไม่ได้เล่นอ่ะนะ ไม่รุว่ามันมีปัญหาขนาดไหน
แต่ที่เขาให้เราช่วยกันทดสอบก็เพื่อจะแก้ไขและพัฒนาแหละ
kissnoss

เข้าร่วม: 18 Apr 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 2:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราหลายๆคนคาดหวังกับเกมนี่ว้สูงมาก (ถ้าผมพูดนี่ มันก็เหมือนเอาข้อความคนอื่นมาพูดย้ำเท่านั้น)

สิ่งหนึ่งที่ทำให้เราหวังคือ มันเป็นเกมที่คนไทยทำ ใช่อย่างน้อยก็ช่วยเสนอแนวคิด ทางที่มันจะเป็นได้

ช่วงนี้ คนหายเยอะ ไอ้ที่แจกไอดีกันมา ก็รู้กันแล้วว่ามันเป็นยังไง

หลายคนที่ไม่พอใจ ก็น่าจะใจเย็นลงสักนิด

เกมมันเพิ่งอัลฟ่าเทสเอง

การจะคาดหวังอะไรไว้มากๆอ่ะ อย่าเลย

ยิ่งหวัง เดียวจะยิ่งเสียใจ
ให้อ่าน
ว่าแต่จะยอมรับมั้ย

ดูลูกผมให้ดี
Axenaonai

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 4:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระทู้เริ่มร้อนแรง มะได้เข้าข้างใครนะครับ แต่ผมอยากจะบอกว่า คนเราไม่มีทางทำอะไรที่มันจะเพอร์เฟ็คเสมอหรอก ครับ ทุกอย่างต้องมีการแก้ไขให้ดีขึ้นครับ เราก็ควรจะใจเย็นนิดหนึ่ง ทีมงานก้อควรจะตอบบางกระทู้ที่ผู้เล่นแนะนำ หรือติ เพื่อให้เค้ารุ้ว่าคุณได้มาอ่าน อะครับ อีกอย่างครับ ยิ่งมากคนยิ่งมากความคิดเห็น คนเรามีความคิดเห็นที่มะค่อยเหมือนกันหรอกครับ

ปล. มะได้เล่นมาตั้งแต่เริ่ม แพท 100 คน เพราะเล่นมะได้ แต่เข้ามาอ่านกระทู้ดูความเคลื่อนไหวทุกวัน งิ

B.N.T คณะ บ้านนอกทีม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
- Peat -

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 4:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โจใจร้อนจิงวุ้ย

เล่นเพื่อความสนุกมันเปนอันดับสองอันดับแรกคือหาบัค

โจไม่เข้าใจจุดนี้เหรอ

พรีอัลฟ่า ไม่ใช่ อัลฟ่า ไม่ใช่ โคลส

มันเปนยิ่งกว่าทดสอบของทดสอบ

พูดง่ายๆเค้าไม่ได้แจกไอดีเพื่อให้เราเล่นสนุก

เค้าแจกไอดีเพื่อให้เราช่วยหาบัค

แล้วเราก็เต็มใจรับหน้าที่นั้นเอง

ถ้าเบื่อไม่อยากหาก็ขึ้นอยู่กับคุณ

แต่คุณไม่มีสิทธิ์มาโวยทีมงาน

เพราะว่าเป็นความสมัครใจของคุณเอง

ที่คุณจะมาทำหน้าที่เทสเตอร์

ปล. โจ อย่าใจร้อนดิโตๆกันแล้ว

ปล.2 โจลูกใครอ่ะ !! ?
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 5:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กรุณาอย่าตำหนิที่ตัวบุคคลครับ ขอให้วิจารณ์กันที่เนื้อหากันดีกว่าครับ
ถตอนนี้ยังเปิดรับความเห็นอยู่ แต่ถ้ามีแนวโน้มว่าจะทะเลาะกันขออนุญาติปิดนะครับ
Knightlbr

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 113

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 5:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไอ้ฉันนั้นมีแค่มือแต่เขามีอำนาจ อย่าคิดสวนทางกับเขามันยิ่งอันตราย

ยังคงต้องโดนรังแก ต้องทนอยู่กับนิสัยแย่ๆของคนที่ยิ่งใหญ่

คุณโจ ทำไปก็เพื่อความถูกต้อง แต่พวกคุณจะคิดไงก็แล้วแต่ เรื่องที่ผมมีปัญหา แล้วมาโพสในนี้

ตอนแรก ผมยังไม่ได้บอกเลย ว่าเป็นเรื่องของใคร ผมแค่มองรวม ๆ แต่ก็มีพวก . . . มาด่า มาว่า

อย่างนี้ จะทำไปทำไม ในเมื่อทำไปแล้ว ไม่ได้เกิดอะไรขึ้นมาเลย แถมยังมีคนดูว่าทำ เลว แบบนี้

อย่าเข้าข้างพวกพ้องกันสิ

แก้ไขล่าสุดโดย Knightlbr เมื่อ Sat May 13, 2006 5:27 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
jabawalkboy

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 25

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 5:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอ๊ะ Iนี่
-*-
ไม่จบใช่มั้ย
-*-

๛ไข่ย้อย๛
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
NINJA555

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 32

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 5:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเยนๆพ่อคู้นกรุงโรมยังสร้างไม่เสร็จในคืนเดียวเลย เกมส์ออนไลท์มันไม่ใช่ทอดใส้กรอกนะจะได้เสร็จทันใจ หุๆ(ป.ล.)เปงกำลังใจให้นะครับถ้าผมตอบไม่ตรงใจใครก็อย่างโกรธกันนะไม่ใช่ว่าจะประจบทีมงาน แต่ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูไหนจะเหนื่อยจากงาน ไหนจะคิดระบบยังโดนด่าอีกเป็นผมๆท้อนะ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน