เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ปั้มแล้วได้อะไรอ่ะคับ ZeniTh (ปล.หยู้ดดด เรื่องจบแล้ว)
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
starfire
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

-'•[S]qua[d]•'- พิมพ์ว่า:
LUCIANOs พิมพ์ว่า:
กรุณาอย่าพูดว่า ยุคเริ่มต้น ครับ
มันจะกลายเป็นลางว่าเกมนี้จะเหมือนเกมอื่น เสียสมดุลหมดแล้ว

ปล. คุณ-'•[S]qua[d]•'- กับคนที่ปั้มเยอะ ๆคน เดียวกันป่าว
profile เหมือนกันเด๊ะ ๆ ทำยังไม่เนียนเลย

เหอะๆ คิดงั้นไป ตามความคิดคุงแล้วกันน๊ะฮ๊ะ Rolling Eyes

ไม่อยากจับผิดแต่หลักฐานมันฟ้อง

ถ้าเปงคนละคนก็ไม่น่าคล้ายกันแบบนี้อ่ะนอกจากว่าคุณจาไปดูโปรไฟล์ Zenith (ดูจำนวนการโพสต่อวัน)
แถมชื่อเมล thai2bot ...ถ้าเล่นเองไม่ได้จิงๆก็อย่าไปเปิดมันเรยคับบอท รกสังคมออนไลน์ของเกมดีๆเค้าเปล่าหรือคิดจามาทำบอทเกมนี้ แก้ตัวมะขึ้นระวังสังคมระเกียจนะคุณ
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กำ ไม่ต้องถึงขนาดนั้นหรอกครับ
แค่ลักษณะการพิมแปลก ๆ อย่าง
น๊ะฮ๊ะ ปกติมนุษย์เดินดินไม่ค่อยพบเห็นนะเนี่ย มันจะนิสัยเหมือนกันขนาดนี้เลยเชียวหรือ

โอยปวดหัว ทำไมข่าวไปยังเวปนิยมบอทเร็วนักนะ ไม่เข้าใจ

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:49 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อันนี้ก้อแล้วแต่พวกคุงนะคับ ผมบอกไปแล้วอธิบายไปแล้ว

ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
mind92

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 240

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:50 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ตัวโน้นจะโดนลบมาสร้างตัวใหม่ปั้มแทนหรอ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:53 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อันนี้ก้อแล้วแต่พวกคุงนะคับ ผมบอกไปแล้วอธิบายไปแล้ว

ยังมะเหงอธิบายไรเรยหงิ เหงบอกแค่ว่าจาคิดยังงั้นก็แล้วแต่ บอกด้วยวิทำไมมันคล้ายกันจัง แล้วไอเมล thai2bot นี่มันยังไงคิดไงตั้งเมลแบบนี้มาหรอ หืม... หืม.......
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

จบเถอะ
Don't feed the troll เขียนงี้ป่าวฟร้า

แก้ไขล่าสุดโดย LUCIANOs เมื่อ Fri Apr 28, 2006 6:45 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
-'•[S]qua[d]•'-

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 67

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 5:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทะมายโลก Indy จัยแคบกันจัง ก้อบอกแล้วไงคนต่างคนต่างความคิด Laughing

อีกอย่างเรายังไม่ได้ปั้ม มากล่าวหากันว่าปั้ม เฮ๊อ ทำไมน้า ทำไม Rolling Eyes

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทะมายโลก Indy จัยแคบกันจัง ก้อบอกแล้วไงคนต่างคนต่างความคิด Laughing

อีกอย่างเรายังไม่ได้ปั้ม มากล่าวหากันว่าปั้ม เฮ๊อ ทำไมน้า ทำไม Rolling Eyes

ไม่ใช่ทั้งโลกเค้าแคบหรอกนะ เราแค่คนเดียวอ่ะ ที่ต้องแคบเพราะไม่อยากให้มีคนมาเอาเกมที่หวังสังคมดีๆไปสร้างบอท แบบว่าเราค่อนข้างแอนติบอทอ่ะ ก็ยังไม่เข้าใจทำไมต้อง thai2bot หืม.... แระเรายังไม่เหงมีกาทู้ไหนว่านายปั้มเรยนะ จำผิดกะอีก user เปล่า หืม...
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:12 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Don't feed troll ครับ เขียนงี้ป่าวไม่รู้นะ คงเข้าใจ
บอสออกมาประกาศห้ามปั้มแล้วด้วย หยู้ด
Project ONE Master

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 153

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เห็นทะเลาะกันไม่เลิกแบบนี้ก็ลำบากใจครับ - -"

ผมก็ขอยุติเลยละกันครับ

จะเอาไอดีไหนไว้ครับ? มีเยอะมันใช้ลำบากนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว
Flufber

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

starfire พิมพ์ว่า:

ไม่ใช่ทั้งโลกเค้าแคบหรอกนะ เราแค่คนเดียวอ่ะ ที่ต้องแคบเพราะไม่อยากให้มีคนมาเอาเกมที่หวังสังคมดีๆไปสร้างบอท แบบว่าเราค่อนข้างแอนติบอทอ่ะ ก็ยังไม่เข้าใจทำไมต้อง thai2bot หืม.... แระเรายังไม่เหงมีกาทู้ไหนว่านายปั้มเรยนะ จำผิดกะอีก user เปล่า หืม...

โห ก็ดูสิครับคนเขาจะไม่คิดอย่างนั้นได้ไง เพิ่งสมัครวันนี้โพสต์จะเท่าผมอยู่แล้ว(ผมสมาชิกลำดับ 15 เหอๆๆ) แล้วผมก็คนนึงล่ะ ที่ต่อต้านบอทต่อต้านเกรียน ว่าแต่ไอ้เจ้า ZeniTh หายไปเลยเนอะ เหอๆๆ

เห็นตั้งชื่อเมล์ว่าไทยทูบอท ขอความกรุณาอย่าผลิตโปรแรกมโกงสำหรับเกมนี้นะครับ ขอให้เกมนี้ปลอดโปรแกรมโกงสักเกมเถอะครับ

*จะหามาตรการยังไงดีที่จะป้องกันโปรแกรมโกงดีหว่า nProtect มันไม่ไหวแล้วอ่ะ คนไทยมันเก่งกันจริงๆ โปรแกรมสำหรับป้องกันมันก็เจาะกันได้ แทนที่จะเอาเวลาจากการพัฒนาโปรแกรมโกงไปพัฒนาเกมใดๆ เฮ้อ

**จริงๆล่ะ ยังไม่มีใครว่าเลยนะว่าปั๊ม

***ยอมรับว่าคนเดียวกันก็ไม่เสียหายครับ เมื่อก่อนสมัย Thaiware เป็น YaBB ผมก่อวีรกรรมไว้พรึ่บเลย ตอนนี้ผมยังใช้ยูสเซอร์เดิมวนเวียนอยู่ในนั้นอยู่ลเยครับ

Edit

เอ้าๆๆ เจอของฮาเข้าให้แล้วพี่ Razgriz กร๊ากกกๆๆๆ

Razgriz พิมพ์ว่า:
เห็นทะเลาะกันไม่เลิกแบบนี้ก็ลำบากใจครับ - -"

ผมก็ขอยุติเลยละกันครับ

จะเอาไอดีไหนไว้ครับ? มีเยอะมันใช้ลำบากนะครับ

Edit 2
แก้คำผิดนิโหน่ย เหอๆๆ
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี

แก้ไขล่าสุดโดย Flufber เมื่อ Fri Apr 28, 2006 6:25 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า ต้องใช้มาตรการ Keeper ครับ
มีนอกจาก GM ไว้ ผู้ดูแลที่เป็นผู้เล่นเกมไปด้วย ไม่ได้รับสิทธิพิเศษ แต่หากเจอผู้เล่นนิสัยเสีย หรือ บอท สามารถสั่งตัดจากเซิฟได้ (ก่อนตัดสอบถามด้วย ว่าถ้าเข้ามาใหม่เป็นบอทนะ)

แต่....
งานนี้ต้องใช้พลังในการตัดสินใจสูง และคนทำต้องมีคุณธรรมในระดับดีเชียวนะ หายากไปมะ

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

LUCIANOs พิมพ์ว่า:
ผมว่า ต้องใช้มาตรการ Keeper ครับ
มีนอกจาก GM ไว้ ผู้ดูแลที่เป็นผู้เล่นเกมไปด้วย ไม่ได้รับสิทธิพิเศษ แต่หากเจอผู้เล่นนิสัยเสีย หรือ บอท สามารถสั่งตัดจากเซิฟได้ (ก่อนตัดสอบถามด้วย ว่าถ้าเข้ามาใหม่เป็นบอทนะ)

แต่....
งานนี้ต้องใช้พลังในการตัดสินใจสูง และคนทำต้องมีคุณธรรมในระดับดีเชียวนะ หายากไปมะ

.....อ่า ผมก็พอไหวนะครับเรื่องอย่างนี้ เพราะผมก็ว่าไปตามผิดตามถูกอยู่แล้ว พร้อมทั้งเอาชื่อกองกำลังต่อต้านเกรียนเป้นประกันเลย เหอๆๆๆ

*ว่างๆจะทำป้ายกองกำลังต่อต้านเกรียนมาแปะไว้ที่ลายเซ็นกับบนเว็บ เหอๆๆ
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
starfire

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่เอ่ยถึงแระนะครับเรื่องนั้น ออกปากว่าจบก็ จบ.

ก็คงจาแบบเดียวกะที่ผมบอก แต่แบบนี้มันจากระจายไม่ทั่วถึงปัญหา ถ้าเป็นให้ผู้เล่นสะดวกในการแจ้งโดยแจ้งในเกมได้ทันทีที่เจอ หรือ ที่โดนกลั่นแกล้งแจมต่างๆ แล้วให้ gm เข้าไปตรวจสอบจะเข้าได้ทั่วถึงทุกปัญหามากกว่า
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 6:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมไม่สนหรอกคับช่างมันแค่ไม่ปั้มก็พอใจแล้ว(แต่ดูเหมือนอันนี้ก็ปั้มแหะแต่น้อยลง)
ถ้าถามว่าผมสงใสไหม สงใสคับแต่ผมรู้แล้วละแต่ไม่สนเพราะเหยื่อติดกับผมแล้วผมรู้คำตอบแล้วตั้งนานแล้วผมก็แค่เล่นจิตวิทยาไปสักนิดหน่อยละตอนนี้ก็รู้แล้วแต่ไม่สนหรอกช่างมัน จบ ^_^

แก้ไขล่าสุดโดย chocobo เมื่อ Fri Apr 28, 2006 6:56 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 4 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน