เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

เพื่อนๆ มาช่วยกำหนดแนวทาง วุ้นนรกหน่อยครับ
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  

เรามีแนวให้เพื่อนๆ ช่วยตัดสินใจ เรื่อง เลเวล 3 แนวทาง
เริ่มต้นที่ เลเวล 1/ ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 10
47%
 47%  [ 45 ]
เริ่มต้นที่ เลเวล 21/ ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 5
7%
 7%  [ 7 ]
เลเวลเท่าเดิม / ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 3
42%
 42%  [ 40 ]
ไม่มีการปรับปรุงข้อมุลใดๆ เหมือนเดิมทุกอย่าง ไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดๆ ถ้าอยากทดสอบ บทที่ 2 ไปเปิด server ใหม่
3%
 3%  [ 3 ]
คะแนนทั้งหมด : 95

ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 2:51 pm    เรื่อง: เพื่อนๆ มาช่วยกำหนดแนวทาง วุ้นนรกหน่อยครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

แนวทางของวุ้นนรก

เป็น เครื่องทดสอบ ครับเราจะเอาระบบใหม่ๆของเกมมาทดสอบ แผนที่่ใหม่ๆ มอนสเตอร์ ใหม่ และอาชีพใหม่จะถูกนำมาทดสอบที่นี่ก่อนคับ

ใครเล่นได้บ้าง

จำกัดเฉพาะผู้เล่นที่เราคัดเลือกเท่านั้นครับ ตามวิธีการที่จะแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆซึ่งตอนนี้ก็คือ ผู้เล่นเดิมที่ช่วยทดสอบตัววุ้นนรก(ที่เข้ามาเล่นบ่อยๆ) อยู่แล้วทั้งหมด รวมถึงผู้เล่นใหม่ในอนาคตที่ทางเราจะคัดเลือก มาเพิ่มเติมอยู่เรื่อยๆ ครับ

แล้วจะรีเซ็ทวุ้นนรก รึป่าว

ตอนนี้เรากำลังจะใช้วุ้นนรกเป็นเครื่องทดสอบ โปรเจ็ควัน บทที่ 2 ตอน "การโต้กลับของจักรวรรดิ์" จึงมีความจำเป็นต้องปรับปรุงข้อมูลบางอย่างได้แก่

- ลบข้อมูล เควส ไอเท็ม บัฟ อารมณ์ สกิลทั้งหมด
- ทุกตัวละคร กลายเป็น cadet เริ่มต้นเล่นที่ สนามฝึก

โดยที่ข้อมูล ชื่่อตัวละครจะไม่มีการเปลี่ยนแปลง
เพื่อนๆ ช่วยตัดสินใจเรื่อง เลเวล หน่อยครับ

จะทดสอบถึงเมื่อไหร่ คูณค่าประสบกาณ์ อีกนานไหม

คาดว่าแต่ละ บทจะใช้เวลาทดสอบ 1-2 เดือนครับ ค่าประสบการณ์ ก็คูณ ตามที่เพื่อนๆ เลือกไว้ ไปตลอดจนกว่าจะมีการ ปรับปรุงข้อมูลอีกครั้งเพื่อทดสอบบทถัดไปอีกครั้ง

เสียดายของจัง ไม่อยากให้ลบของเลย

เนื่องจากเป็น server ทดสอบครับ เพื่อนจะมีโอกาสได้ เล่นของไอเท็มต่างๆ ใหม่ๆสดๆซิงเร็วกว่าคนอื่น ยังมีของดีๆ รอเพื่อนๆ อยู่อีกมากครับ

ขออธิบายยกตัวอย่างเพิ่มเติมนะครับ
สมมุติว่า
- ตอนนี้ เลเวล 44 มิเงินอยู่ 50000 B
- เลือกข้อสามกัน เลเวลเท่าเดิม / ได้เงิน เลเวลเดิม x 1000/ ค่าประสบการณ์ x 3

เมื่อปรับระบบแล้วจะได้

cadet เลเวล 44 ได้เงิน 50000 + 44 * 1000
ระบบให้ค่าประสบการณ์ * 3
สามารถ เปลี่ยนอาชีพได้ทันที (เพราะ เลเวลเกิน 21)

แก้ไขล่าสุดโดย nize เมื่อ Fri Mar 09, 2007 11:05 am, ทั้งหมด 5 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Addib
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 25 Sep 2006
ตอบ: 109

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 3:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ต้องรีเซ็ทเป็นคาเด็ททุกคนเลยใช้มั้ยครับ แล้วถ้าเลือกข้อ 3 เป็นคาเด็ทเลเวลมากกว่า 50 ล่ะครับสามารถเปลี่ยนอาชีพทหารได้เลยหรือป่าว ตอนนี้ทีมงานมีอาชีพทหารให้ทดสอบแล้วหรือป่าวครับ

สรุปคือจะมีการรีเซ็ทไอเท็มกับเงินทั้งหมดแน่ๆใช่มั้ยครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
ziroto

เข้าร่วม: 30 Dec 2006
ตอบ: 709

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 3:06 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แว่นซาดิสกรู แง

ผมว่าเริ่มที่21 ดีกว่าครับ ขี้เกียจเก็บคาเดท เซิฟทดสอบนี่นา มันคงไม่มีการซื้อ+ขายของด้วยเงินจริงหรอก

แล้วต้องเติมเงินเดือนละ 79 ไหม ถ้าเติมขี้เกียจเล่น ถ้าไม่เติมก็ok แต่ทุกๆครั้งที่ทดสอบ จะต้องรีเซ้ตใหม่ ดีไหมหว่า เหอะๆ ช่วยกันออกความคิดเห็นกันเยอะๆนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
natpuppy

เข้าร่วม: 03 Jun 2006
ตอบ: 52

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 3:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วจะมีการปรับปรุงวันไหน ช่วยบอกด้วยนะคับ
และอยากถามอีกว่าจะมีการรีเซ็ทเงินมั้ย ถ้าไม่มีการรีเซ็ทเงินแล้วมีแต่การรีเซ็ทไอเทมอย่างเดียว
ผมว่า คนส่วนใหญ่ต้องออกมาขายไอเทมดีๆเพื่อเปลี่ยนเป็นเงินเป็นแน่ เพราะเงินมันไม่ได้ถูกรีเซ็ท ดังนั้น ผมว่าน่ามีมาตรการเพื่อจัดการเรื่องนี้
kyochero

เข้าร่วม: 09 Sep 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 3:28 pm    เรื่อง: -*- ตอบโดยอ้างข้อความ

หุ้ยยยยยยยยย ลบไอเท็มด้วยเหรอ ใจร้ายจังเลยคับ เหลือไว้มั่งไม่ได้เหรอคับ ตังป๋มก็ไม่ค่อยมีอยู่แล้วมีแต่ ไอเท็มนี้แหละคือ ชีวิต T T ผมเลือกข้อ3 แล้ว ขอเลเวลเท่าเดิมเถอะคับ อุตสาตั้งหน้าตั้งตาเก็บ นอนก็ไม่ค่อยได้นอน T T
kung

เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 4:11 pm    เรื่อง: ไม่ไหวมั้งค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

โห ถ้าเป็นคาเดทใหม่เลย จ๊ะมีคนเล่นหรือป่าวค่ะ คิดดูดีๆๆแล้วกันนะค่ะ คนหายหมดแน่ๆๆเลย ถ้ารีหมดก็เสียดายนะค่ะ สำหรับคนเวลสูงเค้าคงเลิกเล่นกานหมดค่ะ
*3*

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 62

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 4:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหโหดจัง ผมเลือกข้อ3 ละกัน ขอเวลเท่าเดิมจะได้ตั้งหน้าตั้งตาเกบต่อไปได้

ของผมไม่ค่อยเท่าไร หาซื้อง่าย เสียดายหู อุส่าเอาทองแลกมา

rock911

เข้าร่วม: 07 Jan 2007
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 4:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้เรื่มรู้ชะตาชีวิตแล้วว่าเราควรจาทำไรต่อไปดี จาอยู่อยู่ต่อไปดีไหม มานอยู่ที่สิ่งที่จะเกิดขึ้น รอดูกานต่อไปละกันว่าจาออกมาไง [ล่องลอยตามสายลมพัดผ่าน ไปตกที่ไหนไม่มีใครรู้ ลอยไปตามดวงชะตา ฟ้ากำหนด]
ZaGeL

เข้าร่วม: 16 Feb 2007
ตอบ: 169

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 4:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แว่นแกหายแล้วไอซ์ เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รีของไม่ได้หรอ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
boy2004

เข้าร่วม: 12 Dec 2006
ตอบ: 83

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 4:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอน้อมรับทุกอย่างไม่ว่าจะออกมาแนวไหนก็ตาม Crying or Very sad

monwin
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 May 2006
ตอบ: 358

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 5:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เวลเท่าเดิม+ไอเทม น่ะดีสุดแล้ว Wink

แก้ไขล่าสุดโดย monwin เมื่อ Sun Mar 11, 2007 5:19 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 5:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เราเลือกข้อ 1 ถ้ามองระยะยาวในการทดสอบ ข้อ 1จะดูดีสุดเพราะEXP *10 ถึงแม้จะเสียดายตัวข้อมูลและไอเท็มที่ใส่อยู่ก็เถอะ TT ถ้ามองระยะยาวEXP *10 น่าจะดีสุด^^ เงินทอง หาใหม่ได้ ของหาใหม่ได้ แต่ EXP *10 หายากน่า^^
ปล. เราเลเวล69 ของในตัวก็ไม่ขี้เหร่ แต่ถ้าจะให้ทดสอบระบบ ขอเลือกข้อ1 ดีกว่า EXP *10

janova555

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 640

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 6:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หลังเวล70ไป จะซาบซึ้ง ซึ้ง *3 เหมือนไม่ช่วยไรเรย- -"

mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 6:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

janova555 พิมพ์ว่า:
หลังเวล70ไป จะซาบซึ้ง ซึ้ง *3 เหมือนไม่ช่วยไรเรย- -"

ถูกต้องนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ^^ *3หลังเลเวล70 ไม่ได้ช่วยอะไรเลย^^

lnwDragon

เข้าร่วม: 27 Dec 2006
ตอบ: 81

ตอบตอบเมื่อ: Thu Mar 08, 2007 7:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

+++ติ้งๆ น่อง++

อันนี้ป๋มมะมีความคิดเห็นเพราะพี่กอล์ฟเลิกเล่นแล้วแต่น้องดรีมก็จะแวะมาเล่นบ่อยๆล่ะกานนะงับ
เพื่อร่วมทดสอบ-*- ยังมะได้โหลดวุ่นนรกใหม่เลย งานยุ่ง ไว้รีแล้วค่อยไปเล่นนะงับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วย

แต่ถ้าเป็นความเห็นของป๋มก็ขอเลือกข้อ3 ล่ะกาน เพราะเค้าคงทดสอบไม่นาน
เดี่ยวก็คงออกบทที่3 แล้วก็คงต้องมีการรีเป็นคาเดตอีกครั้ง
เพราะถ้าไม่รีเวลแต่เป็นคาเดตเราก็สามารถทดสอบอาชีพ เควส ข้อมูลต่างๆโดยไม่ต้อง
มานั่งเก็บเวลใหม่

***แต่ถ้าต่อไปไม่มีการรีแล้วก็ขอเลือกข้อ1ล่ะกาน

ปล.เวลสูงๆไว้อุ่นใจดี อิอิ

---------------------แหร่มเลย---------------

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศอย่างเป็นทางการ ข้อมูลล่าสุด ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 1 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน