เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

Item พิสดาร ในเกม
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
nize
Project ONE Master

เข้าร่วม: 06 Apr 2006
ตอบ: 276

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 8:04 pm    เรื่อง: Item พิสดาร ในเกม ตอบโดยอ้างข้อความ

ลองแสดงความเห็นกันดูครับ อาจจะมีหรือไม่มีในเกมจริงก็เป็นได้
ลูกแก้วสารพัดนึก เมื่อตามหาครบ 7 ลูกจะสามารถขอ item ใดๆก็ได้ในเกม 1 ชิ้น
น้ำยาแปลงเพศ ใช้ดื่มเพื่อ สลับเพศชาย-หญิง อย่าไปใช้แกล้งเพื่อนเชียวนะ !
น้ำยาเรียกเพื่อน เมื่อดื่มแล้วเปล่งวาจาถึงใครก็ได้ คนผู้นั้นจะมาปรากฎต่อหน้าในบัดดล
น้ำยาเปลี่ยนที่ เมื่อดื่มแล้วเปล่งวาจาถึงสถานที่ใดๆในโลกหล้า พลันจะไปอยู่ ณ ที่นั้นทันที
ลูกอมล่องหน ใช้อมใต้ลิ้น จะทำให้ไม่มีผู้ใดมองเห็นได้จนกว่าลูกอมจะละลายหมด
ลูกอมปีศาจXXX ใช้อมใต้ลิ้น จะทำให้กลายร่างเป็นปีศาจXXX ในเกมจนกว่าลูกอมจะละลายหมด แต่ค่าสถานะต่างๆจะเป็นค่าเดิมของผู้เล่นคนนั้น ถ้าระหว่างที่ยังเป็นปีศาจอยู่ไปทำร้ายผู้เล่นคนอื่น level จะลดลง 1 ระดับต่อ 1 ชีวิตที่สูญเสีย (XXX คือ ชื่อปีศาจเช่น วุ่น, หน่อ)
สมุดแห่งความตาย เป็นของหายากและต้องคำสาป ผู้ที่ครอบครองมัน จะไม่ได้ค่าประสบการณ์เพิ่มเลยแม่แต่น้อย แต่หากเมื่อมันถูกจารึก ชื่อของบุคคใด บุคคลนั้นจะถูกส่งไปอยู่ดินแดนแห่งความตาย เป็นเวลา 3 วัน หากผู้นั้นสามารถรอดออกมาได้ก่อนเวลา ค่าประสบการณ์ของ ผู้ถูกจารึกชื่อจะเพิ่มขึ้น 2 เท่า และค่าประสบการณ์ของผู้จารึกชื่อจะลดลงเท่ากับค่าประสบการณ์ของผู้ถูกจารึกชื่อที่เพิ่มขึ้น

แก้ไขล่าสุดโดย nize เมื่อ Mon Apr 24, 2006 8:36 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
muto
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 13 Apr 2006
ตอบ: 134

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 8:10 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ข้าน้อยขอเชียร์ ลูกแก้วสารพัดนึก สุดแรงเกิด!!!

ปล.มันคือดรากอน บอลอ่ะป่าว

^^~
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Axenaonai

ตอบ: 150

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 8:15 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกแก้วสารพัดนึก ช่ายเลย 7 ลูก ดราก้อนบอล แน่ ๆ เลย เอิ๊ก ๆ
น้ำยาแปลงเพศ เอิ๊ก ๆ ดีคับ ผมจะเอาไว้ใช้หลอก หนุ่ม ๆ สาว ๆ
น้ำยาเรียกเพื่อน เพื่อนกำลังตีมอนอยู่ เราเรียกมาเล่น ๆ 555 ใช้แกล้งกันมันดี
น้ำยาเปลี่ยนที่ สงสัยจะเอาไว้หนี เวลาใกล้ตาย งิงิ
ลูกอมล่องหน ทำไมต้องอมใต้ลิ่นหว่า.......
ลูกอมปีศาจxxx ปีศาจxxx ผมเกือบคิดลึกไปแล้วนะเนี่ย อิอิ อันนี้มีจริงถ้าจะมัน
สมุดแห่งความตาย อันนี้โหดมาก ๆ เลย แค่ชื่อก็โหดแล้วอะ
ปล. มีทุกอันก็ดีคับ แต่ต้องคิดถึงสมดุลของเกมด้วยนะครับ อิอิ

B.N.T คณะ บ้านนอกทีม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
chocobo

เข้าร่วม: 05 Apr 2006
ตอบ: 473

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 8:47 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ลูกอมปีศาจxxx : มันจะอมไปทำไมวาไม่คุ้มแต่ถ้าอมแล้วแลกกับพลังทำรายที่มหาศาลร่างกายที่คงกระพันและสามารถทำลายทุกอย่างที่ขวางหน้าเมื่อใช้เส็จเลเวลจะลดไปหนึงเลเวลและจะมีทหารวิ่งออกมาเข้าใส่ถ้าฆ่าหมดก็ลอดตายแต่ถ้าสู้ไม่ไหวถูกแบน2วัน นั้นละคุ้ม อิ อิ อิ อิ ฮา ฮา ฮา ฮา (อุยตายเพยสันดาลดิบออกมาสะแล้วแก้น๊ะคนบ้าไฟนอลก็เปงแบบนี้ละ ชอบการฆ่าฟันโดยเฉพาะการฆ่าทหารเนี่ยมัน อิ อิ อิ ฮิ ฮิ ฮิ ฮา ฮา ฮา ฮา ฮา) Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
HaMTaRoXCrosS

เข้าร่วม: 12 Apr 2006
ตอบ: 196

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 9:16 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

มีแต่ของแปลกๆจิงๆด้วย
thoma_joe

เข้าร่วม: 11 Apr 2006
ตอบ: 445

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 9:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

5555+ สุดยอดไปเลย ลูกแก้วอะครับ ผมขอเสนอนะว่าเวิ๊ก แต่ว่า ต้องมีแค่ 7 ลูกในเกมเท่านั้นนะครับ คิดว่าไง มันจะได้ดูมีค่า เหมือนดราก้อนบอลนะครับ รับรองว่าไม่มีทางครบเหอะๆ ล้อเล่นครับ เอา เป็นลูกแก้ว 7 สีละกัน เพราะเดี๋ยวหาว่าก๊อฟดราก้อนบอล เป็นItem อย่างว่า มี7ลูก 7 สี เก็บแยกเอา ไม่สามารถรวมได้ แล้วก็ทำ ซัก 2 สี ที่หายาก อีก 5 สีหาง่าย ก็ดีครับ

น้ำยาแปลงเพศ อันนิ นี่ก็ฮา ดีเวิกครับไม่มีพิภัยษอะไรมาก ไม่เสียสมดุลหรอก เหมือนรันม่าไง

น้ำยาเรียกเพื่อน กับน้ำยาเปลี่ยนที่ เหมือน การ์ดในฮันเตอร์เลย เรียกเพื่อนผมว่าอย่าครับ เพราะ มันใช้แกล้งกันได้ ต้องเสริมอ๊อฟชั่นหน่อยอะครับ เช่นตีมอนอยู่ไม่สามารถเรียกได้ แต่มาคิดๆ ก็เอาไปใช้ประโยชน์ได้ผมว่า ก็ทำเป็นเพื่อนจะมีปุ่มให้เลือกว่าจะไปหรือไม่ไปไง เหมือนชวนตี้คุณจะไปตี้กับมันตรงโน้นไหม??? อ่า กดแล้วก็ไปเลย เหอะๆ

น้ำยาเปลี่ยนที่ ดีครับ เหมือนว๊าปทั่วไป

ลูกอมปีศาจ - - อันนิขนมตอนเด็กๆนิห่ว่า ผมว่าเวลคนใช้ลดลงไม่ดีอะ
แต่มีก็ดีนะ เช่นเป็นปีศาจเล่นๆ ฆ่าคน ก็ได้ของคนที่ถูกฆ่า ขณะที่คนก็ฆ่าหมอนั้นได้เหมือนปีศาจปกติเพราะไม่รุว่าเป็นหมอนั้นคน แล้วหากฆ่าได้ก็ได้ของคนที่เป็นปีศาจ จะคล้ายๆ ระบบ PK ในดาร์กสตอรี่ ผมว่านี่ยุติธรรมนะ เพราะงืฆ่าใครไม่ได้ก็ไม่หนุก เสียเปอร์ เสี่ยงต่อการถูกฆ่า จริงปะไม่รุจะมีไปทำไม แค่เปลี่ยนเป็นมอลเตอร์

สมุดแห่งความตาย - - เดสโน๊ต ชัดๆ อันนิ เสียสมดุลอีกครับ เอาไปแกล้งคนอีก ดูไม่เวิ๊กไงไม่รุ น่าจะเปลี่ยนอ๊อฟชั่นอีกเช่นกัน เอาเป็นเปอ ขึ้นแค่ครึ่งนึงดีกว่าไหม จากปกติ แล้วก็ คนถูกจารึก รอดได้ 2 เท่า เพราะ แค่คนครองหนังสือ ได้เปอแค่ครึ่ง ก็แย่แล้ว แล้วก็เหมาะเอาให้คนคิดเวลอัฟแบบแผงๆ

ความเห็นผมก็แค่นิอะครับ คงไม่เสียสมดุลอะไร

อ้อ ผมลืมลูกอมล่องหนใช่ปะ เหมือนผ้าคลุมอะเป่า แบบharry อันนิก็เหมือน diablo ก็ดีออกนะครับผมว่า แต่ต้องมี สกิล"หาล่องหน" ไรงิ

แก้ไขล่าสุดโดย thoma_joe เมื่อ Mon Apr 24, 2006 9:47 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 9:39 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

wอลูกแก้วนี่ 1 ปีใช้ได้ 1 ครั้งอ่ะป่าวเอ่ย เหอๆ

เข้าร่วม: 17 Apr 2006
ตอบ: 55

ตอบตอบเมื่อ: Mon Apr 24, 2006 10:44 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชอบสมุดแห่งความตายคับ มันดูน่าสนุกมากเลย ได้ไปผจญภัยในดินแดนแห่งความตาย น่าหนุกคับ

ลูกแก้วสารพัดนึกคงจะใช่ยากน่าดูนะคับ เพราะว่าคนที่ได้นั้น แน่นอนต้องหายากมากแล้วก็ไม่กล้าใช้นะสิคับ เพราะว่าเขาอาจจะรอpatchใหม่มา เพื่อเอาไอเทมใหม่ๆที่ดีกว่า คงจะคิดหนักน่าดู Crying or Very sad

น้ำยาเรียกเพื่อน ผมว่าต้องมีการแกล้งกันชัวป๊าป เพราะอาจจะมีคนที่เลเวลเยอะๆแล้วไปที่ๆมอนสเตอร์โหดๆโจมตีอัติโนมัติ หรือที่ๆไกลๆออกจากที่นั้นยาก แล้วใช้ลูกแก้วเรียกคนอ่อนๆมา ซวยคับท่าน Laughing นั้นก็เป็นเรื่องของแต่ละคนเนอะ

ลูกอมล่องหน ตัวนี้แจ่มคับ ถ้าเกิดรู้หรือมีข่าวว่าจะมีคนทิ้งของ เสร็จโจร Very Happy พี่ๆอย่าลืมระบบแจมไอเทมให้นานๆหน่อยนะคับ เดี๋ยวซวย เหอๆ

ลูกอมปิศาจXXX ผมว่าเพิ่มความสามารถอีกหน่อยเป็นไงคับ ก็คือ พอแปลงร่างปั๊บมอนสเตอร์ที่ตีอัติโนมัติ จะไม่ตีเรา เพื่อความเหมือนจิงเหอๆ และเพื่อคิดพิเรนมาตีเราตอนตีมอนสเตอร์ แล้วจะโดนลุมทั้งคนทั้งมอนสเตอร์T-T

น้ำยาแปลงเพศกับน้ำยาเปลี่ยนที่ ก็เหมาะกับเกมมากคับ

มีอะไรพี่ๆก็มาเราดูเยอะๆนะคับ สู้ๆค๊าบ~
Project ONE Master

ตอบ: 75

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 2:32 am    เรื่อง: ขอเสนออีกอันได้ปะ ตอบโดยอ้างข้อความ

หินแดง ไว้สำหรับหลอม Item อย่างหนึ่งให้เป็นอีกอย่างหนึ่ง ( การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียมหนึ่งต่อหนึ่ง ) โดยเราไม่สามารถคาดหวังว่า Item ใหม่ที่เกิดขึ้นเป็นอะไรแต่จะไม่เหมือนเดิม
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
jinkady

เข้าร่วม: 21 Apr 2006
ตอบ: 57

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 7:03 am    เรื่อง: ชอบ มากๆๆ ตอบโดยอ้างข้อความ

วิเคราะห์ ไอเทมนะครับ

1.ลูกแก้วสารพัดนึก เมื่อตามหาครบ 7 ลูกจะสามารถขอ item ใดๆก็ได้ในเกม 1 ชิ้น

ถ้าผมหาครบ 7 ลูก จาขอ ลูกแก้ว เรด้า (เหอะๆ เปงไอเทม พิสดารอีกอัน) เอาไว้หา ลูกแก้ว อีกครังตอนมันหายไป

2. น้ำยาแปลงเพศ

ดีครับ ไม่จำเจ ดี เปลื่ยนไปเปลี่ยนมา อาจเปง สาวประเภท 2 ได้นะ ต้องระวัง

3.น้ำยาเรียกเพื่อน

อันนี้น่าจะบอกนะว่า อย่าไปใช้แกล้งเพื่อนเชียวนะ ! นะครับ เพราะสามารถ เรียกเพื่อนมาใส่ดง มอนเตอร์ให้โดนอัดตายได้อย่างไม่รุ้เนื้อรุ้ตัว เลย

4.ลูกอมล่องหน ใช้อมใต้ลิ้น

หายตัวได้แล้วไงเหรอฮะ คงได้แต่เอาไว้แกล้งเพื่อนอะสิ แต่ถ้ามอนเตอร์ มองไม่เหงด้วยนี้แจ่มเลย เอาไว้หนีตอนใกล้ตาย

5.ลูกอมปีศาจXXX

อันนี้เข้าใจ อาจคล้ายๆ น้ามยาแปลงร่าง ของเกมแฟรี่แลนด์ กินแล้วแปลงร่างเปงมอนเตอ ตัวนั้น
ที่มีกฎว่าถ้า ไปทำร้ายคนอื่นแล้วเลเวลลด ก็เพื่อกัน ไม่ให้ แปลงร่าง ไปอยุ่ในดงมอนเตอ แล้วพอมีคนเก็บเลเวล แล้วไปฆ่า คน ช่ายม้า

6. สมุดแห่งความตาย

จารอดออกมาไงอะครับ จารอดออกมายากไหมอะ

ปล. กำ! อาจจะมีหรือไม่มีในเกมจริงก็เป็นได้ นี่หว่า เอาเหอะ เหอะๆ
ปล2. คนมึน

- แ ส ง จั น ท ร์ น ว ล ผ่ อ ง น ภ า พ ร า ว พ ร่ า ง ดั่ ง ท อ ง เ มื่ อ ม อ ง แ ล้ ว สุ ข อุ ร า -
parker007191

เข้าร่วม: 20 Apr 2006
ตอบ: 69

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 8:37 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชอบลูกแก้วคร้าบ อะโช้ะ!! Wink
Moggi

เข้าร่วม: 25 Apr 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 9:58 am    เรื่อง: อลังการมากมาย ตอบโดยอ้างข้อความ

อย่าเยอะมากจนน่าเบื่อแล้วกันงับ
เอากำลังพอดีอะครับจะได้ไม่เสียความสนุกไป
UU

เข้าร่วม: 22 Apr 2006
ตอบ: 15

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 4:11 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

น่าหนุกดีแต่สมุดแห่งความตายอ่ะมานโหดไปป่าวเพราะถ้าใช้แกล้งพวกเวล4เวล5อ่ะมันจะยากไปถ้าแบ่งเป็นหมู่เช่นเวล1-10แบบนี้11-20แบบนี้ก็พอไปอย่างและช่วยกันได้แล้วก็อยากให้มีสัตว์เลี้ยงพวกหมาป่าหรือมังกรแบบขี่ได้ด้วยคงเท่ห์น่าดู Laughing
adnan

เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 20

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 4:40 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ว่าว ๆ
LUCIANOs

เข้าร่วม: 19 Apr 2006
ตอบ: 341

ตอบตอบเมื่อ: Tue Apr 25, 2006 5:18 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หินแดง อนาคตจะมีหินเขียว หินน้ำเงิน หินฟ้า หินสีรุ้ง ฯลฯ ไหมเนี่ย
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ระบบเกมและเนื้อเรื่อง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3, 4, 5  ถัดไป
หน้า 1 จาก 5

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน