เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ไม่เข้าใจเลยย!!!! ทำไมไม่แก้ไขซะที จะห่วยลงไปทุกทีแล้วนะ
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thoma_joe
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 10:56 pm    เรื่อง: ไม่เข้าใจเลยย!!!! ทำไมไม่แก้ไขซะที จะห่วยลงไปทุกทีแล้วนะ ตอบโดยอ้างข้อความ

ตั้งแต่เล่นมา ผมก็พยายามโพ๊ส แล้วก็เสนอทีมงานมากมายไม่ ว่า เรื่อง สะเตตัส มอล Item หรือ อื่นๆ

บอกตรงๆ เลยว่าผมเริ่มชักจะไม่พอใจกับระบบแล้ว มันมีแต่ทำแล้วดีขึ้นกัน นี่ทำแล้วแย่ลง มันอะไรกัน

Patchใหม่มา แทนที่จะเล่นได้โอขึ้น ก็ดีขึ้นในบางส่วน แต่แลกกับ Error มากมายเลย

Itemและมอน มอนเวลสูงให้ของก็ใช่ว่าจะสมควรคุ้มค่าเลย

ของ เล่น 3 วันได้ของ 1 ชิ้น เล่นแทบตาย แล้วอนาคตเป็นงาย

Exp โหดมหาบรรลัย มันอะไรกันฟ้า

มันอะไรกันนักหนาก็ไม่รุ จริงๆ หลายคนก็อาจเป็นเหมือนผม เล่นไปก็เบื่อ เซ็ง แล้ว อายกรู้ จะฝืนเล่นไปทำไม

ผมโพสตรงนิ เพราะผมเฝ้าดูมาตลอดว่า ที่ผมเคยโพ๊สทีมงานจะตอบรับอะไรไหม แต่ผลคือ ความเงียบ และ สิ่งใหม่ๆที่ตามมา ที่ทำให้เห็นว่าเกมไม่สมดุลไปอีก มีอย่างที่ไหน มอลใหม่มา ด๊อป เศษวุ้น พี่ครับ วุ้นอะมีในตัว แพะด้วยหรอ -*-

มันไม่ได้เล่นแล้วจะมันแล้วสนุก ยิ่งเล่นยิ่งอยากบ้า

ผมคงต้องเลิกเล่น ตามคนอื่นๆ ในรุ่นแรก ไปแน่ๆเลย

ผิดหวังมาก ภาพ มันโอเคไหม นับว่าดีในระดับนึง แม้จะไม่เยี่ยมมากก็ตามแหละ แต่มันก็ทำให้พวกเราอยากเล่นน เมื่อ คุณมอบความฝันให้พวกเรา มอบความรู้สึกว่า พวกเรามีส่วนร่วมได้ เพราะเกม นี้ เกม คน ไทยเรามีสิทธเสนอความคิดเห็น แต่แล้วไงละ ไม่เห็นมีไรเกิดขึ้น แล้วตอนนิ คนเล่นไม่ได้ไม่รู้อีกเท่าไร คนที่มีปัญหาด้าน อ่านไม่ออกงิ

คนในบอดเริ่มน้อยลงทุกที คนเก่าๆเริ่มหาย ผมไม่รู้นะเพราะอะไร คิดเอาเอง ทำเกมได้ แล้วไมแค่รักษาคนไว้ กับ ดึง คนเพิ่ม ทำไม่ได้ว้า............ อาจทำให้ผมดูหยาบคาย

แต่ถ้าเป็นงี้ต่อไป ผมเลิกเล่น

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Fri May 12, 2006 11:30 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 11:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าจะทยอยๆแก้ไขได้แล้วนะครับ ในบอดแจ้งผลบัคตั้งหลายอย่างพร้อมทั้งระบบเกมด้วย ก่อนจะเบื่อซะก่อนครับ รีบๆแก้หน่อยนะครับจะรอ
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 11:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หลายคนหายไปเลย แล้วผม เชื่อเลย หลายคนเลิกเล่นไปแล้ว ทั้งๆที่กระแสตอนแรก แรงมากๆ เพราะทุกคน ก็พอจะเริ่มเห็นอะไรแล้วเยอะแยะว่า สิ่งที่เสนอไปก็ไม่เป็นผลซะด้วยซ้ำ เหมือนมันไม่มีความคิดอะไรของพวกเราอยุ่ในนั้นเลย

มีหลายกระทู้มากๆที่คนเสนอกันแต่ มันก็เหมือนแค่ผ่านๆไป
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 12, 2006 11:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถึงผมจะไม่ได้เลงแต่จริงแล้วมันก็เปนแบบนํนจริงๆทีมงานบอกว่าให้มาช่วยกันทำช่วยเสนอแนวคิดแต่ไปมาความคิดแต่ละอย่างก็เปงของทีมงานถ้าทีมงานบอกมาว่าไม่ให้ช่ยให้เปงกำลังใจก็พอนี่สิพอว่าแต่ความตัวเกมไม่ว่าอไรทีมงานคิดเองทั้งนั้นทำให้คนที่เสนอไปเฝ้ารอย่างที่ตัวเองต้องการต้องผิดหวังที่จริงแล้วมันไม่ได้เปงอย่างที่คิด

โจเรายอมโดนรบ id กับนายน๊ะ ( ถึงผมจะต้องตาย แต่ความจริงจะไม่ตายคับ)
IzpiriT

เข้าร่วม: 04 Apr 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:21 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใจเย้นๆครับผมว่าไม่น่าจะ เปนเรื่องใหญ่ขนาดนั้นนะ

ทีมงานเค้าไม่ได้จะทำเกมส์นี้แล้วได้เงินนิ คนสนับสนุนก้ไม่มี เรียนก็ต้องเรียนทำงานๆก็ต้องทำ
อาจจะช้าหน่อยเรเชื่อว่าทุกอย่างที่เสนอไปต้องมีการแก้ไขหรือปรับปรุงแน่นอน

ที่คนเริ่มน้อยลงเพราะเวลเริ่มตันหรือเล่นจนรู้ทะลุปรุโปร่งแล้วถ้ามี patch ใหญ่ๆ เข้ามา
เราว่าคนเก่าๆ ก้คงกลับมาเองละมั้ง ตอนนี้ไม่มีไรให้ทำแล้วนิ - -
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:31 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราว่าใจเย็นหน่อยก้อด้ายน้า
มันกำลังพัฒนา ไม่ใช่แปบเดียวเส็ดอ่ามั้งนะ
ถ้าตอนนี้ไม่พอใจ ก้อรอเล่นตอนโอเพ่นไปเลยมานสมบูรณ์งะ
ตอนนี้เขาก้อบอกอยู่เเล้วมานไม่สมบูรณ์
แต่ก้อที่เสนอไปก้อไม่ค่อยจะทำเท่าไรจิงๆอะ แต่ก้อนะ
เกมกำลังพัฒนา ถ้านานๆไปมานไม่ดีขึ้น
ผมก้อเลิกเล่นเหมือนกานแหละ
ทุกคนก้อคงเลิกเล่น แต่ถ้านานๆไปมานดีขึ้นมาก
ก้อจาเล่นต่อไปอะ
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:33 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลืมบอกไป
เป็นกำลังใจให้นะคร้าบ
ทีมงานทุกคน
exboy

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 12:47 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม กันบาวก็ทำละ แร๊กก็ทำละ ต่อไปทำปังย่ามั่งนะครับ
โชคดีที่มีเกมต่างประเทศเป็นตัวอย่างเยอะแยะ เลยไม่ต้องคิดอะไรใหม่ๆ
แต่ก็ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย สู้ต่อไป ซักวันคงมีความคิดอะไรแปลกใหม่นะ (หวังว่า)
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ananban2

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 2:01 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทุกคนใจเย็นๆกันก่อนดีก่าครับ

ผมว่าหลักๆแล้วที่เราควรช่วยทีมงาน น่าจะเป็นการให้กำลังใจแล้วก็หา bug ในส่วนต่างๆก่อนมากกว่าครับ ซึ่งในจุดนี้ท่าทีมงานเขาเห็นเขาก็คงต้องรีบแก้ไขอยู่แล้ว เกมเค้าพัฒนามาขนาดนี้แล้วไม่มีความจำเป็น ต้องมาขี้เกียดหรือเพิกเฉยอะไรกันหรอกครับ ส่วนท่าแก้ช้าบ้างก็คงเป็นเพราะตืดธุระอื่นๆอะแหละ มั้งครับ

ส่วนเรื่อง เวลาที่เราเสนออะไรไปมันก็ไม่แน่นี่ครับว่าจะเป็นสิ่งที่ ผู้เล่นอื่นส่วนใหญ่เขาอยากได้ด้วย ถ้าต้องมานั่งลองทำกันก่อนเพื่อให้ปรับตามความคิดของแต่ละคนทีละนิดก็คงเสียเวลาเกินไป
แค่ถ้าแน่ใจว่าจะทำให้เกมน่าเล่นขึ้นมากๆหรือมีความสมดุลเพิ่มขึ้นมากๆก็คงต้องหาเสียงสนับสนุนเยอะๆครับ ทีมงานคงเพิกเฉยไม่ไหวแน่

เรื่องประจบ gm ของผู้เล่นบางทั่นเนีย ผมว่าจริงๆแล้ว Gm น่าจะวางตัวเป็นกลางกว่านี้เหมือนกันไม่น่าไปเปิดโอกาดให้ตีซี้บ่อยๆ (เข้าใจนะครับว่าต้องการให้เกิดความรู้สึกอบอุ่นแต่มันจะทำให้เกิดผลตรงข้ามมากก่าครับ ผมว่า) เพราะ บางคนพึ่งเข้าไปเล่นใหม่เนี่ยจะรู้สึกไม่ค่อยดีครับ

แล้วการที่จะมาโพสบอกว่า จะเลิกเล่น เพราะเหมือนถูกหลอกให้เล่นโดยใช้ความฝันในการสร้างเกมเป็นเหยื่อล่อเนี่ย ทีมงานจะคิดยังไงและจะตอบรับแบบไหน ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ

สุดท้ายนี้ ส่วนตัวผมเองคิดว่า เกมนี้ท่าจะโคดสะนาแบบนี้จิงๆแล้วก็น่าจะให้ผู้เล่นมีส่วนร่วมมากกว่านีรวมถึงรับรับฟังความคิดเห็นให้เป็นระบบมากก่านี้ครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 5:36 am    เรื่อง: หน่วยฆ่าแมลง ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเปงหน่วยตามล่าฆ่าแมลงค้าบบบ..หาบัคอ่ะเรื่องอื่นค่อยว่ากันอีกทีอ่ะเหอเหอ
virgin

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 161

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:06 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
Patchใหม่มา แทนที่จะเล่นได้โอขึ้น ก็ดีขึ้นในบางส่วน แต่แลกกับ Error มากมายเลย

แต่เขาก้อแก้ได้ทุกครั้งไม่ใช่หรอ

ไม่ใช่ดวงดาว .. บนฟ้ากว้าง
ไม่ได้พราวพร่าง .. กระจ่างใส
ไม่เคยโดดเด่น .. เช่นใครๆ
และไม่อาจอุ่นไอ .. เท่าสายลม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
NINJA555

เข้าร่วม: 30 Apr 2006
ตอบ: 32

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 7:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จายเย็นๆ...เค้าก็บอกแล้วว่าเบต้าทดสอบยังไม่เปิดโอเพ่นเบต้าซะหน่อย ถ้าเปิดโอเพ่นแล้วมีปัญญาที่เค้าไม่แก้ไขค่อยโววายก็ล่ายเราไม่ได้เข้าข้างใคร แต่การทำงานจุดนี้เราว่าควรให้กำลังใจกันนะครับปัญหาทุกอย่างมีทางแก้น่าอดทดรอนิดนึง ผมเป็นกำลังใจให้นะครับมีปัญหาอะไรก็ค่อยๆแก้กันไปอย่างเพิ่งท้อล่ะ
flacon

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 9:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ว่าง่ายๆคือทางทีมงานเค้าไม่ได้พัฒนาในสิ่งที่เราต้องการว่างั้นเหอะ

อย่างเช่นหลอดเลือดมอนอย่างงี้

เจอกันในเกมคับชื่อ REAL

~^_^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:14 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราไม่ได้เล่นแล้วอะแต่ก็ดูกระทู้ตลอด

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 13, 2006 10:31 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กลับ มาเล่นกานเถอะ มาเปงเพื่อนหาแมลงกัน หน่อย เหงาจัง Embarassed
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> แจ้งผลการทดสอบ Project ONE pre-alpha ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน