เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

ฉลองห้องใหม่ แจกไอดีทดสอบจ้า - ระดับหัวกะทิ
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
renorbuz

เข้าร่วม: 17 Jul 2006
ตอบ: 36

ตอบตอบเมื่อ: Mon Jul 17, 2006 9:48 pm    เรื่อง: อยากทดสอบเกม ตอบโดยอ้างข้อความ

ยังคงรอ Id ต่อปาย สำการทดสอบที่แสนอยากจะลอง เพื่อ จะได้รู้ข้อผิดพลาด และ ช่วยกันปรับปรุงเกมส์ให้เป็น สากล ยิ่งขึ้น อยากได้ ID เข้าร่อมทดสอบ ก่อน close มากคับ

zetamaycry@hotmail.com[color=darkred][/color][color=darkred][/color][color=darkred][/color]
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
LemonKiss
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 18 Jul 2006
ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Tue Jul 18, 2006 3:35 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เข้าร่วมขอไอดีด้วยนะคะ กระทู้ก็กระทู้ตามลิงค์นี้เลย

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?t=1826

ขอบคุณค่ะ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
joehownam

เข้าร่วม: 04 Jun 2006
ตอบ: 49

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 1:53 am    เรื่อง: อาจจะไม่โดนใจแต่อยากให้รู้ ตอบโดยอ้างข้อความ

คนไทยพยายามที่จะทำหลายต่อหลายอย่าง เพื่อให้เทียมเท่าของเมืองนอก ไม่ว่าจะเป็นการ์ตูน เป็นหนัง หรือแม้กระทั่งเกมส์ และก็มีหลายอย่างที่สามารถทำได้ดี ซึ่งผมก็เชื่อว่าถ้าทางทีมงานตั้งใจที่จะทำ pj1 นี้จริง ๆ ผมว่าก็น่าจะสูสีกับของนอก แต่ไม่ขอบอกว่าจะดีกว่าหรือไม่เพราะ คนไทยติดนิสัยว่า ของไทยมันจะไม่ค่อยดี เพราะจะดูเหมือนไป copy เค้ามา เกมส์ที่คนไทยทำผมเคยเล่นอยู่เกมส์หนึ่ง เป็นเกมส์ออนไลท์ ซึ่งถ้าให้เทียบกราฟฟิคแล้วผมว่ายังไม่ถึงขั้นที่จะทำในรูปแบบ 3D ที่ให้เหมือนคน แต่ pj1 ต่างออกไปเพราะว่าจะเป็นตัวการ์ตูน ซึ่งจะทำให้การออกแบบดูง่ายกว่าแล้วดูไม่ขัด แต่เกมส์แนวเก็บเวลนี้จะไม่ค่อยมีจุดดึงดูดความสนใจเท่าไร เพราะว่าหลาย ๆ เกมส์มันก็เป็นแนวเดี่ยวกันหมดแต่ที่ผมว่าโดนใจที่สุดและแวกแนวไปก็คือ ปังย่า บอกตรง ๆ เลยแล้วกัน เพราะว่ามันเกมส์ที่ค่อนข้างใช้ความคิด บวกกับ ประสาทสัมพัส ผมว่าไม่ซ้ำใครดี ผมคิดว่าถ้า pj1 ให้ต่างออกจากพวกเก็บเวลธรรมดาหน่อยก็น่าจะมีแบบเควสเป็นเนื้อเรื่อง
ยาว ๆ ซึ่งมันจะมีทั้งข้อดีและเสีย ข้อดีก็คือ มันน่าติดตามว่าเมื่อเควสจบจะเป็นยังไง แต่ข้อเสียมันทำให้น่าเบื่อสำหรับบางคน ผมก็ร่ายมายาวมากล่ะเดี๋ยวจะขี้เกียจอ่านกันซะก่อน แต่ถึงยังไง ผมก็เชื่อว่า ถ้าคนไทยคิดจะทำอะไรจริง ๆ ผมว่าน่าจะทำได้ดี และคิดว่าถ้า pj1 ประสพความสำเร็จทางทีมงานคงต้องมีเกมส์ตัวใหม่ ๆ มาให้เล่นกันอีกแน่ เรื่องไอดี ผมไม่สนแล้วล่ะถ้าได้ก็ดีไม่ได้ก็ไม่เป็นไรเพราะขอไปเยอะแล้ว แต่ถึงจะยังไงผมก็จะคอยติดตามและดูการพัฒนาของ pj1 ต่อไป
ที่ร่ายมายังไม่หมดนะครับ แต่ขอเป็นว่าแค่นี้ดีกว่า เพราะผมจะหนักไปทางวิจารณ์มากกว่า สุดท้ายนี้ผมขอให้ทีมงานประสพความสำเร็จแล้วกันนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
Tarnakub015

เข้าร่วม: 18 Jul 2006
ตอบ: 19

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 6:53 pm    เรื่อง: บทความของผม ตอบโดยอ้างข้อความ

อันนี้ครับ เกมส์คนไทย ต้องช่วยกันนะครับ

http://www.gameindy.com/board/viewtopic.php?p=17661

ตัดสินเอาครับ
ผมถือว่าการตัดสินของGmเป็นที่สิ้นสุด

Tarnakub@hotmail.com

พร้อมจับแมลงแล้วครับผม
mikiheisa

เข้าร่วม: 19 Jul 2006
ตอบ: 1

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 8:12 pm    เรื่อง: ผมมาเม้นให้นะคับ ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็น 1 เกมส์ที่น่าสนใจมากเลยทีเดียวคับ
เล่นได้เรื่อยๆ แนวเกมส์ดูจากภาพแล้วไม่น่าเบื่อ
ถ้าเปิด Open Bata มารับรองคับดังป็นพรุแตกแน่
เพราะคนตอนนี้ก็จับตามองเกมส์นี้อยู่มาก
พัฒนาต่อไปนะคับ ผมก็อยากร่วมทดสอบเกมส์ใหม่ๆแนวนี้อยู่แล้ว(ผมชอบเกมส์แนวนี้มาก)
ถ้าเป็นไปได้นะครับผมอยากที่จะเป็น 1 ในผู้โชคดีที่ได้เข้าร่วมทดสอบเหมือนกันนะคับ
แล้วถ้าผมได้ร่วมทดสอบ ผมจะมาช่วยดูความสมดุลและแจ้งเรื่องบั๊คให้ทราบกันนะคับ
ขอบคุณมากคับ

ถ้าเลือกผมก็ ส่งข้อความมาบอกผมนะคับ canon55555@hotmail.com
mojkiyd

เข้าร่วม: 17 Jul 2006
ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 8:17 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

รอ ด้วยงับ ชอบมากๆ เกม คนไทย แนวนี่ด้วยอะนะ Embarassed
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
judasprees

ตอบ: 2

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 9:05 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เป็นความสำเร็จและภาคภูมิใจของคนไทยที่มีเกมของตัวเองโดยที่ไม่ต้องเสียตังซื้อบัตรเล่นเกมจากต่างประเทศและเป็นเกมของคนไทยเองมีกฎกติกามารยาทแบบของคนไทย
ทำให้คนกันเองอย่างพวกเราย่อมรู้แนวทางและวิธีการเล่นให้เพลิดเพลินตามแบบฉบับของคนไทยเอง

ไอดีถ้าได้จะเป็นการขอบคุณอย่างสูงครับ [url]judasprees@hotmail.com[url]

...................................................................
มาร่วมสร้างประวัติศาสตร์เกมออนไลน์ ฝีมือคนไทยด้วยกัน [/url]
Bosscang

ตอบ: 6

ตอบตอบเมื่อ: Wed Jul 19, 2006 10:45 pm    เรื่อง: ส่วนร่วม ใน ไทย ตอบโดยอ้างข้อความ

การที่คน ไทย ได้ทำอะไรอย่างหนึ่งให้ชาติไทย เรา ก็จะยินดี ถ้าผมได้ เล่น และเป็ฯส่วนหนึ่งของ เกมส์ไทย ผมจะคิดว่า ผมได้ เหมือนกับ นักบวชคนหนึ่ง กำลังเผยแผ่ ศาสนา หนึ่ง ในประเทศ ให้ ขยาย ออก ไปกว้างขึ้น จาก ไทยกลายเป็น จีน จากจีน ไปถึง อังกฤษ ผมจะเอาใจช่วย คับ Project One ( PJ1 ) ผมขอให้ เกมส์ไทย ไปได้ไกลแล้ว ก้าว หน้า ไปด้วยดี
------------------------------------------------------------------------------------
---------------------------sonic_dx55@hotmail.com----------------------
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> ห้องเฉพาะกิจ - แจกไอดีทดสอบจ้า ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้า 7 จาก 7

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน