เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คุณอยากให้ Project 1 เป็นแบบไหน
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
LUCIANOs
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 12:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพเรียบ ๆ คลาสสิค ภาพแบบ RO เลยก็ได้
Ro นี่ถ้าไม่มีบอทผมว่าเป็นเกมที่สมดุลดีมากเลยนะ
เรื่อยเปื่อย

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 2:57 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืมจะว่าไปแล้ว เกมนี้จะมีบอทออกมาอะเป่าอะ ถ้าทำมาอาจมีบอทมาแน่ๆเลย
Axenaonai

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 5:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่านะคับ บอทส่วนใหญ๋อะ จาเป็นคนต่างประเทศทำมาซะมากกว่า แล้วคนไทยมาดัดแปลงเอา เพราะเกมส่วนใหญ่นั้น จะเป็นเกมของต่างประเทศมาอะ แต่อาจจะไม่แน่ก็ได้ แต่เดวนี้พวกทำบอท คนไทยก้อมีเก่ง ๆ กันเยอะ นะ เท่าที่เข้าเวปบอร์ดดูอะ
ปล.ชมรมคนต่อต้านบอทคับบบบบบ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
poiuk

เข้าร่วม: 30 Mar 2006
ตอบ: 104

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 5:30 pm    เรื่อง: - - ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้เปงแบบ Tales Weaver อ่ะภาพสวยมากแต่มานเกบเววยากปายหน่อยภาพการ์ตูนสวยมากรับประกันความสวยสกิวดีมีแต่ท่าสวยๆแถมมันด้วยละอยากให้เปนแบบนี้อ่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
fasaI

ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 5:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพไม่ต้องสวยมากก็ได้ สีสบายตาก็พอ
มีระบบอาชีพ เช่น ตกปลา ทำอาหาร ปลูกต้นไม้ ตัดเสื้อผ้า อะไรแบบเนี้ย จะได้มีอะไรทำเวลาไม่อยากเก็บเลเวล
ที่สำคัญอยากให้จัดกิจกรรมบ่อยๆ ทุกวันได้ก็ดี อิอิ เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างผู้เล่นด้วยกันรวมทั้งทีมงานด้วย อบอุ่นดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 5:38 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ใช่อยากให้จัดกิจกรรมแบบเปงทีม เพื่อทดสอบการเปงทีมเวก Twisted Evil
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 6:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

chocobo พิมพ์ว่า:
ใช่อยากให้จัดกิจกรรมแบบเปงทีม เพื่อทดสอบการเปงทีมเวก Twisted Evil

ก้อดีนะฮะแบบปาตี้เควส

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
modrock

เข้าร่วม: 14 Apr 2006
ตอบ: 58

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 19, 2006 7:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็เก็บเวลไปเรื่อยๆ เล่นสบายๆไม่มีบอท เหอๆ
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 2:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

บอทเป็นเรื่องสำคัญมากจิง ๆ นะเนี่ย
หลายเกมเสียสมดุลเพราะบอท

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 55

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 6:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือผมคิดว่า ถ้าเปนไปได้ อยากให้มีการจัดประลองกันด้วยะคับ อาจจะคล้ายแบบ L2 แต่ว่ามันทำให้เกมน่าเล่นขึ้นคับ เพราะว่าที่เราได้เก็บประสบการณ์ไปนั้น เราควรจะได้ใช่มันด้วย ด้วยการประลองกัน

และที่ผมคิดถึงระบบนี้นะคับ ไม่ใช่นำไอเทมที่เรามีตอนเล่นมาสู้กันนะคับ จะเป็นการเลือกอาวุธที่มีมาให้เลือก คล้ายๆหนังGladiator อะคับ และก็มีแบ่งระดับเลเวลตามความสามารถ และเมื่อใคร่ชนะมากขึ้น ก็จะได้ยศ เป็นChampion อะไรแบบเนี่ยคับ ท่าทางน่าบานน่าดู แฮะๆ

แต่ผมก็ไม่รู้ว่าระบบเกมนี้จะเอื้อต่อระบบที่ผมคิดมากเท่าไหร่ ยังไงพี่ๆก็ลองเอาไปคิดดูนะคับ

ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 7:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความคิดสำหรับผมนะครับ ผมว่าภาพไม่ต้องเน้นเท่าไหร่หรอกครับ เน้นสาระจะดีกว่า เพราะถ้าดีแต่ภาพเกมส์มันจะน่าเบื่อ ถ้าทำแบบเกมส์คิงออฟคิง มีเมืองหลายๆๆเมือง มีเจ้าของเป็นผู้เล่น และก็มีเควส เรื่อยๆๆ ถ้าจะให้ดียิ่งทำยิ่ง+ชื่อเสียง มีการเลี้ยงมอสเตอร์หรือไม่ก็เลี้ยงสัตร์ และจะ+ค่าสเตตัสให้กับเจ้าของ หรือไม่ก็ช่วยโจมตี และถ้าสัตร์เลี้ยงเราเชื่อง หรือเรามีชื่อเสียงเยอะ ทำให้เราขี่ได้ สมมุติ มอสเตอร์เลเวล10ขึ้นไปถึงจะขี่ได้ อาจจะง่ายไปทำให้เกมส์น่าเบื่อ ผมว่าต้องมีชื่อเสียงด้วยจะสามรถขี่สัตร์ได้ ถึงจะมีสีสัน เพราะถ้ามอสเตอร์เลเวล10แล้วขี่ ได้ คนเขาก็ไม่อยากทำเควส เพราะมันไม่มีอะไรมาจูงใจ และก็เรื่องเผ่า ผมว่า น่าจะให้ทุกเผ่าไม่ถูกกัน และต่างเผ่าจะทำสงครามกันตลอด เพราะเกมส์นี่มันจะมีทหาร แต่รู้สึกจะรักสงบไปหน่อย และถ้าต่างเผ่ามาเจอกันสามารถPKกันได้ และได้EXP แต่บ้างแม็ป ก็ห้ามอีกเผ่าเข้ามา เพราะจะไม่ได้เก็บเลเวลกันพอดี ผมว่าภาพเกมส์นี่มันก็ดีอยู่แล้ว เพราะจะทำให้เกมส์นี่มีเอกลักษณ์ในตัว ถ้าทำแต่เลียนแบบเขา มันก็ไม่ดีนะครับ เด๋วเขาหาว่าคนไทยเก่งแต่ก็อปปี้ อยากTai Online เลียนแบบเขามา ผมหมดกำลังใจเลยครับ ทีแรกก็เห็นบอกกันว่า คนไทยทำเอง ทีไหนได้ ลอกเขามา ถ้าผมมีความคิดเห็นอีกจะช่วยออกนะครับ ผมเล่นมาทุกเกมส์คิดว่าเกมส์นี่น่าที่สุดนะครับ ตอนนี่เพราะก็ช่วยโพสไว้หลายเว็บเหมือนกันนะครับ อยากให้มีกำลังใจในการทำงาน และให้เกมส์ออกมาดี เป็นกำลังใจให้นะครับ จะคอยรอเล่น และจะติดตามทุกวันเลยครับ
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 9:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ระบบ เควสเนื้อเรื่อง ก็น่าจะมี เอาทีมงานให้มีนิยายประจำเกมด้วยเลยยิ่งดี แบ่งเป็นอาณาจักร ๆ รบกันไรแบบเนี้ย

เข้าร่วม: 24 Mar 2006
ตอบ: 122

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 20, 2006 10:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทะไมเกมนี้มีแต่หย้าเขียวๆเตมไปหมด?
storybaby

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 22
ที่อยู่: ผมอยู่ในทุกๆที่ พวกคุณไม่เห็นผมหรอกแต่ผมเฝ้ามองดูพวกคุณอยู่ตลอดเวลา^^ แล้วเจอกัน!!

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 12:25 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากให้เป็นแนว บางระจันทร์..บางระจัทร์....บางงงงระจัทร์!!!มิอาจยืนอยู่อยู่ถึงวันเพ็ญเดือน12 มั่วป่าวว่ะตูทำเพลงเค้าเสียอีกและเห้อมะได้ฟามเจงๆ
อยากให้เกมแนวเป็นพวกแบ่งเผ่าพันธ์แบบว่าใครเล่นเผ่าธุ์ไหนก็ไปอยุ่ร่วมกันแบบว่าเปงเกมแนวรบไล่ล่าเผ่าธุ์พันธุ์กันอ่ะหลบๆซ่อนๆไม่ให้อีกเผ่าธุ์เจอกัน ถ้าเจอก็ต้องมีใครตายกันไปข้างแบบยกคนฟันกันเหมือนสงครามอ่ะผมชอบแนวนี้มันเหมือนตัวเองอยู่ในสนามรบอีกอย่างชอบอะไรที่มันสนุกๆแปลกๆ
แล้วพวกคุณละคิดแบบผมไหม!!!!!!!

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 22
ที่อยู่: ผมอยู่ในทุกๆที่ พวกคุณไม่เห็นผมหรอกแต่ผมเฝ้ามองดูพวกคุณอยู่ตลอดเวลา^^ แล้วเจอกัน!!

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 21, 2006 12:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอแบบมีประลองกันอ่ะส่งตัวเก่งที่สูดดดด!!ของแต่ละเผ่าพันธุ์ออกมาป่ะลองกันแล้วใครชนะก็เอาชื่อคนนั้นติดบนธงทั่วเกมเลยครับหึหึหึ-*-หนึกแค่ภาพก้โฮะๆๆน่าเล่นแร้ววววววว
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 4 จาก 6

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน