เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

คิดว่าเกม Project ONE เหมือนเกมไหนบ้างครับ
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:01 pm    เรื่อง: คิดว่าเกม Project ONE เหมือนเกมไหนบ้างครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นมีหลายคนบอกว่าเหมือนเกม โน้นบ้าง เกมนี้ บ้าง คิดอย่างไรกันบ้างเอ่ย
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
KID
เด็กปั๊ม

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 108

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:14 pm    เรื่อง: คิดว่าเกม Project ONE เหมือนเกมไหนบ้างครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมเห็นครั้งแรกแล้วรู้สึกอยากเล่นมากๆ จะว่าไปแนวเกมส์มันแนวเดียวกันกับหลายเกมส์ อย่างเช่น maple Raknarok แต่ผมคิดว่าถ้าเกมส์นี้เล่นได้เมื่อไหร่ คงจะหนุกกว่ามาก ดูการวางแผนเกมส์นี้แล้วค่อนข้างดี มีหลายอาชีพรองรับเลย น่าสนใจมากกว่า Raknanokค่อนข้างมาก
hunter2
Project ONE Tester

ตอบ: 16

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตัวละครคลาย แลค
ภาพ สวยมาก

เด็กใหม่ งับ *อุ๊*
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Tang.

เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 252

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:27 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน โปรเจ็ค วัน อินเตอร์เฟส คล้ายๆแร๊คอะ

เกียจคำว่า"ไร้สาระ" จิงๆเอาเกณอะไรมากำหนดเนี่ย
babyjjung

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:48 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คล้าย ROอะครับดูแต่ภาพตอนแรกนึกว่าเลียนแบบROเลยงะ แต่ลองไปเล่นก้อแตกต่างไปหน่อยนะงับ
นู๋ฝนค่ะ

ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คือ....เหมือนแร็คผสมกับTSค่ะ(เป็นเด้กใหม่ที่นี้อยุ่จึงไม่รู้เรื่องอะไรกับบอดร์นี้มากหรอกค่ะอย่างน้อยจะช่วยแนะนำบอดร์นี้หน่อยนะคะขอฝากตัวด้วยค่ะ)
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 4:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นู๋ฝนค่ะ พิมพ์ว่า:
คือ....เหมือนแร็คผสมกับTSค่ะ(เป็นเด้กใหม่ที่นี้อยุ่จึงไม่รู้เรื่องอะไรกับบอดร์นี้มากหรอกค่ะอย่างน้อยจะช่วยแนะนำบอดร์นี้หน่อยนะคะขอฝากตัวด้วยค่ะ)

ยินดีต้อนรับครับ ^^
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 5:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อินเตอเฟด เหมือน แร๊ค แต่แนวเกม ผมยังไม่อยากฟันธงว่าเหมือนอะไร ว่าไปเป็นเอกลักษณ์ ของ Project 1 ก็ได้มั้ง ไม่รุสิตรงนิ
oishi

ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 5:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Indy พิมพ์ว่า:
นู๋ฝนค่ะ พิมพ์ว่า:

ยินดีต้อนรับครับ ^^

ที่เราไม่เห็นมีมาต้อนรับเลย Sad
sab2002

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 6:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Tales Weaver
earthmon

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 7:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คล้าสยแร็ก
virgin

เข้าร่วม: 01 May 2006
ตอบ: 161

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 8:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม เท่าที่เหนจากภาพก้อน่าสนใจมาก ภาพในเกมมันออกแนว คล้ายเกม ragnarok ผสม กับ tales weaver อ่ะนะ

ไม่ใช่ดวงดาว .. บนฟ้ากว้าง
ไม่ได้พราวพร่าง .. กระจ่างใส
ไม่เคยโดดเด่น .. เช่นใครๆ
และไม่อาจอุ่นไอ .. เท่าสายลม
ผู้เยี่ยมชม

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน HarVest MooN

มั้งนะ

เหอๆ ในความคิดของผมนะ
limuzeen

เข้าร่วม: 02 May 2006
ตอบ: 28

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 8:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เหมือน HarVest MooN

มั้งนะ

เหอๆ ในความคิดของผมนะ

ลืมใส่เมม - -
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
muya

เข้าร่วม: 27 Mar 2006
ตอบ: 44

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 04, 2006 8:33 pm    เรื่อง: ใครบอก ตอบโดยอ้างข้อความ

การเดินเหมือนDarkEden ตะหาก
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> กิจกรรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  ถัดไป
หน้า 1 จาก 7

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน