เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

จะว่าอะไรไหมถ้ามี " ของดีมาโชว์ " เหมือนกัน
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
Zelsess

เข้าร่วม: 29 May 2006
ตอบ: 43

ตอบตอบเมื่อ: Thu Dec 21, 2006 6:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

...ขอบคุณครับ ก็เปิดดิกซ์ไปมาแล้วก็ปิ๊งขึ้นมาอะครับ ก็เลยได้ชื่อ E-D.E.N มา (โคตรเว่อร์) ส่วนเรื่องลงรูปในบอร์ด ก็มีคนตั้งกระทู้ขึ้นมาให้ดูแล้วครับตามนี้เลย

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=2777

...ปกติแล้วการจะแปะรูปอะไรในบอร์ดนั้น เราใช้วิธี Copy แล้วก็ Paste ไปยังลิงค์ของภาพของเรา ซึ่งก็หมายความว่าภาพของเราจะต้องมีปรากฏอยู่บนเว็บที่ไหนที่หนึ่งนั่นเอง และนี่เองเป็นเหตุผลที่ทำให้เราต้องไปสมัครเว็บฝากรูปกัน โดยทางเว็บเขาจะเก็บรูปจากในเครื่องของเราไว้ และทำ URL หรือทำลิงค์ไว้ให้มายังรูปของเรา...เวลาจะแปะรูป ก็แค่ Copy ลิงค์ของภาพของเรา แล้วก็เอาไป Paste ใส่ในหน้าที่เราจะทำการแปะรูปไงล่ะ แล้วเวลามันแสดงผลมันก็จะแสดงรูปของเราตามลิงค์ที่เราใส่ลงไป(เวลา Copy ลิงค์ระวังให้ดี มันมีสองตัว ตัวนึงมันเป็นลิงค์เฉย ๆ ซึ่งเวลาแสดงผลมันจะออกมาเป็นลิงค์ไปยังหน้ารูปของเราเท่านั้น อีกอันนึงเป็นลิงค์ของรูปเราเลย ซึ่งเวลาแสดงผลจะออกมาเป็นรูปของเราทันทีเลย ไม่มีลิงค์ไปยังรูปอีกที...ส่วนใหญ่แล้ว ถ้าเป็นลิงค์ของรูปเลยจะเป็น IMG ) ... ในที่ที่เขาแนะนำไว้เขาแนะนำเว็บฝากรูปของ ImageHack แต่ของเราใช้ PhotoBucket นะ...

... ก็ตามนี้แหละ ถ้าไม่เข้าใจอีกหรือติดปัญหาอะไรก็ถามเรามาอีกก็ได้นะ

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
DemonicMania

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Thu Dec 21, 2006 7:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอขั้นตอนระเยดถี่ถ้วน(ยิบ)ตั้งแต่ต้น(เข้าเวบอะไร)จนจบ(ใส่รูปยังไง)ด้วยครับ

~ Demonic the death master ~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Evamon

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Fri Dec 22, 2006 11:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

การ์ตูนมีเอกลักษณ์ดีนะคับ(ทรงผมอ่ะ)
แต่ว่ามันเยอะไปรึป่าวคับผมแหลมๆอ่ะ
ไม่อยากวิจารณ์มาก เด๋วจะไปเปลี่ยนสไตล์เค้า Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว

ตอบตอบเมื่อ: Sat Dec 23, 2006 3:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

วาดได้ เยี่ยมมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวยด้วย เมื่อวานลองวาดดูมั่ง

ปัญหาคือไม่รู้วาดหน้าผู้หญิงกับผู้ชายให้มันแตกต่างกันยังไง

ตรงนี้แหละปัญหาของผม

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Mon Dec 25, 2006 9:20 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

... อึม เรื่องการวาดผู้หญิงกับผู้ชายเนี่ย ถ้าเป็นวิธีของเราแล้ว เราใช้ความรู้สึกเป็นส่วนใหญ่ในการวาดเอาครับ คือ ถ้าเป็นผู้หญิงก็จะวาดให้มีส่วนโค้งมนมากกว่าผู้ชายครับ แล้วก็ใช้ความรู้สึกที่อ่อนโยนต่อเธอในขณะกำลังวาด (แล้วแต่ตัวละครนะครับ ถ้าเป็นผู้หญิงห้าว ก็จะใช้อีกความรู้สึกนึงครับ) มันก็อธิบายยากอยู่อะนะ และถ้าเป็นผู้ชายล่ะก็ ก็จะให้มีส่วนเหลี่ยม และดูแข็ง ๆ กว่าผู้หญิงครับ โดยเฉพาะตรงส่วนดวงตา จะให้เล็กและคมกว่า และส่วนจมูกก็จะพยายามให้มีขนาดใหญ่กว่าครับ ส่วนเรื่องความรู้สึกนั้น ก็คิดซะว่ากำลังจะวาดตัวเอง อึมถ้าวาดออกมาไม่หล่อละก็แย่แน่ ๆ อะไรประมาณนี้อะครับ (พูดเล่นครับ) ส่วนระดับดวงตานั้น ของผู้หญิงจะวาดให้ใกล้กว่าจมูกกว่าของผู้ชาย และส่วนใหญ่ดวงตาจะใหญ่กว่าของผู้ชายด้วย

... นี่ก็เป็นเทคนิคง่าย ๆ สำหรับวาดผู้หญิงผู้ชายให้ดูแตกต่างกันง่าย ๆ ที่เราใช้ (ซึ่งสามารถดัดแปลงไปได้อีก ตามแต่ฝีมือของและเทคนิคของแต่ละคนครับ) สุดท้ายนี้ขอเอาใจช่วยทุกคนนะครับ เชื่อว่าในอนาคตต้องมีการ์ตูนของคนไทยที่เป็นที่โด่งดังไปทั่วโลกแน่นอนครับ

... แล้วก็เรื่องสไตล์ เราคงไม่เปลี่ยนหรอกครับ เป็นเอกลักษณ์ดี (อันที่จริงก็ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนไปยังไงอะ) แต่ก็ต้องพัฒนาให้ดูเป็นธรรมชาติไปครับ ตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ครับ ... ขอบคุณนะครับสำหรับคอมเม้นต์ เราไม่ว่าหรอก ติมาเหอะ เราจะได้เอาไปพัฒนาต่อไง มีอะไรก็ว่ามาได้เลย

... ว่าแล้วก็ขอแปะรูปซักหน่อยละกัน

... เฮ้ย ! นี่บทเรียนการ์ตูนแน่เหรอฟะ???!!!

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 02, 2007 6:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

... สวัสดีปีใหม่ ชาว Project One ทุกท่านคร้าบ ว่าแล้วก็โปะรูปฉลองกานหน่อยละนะ( ฮือ บอร์ดเราเงียบเหงาดีจัง แต่ก็มีคนดูถึง 800 แล้ว โอว...เป็นบุญจริง ๆ ไม่น่าเชื่อว่ามีคนเข้ามาดูตั้งขนาดนี้ เป็นปลื้มมั่ก ) สุดท้ายนี้ขอให้ทุกคนมีความสุขกับปี 2550 นี้นะครับ ปราถนาอะไรขอให้ได้สิ่งนั้นครับ ( ขอให้ของแรร์ดรอปเยอะ ๆ ขอให้ Project One สมบูรณ์ไว ๆ การ์ตูนไทย และเกมส์ไทยจงเจริญ )

... ย้อนหลังไปหน่อย คงไม่ว่ากันนะ อิ ๆ ...

Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 10, 2007 11:55 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

... อะแฮ่ม หลังจากที่หายไปหลายวันนะครับ วันนี้เรากลับมาพร้อมกับผลงานที่ลงสีมั่งซะที (มือแทบหัก) ... ตามที่ทุกคนร้องขอ วันนี้เราจะนำผลงานที่ทำตอนม.6 มาให้ดูกันนะคร้าบ (ใครขอมาหว่า???) รูปนี้เป็นรูปตัวละครหญิงที่ชื่อว่า Focus เป็นหนึ่งในตัวละครในนิยายที่เพื่อนแต่งชื่อ Liose ครับ (คาดว่าตัวละครที่ชื่อ Focus นี้จะเป็นนางเอกของเรื่อง)
... ตอนนี้ก็ยังรับจ๊อบออกแบบตัวละครให้กับนิยายของเพื่อนบ้าง แต่งการ์ตูน แต่งนิยายให้บ้าง รับจ๊อบมั่วไปหมด เหอ ๆ (เรื่องเรียนไม่สนแล้วใช่ไหมเนี่ย?) ก็จะพยายามเอางานตอนม.6 มาให้ดูกันอีกเยอะ ๆ นะคร้าบ (เป็นไงมั่งคับ แตกต่างจากรูปตอนม.5 ที่ผ่าน ๆ มามั่งหรือป่าวเนี่ย?)

... อันที่จริง Focus ที่เราออกแบบให้มี 2 เวอร์ชั่นนะครับ แต่ว่าเวอร์ชั่นนี้เพื่อนเขาไม่เอา เขาบอกว่าอยากได้แบบสาวน้อยที่ดูเรียบร้อยน่ารักน่ากอด น่าปกป้อง (เพื่อนมันชอบแบบ โลลิ ๆ นิดนึง) ไม่ใช่แบบ "สาวน้อยต่อยหนัก" แบบเนี้ยอะครับ แต่ว่าเราชอบแบบนี้ดีนะ เอิ๊ก... ในคราวหน้าเราจะเอา Focus อีกเวอร์ชั่นมาให้ดูกันนะครับ...

Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 15, 2007 10:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

... มาแล้วคร้าบตามสัญญา นี่คือโฟกัสอีกเวอร์ชั่นนึงครับ ( คิดว่าไงมั่งคับกับเวอร์ชั่นแรก??? )

... ตามด้วยข้อมูลอารมณ์ต่าง ๆ ของเธอครับ (แถมให้เป็นพิเศษ เอิ๊ก) ...

... อึมเราไม่เข้าใจนะว่า Ermoster8 มีจุดประสงค์อะไร แต่ทุก ๆ ท่านที่เข้ามาแวะชมในนี้กรุณาอย่าไปคลิกลิงค์ของ Ermoster8 นะครับ มันไม่ดีต่อสุขภาพ(ทางจิต) เห็นก็รู้แล้วว่าคลิปโป๊อะครับ ... ขอวอนต่อท่าน GM เอ้ย ท่านที่ดูแลบอร์ดแห่งนี้ช่วยจัดการพวกจิตวิปริตเหล่านี้ด้วยนะครับ ถ้าเป็นไปได้อยากให้ช่วยลบเรปของ Ermoster8 ออกให้หน่อยจะเป็นพระคุณอย่างมากเลย ถ้าเป็นไปได้นะครับ (ฮือ ๆ บอร์ดเราเสื่อมเสียหมด)

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 18, 2007 6:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นึกว่าหายไปแล้วซะอีก หุๆๆๆๆ เห็นหายไปสักพักก็เลยคิดว่าถอดใจแล้ว

ตอนจะพิมพ์ชื่อเว็บมันขึ้นมาก็เลยนึกได้อ่ะคับ เลยกลับมาดูนิดหน่อย

ดีใจด้วยที่ยังมุ่งมั่นต่อไป

พยายามต่อไปนะ

Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 19, 2007 7:43 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

...ก็เริ่มถอดใจตั้งแต่มีคนมาป่วนบอร์ดแล้วล่ะครับ เที่ยวโพสอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด ก็ยังไม่รู้ว่าพวกนี้ไปมีความแค้นอะไรกับบอร์ดแห่งนี้ หรือเครียดจากการเล่นเกมส์จัดหว่า ? ไม่เข้าใจจริง ๆ

thingth

เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 83
ที่อยู่: Loli SC.'s home ข้าง[หลัง]Loli SC. เยื้อง[ไกลๆ]กับโรงอาบน้ำท่านรีน่า ซอกหลืบๆแถวๆบ้านพัก Staff PK

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 7:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่ได้เปิดเข้ามาตั้งนาน ยังอยู่ด้วยแฮะ~
วาดเกศรอีกสิ~ XD

เหอๆ

เข้าร่วม: 04 Jul 2006
ตอบ: 83
ที่อยู่: Loli SC.'s home ข้าง[หลัง]Loli SC. เยื้อง[ไกลๆ]กับโรงอาบน้ำท่านรีน่า ซอกหลืบๆแถวๆบ้านพัก Staff PK

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 7:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Zelsess พิมพ์ว่า:
...ก็เริ่มถอดใจตั้งแต่มีคนมาป่วนบอร์ดแล้วล่ะครับ เที่ยวโพสอะไรก็ไม่รู้เต็มไปหมด ก็ยังไม่รู้ว่าพวกนี้ไปมีความแค้นอะไรกับบอร์ดแห่งนี้ หรือเครียดจากการเล่นเกมส์จัดหว่า ? ไม่เข้าใจจริง ๆ

คนทำนองนั้นเพื่อนๆเค้าเรียกกันว่า "เกรียน" ล่ะ = w =
ไม่ได้มีความแค้นอะไร แค่อยากอวดว่าตัวเองเก่งกว่าคนอื่น หรือไม่ก็อยากป่วนเฉยๆล่ะมั้ง...

ตอบตอบเมื่อ: Sat Jan 20, 2007 7:41 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หุๆๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ พวกป่วนบอร็ดอ่ะนะ เฮ้อ จะให้แก้ปัญหายังไงล่ะ แบนไปเค้าก็สมัครใหม่ได้
สงสัยเป็นพวกอิจฉาคนอื่นไม่ก็อารมณ์เสียแล้วมาป่วนในบอร์ด อารมณ์เนี้ยทีเคยเจอ
ว่าแต่ว่า จะเอารูปขึ้นเวปทำไงหรือ?

นี่ๆ Tales Of Eternia ผมเคยเห็นตัวอย่างอ่ะ แต่มะเคยเล่น แต่เคยเล่น Tales of destiny2 มันตัวละครเดียวกันเลย สงสัยอ่ะ มันเปงยังไงหรือ

แล้ววาดสวยขนาดนี้ สงสัยว่า... เรียนสายศิลป์ใช้มั้ยคับ?

แก้ไขล่าสุดโดย DemonicMania เมื่อ Mon Jan 22, 2007 8:03 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
NighT Falling

เข้าร่วม: 19 Jan 2007
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jan 22, 2007 12:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม.. รูป ลายเซ็นนั่น ใช่รูปของเกม ลิเวร่า รึปร่าว เพราะกำลังติดใจเกมนี้อยู่
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Zelsess

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 23, 2007 11:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

... อาเรื่องป่วนบอร์ดมันก็จริง แต่ถ้า GM เอ้ย ผู้คุมกฏแห่งบอร์ดแบนมันไปเรื่อย ๆ เด๋วมันก็เหนื่อยหมดแรงไปเองนั่นแหละจริงไหม
... เรื่องที่ว่า Tales Of Etenia กับ Tales Of Destiny2 เหมือนกันเป๊ะนั้น อันที่จริงแล้วเป็นการเข้าใจผิดนิดนึงนะครับ คือ Tales Of Eternia เนี่ยจะเป็นภาษาญี่ปุ่น ส่วน Tales Of Destiny2 นี้ก็คือ Tales Of Eternia นั่นแหละครับ เพียงแต่เขาเอามาแปลเป็นภาษาอังกฤษ แล้วทีนี้ไม่ทราบว่าคนแปลหรือใครก็ไม่รู้ เกิดการเข้าใจผิดว่ามันเป็น Tales Of Destiny ภาค 2 หรือป่าว เพราะในนั้นมีตัวละครจาก Tales of Destiny ผลุบ ๆ โผล่ ๆ มามากมาย โดยเฉพาะเวทย์ Destiny ที่ต้องใช้ท่า Shooting Star เก็บ เกจ นั้นยิ่งแล้วใหญ่เลย เพราะเล่น เวทย์นี้พี่แกเล่นเรียกเหล่า โซเดี้ยนมาสเตอร์ ซึ่งก็คือเหล่าตัวเอกใน Tales Of Destiny ออกมากันทุกคน ก็เลยมีการเข้าใจผิดว่าเป็นภาค 2 ไป ทั้งที่จริงแล้วเนื้อเรื่องไม่ได้เกี่ยวข้องกับภาค Destiny เลยแม้แต่น้อย แล้วก็ Tales Of Destiny 2 ของจริงนั้นอยู่บน PS2 และ PSP ในขณะนี้ครับ อันนี้เป็นเรื่องราวของลูกของพระเอกจากภาค Destiny ครับ ส่วน Tales Of Eternia ซึ่งในตอนนั้นดังมากใน PS1 จนต้องมีการแปลเป็นภาษาอังกฤษนั้น ตอนนี้ก็ถูกเอาไปทำเป็น GameOnline แล้วครับ ชื่อว่า Tales Of Eternia Online ครับ ตอนนี้เกมส์นี้อยู่ในช่วงเบต้าอยู่ครับ เราเห็นแล้วอยากเล่นมั่ก ๆ อยากให้เข้าเมืองไทยไว ๆ เหลือเกิน (แต่ใครไม่เคยเล่นเกมส์ตระกูล Tales มาก่อนคงสับสนตาย) แล้วนี่ก็คือเว็บของ Tales OF Eternia Online ครับ http://www.toeo.jp/
... ส่วนเรื่อง ริเวียร่า นั้นถูกต้องนะคร้าบบบบบ ช่ายเลย เราก็เป็นหนึ่งในสาวกของเกมส์นี้ครับยิ่งตอนนี้ RIVIERA ได้มีการเอามาทำใหม่ลง PSP ก็ยิ่งสุดยอดขึ้นไปอีก (มีฉาก CG เพิ่มขึ้นมาเยอะมาก) ถ้ามีอะไรสงสัย หรืออยากคุยเรื่องริเวียร่า ก็คุยกับเราได้นะครับ แล้วก็เราเป็นเด็กวิทย์นะครับ หลายคนก็ไม่อยากเชื่อเหมือนกันว่าทำไมเรามาเรียนสายวิทย์ทั้ง ๆ ที่ก็รู้ว่ามันไม่ใช่ตัวตนของเรา
... สุดท้ายนี้ก็ขอให้กำลังใจกับทุกคนต่อไปนะครับ (ทั้งทุก ๆ คนที่มากระทู้นี้ ท่าน GM ผู้ดูแลบอร์ด แห่งนี้ ชาว Project One ทั้งหมดยกเว้นพวกป่วนบอร์ดแง่ง ๆ)

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> มีดีมาโชว์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน