เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

Item พิสดาร ในเกม
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
thedatazero
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 05 May 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 2:13 pm    เรื่อง: อ่านะ ตอบโดยอ้างข้อความ

อยากได้น้ำยาแปลงเพศฮ้า อิอิ อ่ะล้อเล้นน แต่ก็หนับหนุนให้มีไอเทมแปลกๆนะ ดึงดูดดี
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
Grandia

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 2:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกแก้วแจ่มดี ขอของได้ทุกอย่าง งิงิ ชอบๆจังของแบบนี้ 55555 Twisted Evil
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
flacon

ตอบ: 34

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 9:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

กระผมขอเชียร์ลุกอมปีศาจดิก่างับ

เจอกันในเกมคับชื่อ REAL

~^_^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
goldenpig

เข้าร่วม: 04 May 2006
ตอบ: 9

ตอบตอบเมื่อ: Fri May 05, 2006 10:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกแก้วอ่ะ อยากให้มีแค่ 7 ลูก แล้วให้ gm คอยซ่อนลูกแก้วไว้ในที่ต่างๆ ไม่ว่าจะซ่อนในหีบ (อาจจะมีปริศนาคำใบ้เพื่อความสนุก)ดร๊อปจากมอนสเตอร์ ได้่จากเควสพิเศษ หรือให้gmเก็บไว้เอง เพื่อให้เกิดความท้าทายและแปลกใหม่ ทำให้เกมดูน่าสนใจมา่กขึ้น (เพราะไม่เคยมีใครกล้าทำ หุๆๆ) หลังจากที่ลูกแก้วถูกพบทั้งหมดแล้วก็จะบีบให้ผู้เล่นแย่งลูกแก้วกันเอง วิธีหลักๆมีสามวิธีคือ
1.สร้างพันธมิตรหาลูกแก้ว(ให้ผู้เล่นได้คุยกันมากขึ้น)
2.ขอซื้อ(เป็นการกระจายรายได้อีกแบบนึง)
3.ฆ่าทิ้งซะ(โหดไปหน่อยนะ)
ส่วนจะมีวิธีอื่นหรือไม่ขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่าจะสามารถหาวิธีพิสดารได้อีกรึป่าว

*คุณสมบัติของลูกแก้ว
1.เมื่อผู้ครอบครองตายลูกแก้วจะหล่นจากผู้ครอบครองนั้น
2.หากผู้ครอบครองไม่เข้าเล่นเกมภายในxxxวัน ลูกแก้วจะกลับสู่gm(กันลูกแก้วตกสู่คนที่เลิกเล่นเกมไปแล้ว

แล้วถ้ามีเรดาร์ก็เท่ห์ไปอีกแบบน้า~

ตอบ: 25

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 10:38 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

^
^
^
^
^
มันออกแนวๆดาร์ก้อนบอลแล้วรึป่าวครับเนี้ย

๛ไข่ย้อย๛
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
debsirin

เข้าร่วม: 06 May 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 1:39 pm    เรื่อง: Re: Item พิสดาร ในเกม ตอบโดยอ้างข้อความ

55555 Death note 5555 มีงี้ด้วยดีนิ น่าจะมีน้ำยาเปลี่ยนอาชีพเป็นอีกอาชีพหนึ่งได้ครึ่งชั่วโมงนะ และสกิลกับสเตตัส จารีเส็ท ให้เราอัพไหม่ ขอเสียก็คือค่าสเตตัสกับสกิล ลดลง10 แต่เมื่อคืนล้างจาเหมื่อนเดิมทุกประกาน แต่เลือดเหลือครึ่งหลอด
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sonic

ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 06, 2006 5:59 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าจะมีสุ่มช่วยเหลือแบบดวงอย่างเดียวเลยนะครับ ประมาณว่าเก็มวัดดวงอ่ะ ใครดวงดีก็เจ๋งในเก็มแบบฟลุ๊กๆไปเลยครับ (อ่านแปดเทพอสุรมังกรฟ้ามากไปเป่าเนี่ย) เหรอจะมีโดเรม่อนคอยช่วย เหรอว่ารุขเทวดาแบบเรื่องคนตัดไม้ดี Embarassed
ปล.เพ้อเจ้อ อิอิ...
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ZeedAhh

เข้าร่วม: 07 May 2006
ตอบ: 8

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกแก้วพิสดาร - ดีครับ ผมคิดว่ามันน่าจะเปงEventประจำวันมากกว่านะครับ 7 วัน 7 สี ก้อจะกลายเปง

อาทิตย์นึง ลูกแก้วแต่ละสีจะมีแค่1ลูก กว่าจะสะสมครบก้อคงหลายอาทิตย์เหมือนกานน่ะ

หรือจาทำให้เปงสงครามแย่งชิงปราสาท(กิลด์วอร์)เพื่อแย่งชิงลูกแก้วก้อดีนะครับ(randomสี ฟ่าจะครบก้อนานดีเหมือนกัน)

เพื่อความสมดุลของเกมส์ควรจะทำให้นานๆลูกแก้วจะออกครบซักทีนึง เมื่อลูกแก้วออกครบก้อจะขึ้นประกาศ

<ชื่อตัวละคร> เจ้ามีฟามพยายามดีมาก ข้าจะให้รางวัลเจ้า ^ ^(แต่งเองซะเลย)เพื่อเปงเกียร์ติแก่คนที่พยายามสะสมจนครบ

แต่ผมว่ากิลวอร์น่าจะมันกว่านะ เอาเปงอาทิตย์นึงตี2วัน กว่าเค้าจะเก็บครบก้อคงนานเพราะมานrandomสีเอิ้กๆ

ยิ่งเลวเท่าร๋ายยิ่งดี

มานยิ่งกระตุ้นให้เธอมอบหัวใจ

<หรือ>เธออยากให้ชั้น<เลว>

ที่จริงชั้นมีมากมาย

<แต่ชั้นไม่เคยคิดใช้มันกับเธอ>
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว MSN Messenger
ZeedAhh

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกแก้วแปลงเพศ - อันนี้รู้สึกว่า เอ่อ อืม -*- แต่ก้อดีเหมือนกานนะครับ เผื่ออยากเปลี่ยนแปลง

เอาเปงว่า ดรอบจากบอสน่าจะwork นานๆจะดรอบที ราคามานจะได้สูงๆหน่อย ถึงจาได้ชื่อว่าเปงไอเท็มพิเศษหน่อย

อ่อ แล้วก้อตัวละครหนึ่งๆ จะใช้น้ำยานี้ได้2ครั้ง ครั้งแรก เพื่อ ลองเปลี่ยนดูว่าตัวละครเพศตรงข้ามน่ารักมั้ย ครั้งที่2คือ มานม่ายน่ารักเลยเปลี่ยนกลับ

<แต่ชั้นไม่เคยคิดใช้มันกับเธอ>
ZeedAhh

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:19 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้ำยาเรียกเพื่อน - อันนี้ผมว่าน่าจะเปง น้ำยาวาปไปหาเพื่อนน่าจะดีกว่านะครับ

เอาเปงดรอบจากมอนสเตอร์ธรรมดา เอาเปงประมานตีซักช.ม. 2 ช.ม. ดรอบซักใบนุงน่าจาwork

ZeedAhh

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:24 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น้ำยาเปลี่ยนที่ - อันนี้ผมว่าน่าจะเปงน้ำยาวาบไปเมืองต่างๆดีกว่านะครับ หรือ จาเอาเปงแบบ วิง ของragnarokก้อดีนะครับ

กดใช้แล้วrandomตำแหน่ง ก้อดีเหมือนกันนะครับ

อันนี้น่าจะมีขายในNPC นะครับผมว่า

ZeedAhh

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:26 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกอมล่องหน - อันนี้น่าใช้ดี ใช้ประโยช์ได้หลากหลาย

ดรอบจากมอนทั่วไปดีนะครับ

ZeedAhh

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 7:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ส่วนลูกอมปีศาจกะอีกอันนุงอารายนะ ผมว่าม่ายน่าจาเอามานะครับ ความเหงมีแค่นี้ล่ะครับ

thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 07, 2006 8:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ZeedAhh พิมพ์ว่า:
ส่วนลูกอมปีศาจกะอีกอันนุงอารายนะ ผมว่าม่ายน่าจาเอามานะครับ ความเหงมีแค่นี้ล่ะครับ

ลูกอมล่องหน - อันนี้น่าใช้ดี ใช้ประโยช์ได้หลากหลาย

ดรอบจากมอนทั่วไปดีนะครับ

น้ำยาเปลี่ยนที่ - อันนี้ผมว่าน่าจะเปงน้ำยาวาบไปเมืองต่างๆดีกว่านะครับ หรือ จาเอาเปงแบบ วิง ของragnarokก้อดีนะครับ

กดใช้แล้วrandomตำแหน่ง ก้อดีเหมือนกันนะครับ

อันนี้น่าจะมีขายในNPC นะครับผมว่า

น้ำยาเรียกเพื่อน - อันนี้ผมว่าน่าจะเปง น้ำยาวาปไปหาเพื่อนน่าจะดีกว่านะครับ

เอาเปงดรอบจากมอนสเตอร์ธรรมดา เอาเปงประมานตีซักช.ม. 2 ช.ม. ดรอบซักใบนุงน่าจาwork

ลูกแก้วแปลงเพศ - อันนี้รู้สึกว่า เอ่อ อืม -*- แต่ก้อดีเหมือนกานนะครับ เผื่ออยากเปลี่ยนแปลง

เอาเปงว่า ดรอบจากบอสน่าจะwork นานๆจะดรอบที ราคามานจะได้สูงๆหน่อย ถึงจาได้ชื่อว่าเปงไอเท็มพิเศษหน่อย

อ่อ แล้วก้อตัวละครหนึ่งๆ จะใช้น้ำยานี้ได้2ครั้ง ครั้งแรก เพื่อ ลองเปลี่ยนดูว่าตัวละครเพศตรงข้ามน่ารักมั้ย ครั้งที่2คือ มานม่ายน่ารักเลยเปลี่ยนกลับ

ลูกแก้วพิสดาร - ดีครับ ผมคิดว่ามันน่าจะเปงEventประจำวันมากกว่านะครับ 7 วัน 7 สี ก้อจะกลายเปง

อาทิตย์นึง ลูกแก้วแต่ละสีจะมีแค่1ลูก กว่าจะสะสมครบก้อคงหลายอาทิตย์เหมือนกานน่ะ

หรือจาทำให้เปงสงครามแย่งชิงปราสาท(กิลด์วอร์)เพื่อแย่งชิงลูกแก้วก้อดีนะครับ(randomสี ฟ่าจะครบก้อนานดีเหมือนกัน)

เพื่อความสมดุลของเกมส์ควรจะทำให้นานๆลูกแก้วจะออกครบซักทีนึง เมื่อลูกแก้วออกครบก้อจะขึ้นประกาศ

<ชื่อตัวละคร> เจ้ามีฟามพยายามดีมาก ข้าจะให้รางวัลเจ้า ^ ^(แต่งเองซะเลย)เพื่อเปงเกียร์ติแก่คนที่พยายามสะสมจนครบ

แต่ผมว่ากิลวอร์น่าจะมันกว่านะ เอาเปงอาทิตย์นึงตี2วัน กว่าเค้าจะเก็บครบก้อคงนานเพราะมานrandomสีเอิ้กๆ

ความคิดดีครับ แต่อย่าโพ๊สอย่างงี้ได้ไหม เข้าข่ายปั้มได้นะ -*-
qweasdzx

ตอบ: 211

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 08, 2006 1:18 pm    เรื่อง: ลูกแก้วสารพัดนึก ตอบโดยอ้างข้อความ

โอมมมม...จงมีเถิดจะบังเกิดผล...จะมีหรือจะจน...ทุกๆคนจะต้องหามัน
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 4 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน