เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ขอขอบคุณ GameIndy ที่ช่วยสนับสนุน Server ให้กับ Project 1
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
cadet
Project ONE Master

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 75

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 2:06 am    เรื่อง: ขอขอบคุณ GameIndy ที่ช่วยสนับสนุน Server ให้กับ Project 1 ตอบโดยอ้างข้อความ

ก่อนที่จะมาทำ Project 1 ทางทีมงานได้พบและพูดคุบกับทีมงานของ GameIndy โดย Concept ของ GameIndy คือช่วยสนับสนุนด้านต่าง ๆ ให้กับนักพัฒนาโดยทั่วไปเพื่อให้สามารถดำเนินการสำเร็จลุล่วงและจัดจำน่ายได้ ( Concept เหมือนค่ายเพลง indy ) โดย GameIndy จะสนับสนุนด้านต่าง ๆ ดังนี้ ( เท่าที่ผมทราบ )
1. เนื้อที่ WebSite สำหรับโฆษณาประชาสัมพันธ์
2. Infrastruture ต่าง ๆ ที่เกมเหล่านั้นต้องการ
3. ช่องทางการโฆษณาประชาสัมพันธ์
4. ช่องทางการจัดจำหน่าย
5. คำปรึกษาและชี้แนะต่าง ๆ

มาวันนี้ GameIndy สนับสนุนด้านต่าง ๆ ให้กับ Project 1 แล้วหลาย ๆ ด้านคือ
1. เนื้อที่ Website
2. Server ( สำหรับทำ Server ของ Project 1 )
3. ช่วยติดต่อสื่อต่าง ๆ เพื่อ โฆษณาประชาสัมพันธ์ให้กับ Project 1

ขอคารวะด้วยใจจริง

และหวังเป็นอย่างยิ่งว่า GameIndy จะเป็นร่มโพธิร่มไทรให้กับนักพัฒนาเกมอิสระที่มีฝีมื่อทั้งหลาย ( ให้เหมื่อนที่เกิดขึ้นในวงการเพลง Indy )
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ลี นุ๊ ก จั ง`
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 10

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 5:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ ๆ ผม รอ อยู่ น้า

อยาก ลอง เล่น แว้ว จ้า
tuy100230

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 4

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 7:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆๆๆนะครับ Surprised
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
muto

ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 9:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า สำเร็จไปอีกก้าวแล้วคับ ยังงัยก้อสู้ๆนะคับ

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Axenaonai

ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 10:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สำหรับตัวผมหรอ ขอขอบคุณทุก ๆ ฝ่ายเลยไม่ว่าจะเป็น เกม อินดี้ หรือ โปรเจค1 เพราะว่า ได้ช่วยกันทำให้เกมดีดีเกมหนึ่งออกมาให้พวกเราทุกคนเล่น ถ้าไม่มีทุก ๆ คนในที่นี่ ก็ไม่มีเกม โปรเจค1 ให้พวกเราได้เล่นกันอะ เพราะฉะนั้น พยายามเข้าคับ สู้ ๆ

B.N.T คณะ บ้านนอกทีม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
earthmon

ตอบ: 229

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 10:40 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆๆ
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 11:39 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณลุง indy ที่ทำให้เราได้พบกับเกมดี ๆ ฝีมือคนไทยเหมือนกันครับ
ขอบคุณลุง ๆ ทีมงานสร้าง Pj1 เหมือนกัน ทำให้รุ้ว่า คนไทยมีดี

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 12:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ ๆ คร๊าฟ ๆ ๆ
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 12:45 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งที่ได้พบเพื่อนที่รู้ใจ ผมรอวันนี้มาหลายปีแล้ว
นับจากวันที่ได้รู้จักทีมผู้สร้าง Project 1 ซึ่งในตอนนั้นแต่ละท่านก็มีภาระหน้าที่ของตัวเอง
บางท่านก็ยังเรียนอยู่ บางท่านก็เพิ่งเริ่มทำงาน ผมเองก็ทำงานของผม แต่ทุกคนล้วนชอบเล่นเกมทั้งสิ้น

ตลอดเวลาผมได้หาข้อมูลเกี่ยวกับเกมออนไลน์ไว้เป็นกระบุง การจะซื้อเกมจากต่างประเทศเข้ามาเปิดบริการในบ้านเรา ถ้ามีเงินทุนมากๆ มันทำได้เลย แต่นั่นไม่ใช่สิ่งที่เราต้องการ

ด้วยภาพรวมของสังคมในบ้านเรามักจะมองเกมในแง่ลบ แต่ผมมองในแง่บวก จำได้ตอนสมัยเด็กยุคเครื่องเล่นเกม Family รุ่งเรือง ที่บ้านผมขายเครื่องพวกนี้แหละ ขายดีมากๆ พอเครื่องขาดตลาดต้องรอของจากเมืองนอก ทำไม?.. คนไทยทำเองไม่ได้เหรอ

นับจากวันนี้ เกมออนไลน์ฝีมือคนไทย เริ่มต้นที่นี่โดยกลุ่มคนรักเกมที่ชื่อ "เกมอินดี้" เกมอินดี้ไม่ใช่เพียงแค่ผู้สร้างเท่านั้น คุณเองก็คือกลุ่ม "เกมอินดี้" เช่นกัน ไอเดียที่ทุกท่านแนะนำไว้ในบอร์ดช่วยชี้ทางให้ผู้สร้างได้เยอะมากๆ เพราะเราทำเพื่อคนเล่นเกมทุกคน ไม่ได้ทำไว้เล่นเองคนเดียว

Server ชุดแรกที่ส่งมองให้ทีมผู้สร้าง ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น Gameindy ต้องการให้ผู้สร้างสามารถทดสอบระบบและเปิดให้บริการต่อไปได้ ซึ่ง Server ชุดต่อๆ ไปจะทยอยตามมาเพื่อรองรับผู้เล่นที่เพิ่มขึ้นอย่างแน่นอน

ด้านการประชาสัมพันธ์ Gameindy ได้ติดต่อกับสื่อทุกแขนงและนิตยสารเกมชั้นนำของเมืองไทย คาดว่าอีกไม่นานคงจะมีข่าวของ Project 1 อยู่ตามสื่อต่างๆ เพิ่มมากขึ้น

พวกเราชาว "เกมอินดี้" ทุกๆ ท่านก็สามารถช่วยประชาสัมพันธ์ได้เช่นกันนะครับ เพียงแค่แนะนำ Project 1 ให้คนอื่นๆ ได้รู้จักก็ถือว่าคุณคือหนึ่งในผู้ผลักดัน "เกมอินดี้" แล้วครับ

สิ่งที่เราจะทำต่อไปจาก Project 1 คือ Project ต่อๆ ไปที่มาจากกลุ่มผู้สร้างรายอื่นๆ เราไม่เกี่ยงว่าจะเป็นใคร ขอเพียงตั้งใจจริงที่จำทำให้มันสำเร็จได้ Gameindy รอคุณอยู่ครับ

Indy
starfire

ตอบ: 202

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 3:30 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

โอ้โหประกาศหน้าหลักใหญ่โตขนาดนี้ หวังว่าคงได้เห็นผลงานของพี่ๆอินดี้ไวๆ คุณ InDy มีมุมมองคล้ายๆผมนะ ผมบอกได้เลยว่าเกมแรกที่ทำให้ผมเริ่มรักการเล่นเกม็คือ FFT ไม่ใช่แค่ความสนุกสนานที่ได้แค่ยังมีทังความรู้การใช้ทักษะ แถมผมว่ารู้ชอบภาษาอังกิดเพราะเล่นเกมนี้ละ แต่ระบบเรื่องราวของบางเกม ผมเชื่อว่ามีผลต่อความก้าวร้าว หรือ พฤติกรรมในแง่ลบเป็นเรื่องจริง แต่คงไม่เกิดขึ้นกับเกมนี้เป็นแน่ถ้าหากพวกเราชาวบอร์ดอิ้นดี้ ร่วมมือกันสร้างสังคมออนไลน์ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมาคับ Smile
UU

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 3:55 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆเข้าไปนะงับขอบคุณทีมงานของ GameIndy ด้วยคับที่ช่วยสนับสนุนอยากให้เกมเปิดตัวไวๆ Laughing
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 4:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

อ่า ความฝันใกล้ เป็นจริงขึ้นเรื่อยๆ

แต่วันแรกๆคงรู้ถึง ความ สามารถในการรับคนของ sv เรยแน่ๆ
Blue

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 55

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 7:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ดีจัง ต่อไปนี้ก็คงจะมีเกมไทยออกมาเรื่อยๆนะคับ เพราะมีGameIndy คอยสนับสนุนอยู่ ผมก็อยากจะขอให้ค่ายGameIndyเจริญรุ่งเรืองสุดๆไปเลยคับ ตอนนี้ที่ตั้งน่าตั้งตารอ ก็Project1คับ

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 18

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 8:01 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สู้ๆๆ นะครับแล้วจะรอ ^^"

Dark เจ้าแห่งความมืด (พลัง L(โลลิคอน ><))
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
Indy
Site Admin

เข้าร่วม: 02 Mar 2006
ตอบ: 182

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 8:54 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Blue พิมพ์ว่า:
ดีจัง ต่อไปนี้ก็คงจะมีเกมไทยออกมาเรื่อยๆนะคับ เพราะมีGameIndy คอยสนับสนุนอยู่ ผมก็อยากจะขอให้ค่ายGameIndyเจริญรุ่งเรืองสุดๆไปเลยคับ ตอนนี้ที่ตั้งน่าตั้งตารอ ก็Project1คับ

อยากให้เป็นดังว่าเหมือนกันครับ สาธุ ^^
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ประกาศ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน