เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอขอบคุณ GameIndy ที่ช่วยสนับสนุน Server ให้กับ Project 1
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
LUCIANOs
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 9:25 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ้างอิงจาก:
อยากให้เป็นดังว่าเหมือนกันครับ สาธุ ^^

ขอให้เป็นดังว่าเหมือนกันครับ อาเมน
อ้างอิงจาก:

แก้ไขล่าสุดโดย LUCIANOs เมื่อ Tue Apr 25, 2006 9:58 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
trisutta

ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 9:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เด็กไทยตอนนี้ไม่รู้ถึงฝีมือคนไทย ผมคนนึงที่อยากจะบอกไห้เค้ารุ้ว่าเกมไทยมันสืก่าเยอะ
เอาใจช่วยทีมสร้างนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
ลี นุ๊ ก จั ง`

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 5:54 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ต่อไป มวลชนชาวอินดี้เกมค่อยเอาใจช่วยอยู่

Very Happy
sword

ตอบ: 37

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 6:56 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีคนที่สนับสนุนกันอย่างนี้ก็ดีนะคับ ประเทศไทยจะได้ทำเกมให้เล่นเองไม่ต้องนำเกมจากต่างประเทศมาเล่นแล้วเย้ สู้ สู้ นะคับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 7:13 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อืม แล้วก็ทำ Full 3D ด้วยนะ เพื่อแสดง ศักยาภาพคนไทย
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 7:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

thoma_joe พิมพ์ว่า:
อืม แล้วก็ทำ Full 3D ด้วยนะ เพื่อแสดง ศักยาภาพคนไทย

อยากให้เป็นภาพสบาย ๆ ตามากก่าอ่า แก่แว้ว - -

ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 7:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าจะมี อะไรที่ มันไทยๆ มั่งนะครับ ว่ามะ เอิ้กๆๆๆ เช่น เริ่มเล่นปุ๊ป นุ่ง จูงกะเบน กะ ตะเบงมาน มาเรย ไรเงี้ย
เอิ้กๆๆๆ
ท่าจะแจ่ม
LUCIANOs

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 7:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

คนเกาหลีเค้าทำเกมเอง เค้ายังใส่ของแบบนี้มาหลัง ๆ เลยนะครับ
ถามว่า คนเกาหลีเค้ารักชาติไหม รักครับ แต่ถามว่าทำไมเค้าไม่ใส่ชุดประจำชาติไปทุกเกม
เพราะหากใส่ตอนแรก มันจะดูไม่....เค้าเรียกไรนะ ไม่แจ่มอ่ะ เอาง่าย ๆ
ดูตัวอย่างง่าย ๆ จาก Tai Online ระกัน

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 7:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แต่ถ้ามีเป็นชุดที่ไม่ต้องบังคับใส่ละก็ น่าสนเชียวแหละ ครับ
เพียงแต่อย่าให้มันประเจิดประเจ้อ สเตตัสบ้าพลังเกิน
ชุดไทยอย่าเอาแบบโยวกังนะ น่าเกลียด ทำเหมือนตัวพระโขน
เอาแบบชุดแบบปังก็พอ เค้าเรียกไรนะ ราชปะแตน ชะมะ เขียนไม่ถูก
ส่วน ญ เอาชุดไทยธรรมดา ๆ จะทำชุดไทย 4 ภาค ก็ได้นะ ไม่ว่า ถ้าทำได้

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 8:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกเกมProject 1มะใช้แบบไทยหรือผสมละมั้งมะแน่ใจเพราะมานมีเผ่าเอลฟ์ด้วยนิแต่ถ้าให้มีไทยๆก็เอาอาชีพนักมวยหรือชาวนา(ชาวนาสั่งควายโจมตี- -'')ชาวนาล้อเล่นนะ
สุดท้ายก็ขอให้เกมเปิดตัวเร็วๆนะคับเฝ้ารอดูอยู่งิงิ Laughing
Flufber

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Wed Apr 26, 2006 11:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

แล้วเกมอินดี้เอาเงินสนับสนุนมาจากไหนครับ

ห๊ะ ปล้นแบงค์เรอะ - -"
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
Albert2532

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 12

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 27, 2006 1:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ผมว่าคนไทยเราก็ทำเกมไม่ด้อยไปกว่าคนต่างชาติหรอกคับ เพียงแต่เราขาดแค่เงินทุน ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีใครกล้าเสี่ยงให้ทุนกับคนไทยไปพัฒนาอาจจะไม่เชื่อถือฝีมือคนไทยหรืออะไรก็แล้วแต่ แต่ผมขอเป็นกำลังใจให้พัฒนาเกมนี้ไปถึงจุดหมายให้ได้ทีเถอะคับ Wink
Americanidol

ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 27, 2006 10:15 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกอบอุ่นพิกลๆ กับเกมนี้ สังคมเกมนี้คงดีมากเลยละครับ แม้คนจะไม่มากนัก แต่ผมว่าเกมนี้รุ่งนะ

จะช่วยอุดหนุน ด้วยหนึ่งคนครับผม
muto

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 27, 2006 10:17 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอ้ว ยินดีต้อนรับคับพี่ Americanidol แหะๆฝากเกมนี้ด้วยนะคับ

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Lennage

เข้าร่วม: 01 Apr 2006
ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Thu Apr 27, 2006 12:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ก็ดีแล้วนี่คะ Very Happy
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 2 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน