เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ผมว่าการให้เขียนบทความ มันเหมือนการเสแสร้ง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nazoie

เข้าร่วม: 15 Jul 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 30, 2006 12:57 pm    เรื่อง: ผมว่าการให้เขียนบทความ มันเหมือนการเสแสร้ง ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้า User ต้องการจะให้กำลังใจจริงๆ โดยที่ไม่ต้องมาหว่านล้อมโดยการใช้ ID มาเป็นตัวล่อ ผมว่าคงมีน้อย เพราะคนส่วนใหญ่เห็นแต่ประโยชน์ส่วนตนเอง มีส่วนน้อยเท่านั้นที่จะเข้าใจ ผมก็ว่านะ ถ้าจะคัดเลือก ให้ใช้การสุ่มจะดีกว่า คุณมาให้ User มาเขียนบทความเสแสร้ง คุณอาจจะชอบแต่ในสายตาของบุคคลข้างเคียงจะเห้นคุณเป็นอีกแบบ

เป้นแบบไหนให้คิดเอาเองละกัน

แล้วบทความที่ User ส่งกันเข้ามามีใครอ่านแล้วให้กำลังใจคนที่เขียนไม่มี เพราะคุณใช้ ID เป้นสื่อล่อให้เขียนอย่างเดียวแต่ไม่ได้มีการโหวตว่าบทความไหนดีและให้กำลังใจ

คุณคัดเฉพาะบทความที่คุณอ่านแล้วพอใจเท่านั้นเองหรือ
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
mosting2
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 02 Jun 2006
ตอบ: 288

ตอบตอบเมื่อ: Sun Jul 30, 2006 2:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าอาจมีใครที่ ลอกบทความจากเว็บอื่นๆมาแน่อะ
ผมว่าถ้า จะทำจริงๆ
ทำบทความที่เกี่ยวกับ เกม จริงๆเลยดีกว่าคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
Kishar
Project ONE Master

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 143

ตอบตอบเมื่อ: Thu Aug 03, 2006 2:08 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาล่ะ user น่ะมีไม่จำกัด แต่คนเล่นที่มีคุณภาพน่ะ มีจำกัด

อย่างที่ผมและทีมงานย้ำ นี่คือ alpha ครับ , อยากได้คนเล่นที่ยินเจอบั๊ก และ รับกับสภาพ server ได้ทุกอย่าง เท่านั้นเอง

ฉะนั้นผมจะใช้ส่วนนี้ในการดูความอดทน และ การสื่อสารภายในนี้ในการคัดเลือก
-Peelnw-

เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 52

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 2:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็จริงครับ ว่าเขาอาจจะลอกมาก็ได้ แต่ถ้าคนที่เขียนจริงมาเห็นอย่างงี้ (เช่นผม) มันก็หมดกำลังใจสิครับ
ลองคิดูเอาเองนะว่า ถ้าคุณคิดข้อความแทบตาย แต่มีคนหาว่าคุณไปลอกมา คุณอยากจะด่าไอคนนั้นไหมละ
-Peelnw-

เข้าร่วม: 02 Aug 2006
ตอบ: 52

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 3:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

นี่ครับบทความของผม

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?p=19587#19587

ไม่รู้ทำไมผมโพสหัวข้อ ในโซนนี้ไม่ได้ ต้องเปง Moder ไรก็ไม่รู้อะงับ
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 5:33 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมแค่พูดลอยๆเองคับผมมะได้กล่าวหาใครอ่า
Crying or Very sad
mint2004

เข้าร่วม: 21 Jul 2006
ตอบ: 1340

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 6:31 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

การเขียนบทความส่งอะ มันฝึกความอดทนในการรอด้วย ถ้าอดทนรอแค่นี้ไม่ไหว และจะไปอดทนหาบั๊คของเกมได้ไง

mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 7:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แปลกแต่จริงแหะ ทำไมต้องเปิด ให้โพสกระทู้นี้ได้
ป.ล.ถ้าเปิดหมดสงสัยคงวุ่นวายน่าดู
bestanbomb

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 42

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 7:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เขาคงอยากทดสอบอะไรอยู่หรือไม่ก็อาจจะคิดทำเซพเวอ
ให้แจ่มๆก่อน อาจจะเปิดเป้นทางการช้า อะคับ ที่เขาคัดเลือก
คืออยากให้คนมีคุณภาพเข้าไปเล่น ถ้าเปิดเลย กลัว อาจเจอ
บัคแล้วใช้บัคเป็นประโยชน์ หรือ เซพเวอมีปัญหา ต่างๆ

PRoJeCt OnE
Fel2in

เข้าร่วม: 23 Jul 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 8:36 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เขียนบทความเลยแล้วกันนะครับ..เอาเป็นบทความพูดแล้วกันนะครับ
Project ONE เกมไทยสไตล์น่ารัก ๆ เล่นได้ทุกเพศทุกวัยด้วยผมก็ขอแสดงความยินดีกับผู้ที่คิดบทความและเขียนออกมาให้เราได้อ่านได้ดูกัน ทุกคนที่เขียนแล้วไม่ได้ ID TEST ก็ไม่เป็นไรนะครับ ขอให้พยายามต่อไปเพราะบทความที่ทุกคนนำมา ล้วนแต่ให้ข้อคิดคติทั้งในด้าน บวก และลบ ถึงแม้เพื่อนๆทุกคนจะไม่ได้ TEST เกมนี้ ก็ตาม แต่ทุกคนก็พยายามเต็มที่และให้ความรู้ในด้านต่างๆของGAMEลงในบทความให้ทุกคนได้อ่านๆกัน ขอให้เพื่อนๆทุกคนได้รับการคัดเลือดจาก คุณ GM --Kishar-- ด้วยกันนะครับ

อยากจะนอกเรื่องบ้างนะครับ คนเราเกิดมาก็เพื่ออยู่ให้มีความสุข^^ อย่าได้คิดสั้นฆ่าตัวตายเลยนะครับ เวลาเครียดมากๆคิดซะว่าถ้าเราตายจะมีคนที่เสียใจยิ่งกว่าเรา
--- อสุจิ หลายล้านตัว คุณได้เข้ามาเป็นคนแรก คุณคือคนที่เยี่ยมที่สุด ---
อายุ 13 ปีเองครับ เขียนบทความยังไม่ทราบว่าคืออะไร แต่อยากให้ทุกคนรู้ไว้ว่า
Code:
ปัจจุบันคือสิ่งที่สืบเนื่องมาจากอดีตที่ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงได้..แต่อนาคตสามารถเปลี่ยนแปลงได้ด้วยความผิดพลาดในอดีตและความเป็นจริงในปัจจุบัน
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Sat Aug 05, 2006 11:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เปรียบเทียบได้แปลกดีคับ- -
silverstorm

เข้าร่วม: 03 Aug 2006
ตอบ: 205

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 06, 2006 12:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

พอดีเข้ามาอ่านเลยอยากจะบอกเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ ปกติแล้วในช่อง Pre-Apha
ไม่มีผู้ให้บริการรายใดเปิดให้ทดสอบหรอกครับ การที่เกมนี้เปิดให้ทดสอบก่อนผมยัง
ว่าน่าสนใจเลย การที่เค้ามีเงื่อนไขในการรับไอดีทดสอบเนื่องจาก ต้องการกลุ่มเป้าหมาย
ที่จะสามารถให้ข้อมูลเกี่ยวกับความผิดพลาดของเกม และข้อเสนอแนะในการพัฒนาเกมให้ดี
ขึ้นเรื่อยๆครับ หาเป็นผู้เล่นที่อยากเล่นเกมเพื่อความสนุกอย่างเดียวละก็ ผมว่าไม่เหมาะกับ
ช่วง Pre นี้หรอครับเพราะว่ารับรองว่ามีบั๊คมากมายที่ต้องแก้ไข พี่ว่าใจเย็นๆนิดนึงแล้ว รอเล่น
พร้อมเพื่อนๆในช่วงอื่น อาจจะเป็น Close Bata ที่ระบบสมบรูณ์กว่านี้

พี่ไม่ชอบเลยที่พูดว่าเกมคนไทยก็แบบนี้ คนไทยด้วยกันควรจะสนับสนุนกันนะครับ
ที่เกาหลีแรกๆก็คงจะเป็นแบบนี้เหมือนกันละครับ ไม่มีใครทำได้สมบรูณ์รวดเร็วและ Perfect
ไปหมดแน่นอน
mosting2

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 06, 2006 7:32 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่า
ถ้าเกมส์นี้เอาทุกระบบที่เด่นๆของทุกเกมส์มาจะเป็นยังไงเนี้ย
Laughing
obb

เข้าร่วม: 26 Jul 2006
ตอบ: 5

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 06, 2006 9:44 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็จะมีกระแสว่าไปลอกคนนู้นมาคนนี้มา อย่างมากก็วุ่ยวายหนักหน่อย แต่ก็ทำได้นะครับ
Kirou999

เข้าร่วม: 30 Jul 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Sun Aug 06, 2006 9:29 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วคนที่อยากเล่นแล้วไม่ผ่านการทดสอบอ่ะงับผมทำงายดี

ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน