เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คิดว่าเกม Project ONE เหมือนเกมไหนบ้างครับ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
winter@tail
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 22

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 11:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม ดูแล้วคล้ายๆ ro แต่พวกสิ่งก่อสร้างเหมือน havenmoon แต่คิดว่า ตัวเนื้อหาเปนเอกลักษณ์ดีคับ พวกทหารอุอุ เห็นครั้งแรกแล้ว รู้สึกประทับใจมากคับ คนไทยเราก็ทำได้ไม่น้อยหน้าใครเลย (ผมเพิ่งมาใหม่ยังไม่รู้อะไรมากแต่ก็ขอเปนแรงใจให้พวกพี่ๆชาว indy คับ Wink )
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
gamer98

เข้าร่วม: 08 Apr 2006
ตอบ: 172

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 12:04 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เมนูเหมือนrag
ค่าtstatusที่มีก็ออกแนวrag Laughing
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Blitz

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 27

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 12:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คล้าย ๆ TW กับ harvest moon อะงับ

มาใหม่นะครับ ฝากตัวด้วย ^^

Project 1 สุดยอดเลย เนี๊ยววว ~~ XD
SunWaltz
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ping9542

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 1:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน TS+เเร๊ค+harvest moon +ดาคเอเดน

ดูจาก สกรีนช๊อต เอา อ่ะนะ มาใหม่ครับ><

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ตำแหน่ง AIM Yahoo Messenger MSN Messenger
artwaew

ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 5:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

harvest moon เหมือนจิงๆ คิดถึงอดีตในวัยเยาว์ T____T Surprised
หิ่งห้อยตัวน้อย

เข้าร่วม: 28 Mar 2006
ตอบ: 46

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 5:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อินเตอร์เฟสคล้ายๆแร็คจิงๆด้วย เหอๆ ^^a
Gears

เข้าร่วม: 23 Apr 2006

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 9:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน Tales Weaver มากเลยครับ เพียงแต่ว่า Tales ตัวละครหัวมันจะโตๆ น่ะ
Very Happy
magnamon

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 10:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม~*

ภาพคล้าย Ragnarok + TS

อินเทอร์เฟส คล้าย RO มากกว่า Rolling Eyes

ถ้าโตมาไม่ดี พ่อจะเอาไปทอดไข่กิน อิอิ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
thecheza

ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 10:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือนเกมส์ไรหรอ

อันนี้ไม่รู้ครับ

รู้แต่ว่าน่าเล่นดี

^0^คุณทำได้ ผมก็ทำได้^0^
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Poochan`

เข้าร่วม: 26 Apr 2006
ตอบ: 104
ที่อยู่: www.spiritvoice.invisionplus.net ทางเลือกใหม่ของคนรักเสียงเพลง^^

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าเหมือน Tales Weaver ครับ เอาภาพมาให้ดูด้วย

เหมือนมากจน ผมคิดว่า Tales Weaver ทําออกมาได้ดีกว่ามากๆครับ - -"

ไม่ได้ว่าหรือด่า นะครับ เเต่ถ้ามี screen shot ระหว่าง 2 เกมให้ดู ผมก้อเลือกเล่น Tales

Weaver เเหละครับ

khongbang

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 1:31 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน DIGIMON 3 ใน Playstation 1 ครับ เคยเล่นมะ - -*
sam11

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 17

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 10:51 am    เรื่อง: เกมส์คนไทยทำ ตอบโดยอ้างข้อความ

ไทยทำไทยไช้ Laughing Laughing
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 3:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือนเกมไหนเหรอ..คล้ายแรค..แต่ดูดีก่าเยอะน่าสนใจกว่าเพราะคนไทยทำนี่แหละเลยน่าสนใจมากครับ..ดูดีอ่ะครับพยายามต่อสู้เข้านะครับ..ผมกับทางบ้านจะเอาใจช่วยครับ Cool
qweasdzx

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 3:24 pm    เรื่อง: เกมคนไทยก้อต้องดีสิครับ..ผมว่าโดนใจผมและทางบ้านผมมากครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เพื่อนๆพี่ๆทีมงานผมว่าจขะเหมือนบ้างก้อไม่เห็นแปลกเพราะเรานำเอาสิ่งที่ดีๆในเกมนั้นเกมนี้มาลงไว้แต่ทำในแบบของเรา..ซึ่งในชาติอื่นไม่มีคือเอกลักษณ์เฉพาะในเกมคนไทยจึงอยากให้หาเอกลักษณ์ไทยมาลงอ่ะครับ..ขอเสนออาชีพมวยไทยครับ..ต่อยช้าแต่หนักหรือต่อยเบาแต่เรวดีอ่ะครับ..เอาแบบมีติดคริทีเดียวจอดอ่ะครับ Shocked
hotaru

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ภาพคล้ายๆแร็ก แต่ดันหัวโตเหมือนเมเปิ้ล แค่บรรญากาศดันไปเหมือนเกมปลูกผักซะด้าย - -
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้า 2 จาก 7

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน