GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ!! กิจกรรมกล่องของขวัญประจำปี 2554 <มีข้อสงสัย หรือข้อเสนอแนะเชิญทางนี้>  (อ่าน 2736 ครั้ง)
อาจารย์ ยุ่น
Asura Game Planner
Jr. Member

Re: เปิดใจ!! กิจกรรมกล่องของขวัญประจำปี 2554 <มีข้อสงสัย หรือขอเสนอแนะเชิญทางนี้>
« ตอบ #30 เมื่อ: 23-12-2010, 18:15:31 »

อ้างจาก: Cookiea ที่ 23-12-2010, 18:06:12
อ้างจาก: Cookiea ที่ 23-12-2010, 16:56:06

แล้ว ชื่อคนได้รางวัล ขึ้นแต่ข้างบน ผมเปิดอยู่มองไม่เห้นว่าใครได้อะรัยไปกี่ชิ้นบ้าง

อยากให้ปรับแบบเมื่อวาน ที่คนได้ขึ้นตงช่องสนทนา ทำให้สามารถย้อนดูใด้ว่าใครได้รัยไปกี่ชิ้นบ้าง !!

Cry Cry

ช่วยแก้อันนี้ด้วยคับ !!~*   Sad

พรุ่งนี้จะปิดแก้ให้แต่เช้าเลยครับ ขออภัยในความไม่สะดวก  Cry
เลสตัวแม่
Hero Member

Re: เปิดใจ!! กิจกรรมกล่องของขวัญประจำปี 2554 <มีข้อสงสัย หรือขอเสนอแนะเชิญทางนี้>
« ตอบ #31 เมื่อ: 23-12-2010, 18:17:09 »

อ้างจาก: ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ ที่ 23-12-2010, 17:42:05
ปูเสื่อ กินป๊อบคอร์น นั่งดู

นั่งด้วยคนค่ะ - - //

//เอาเสื่อมาปูข้างๆ หยิบหนมหยิบน้ำมาเตรียม
pH7
Full Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 23-12-2010, 20:34:14 »

ปัญหามันอยู่ที่ว่าผู้เล่นได้คืบจะเอาศอก ได้ศอกจะเอาวา Evil Evil Evil
-:• Legend •:-
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 23-12-2010, 20:54:56 »

แค่กุญแจตกบ่อยขึ้นก็พอใจแล้ว รัก รัก รัก

—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #34 เมื่อ: 23-12-2010, 21:03:17 »

กิจกรรมแต่ละปีทีผมเล่นเหมือนจะแปลกๆไปทุกปีนะครับ ปีแรกที่มีกิจกรรมกล่องของขวัญผมจำได้ว่า คนเกือบทั้งเกมส์ร่วมใจกันดรอป เพราะว่าัมันดรอปง่ายมากถึงจะ 20 ตัวและมีให้บางแมพก็เถอะ แล้วกุญแจเงินก็สามารถเิปิดกล่องและลุ้นแรย์ไอเทมต่างๆกับเขาได้เหมือนกันแต่พอมาปีลาสุดกิจกรรมต่างๆเริ่มใช้เงินเป็นอิทธิพลหลักมากกว่าใช้ ความสามารถหลักของผู้เล่นลองคิดดูนะครับปีก่อนๆไม่มีการมาต่อว่าทีมงานขนาดนี้ เพราะกิจกรรมเหมือนเป็นการสร้างความสนุกสนานให้ผู้เล่นแต่พอมารอบนี้มันกลับกลายเป็นกิจการมากกว่ากิจกรรมนะครับ  Cool

ลาออก
—> เลิกเล่น —> ไม่ได้แปลว่าเลิกรัก —>
Hero Member

คารมณ์มีเป็นเข่ง รถเก๋งเอาไปแดก

« ตอบ #35 เมื่อ: 23-12-2010, 21:11:22 »

แล้วตอนนี้แรย์ออก 10ชิ้นหรือยังครับผมยังเห็นค้างอยู่ แค่ 9 ..

ลาออก
○-! WaeNiiZ !-○
Sr. Member

กูไม่ใช่ "เซเว่น" ที่จะได้ให้มุงเดินเล่นไปวันๆ

« ตอบ #36 เมื่อ: 23-12-2010, 21:55:08 »

ถึงทีมงานจะบอกว่าอัตราดรอปเท้าเดิมก็เถอะ แต่ทำไมเหมือนว่าปีนี้ดรอปปยากกว่าปีที่แล้วเยอะเลย

Huh? Huh?

รักน๊ะอึ๊บๆ ยิ่งอึ๊บยิ่งรัก ถ้าไม่ให้อึ๊บน๊ะที่รัก จะไม่รักนะอึ๊บๆ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #37 เมื่อ: 23-12-2010, 22:02:45 »

อ้างจาก: ○-! WaeNiiZ !-○ ที่ 23-12-2010, 21:55:08
ถึงทีมงานจะบอกว่าอัตราดรอปเท้าเดิมก็เถอะ แต่ทำไมเหมือนว่าปีนี้ดรอปปยากกว่าปีที่แล้วเยอะเลย

Huh? Huh?
อยากบอกว่าเป็นเรื่องของความรู้สึกล้วนๆครับ woon woon
เพราะทางเทคนิคนั้น ใช้ตัวเลขตัวเดิมเลยครับ  Embarrassed Embarrassed

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-12-2010, 00:07:45 »

อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 23-12-2010, 18:14:45
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-12-2010, 16:28:53
อ้างจาก: อาจารย์ ยุ่น ที่ 23-12-2010, 16:07:14
อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 23-12-2010, 15:57:10
เพราะผู้เล่นแยอะขึ้นไง เค้าถึงเสนอ และติติง ไม่ได้ต่อว่า ทำไมไม่คิดอีกแง่ว่าผู้เล่นใหม่ที่เค้ามาเล่นน่ะ เค้าก็เล่นเกมออนไลน์อื่นๆมาก่อน เค้าก็เอามุมมองบางส่วนจากการกิจกรรมของเกมส์ที่เค้าเหล่าเคยเล่นมา มาช่วยแชร์ เพื่อที่จะให้ช่วยดึงดูดคนให้มาเล่นเยอะกว่าเดิม แต่ทีมกลับเห็นว่าผู้เล่นมาต่อว่าต่อขาน คุณเอาบรรทัดฐานจากปีที่แล้วมาเทียบกับปีนี้ ถึงของบางอย่างมันเพิ่มขึ้น แต่สุดท้ายมันก็ไม่ต่างจากเดิม เท่ากับทีมงานไม่คิดจะพัฒนากิจกรรมให้ดึงดูดผู้เล่นหน้าใหม่ๆเลย คุณทำเหมือนกับว่าคนมาเล่นเกมนี้เท่าเดิม คุณก็เลยคิดกิจกรรมให้ผู้เล่นมาเล่นได้แค่นี้ ตามมีตามเกิด ว่างั้น

เป็นพระคุณอย่างสูงครับ และขอบพระคุณมากสำหรับข้อเสนอแนะดีๆ ที่แนะนำทีมงานด้วยไมตรีจิต
ทีมงานจะนำมาปรับให้กิจกรรมดีขึ้นเรื่อยๆ ต่อไป เพื่อรอยยิ้มของเพื่อนๆ ครับ

ที่เกมนี้ปรับเปลี่ยน ปรับแต่งได้ตามใจ ตามคอนเซ็ปต์ "เกมออนไลน์สั่งได้"
นั่นก็เพราะมันเป็นเกมที่เราสร้างขึ้นมาเอง และปรับจากคำแนะนำของเพื่อนๆ เรื่อยมา
ดังนั้นขอได้โปรดอย่าเอาบรรทัดฐานของเกมอื่นมาเทียบเลยครับ เพราะแต่ละบริษัทนโยบาย และมาตรฐานการทำงานไม่เหมือนกัน

อีกอย่างถ้าเรามัวแต่ปรับปรุง แก้ไข ของเก่าๆ แพทช์เก่าๆ ทีมงานก็จะมีเวลาไปคิดสิ่งใหม่ๆ ให้เพื่อนๆ น้อยลงครับ

สุดท้าย น้อมรับคำแนะนำต่างๆ ในเชิงบวก และสร้างสรรค์ แต่ความเห็นแบบขวานผ่าซาก หรือเห็นแก่ได้โดยไม่ฟังใคร ผมไม่รับพิจารณานะครับ   Smiley

อ่า แวะมาดูก่อนนอน เจองี้ชื่นใจครับ ผมว่าจะไม่เอามาแระ งั้นผมเอามาเสนอหน่อยและกัน

ใน 1 ปีมีกิจกรรมมากมาย  และกิจกรรมปีใหม่ก็เป็นกิจกรรมส่งท้ายปีที่ทุกคนรอคอย  ขอสักกิจของทุกปีได้มั้ยครับ  จัดกิจกกรมให้ผู้เล่นโดยไม่ต้องมีของโซลเข้ามาเกี่ยวข้อง

กุญแจ ดรอปในเกมส์ โซลไม่มี  ที่เสนอแบบนี้เพราะอัตราดรอปมันจะมีมากกว่าถ้าไม่มีโซลเข้ามาขาย เพราะทุกกิจที่ผ่านมามีตัวเลือกโซลมาเกี่ยวข้องอัตราดรอปจะเป็นอย่างเนี้ยจน ต้องมีกระทู้วิจารณ์อย่างนี้ทุกทีไป  แล้วทีมงานเองก็ต้องมาเศร้าจิตในคอมเม้นของผู้เล่นจนต้องมาไล่ปรับอย่างนี้  และผมเชื่อว่าถ้ากิจปีใหม่วันนี้กระทู้ไม่ร้อนแรงคุณก็ไม่คิดจะปรับ

กล่องลุ้นรางวัล การชิงโชค ของโซลต่างๆ ขายโซลไปครับ  แยกกันไป ขายได้อยู่แล้ว ของโซลล้ำค่าคนต้องการเอามาเป็นรางวัลเยอะแยะไป

ใน 1 ปี จัด 1 กิจให้ผู้เล่นชื่นใจชื่นชมทีมงานบ้างดีไหม  ที่ผมเสนอไปเนี่ยก็เพื่อผู้เล่นเลยล่ะ ไม่ใช่ความต้องการส่วนตัว หรือผมถามว่า ผู้เล่นไม่ควรจะได้แบบนี้สักครั้งหรือครับ ผู้เล่นไม่สมควรได้รับใช่ไหมครับ  ขอแค่ 1 กิจใน 1 ปี ไม่น่ากระเทือนรายรับมากมาย

อันนี้คงไม่ขวานผ่าซากและไม่ใช่เห็นแก่ได้ไม่ฟังใครน๊ะครับ  ถ้าเห็นแก่ได้ มันคือมันต้องจ้องจะเอาอย่างเดียว เสียไม่ยอม ไม่สนใจใครจะว่ายังไง  อันนี้ส่วนรวม คงไม่เข้าข่ายน่าจะผ่าน

ในส่วนของกิจกรรมที่ขอ ให้ตัดเรื่องการใช้ Sole ออกจากกิจกรรมนั้น ผมไม่สามารถตัดสินใจคนเดียวได้ครับ
จำเป็นต้องปรึกษาลูกพี่ Nize ด้วยครับ เพราะเป็นคอนเซ็ปต์ของกิจกรรมที่ลูกพี่เค้าวางไว้ เพื่อให้คนที่ต้องทำงาน เรียน หรือไม่มีเวลา สามารถซื้อความสะดวกสบายได้

กิจกรรมที่ท่านต้องการดังกล่าว ผมว่าจัดไปในรูปแบบของการ xEXP xอัตราดร็อปแรร์ xอัตราดร็อปไอเทม x2 ชิ้น น่าจะเหมาะกว่านะครับ
ซึ่งปีใหม่นี้ น่าจะมีเซอร์ไพร์ ยังไงต้องรอติดตามครับ ^^

ก็ดีน๊ะครับ อีกอย่างที่ผมลืมบอกไป

ถ้าเป็นไปได้น่าจะให้อัตราดรอปกุญแจมากกว่า 50% ได้ 70% ยิ่งดี  เพราะคุณบอกเองว่า เพื่อให้คนที่ต้องทำงาน เรียน หรือไม่มีเวลา สามารถซื้อความสะดวกสบายได้ ดังนั้นคนที่มีเวลาดรอปก็ควรจะดรอปไม่ยากถ้าไม่ยอมเอาโซลออกไปจริงๆสัก 1 กิจกรรม ถึงไม่ได้บังคับซื้อแต่มาทำให้กุญแจตกยากมันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่น๊ะครับ 

ทั้งนี้ที่ครูอุ้ยนำผลของปีก่อนๆมาเปรียบเทียบว่าได้มีการปรับขึ้นในทางที่ดีอะไรบ้างในปีนี้ อันนั้นผมก็เห็นว่ามันเพิ่มขึ้น แต่มองกันจริงๆแล้วมันเป็นบรรทัดฐานที่ทีมงานได้สร้างมาก่อนต่างหาก ตั้งแต่ปีก่อนๆผมก็เห็นคนโวยเรื่องอัตราดรอปและการขายของโซลทุกที และก็มีการปรับเพิ่มทุกที แล้วถ้าจะเอาบรรทัดฐานใหม่บ้างล่ะครับ ดรอป 50% ขึ้น ของโซลก็ขายไป ใครอยากดรอปก็ดรอปถ้าคนมีเวลา  ใครอยากซื้อก็ซื้อ ผมว่าอย่างนี้แหละครับข้อลงตัวการจัดกิจ

และถ้าไม่เพิ่มอัตราดรอปกุญแจ ไปเพิ่ม *2 ดรอปแรร์ในการเปิดกล่อง ทีนี้งานใหญ่เลยครับ มันก็ไม่ต่างอะไรกับการจูงใจให้ซื้อกุญแจโซลที่ทีมงานบอกว่าไม่ได้บังคับ  ก่อนจะปรับเปิดกล่องได้แรร์ *2 ผมว่าควรปรับให้ดรอปกุญแจเกิน 50% ก่อนดีกว่าไหมครับ 

ของรางวัลมันของในเกมส์ กุญแจก็ดรอปในเกมส์ เหลือปีนี้ ปีหน้่าใช้ไม่ได้ก็ไม่เสียดาย และการเปิดกล่องก็สุ่มอยู่แล้วไม่เห็นเสียหายตรงไหน

ถ้าทีมงานเข้าใจจริงๆ การที่มีกระทู้นี้เกิดขึ้นมานั้นส่วนใหญ่ปัญหามันมาจากเรื่อง อัตราการดรอปในเกมส์ กับ ของโซลโดยทั้งสิ้น ไม่มีอะไรแอบแฝงหรือซับซ้อนเข้าใจยากเลยสักนิด ผมถึงเสนอ 1 กิจ ใน 1 ปี ที่ไม่มีโซลเข้ามาในกิจ แต่ของเทศกาล กล่องชิงโชคก็ขายไปตามปรกติฝาก พิจารณาด้วยแล้วกันครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 24-12-2010, 01:00:32 »

ู^
ู^
^
ถึงเรปบน มันเป็นธุรกิจคับ ที่อัตราดรอปกุญแจน้อย ก็เล่นฟรีนิ
ถ้าเป็นป็นผม ผมจะทำไม่ให้มันน่าเกลียดเกินไป เช่น กำหนดให้ซะว่า จำนวนกุญแจเงินที่ดรอปได้
ควรจะเป็น 5 เท่าของกุญแจทองทั้งหมดในเกมส์
ยิ่งมีคนซื้อกุญแจทองด้วยโซลมากเท่าไหร่ กุญแจเงินก็ดรอปง่ายขึ้นตามนั้น กำหนดให้มันมีความผันแปรกันโดยตรงซะ
แบบนี้ ทุกคนแฮบปี้ จริงมะ คนจ่ายไม่เหนื่อย ก็แค่ซื้อเอา  คนไม่อยากจ่ายหนื่อยหน่อยต้องวิ่งตีนกจุ๊
แต่ก็ดีใจ เมื่อมีคนซื้อด้วยโซลมากขึ้น เพราะมันจะดรอปง่ายงึ้น
ก้แล้วแต่วิถีของใคร แล้วก็ไปวัดดวงกันเอาเอง ตอนเปิดกล่อง

แต่ยังไง เรื่องของเงินรางวัล 280 บิลล่า เอาเปนอย่างอื่นเหอะ มันกรีดใจเกินไป จัดเป็นหูเอลฟ์ไปซะ น่าจะดีกว่า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 24-12-2010, 01:03:58 »

อ้างจาก: ..TEERAK.. ที่ 24-12-2010, 01:00:32
ู^
ู^
^
ถึงเรปบน มันเป็นธุรกิจคับ ที่อัตราดรอปกุญแจน้อย ก็เล่นฟรีนิ
ถ้าเป็นป็นผม ผมจะทำไม่ให้มันน่าเกลียดเกินไป เช่น กำหนดให้ซะว่า จำนวนกุญแจเงินที่ดรอปได้
ควรจะเป็น 5 เท่าของกุญแจทองทั้งหมดในเกมส์
ยิ่งมีคนซื้อกุญแจทองด้วยโซลมากเท่าไหร่ กุญแจเงินก็ดรอปง่ายขึ้นตามนั้น กำหนดให้มันมีความผันแปรกันโดยตรงซะ
แบบนี้ ทุกคนแฮบปี้ จริงมะ คนจ่ายไม่เหนื่อย ก็แค่ซื้อเอา  คนไม่อยากจ่ายหนื่อยหน่อยต้องวิ่งตีนกจุ๊
แต่ก็ดีใจ เมื่อมีคนซื้อด้วยโซลมากขึ้น เพราะมันจะดรอปง่ายงึ้น
ก้แล้วแต่วิถีของใคร แล้วก็ไปวัดดวงกันเอาเอง ตอนเปิดกล่อง

แต่ยังไง เรื่องของเงินรางวัล 280 บิลล่า เอาเปนอย่างอื่นเหอะ มันกรีดใจเกินไป จัดเป็นหูเอลฟ์ไปซะ น่าจะดีกว่า

ทราบครับว่าธุรกิจ ไม่เคยคิดไปขัดผลประโยชน์ใคร ถ้าอ่านดีๆจะเห็น ผมบอกว่า 1 กิจ ใน 1 ปีครับ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #41 เมื่อ: 24-12-2010, 01:16:19 »

เอาขยะกับของห่วยๆออกไปก็พอค่ะ

b...NING...d [หนุงหนิง]
Newbie
*

รั ก ห ม ด จั ย ห รื อ จั ย ห ม ด รั ก

« ตอบ #42 เมื่อ: 24-12-2010, 02:07:40 »

แล้วทำไมเอาของที่ดรอปมาลงกล่องอะคับ เช่น ขวานจ้าวอเวจี มันดรอปจากผีเสื้อรัตติกาล เซ็งเลยเปิดได้ทั้งทีได้ขวานจ้าวอเวจี ได้ของการงานก้อยังพอว่าไม่สมกับการเปิดกล่องปีใหม่เลยคับโปรดเอาไปเปลี่ยนไห้ด้วยของกากอย่างแรง

Nicol-Robin
Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 24-12-2010, 06:37:40 »

ทีมงานเขาไม่ได้บังคับให้มาเปิดกล่องกิจกรรมนิ ใครจะเปิดก็เปิด ไม่เปิดก็ได้ เห็นบ่นกันจังอย่างโน้นอย่างนี้

ส่วนเรื่องกุญแจนะ ขอบอกตามตรง ลองไปตีมาเพราะความอยากรู้ว่ามันตกยากมากเลยเหรอ ก็ยกยากมากนะ

ตอนแรก และหลังจากที่ปรับ 5 เท่า แล้ว ดรอปง่ายมาก ๆ คงพอใจสำหรับใครหลายๆคนบ้างละงานนี้  laugh
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #44 เมื่อ: 24-12-2010, 07:30:02 »

เอาแบบผมดิครับ

ไม่ต้องทำไรเวลอย่างเดียวมีกิจไรมาก็ไม่เล่นไม่ต้องทำไร

มีตังเติมซื้องพวกของกิลที่เป็นโซลครับแต่ไม่ซื้อ

เปลื่องดูจากในบอดแล้วได้แต่ของเน่าๆเติมไปเปลืองเปล่า

สู้เอาของโซลที่ได้จากการเติมไปซื้อของโซลขายท่าว่าจะรวยกว่า

ถ้าใครว่าเบื่อเวลแล้วก็ไปหาเควสต่างๆทำก็ได้ครับถ้าชอบตีม่อนหาของอยู่แล้ว

ถ้าใครว่าเบื่อหาของเบื่อเวล ก็ไปสร้างตัวใหม่ดิครับเล่นใหม่ไปเลยถ้าไม่เสียดายเด็กเส้นในตัวเก่า(อันนี้ของผมครับ)

ผมเบื่อก็เล่นใหม่แล้วก็เติมซื้อเส้นใส่ตัวใหม่แล้วก็ขายบ้างบางส่วนแค่นี้ก็สนุกกับเกมส์ได้แล้วครับ

จีเขาจัดกิจกรรมไรไม่เคยยุ่งเกี่ยวเพราะไม่รู้ไปเล่นกิจทำไมเสียเวลาเปล่าๆเอาเวลไปเวลไปหาของเควสทำเควสจะดีกว่าเพราะของกิจได้มาแต่ของห่วยๆ

ตอนวันพ่อก็ดูจากในบอดนี้แหละจุดเป็น1000ลูกได้ยาแชร์มาขววดเดียวที่เหลือก็เกือบจะเป็นขยะ

เลยไม่ลองเสี่ยงซื้อเพราะได้แต่ของเน่าๆถ้าจีอยากให้คนซื้อของโซลมากๆก็ลองลดราคาของมันดูซิครับ

คิดดูนะสมมุติว่าของโซลที่คนส่วนใหญ่ต้องการมากในเกมส์ชิ้น1 ราคา10000โซล 100บาท

คนที่คิดว่าเล่นเองได้ไม่ต้องเติมสมมุติว่า4จาก10คนถ้า10คนซื้อทั้งหมดได้100000โซล 1000บาท
แต่ถ้าสมมุติว่าคนข้างต้นไม่ซื้อเพราะแพงมีคนซื้อ6คนก็จะเหลือ 60000 600บาท
แต่ถ้าลดลงเหลือ7000สมมุตินะครับคนที่เหลือ4คนจากที่ไม่อยากซื้อเพราะคิดว่าแพงไปก็ลองซื้อดู

ชิ้นละ7000ซื้อ10คน จีได้ตัง700บาท
ถึงมันจะห่างจากข้างต้นไว้นิดเดียวก็เหอะแต่ถ้าจีลดราคาของโซลลงมาอีกหน่อย

คนจะซื้อมากขึ้นขยันเติมมากขึ้น แล้วถ้าคนเติมมากขึ้นจีก็รวยขึ้นของโซลอย่างเช่นยารีเป็นสิ่งที่จำเป็นมากสำหรับ
คนที่อัพสกิลผิดแต่ถ้าคุณลดราคายารีลงกว่านี้คนที่ไม่คืดจะรีแล้วไม่อยากเติมมากถึง170บาท 230++บาท

เขาอาจจะเลิกเล่นเกมส์นี้ไปเลยก็ได้นะคุณเพราะเกมส์อื่นรีแค่ไม่ถึงร้อยก็รีได้ทั้งคลาส1 2 3แล้ว

แทบไม่ต้องเติมก็สามารถเล่นได้แต่เกมส์อสุราขึ้นชื่อว่าเกมส์ไทยเล่นฟรีแต่ทำเหมือนกับว่าเป็นเกมส์ที่ถ้าไม่เติมก็ได้แค่นั้นแหละไม่เทพหรอกอะไรแบบนั้น

เพราะถ้าเติมเส้นแค่นั้นก็เวลไวโคตรๆแล้ววิ่งไปไหนมาไหนก็เร็ว

ยาคูณกดได้ไม่จำกัดครั้งอีกใบวาปก็มีมาให้ครบไม่ต้องขึ้นรถไฟให้เสียเวลานอกเรื่องไปมากละ
ขอจบไว้เพียวแค่นี้ละกันไป ร.ร. ละไปแลกของขวัญอีก
ไปหาความสุขกับกิจกรรมที่โรงเรียนจัดดีกว่าเพราะกิจกรรมเกมส์นี้...มากๆไปละๆๆ Cry Cry

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5