เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เพื่อนๆ มาช่วยกำหนดแนวทาง วุ้นนรกหน่อยครับ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

เรามีแนวให้เพื่อนๆ ช่วยตัดสินใจ เรื่อง เลเวล 3 แนวทาง
เริ่มต้นที่ เลเวล 1/ ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 10
47%
 47%  [ 45 ]
เริ่มต้นที่ เลเวล 21/ ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 5
7%
 7%  [ 7 ]
เลเวลเท่าเดิม / ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 3
42%
 42%  [ 40 ]
ไม่มีการปรับปรุงข้อมุลใดๆ เหมือนเดิมทุกอย่าง ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ถ้าอยากทดสอบ บทที่ 2 ไปเปิด server ใหม่
3%
 3%  [ 3 ]
คะแนนทั้งหมด : 95

ผู้ตั้ง ข้อความ
8658399
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 17 Jul 2006
ตอบ: 121

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 7:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมก็ว่า เริ่มใหม่เวล1ก็ดีน่ะคับ คูน10 แปปเดียวก็ได้เวลคืนแล้วคับ ผมเวล52 แคสกะ 42 ไฟเตอร์ - - นั้งตี กว่าจาขึ้นตัวนึงทรมาน จาตายครับ เงินหาแปปๆ ก็ได้แล้วครับ แต่ถ้าให้ดีน่าจะเพิ่มอัตตราดอปด้วยน่ะคับ จาดีขึ้นเยอะ เยย ยิ่งช่วงหลังๆ ตบอะไร ก็นิดกระติ๋ดนึง จิงๆ อย่างที่คนอืน่บอกอ่ะงับ คูณ3ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ^^

แก้ไขล่าสุดโดย 8658399 เมื่อ Thu Mar 08, 2007 7:49 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
deaw65
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 May 2006
ตอบ: 64

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 7:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยกับข้างบนเลน ข้อ1 ล่ะกัน

--------------------------------------------------------
Name : Delta
Class : Cadet AGI
Lv. : 2x
สมาคม : [Cr@zy_of_PJ-1] [~ Who am I ~]
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
aquapro

เข้าร่วม: 04 Oct 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 8:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นด้วยกะข้อ1 เวลหาแปปเดียวก็เท่าเดิมแระ *10
แต่ของนี้จิ อย่าลบได้ ป่ะ อุสส่าได้ของดีๆมา เสียดายยย Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
sarat

เข้าร่วม: 23 Sep 2006
ตอบ: 136

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 8:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าถ้าเอา lv เดิมก็ดีนะครับ เพราะว่าจะได้ทดสอบในแบบที่ยังสามารถใช้คนได้ ไม่ต้องไปเก็บใหม่มากอะครับ แต่ว่ายังอยากให้คุณเยอะเหมือนกัน

ผมห่วงก็แค่ว่าจะไม่มีคนเล่นเท่านั้นแหละครับ แต่ว่า ผมอยากให้ เลเวลของตัวละครเท่าเดิมเป้นเรื่องหลักก่อนครับ

.....
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
kondeeza2

เข้าร่วม: 22 Nov 2006
ตอบ: 65

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 8:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอางายก้ได้อ่านะไม่เรื่องมาก
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
aoou2525

เข้าร่วม: 02 Mar 2007
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 8:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผลทุกอย่างแล้วแต่ คะแนนโหวตคับ
น้อมรับทุกอย่างแต่เมื่อไหร่จะเปิดให้ลงทะเบียนใหม่ซะทีคับ
Hakunamatatana

เข้าร่วม: 02 Dec 2006
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 10:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าเอาข้อ3งับ เพราะผมเชื่อว่าคนหายแน่ถ้าต้องรีใหม่เหลือเวล1หรือ21
ของก็หายเริ่มเก็บใหม่ เพราะแค่นี้ก็คนหายอยู่แล้ว
ผมว่าถ้าจะเอาวุ้นนรกไว้ทดสอบพวกแมพใหม่หรือมอนใหม่ๆน่าจะเวลเดิมนะครับ
อย่างถ้าคนเวลเยอะนิก็จะได้ช่วยไปดูมอนให้(แง๊ๆๆผมก็เวลพอสมควรครับของอีกตังอีก)
และถ้า2เซิฟแล้วก็เปลี่ยนไปเปลี่ยนมากับ2เซิฟผมว่ามันจะน่าเบื่อไหมครับ
น่าจะลงไว้ในเซิฟเดียว เพราะผมก็คนหายอ่ะครับคนเวลเยอะนิหายแน่ส่วนตัวผมก็น่าจะเล่น
ต่อไป(มั้ง)ผมอ่ะสนับสนุนคนไทยนะครับยังไงก็ลองคิดดูดีๆนะครับ
ZaGeL

เข้าร่วม: 16 Feb 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 10:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่ๆเห็นด้วย เลือกข้อ1ครับ คือถ้าexp*10แล้วมันคูณตลอดรึเปล่าหรือแค่กี่วัน ถ้ามองการไกล *10นี่จะมีผลนะ ของหาใหม่ได้
ถ้าคูณตลอดผมเลือกข้อ1
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 11:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนเวลเยอะนี่หายแน่ คนเวล71 ยังยื่นข้อ 1 เรย- -*

Addib

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 109

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 11:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าสมมุติว่าทีมงานปรับไม่ตรงที่เราหวังไว้ก็อย่าผิดหวังเลยนะครับ ให้คิดว่าเราในฐานะเทสเตอร์เกม Project One ที่ติดตามการพัฒนาเกมนี้มาตั้งแต่ต้น ถ้าเกมกำลังเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นให้ยอมรับและช่วยส่งเสริมเกมคนไทยเกมนี้กันต่อเถอะนะครับ
rock911

เข้าร่วม: 07 Jan 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 11:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากจะถามแค่นิดเดียว ที่บอก*10 ดีน่ะ รุหลอว่าเค้าคูนกี่วัน 1วัน 1อาทิตย์ 1เดือน 1ปี มีใครตอบได้ไหม ถ้าเกิดมานแค่*แค่1อาทิตย์ล่ะ ??????
Sudtirak

เข้าร่วม: 03 Feb 2007
ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 09, 2007 12:08 am    เรื่อง: *0* ตอบโดยอ้างข้อความ

บอกตามตรงนะคะว่าเริ่มเซง

จิงๆชอบและมีความสุขมั๊กๆที่ได้เล่นเกมส์นี้ พอเล่นแระก้อตั้งใจเกบเวลถึง50

แม้มันไม่มากไม่มายมานก้อมีความพยายามแฝงอยู่มั๊ก ไอเท็มที่หามาได้ก้อเสียดายมั๊กๆ

มานสับสบคะพี่ แต่ก้อยางมะไปไหนหรอกเป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนคะ

อยากให้มีเกมส์ดีๆที่ได้ชื่อว่าคนไทยทำจิง

I love ProjectOne
Itto_hanew

เข้าร่วม: 19 Feb 2007
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 09, 2007 2:55 am    เรื่อง: ขอข้อ 3 ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้อ 3 อะครับดี ไมต้องเสียเวลาเก็บเวลเพื่มเพราะว่า กว่าจะได้แต่ละเลวต้องอดหลับอดนอนอะครับ เพาระเวลก้อ สุงแล้ว ขอคุณครับ ข้อ 3 ครับ ที่ต้องการ เวลเท่าเดิมครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ตำแหน่ง AIM
XenosagaS

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 210

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 09, 2007 4:31 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหวตเริ่มใหม่หมดครับ ^ ^ เก็บกันใหม่ สนุกดีออก

HipBoiZs XenosagaS 's I Love Music
kamons

เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Fri Mar 09, 2007 4:58 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ค่าประสบการณ์ x 3 นี้.. ถ้าคิดจะสร้างตัวใหม่ ไว้ทดสอบเลเวลสูงๆ หลายๆ อาชีพนี้ลำบากไม่ใช่เล่นเลยน่ะ
สำหรับระยะยาว ค่าประสบการณ์ x 10 จะดีกว่า
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 2 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน