เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

FAQ - คำถามที่พบบ่อย ๆ [ใครมีปัญหาจะถามมาอ่านก่อน Post นะ]
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สารานุกรม
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
jiranda

เข้าร่วม: 04 Jan 2007
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 09, 2007 9:33 am    เรื่อง: อยากเปิด2จอ ทำไมเปิดไม่ได้ค่ะ ตอบโดยอ้างข้อความ

เล่น 2 ไอดี อยากเปิดเล่น 2 จอ
ไม่แน่ใจว่าเกมนี้ห้ามเปิด 2 จอหรือยังไงค่ะ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jan 09, 2007 6:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้ทางทีมงานได้จำกัดไว้ว่า 1 เครื่อง สามารถเปิดเกมได้ 1 ตัวจ้า
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
boyforevero

เข้าร่วม: 10 Jan 2007
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jan 10, 2007 3:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ความเร้วในการขึ้นของ hp+mp มันขึ้นอย่กะอะไรเหรอครับ ช่วงแรกๆมานขึ้นยากอย่างแรงเลย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
HeadEgg
แฟนพันธุ์แท้

เข้าร่วม: 27 Jul 2006
ตอบ: 678

ตอบตอบเมื่อ: Thu Jan 11, 2007 8:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

boyforevero พิมพ์ว่า:
ความเร้วในการขึ้นของ hp+mp มันขึ้นอย่กะอะไรเหรอครับ ช่วงแรกๆมานขึ้นยากอย่างแรงเลย

ขึ้นอยู่กับน้ำหนักของของที่เราแบกอะครับ

ถ้าน้ำหนักถึง 50 % ขึ้นช้าลงครึ่งนึง
ถ้าน้ำหนักถึง 80 % ไม่ขึ้นเลย(มั้ง) Wink

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
boyforevero

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 12, 2007 12:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วค่า vit+int นี่มีผลทำไห้ hp+mp เพิ่มขึ้นเร็วไหมครับ(ถ้าใช่ประมาณมากน้อยแค่ไหน)
runninoi

เข้าร่วม: 14 Jan 2007
ตอบ: 14

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 14, 2007 7:35 am    เรื่อง: -*- ตอบโดยอ้างข้อความ

สวัสดีค่ะ คือเรา เพิ่งสมัครเล่นเกมไป
แต่มีปัญหา คือไม่มี Keycode
ไม่ทราบว่าจะรับได้จากทางไหนอีกคะ
เพราะว่าใช้ Trumove เหมือนกัน

e-mail ที่ส่งกลับมาก็อ่านไม่ได้ -*-
รบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ Sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
billza01

เข้าร่วม: 02 Dec 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jan 14, 2007 6:56 pm    เรื่อง: ตัวค้าง ตอบโดยอ้างข้อความ

จีเอ็มครับ
ปัญหาของผมคือเล่นแล้วมันหลุด พอจะเข้าเกมใหม่อีกคร้งก็เข้าไม่ได้ มันบอกว่าไอดีมีการใช้งานอยู่ เป็นอย่างนี้ตลอดเข้าไม่ได้เลย พอเอาอีกไอดีเข้าไปดู ตัวละครมันนั่งเฉยๆค้างอยู่อย่างนั้น วานจีเอ็มช่วยรีสตาร์เซิฟให้ทีครับ ขอบคุณครับ ตัวละครชื่อ ZaGeL อาชีพ แรนเจร์
boyforevero

ตอบตอบเมื่อ: Fri Jan 19, 2007 10:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

color=red]อยากถามหน่อยว่า ไอ้ดาบหักนี่ถ้าเอาไปตีกะ npc แล้วติดมันจะได้อะไรเหรอครับ+โอกาศติดประมาณเท่าไหร่อ่าครับ(เพื่อนผมมันตีแตกหมดตัวฮากลิ้งล้อมันไป3เวลาก่อนหลังอาหารเลยและ)[/color]
honor171

เข้าร่วม: 05 Feb 2007
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 05, 2007 2:18 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีตัว เต็มให้โหลดป่ะครับ คือผมยังไม่มีตัวเกมอ่ะครับ
LiLi
Taenon Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 542

ตอบตอบเมื่อ: Mon Feb 05, 2007 10:12 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โหลดที่นี่จ้า http://www.gameindy.com/?action=gameindy.web.content.content&content_id=11
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
Exzocist

เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Mar 03, 2007 8:58 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตอนนี้สมัครไอดีไม่ได้แล้วหรอครับ คือว่าอยากเล่นอ่ะครับ ต้องทำยังไงครับ
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สารานุกรม ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4
หน้า 4 จาก 4

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน