เวบบอร์ด GAMEINDY เวบบอร์ด GAMEINDY
ProjectONE เกมออนไลน์สัญชาติไทยแท้

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 
บอร์ดนี้ถูกยกเลิก ไม่สามารถเพิ่มข้อความได้ ใช้เพื่ออ้างอิงเท่านั้น
กรุณาใช้บอร์ดใหม่ที่ http://forum.gameindy.com

Project 1 มันจะใช้สเป็คเครื่องประมาณไหนอ่า
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3

Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    หน้าแรก -> เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
ZeniTh
Project ONE Tester

เข้าร่วม: 27 Apr 2006
ตอบ: 159

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 12:34 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

thoma_joe พิมพ์ว่า:
Razgriz พิมพ์ว่า:
ทีมงานจะพยายามให้ได้ตามนี้นะครับ

Hardware
• Display card support 3D (Ram16 m ขึ้นไป)
• Hard disk free space 500 MB
• Ram 256 MB

Software
• Window XP
• DirectX 9.0 Runtime

ทางทีมงานต้องการให้มันไม่สูงมากเพื่อผู้เล่นที่เครื่องสเป็คต่ำๆจะได้ร่วมสนุกกับเราได้โดยไม่ต้องกังวลเรื่องสเป็คเครื่องมากจนเกินไปครับ
ยังไม่รับประกันนะครับ^^" แต่จะพยายามครับผม

• Hard disk free space 500 MB
ผมว่าตรงนิอาจต้องปรับขึ้นเรื่อยๆนะครับ เพราะว่าเหมือนแร๊ค แรกๆก็น้อยแต่พัตตานาไปเรื่อยๆก็เยอะขึ้น

500 MB นี่เผื่อหรือ มาตราฐาน อ่าฮ๊ะ Wink
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
peeradon

เข้าร่วม: 28 Apr 2006
ตอบ: 3

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 10:46 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่รู้ว่าผมจะเล่นได้ป่าวแต่ผมว่าเล่นได้แระขนาด Lineage 2 ยังเล่นได้เลยอิอ

แรม 223
Intel Pentium 4 3.0Mhz
พื้นที่ อันนี้พออยู่แล้ว
เน็ต 56kbps
VGA Display อันนี้มันเป็นออนบอร์ดแต่ก็น่าจาได้ SiS661FX_760_741_M661FX_M760_M741 เนี่ยยาวมากเรยมันไม่มตัวอัพเดทด้วยเซ็ง(แต่ก็ได้อยู่แล้ว L2 ยังเล่นได้เรย) 32 Pixels
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
ZeniTh

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 10:50 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

peeradon พิมพ์ว่า:
ไม่รู้ว่าผมจะเล่นได้ป่าวแต่ผมว่าเล่นได้แระขนาด Lineage 2 ยังเล่นได้เลยอิอ

แรม 223
เน็ต 56kbps
VGA Display อันนี้มันเป็นออนบอร์ดแต่ก็น่าจาได้ SiS661FX_760_741_M661FX_M760_M741 เนี่ยยาวมากเรยมันไม่มตัวอัพเดทด้วยเซ็ง(แต่ก็ได้อยู่แล้ว L2 ยังเล่นได้เรย) 32 Pixels

56 นี่น่าจะสบายน่ะคับคนไม่ค่อยเยอะมากเท่าไหร่ แต่พวกสเปคเครื่องนี่แจ่มแต่เน็ตนี่ติดขัดนิด ๆ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email Yahoo Messenger MSN Messenger
Flufber

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 12:22 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ZeniTh พิมพ์ว่า:

แรม 223
เน็ต 56kbps

56 นี่น่าจะสบายน่ะคับคนไม่ค่อยเยอะมากเท่าไหร่ แต่พวกสเปคเครื่องนี่แจ่มแต่เน็ตนี่ติดขัดนิด ๆ

พูดซะเกมหมดอนาคต คนไม่เยอะ เหอๆๆ

*ถ้าคนน้อยแต่เกมส่งข้อมูลเยอะ 56k ก็เน่าได้นะครับ
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
ZeniTh

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 1:42 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

Flufber พิมพ์ว่า:
ZeniTh พิมพ์ว่า:

แรม 223
เน็ต 56kbps

พูดซะเกมหมดอนาคต คนไม่เยอะ เหอๆๆ

*ถ้าคนน้อยแต่เกมส่งข้อมูลเยอะ 56k ก็เน่าได้นะครับ

หมายถึงตอน Test คับคนไม่เยอะหุหุ Wink
babyjjung

ตอบ: 349

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 3:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เครื่องผมดีอะ แต่เน็ตห่วยมากอะ จะเปลี่ยนก้อเปลี่ยนไม่ได้เคลือข่ายมานไม่มีแถวบ้านผมอะเซ็งเลย
rewty

เข้าร่วม: 24 Apr 2006
ตอบ: 80

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 7:32 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

- -a อุ๊ป โหท่านไมเครื่องท่านเก่ากันจัง ของผม 3ปีเปลี่ยนที

แต่ที่ใช้อยู่ตอนนี้ จะ 4 ปีแระ เข้ามหาลัยรายจ่ายเยอะเรยไม่กล้าซื้อใหม่

แต่ก็ว่าปีหน้า 5 ปี คงได้เวลาเปลี่ยนเพราะเก็บตังมา 2ปีแระ จะถอย G80 อิอิ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว
.:[P]and:.

ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Fri Apr 28, 2006 8:46 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของข้าพเจ้าเครื่องห่วยแต่เน็ตพอใช้คับ Shocked
ben212224

ตอบ: 48

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 10:49 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

เอาสเปคสูงๆเลยเพ่ผมเล่นได้แรมผม1กิ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
.:[P]and:.

ตอบ: 233

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 11:16 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ben212224 พิมพ์ว่า:
เอาสเปคสูงๆเลยเพ่ผมเล่นได้แรมผม1กิ

CPU : 3.0

Ram 2 g โหดมากๆ
Flufber

เข้าร่วม: 21 Mar 2006
ตอบ: 128

ตอบตอบเมื่อ: Sat Apr 29, 2006 12:51 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ben212224 พิมพ์ว่า:

คุณพูดได้เห็นแก่ตัวมากๆครับ ไอ้แรม 1gb ของคุณจะกลายเป็นเรื่องกระจอกครับ เมื่อวินโดวส์วิสต้ากลายมาเป้นระบบปฏิบัติการหลักของเครื่องพีซี ซึ่งแบบฟูลแพ็คแบบต้องการแรมขั้นต่ำที่ 1GB เคืร่องคุณกลายเป็นของกระจอกไปเลยครับ

*แรม 1GB ทำคุย ทางตะวันตกแรม 1GB เป็นเรื่องขี้ๆกันแล้วครับ สมัยแรมเรามาตรฐานที่ 128mb ทางนู้นเขาไป 256/512 กันแล้วครับ

**ฝากไว้นิดนึง ทุกอย่างไม่ได้ขึ้นอยู่กับแรม แรมเป้นแค่ส่วนสำหรับพักข้อมูล ถ้าคุณใช้ซีพียู 386 วีจีเอ 1 เมก วินโดวส์ 95 เคืร่องคุณก็เป็นได้แค่ตู้โลหะไร้ค้าครับ

***ปลายปีนี้ผมจะเปลี่ยนเครื่องละ กะจะร่ายสเป็คที่เป็นเคืร่องเซิร์ฟเวอร์ได้เลย แต่คงไม่เอาดูอัลคอร์หรอก เหอๆๆ กินไฟไปนิด ตั้ง 7 หมื่น - -"(ปลายปีคงเหลือสัก 5 หมื่น เออ น่าสนแฮะ) ตอนนี้ตั้งสเป็คไว้ตามนี้ เพิ่มลดตามกำลังเงิน เหอๆๆ

CPU : P4 3.0Ghz
RAM : 512MB Up(อยากจะได้อย่างต่ำที่ 1 GB เพื่อรอวินโดวส์วิสต้า เหอๆๆ)
VGA : Full 3D Support DirectX 9.0c and OpenGL Px Render 3 อะไรนี่ล่ะ ลืม เพื่อนบอกมา PCI Express 256mb จะหาได้มะเนี่ย - -"
HDD : 200GB up(ไม่แน่อาจจะเอา 1TB ลูกนึงหลักหมื่นตอนนั้น - -")

สเป็คขนาดนี้ทำเว็บเซิร์ฟเวอร์ได้เลย เหอๆๆ

อ้อ ผมไม่เอาไปเปิดเซิร์ฟเวอร์เถื่อนของเกมออนไลน์หรอก ไม่สนับสนุนเกรียน(อย่างมากก้ทำ RO offline เหอๆๆ)
รู้รักษาตัวรอดเป้นยอดดี
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ชมเว็บส่วนตัว Yahoo Messenger MSN Messenger
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
Forum นี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถตอบ หรือแก้ไขได้   หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้    เวบบอร์ด GAMEINDY -> สนทนาเรื่องทั่วไป ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนหน้า  1, 2, 3
หน้า 3 จาก 3

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน