เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คุณอยากให้ Project 1 เป็นแบบไหน
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
muto
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 10:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

omgaamp พิมพ์ว่า:
อยากให้มีระบบร้านรับฝากขายของครับ ผมว่ามันเสียเวลาถ้ามานั่งขายของอย่างเดียวทั้งวันน่ะครับ เอาแบบว่าฝากแล้ว ออนไลน์รึออฟไลน์ร้านก็ยังขายให้อยู่อะไรแบบนี้น่ะครับ อีกอย่างคือ จะได้ช่วยกระจายคนด้วย ไม่อย่างนั้นคนจะมานั่งขายของในเมืองที่มีคนเยอะๆหรือเมืองใกล้แมปมีของดรอปดีๆอยู่เมืองเดียวครับ อยากให้ทุกเมืองมีบรรยากาศเป็นเมืองจริงๆน่ะครับ เข้าเมืองก็ต้องเจอผู้คน มีเสียงผู้คนพูดคุยกัน ไม่ใช่ไปกระจุกกันเมืองเดียว เมืองอื่นร้างแล้วจะสร้างไว้ทำไม

ระบบนี้ดีนะคับ ลองเข้าไปเล่น GoonZu สิ สังคมดีนะคับ เกมมันเอื้อ เนื่องจากระบบพี่เลี้ยงเพื่อเพิ่มชื่อเสียงให้กับตัวละคร แล้วก้อระบบฝากขาย ผมว่า เป็นระบบค้าขายที่สมบูรที่สุด แล้วหละ จิงๆนะ

^^~
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Blue

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 55

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 10:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ๊าใช่คับ บาฮิมอท บาฮามอท หรือ บาฮุมอท ฮี๊ ฮ่า ฮ่ง โอ๊ย ช่างเหอะ

แล้วผมก็เห็นด้วยนะคับที่คุณomgaampว่า ระบบฝากของไว้ขายอะคับ
แล้วผมก็คิดออกอย่างนึง ถ้าเกิดจะให้คนไม่ไปอัดกันอยู่เมืองเดียวก็ทำแบบนี้สิคับ
ในแต่ละเมืองนั้น จะมีกฎหมายให้นำเข้าเฉพาะประเภทนั้นเท่านั้น จะแบ่งเป็น อาวุธ ไอเทม
หรือเครื่องป้องกันก็ได้ หรือจะแบบ ของหายาก ของหาง่าย ของวิเศษอะไรประมาณเนี่ยอะคับ
ดีมะคับ Very Happy

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Blue พิมพ์ว่า:
อ๊าใช่คับ บาฮิมอท บาฮามอท หรือ บาฮุมอท ฮี๊ ฮ่า ฮ่ง โอ๊ย ช่างเหอะ

แล้วผมก็เห็นด้วยนะคับที่คุณomgaampว่า ระบบฝากของไว้ขายอะคับ
แล้วผมก็คิดออกอย่างนึง ถ้าเกิดจะให้คนไม่ไปอัดกันอยู่เมืองเดียวก็ทำแบบนี้สิคับ
ในแต่ละเมืองนั้น จะมีกฎหมายให้นำเข้าเฉพาะประเภทนั้นเท่านั้น จะแบ่งเป็น อาวุธ ไอเทม
หรือเครื่องป้องกันก็ได้ หรือจะแบบ ของหายาก ของหาง่าย ของวิเศษอะไรประมาณเนี่ยอะคับ

เบฮิมอทครับ บาฮามุทมันเปงมังกรบินปล่อยแสงออกจากปากครับ
sword

ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 22, 2006 10:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมอยากให้มีสัตว์เลี้ยงบที่ช่วยสู้ได้อ่ะคับชอบแบบนั้น
และอยากให้มีการผสมพันธ์ด้วยอ่ะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
omgaamp

ตอบ: 53

ตอบตอบเมื่อ: Sun Apr 23, 2006 6:51 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีใจที่มีคนเห็นด้วยกับระบบฝากขาย Very Happy
dark

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 11:42 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีอาชีพเหมือนแฟรี่แลนด์รึ? ก็ดีมีการใช้สัตว์อสูรด้วย ^O^

Dark เจ้าแห่งความมืด (พลัง L(โลลิคอน ><))
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
reifayeran

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 29

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 12:07 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้ไม่มี
แจม
ลูท
เกรียน
ด่า
บอท
ฯลฯ

แค่นี้ก่อนละกัน Smile
starfire

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 1:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

muto พิมพ์ว่า:
omgaamp พิมพ์ว่า:
อยากให้มีระบบร้านรับฝากขายของครับ ผมว่ามันเสียเวลาถ้ามานั่งขายของอย่างเดียวทั้งวันน่ะครับ เอาแบบว่าฝากแล้ว ออนไลน์รึออฟไลน์ร้านก็ยังขายให้อยู่อะไรแบบนี้น่ะครับ อีกอย่างคือ จะได้ช่วยกระจายคนด้วย ไม่อย่างนั้นคนจะมานั่งขายของในเมืองที่มีคนเยอะๆหรือเมืองใกล้แมปมีของดรอปดีๆอยู่เมืองเดียวครับ อยากให้ทุกเมืองมีบรรยากาศเป็นเมืองจริงๆน่ะครับ เข้าเมืองก็ต้องเจอผู้คน มีเสียงผู้คนพูดคุยกัน ไม่ใช่ไปกระจุกกันเมืองเดียว เมืองอื่นร้างแล้วจะสร้างไว้ทำไม

ระบบนี้ดีนะคับ ลองเข้าไปเล่น GoonZu สิ สังคมดีนะคับ เกมมันเอื้อ เนื่องจากระบบพี่เลี้ยงเพื่อเพิ่มชื่อเสียงให้กับตัวละคร แล้วก้อระบบฝากขาย ผมว่า เป็นระบบค้าขายที่สมบูรที่สุด แล้วหละ จิงๆนะ

เราก็ว่าดีนะ อาจจาเปงในเมืองมีร้าน ขายอาวุด/เครื่องป้องกันแยกกันใช่ม้าอาจจามีบอร์ดหน้าร้านไว้คลิกไปฝาก/ซื้อของ ส่วน npc ก็ต้องมีของขายของมันอยู่แล้ว แยกบอร์ดแยกประเภทสินค้า แต่ถ้าให้ดีฝากเมืองไหนก็สามารถซื้อของที่เราฝากขายได้จากทุกเมืองน่าจาสะดวกเรยนะ
Blue พิมพ์ว่า:

เราว่าถ้ามีข้อจำกัดมันทำให้เกิดการกีดกันทางการค้าไปนะงับอย่างถ้าเรามีธนูขายต้องไปขายเมืองที่อนุญาติให้ขายธนูอย่างเดียวเรย
reifayeran พิมพ์ว่า:
อยากให้ไม่มี
แจม
ลูท
เกรียน
ด่า
บอท
ฯลฯ

แค่นี้ก่อนละกัน Smile

4 อย่างแรกนี่ไม่น่าจาพลาดคับคนไทย - -* แต่อาจน้อยลงได้ถ้ามีระบบ alert gm แบบเมเปิ้ลให้เลือกประเภทที่ต้องการให้ gm มาตรวจสอบว่า จิงมั้ยถ้าเป็นจริงที่แจ้งไปก็จัดการตามมาตราการของทาง gm เค้าล่ะอย่าง ใช้คำพูดไม่เหมาะสมระงับไอดี 1-3-5 วันก็ว่ากันไป แจม ลูท มาคู่กัน เกรียนอันนี้ศัพสูง - -* อาการเกรียนคือปากดี แจม ด่า ลูท ได้หลายอย่าง - -* ก็ต้องโทษหนัก เบา ต่างกันไปแล้วแต่ความผิด
อันสุดท้ายแต่อาจไม่ใช่อันท้ายสุด บอท ก็ให้มีระบบแจ้งแบบเดียวกัน คือกดแจ้งแล้วเลือกประเภทที่จาแจ้ง พอgm มาดูว่าเปงบอทจิงๆ ก็จัดการ แบนถาวร วอน วอน วอน ถ้าจาให้รู้กานทั่วบ้านเมืองต้องประจานแบบเมเปิ้ลด้วย
"ขณะนี่ทีมงานได้ทำการระงับไอดีตัวละครชื่อ Starfire ถาวรเนื่องจากหน้าตาดีเกินไป"
อย่างนี้เปงต้น อ้น อ้น อ้น..
LUCIANOs

ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 1:58 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่อยากให้พวกเกรียนมาเล่นเกมน่าเล่นแบบนี้เล้ย สังคมเสียโมะ

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 2:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้เป็นเกมที่ไม่มีคนด่ากันและก็ เล่นฟรี Wink
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6
หน้า 6 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน