เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ผมว่าการให้เขียนบทความ มันเหมือนการเสแสร้ง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
silverstorm
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 06, 2006 9:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับตอนนี้คงต้องผ่านการทดสอบเท่านั้นครับ ถ้าอยากจะไม่ต้อง
ผ่านการทดสอบคงจะต้องรอช่วง Close Bata ละครับ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 07, 2006 1:30 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนที่ไม่ผ่าน อีกไม่นานพี่ Hikari หรือไม่พี่ Kishar คงมีกิจกรรมแจกไอดีอีกอะ อดทนรอหน่อยละกัน สู้ๆๆๆ

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
DemonicMania

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 60

ตอบตอบเมื่อ: Mon Aug 07, 2006 7:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็คงจะน่าสนใจอย่างที่เขาว่ากัน เพราะเกมนี้ไม่ได้อยู่ในช่วง Close Beta นะครับ คงหวังอะไรมากไม่ได้หรอกครับ แต่ยังไงการได้ทดสอบเกม (เล่นเกม) โดยการคัดเลือกจากบทความพวกนี้ก็ดูจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ แต่ยังไงก็อยากร่วมทดสอบเกม (เล่นเกม) ที่คนไทยทำครับ

Exclamation "เห็นหน้า ไม่รู้ใจ" สำหรับกรณีนี้ "เห็นข้อความ ไม่รู้ใจ" Exclamation

ยังไงก็จะรอต่อไปครับ Wink
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
tawakung

ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Wed Aug 09, 2006 11:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

การแจก ID การคัดเลือกคนตามบทความที่ คนที่ต้องการจะมาทดสอบถึงแม้นมันจะไม่ดี อะไรมากมายตามที่เจ้าของกระทู้ว่าแต่มันก็ ดีระดับหนึ่งที่เจ้าของเกมเขาจะพอทำได้ครับ เพราะเจ้าของเกมต้องการหาคนที่สนใจที่จะเล่นเกมและยอมรับในข้อผิดพลาดของตัวเกมพร้อม ทั้งจะช่วยแจ้งและให้คำแนะนำ เพื่อที่จะพัฒนาตัวเกมให้สมบูรณ์ ยิ่งขึ้น การที่จะหาคนที่สนใจตัวเกม โดยง่ายที่สุด ก็หาใน board นี้หละถ้าเป็นผมนะ เพราะจะได้คนที่สนใจเกมระดับหนึ่ง เมื่อมีคนจำนวนมากสนใจ ก็ต้องคัดคนที่จะทดสอบมีคุณภาพ นิดหนึ่ง ไม่ใช้ ใครจะขอก็ได้แจกๆไปงัน โดยไม่ดูเลยว่า คนที่จะมาทดสอบนั้นพอมาเล่นแล้ว จะทำให้ตัวเกมพัฒนาขึ้นหรือทำให้เกมแย่ลงไป ถ้าจะเอาบางคนอันนี้ผมไม่สนใจเรื่องอายุเลยนะเพราะเด็กบางคนยังเก่งกว่า สนใจตัวเกมมากกว่าผู้ใหญ่เสียอีก(หรือเด็กโตก็ได้เอิกๆ) ถ้าจะให้ส่งหลักฐานการศึกษา ประสบการณ์ จบจากไห้เคยทำงานอะไรมาบางแบบนี้ก็คงเวอร์เกินไป การตำนิติเตือนผมว่าดีนะแต่ถ้าตำนิแล้วน่าจะมีแนวทางว่า ควรทำแบบนี้แบบนั้น ด้วยจะดีมากๆ ก็อย่างประเทศไทยวันนี้ชิครับ พอมีเรื่องอะไรทีหนึ่ง ก็ออกมาว่าทีหนึ่งผมไม่เห็นนักวิชาการคนไหนเลยครับที่จะ ตำหนิแล้ว จะมีให้วิธีแก้อะไรที่จะดีกว่าที่เป็นอยู่เลย ครับบางวิธีถึงแม้นมันจะไม่ดีที่สุดแต่มันก็ดีระดับหนึ่ง ถ้าคิดว่ามันไม่ดีก็ลองหาวิธีสักแบบ 2 แบบ ที่ว่ามันดีกว่าที่ ตำหนิกันมา ด้วยนะครับจะทำให้สังคมเกม สังคมเมือง สังคม...ระดับไหนก็ได้ ดีขึ้นกว่าเก่าครับ
ปล.คัดเลือกคนที่จะให้ ID ผมว่าดูจากกระทู้ที่โพสอย่างเดียวคงดีไม่พอนะครับ เอาแบบว่าเคยโพสตอบในกระทู้ ทีน่าจะดูมีความสนใจมีความรู้ ประกอบไปด้วยน่าจะดีครับ
SweeTKisS

เข้าร่วม: 24 Jul 2006
ตอบ: 159

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 12, 2006 1:16 am    เรื่อง: >_<! ตอบโดยอ้างข้อความ

มันก็จริงอยู่นะค๊ะ ที่บางคนอาจจะลอกหรือแกล้งแต่งเรื่องขึ้น แต่เราว่ามันก็ดีกว่า ใครเร็วใครได้

เหมือนเกมอื่นๆที่ แจกID ในช่วง Pre-Alpha , Alpha , Close Beta

เราว่าการเขียนบทความ หรือให้ร่วมกิจกรรมอะไรก็ได้ ที่จะแสดงให้เห็นว่าคุณต้องการที่จะ

เป็นส่วน1ในเกมนั้นจริงๆมีความอดทน พยายาม ถึงจะแอบอ้างบ้าง หรือลอกเค้ามาบ้าง

เอาของคนอื่นๆมารวมกันบ้าง แต่มันก็ไม่ได้ผิดกติกานิค๊ะ ขอให้ส่งบทความที่ได้ใจความ

พอสมควร ไม่ใช่จะส่งบทความแบบว่า "พี่ คับ/ค่ะ ขอ ID หน่อย อยากเล่นมากๆ"

มันจะง่ายไปหน่อยมั๊ยค๊ะ นี่เค้าเรียกว่าบทความ หรือการขอกันแน่ค๊ะ ถึงเค้าจะลอกมาจาก

คนอื่นๆบ้างแต่เค้าก็พิมพ์เองนิค๊ะ ไม่ได้ก๊อปมาแบบ Copy ทั้งหน้าเต็มๆ เติมนิดเติมหน่อย

ก็ถือว่าเค้าได้พยายามแล้วหล่ะคะ เรื่อง ID จะได้ไม่ได้ ก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของพี่ๆทีมงานเค้า

เราว่าการให้เข้าร่วมกิจกรรมแบบนี้ดีที่สุด ดีกว่าที่ว่าใครเร็วใครได้ อันนี้มันสบายเกินไปคะ

แบบนี้แหละคะ ถึงจะเรียกว่า "อยากมีส่วนร่วม จริงๆ " ( ๑^_<๑ )
เพื่อทุกเส้นทางชีวิตที่คุณได้เลือกเดิน!!!
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
zatnz

เข้าร่วม: 20 Jun 2006
ตอบ: 50

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 13, 2006 12:52 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็แล้วแต่จะคิดกันละครับ -*-

ตัวละครชื่อ ZatnzKiilER sever Ruby [Type Shaman DraGon]
ถ้าไม่พยายามที่จะทำ แล้วสิ่งใดที่หมายมั่นจะสำเร็จ
คนดีอยู่ที่การกระทำ ไม่ใช่เงิน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
61121336

เข้าร่วม: 09 Aug 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 15, 2006 10:12 am    เรื่อง: เขียนบทความไท่ได้ครับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เหอะๆ แก้ปัญหาไม่ได้ครับ ไม่รู้จะไปเขียนบทความยังไงดี

แต่การเขียนบทความก็เสแสร้งจิงนะเนี่ย บางคนเขียนมาแบบดูแล้วว่าไม่ใช่ความรู้สึกส่วนตัวเท่าไหร่เลย เหมือนไปดูจากที่ไหนมาแล้วแก้ชื่อเกมส์ให้เป็น PJ1 หลายต่อหลายคนก็เขียนจากประสบการณ์การเล่นเกมส์ของตัวเอง แต่ก็ไม่ทราบนะว่า เกมส์ก่อนๆที่ท่านเล่น ท่านจิงใจกับมันมากแค่ไหน ถ้าท่านจิงใจกับมันมาก แล้วท่านมาเล่นเกมส์ PJ1 อีก เท่ากับว่า ท่านให้เวลากับเกมส์ได้ไม่เต็มที่ทุกเกมส์ เท่ากับว่าท่านไม่เห็นคุณค่าของเกมส์เท่าไหร่ ท่านสักแต่ว่ามีใหม่เราเล่น ไร้ค่าเราทิ้ง อย่างนั้นผมคิดว่าท่านอย่ามาทำให้โอกาศที่คนอีกนับร้อยนับพันที่สนใจจิงๆผิดหวังเลย ส่วนเกมส์PJ1ของไทยนั้น ผมก็ยืนกรานนะว่า ไม่น่าจะดีซักเท่าไหร่ร้อก แต่ได้ดูผลการทำงานของทีมงานตลอดเวลา1เดือนมานี้(ดูจากคนที่ได้ไอดีมาเล่น) หก็เลยรู้ซึ้งว่า นี่หรือคนไทยทำ นี่หรือเกมส์ออนไลน์ของไทย ขอบอกว่า ลาวมากแต่โดนใจจิงๆ ถึงสีสัน เรื่องราว รายละเอียดส่วนย่อยจะสู้เกมส์ของเกาหลีหรือญี่ผปุ่น ยิง่อเมริกานี่เทียบไม่ได้เลย แต่ว่าความคลาสสิคนี่อยู่ในระดับที่เรียกว่า เหนือชั้นมาก การที่เกมส์ใดเกมส์หนึ่งที่เราเห็นครั้งแรกแล้วถูกใจมาก จนทำชื่อเกมส์ได้หรือจำเรื่องราวได้ หลายๆคนคงเคยมีความรู้สึกแบบนี้มาบ้าง โดยส่วนตัวผมแล้วนะเกมส์นี้มันจี๊ดที่ใจเหมือนตอนเล่นแร็คครั้งแรกเลย แต่ผมเบื่อแร็คมากๆเพราะBOTนั้นแหละยิ่งมีPROเข้ามาอีกยิ่งเจ็บกระดองใจ พักยกมันซะเลย55555 ไม่ไหวคนไทยนิสัยไม่ดี
ผมเลยย้ายไปเล่นเกมส์ inter แทนซะ เกมส์ใหม่ยังไม่ลงไทยเช่น Cabal Trickster GE และอื่นๆอีกแต่ไม่มาก เพื่อศึกษาและหาข้อมูลเกมส์ต่างๆ เพื่อหาข้อมุลดีๆหรือข้อผิดพลาดส่งไปชิงรางวัล (อ้าวซะงั้น) แต่ก็สนุกนะครับการหาข้อผิดพลาดของเกมส์มาเล่นงานGM หรือ ผู้ผลิต
เหมือนกับว่าเราได้ยกชั้นของตัวเองไปเป็นผู้ตรวงการทำงานของโปรแกรมเองซะงั้น (QCProgram) แต่ก็อย่างว่านะ ระบบการทำงานในเว็บบอร์ดของindyนี้ แย่ไปหน่อยนะครับ จะเขียนข้อความก้ต้องรอขออนุญาติอีก ยิ่งคนไม่รุ้วิธีการขอก็แย่ไปตามๆกัน คนที่ได้ไอดีไปแล้วก็ไม่สนใจคนอื่น ไร้ใจมากๆ ดังนั้นผมเลยขอร้องให้ทางทีมงานได้พบอ่านข้อความผมนั้น ช่วยแจ้งไขในระบบของบอร์ดนี้ให้พวกผมด้วยนะครับ อ้อ บทความนี้ผมขอแค่ระบบเขียนบทความก็พอครับหรือถ้าท่านมีความคิดเห็นอยากให้ผมไปช่วยทดสอบเกมส์PJ1 ผมก็ขอไอดีสำหรับเล่นเกมส์1id ด้วยละกันครับ อิอิ สู้ๆ ทีมงานไทย
silverstorm

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 15, 2006 2:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พี่มีความคิดเห็นอีกแง่มุมนึงนะครับ น้อง 61121336 คือบางอย่างที่น้องพูดแบบนี้พี่ว่าจะไม่
แฟร์กับหลายๆคนนะตัดสินความคิดให้เค้าแบบนี้ แล้วน้องคิดว่าสำหรับน้องเองจะเล่นเกมนี้
นานแค่ไหนอะครับ Smile
ที่น้องบอกว่า
อ้างอิงจาก:
หลายต่อหลายคนก็เขียนจากประสบการณ์การเล่นเกมส์ของตัวเอง แต่ก็ไม่ทราบนะว่า เกมส์ก่อนๆที่ท่านเล่น ท่านจิงใจกับมันมากแค่ไหน ถ้าท่านจิงใจกับมันมาก แล้วท่านมาเล่นเกมส์ PJ1 อีก เท่ากับว่า ท่านให้เวลากับเกมส์ได้ไม่เต็มที่ทุกเกมส์ เท่ากับว่าท่านไม่เห็นคุณค่าของเกมส์เท่าไหร่ ท่านสักแต่ว่ามีใหม่เราเล่น ไร้ค่าเราทิ้ง อย่างนั้นผมคิดว่าท่านอย่ามาทำให้โอกาศที่คนอีกนับร้อยนับพันที่สนใจจิงๆผิดหวังเลย

ตีความนิดนึงคือน้องหมายความว่าคนๆนึงควรจะเล่นเกมเกมเดียวไม่ควรแบ่งใจให้เกมอื่นหรอป่อย
อีกแง่มุมนึงที่พี่จะพูดคือการที่เล่นเกมออนไลน์หรือแม้แต่เกมออฟไลน์ก็ตาม
อาจจะเพื่อต้องการศึกษาแนวคิดของแต่ละเกม มีอยู่ 2 ส่วนครับ เล่นเกมเพื่อความสนุก
และอีกระดับนึงคือเล่นเกมเพื่อเรียนรู้ ไม่ว่าจะเป็นระบบในเกม พัฒนาการของเกม
แนวความคิดสร้างสรรค์ในเกม สิ่งแปลกใหม่ในเกม และสำหรับเกมนี้เกมของคนไทยพี่อยากจะ
ร่วมแสดงความคิดเห็น + พัฒนาเกม

61121336

เข้าร่วม: 09 Aug 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 15, 2006 4:57 pm    เรื่อง: ขอบคุณท่านsilverที่แจ้งไข ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับพี่ซิลเว่อ

แต่ว่าตรงจุดนั้นที่ผมได้เขียนไปก็ไม่ได้เจาะจงกับใครหรอกนะครับ เพียงแต่ว่า ท่านเมื่อมีโอกาศได้เล่นแล้วก็มาช่วยกันพัฒนาหรือช่วยหรือสนับสนุนให้คนที่รักชื่นชอบเกมส์เข้ามามีส่วนร่วมบ้าง ไม่ใช่ว่า ยกตัวอย่างจากเหตุการจริง ท่านพี่ผุ้หนึ่ง(ไม่เอ่ยนาม)ได้เล่นเกมส์ออนไลน์เกมส์หนึ่ง(ไม่เอ่ยนามเกมส์) ท่านพี่ท่านนั้นได้เล่นอย่างเมามันส์และก็มาเยาะเย้ยหรือมาพูดเชิงให้อิจฉา แต่เพื่อกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง(ไม่ใหญ่มาก5-7คน)สนใจในตัวเกมส์นั้นก็ได้ศึกษาหาวิธีเข้าเล่นแต่ก็ไม่สำเร็จเนื่องด้วยวุฒิหรือสักยภาพของตัวเองไม่ถึงขั้น แต่ด้วยใจรักจึงไปถามท่านพี่นั้นว่า พี่ครับสอนผมหน่อย ทำไงถึงเข้าเล่นเกมส์นี้ได้ ท่านพี่กลับพูดมาด้วยอาการสะใจว่า อยากเล่นไปหาเองเดะ หาไม่เจอก็ไม่ต้องเล่น วะ55555 เท่านั้นแหละ คนในกลุ่มนี้ก็เลยมีอคติกับเกมส์นั้นๆไปพักใหญ่ๆ อ้อ นอกเรื่องไปหน่อย หุหุ ก็เหตุการอย่างว่าอ่ะครับ ทำให้พวกผมสนใจเกมส์indyขึ้นมา แต่การตอบรับกลับเป็นไปตรงกันข้าม ทำไมผู้คนที่มีโอกาศได้เล่นไม่แบ่งปันความสึกให้คนที่ไม่ได้เล่นบ้างหรือให้การแนะนำในการที่จะได้เข้าไปมีส่วนร่วมกันและกัน จากตรงอ้างอิงที่พี่ให้มานั้นก็หมายถึงส่วนหนึ่งในตรงนี้ด้วยครับ และยังมีพวกหาผลประโยชน์ด้วยเช่น เล่นเพื่อเป็นแนวทางในการค้าขายป็นเงินจริง(ตัวผมก็เคยทำมาก่อนตอนเล่นลินเนจ)เพรามันเป็นช่วงทดสอบเลยทำให้คนที่ได้สิทธิเล่นก่อนมีโอกาศไฝ่หาความรู้ แต่ตรงที่ไม่เคยแบ่งปันสิครับแย่กว่า และก็อันต่อไปนะครับ ผมคิดว่าในส่วนของBBSในนี้นะครับ รู้สึกว่าคนที่เข้ามาใช้จะตความหมายของBBSผิดไปถนัด เช่นเข้ามาพิมแค่ขอไอ้ดีแล้วให้เมล์ไว้ หรือการตอบโต้คำพูดของกระทู้หรือการเออ ออ กันในกลุ่มของกระทู้เพื่อวัตถุประสงค์บางอย่าง แต่นั้นก็เกิดน้อยคงไม่มีปัยหาอะไร ถ้าอย่างไรก็ตาม พี่silver ได้เข้ามาอ่านก็อยากให้ตอบกัลอีก ผมชอบมากเลยได้คุยกับทีมงานหรือคนมีความรู้ในเกมส์indy และก็ การตอบกลับข้อความนี้ ผมยังหวัง ID PJ1 อยู่นะครับ หุหุ หวังว่าคงได้ซักอัน อิอิ ขอบคตุณพี่มากเลย แลกเปลี่ยนความคิดกันเรื่อยๆนะครับ ขอบคุณๆๆๆๆ

ปล..
บางอันเขียนผิด เช่นชื่อเกมส์หรือข้อความ ขอโทดนะครับ กำลังรีบเข้าห้องน้ำ ลาก่อน ปู๊ดๆๆๆๆๆๆ
silverstorm

ตอบตอบเมื่อ: Tue Aug 15, 2006 10:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ครับผม แต่เจอคนแบบนั้นก็ไม่ไหวนะนี่ หุหุ

จริงๆแล้วช่วงนี้เป้นช่วง Pre-Alpha ปกติเค้าจะๆไม่เปิดให้คนภายนอกทดสอบอะครับ
การเปิดโอกาสให้บุคคลเป็นส่วนนึงในการทดสอบแสดงให้เห็นว่า เค้าให้โอกาสบุคคลทั่วไป
มากเลยให้เข้าไปร่วมทดสอบ อย่างเกมบางเกมที่เร็วๆนี้เพิ่งเปิด sv ไป รับคนที่หมื่นกว่า
ตอนนี้เกิดปัญหาปิดไม่มีกำหนดซะแล้ว อันนี้ไม่ได้จากพาดพิงนะครับแต่ยกตัวอย่างเฉยๆ
ว่าปกติแล้วช่วง pre Alphaเป็นช่วงของการเริ่มต้นซึ่งปกติจะยังไม่เปิดให้ผู้เล่นทั่วไปได้
เข้ามาสมัคร เนื่องจากช่วงนี้ต้องตรวจสอบบั๊คก่อนและ เมื่อน้อยลงแล้วจึงจะเปิด ให้ผู้เล่น
ได้สมัครแบบจำกัดจำนวนเพื่อทดสอบว่าเมื่อมีคนมาเล่นใน sv มากขึ้นจะมีปัญหามั้ยและ
เปิดใหสมัครแบบไม่จำกัดจำนวนอีกครั้งซึ่งนั่นก็จะอยู่ในช่วง Open Betaครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2
หน้า 2 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน