GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทามไมใส่โล่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันอะครับ  (อ่าน 401 ครั้ง)
Artemis Fowl
บุคคลทั่วไป
ทามไมใส่โล่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันอะครับ
« เมื่อ: 11-01-2008, 15:37:27 »

เวลาผมซื้อโล่มาอะครับแล้วกดใส่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันให้อะครับ เช่น ผมมีพลังป้องกัน99+7ใส่โล่แล้วมันก็99+7เท่าเดิมอะครับ Cry
Artemis Fowl
บุคคลทั่วไป
Re: ทามไมใส่โล่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันอะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-01-2008, 15:40:34 »

ID:m150zamak นะครับ
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

Re: ทามไมใส่โล่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันอะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-01-2008, 15:47:30 »

อ้างจาก: Artemis Fowl ที่ 11-01-2008, 15:37:27
เวลาผมซื้อโล่มาอะครับแล้วกดใส่แล้วมันไม่เพิ่มการป้องกันให้อะครับ เช่น ผมมีพลังป้องกัน99+7ใส่โล่แล้วมันก็99+7เท่าเดิมอะครับ Cry
การใส่โล่ของเกมนี้จะไม่+ค่าป้องกันโดยตรงจ้า สังเกตดีๆในคำอธิบายของโล่ จะมีค่า%การยกโล่ป้องกัน เช่นโล่เหล็กมีโอกาศยกโล่ป้องกัน30%
คือถ้ามอนสเตอร์โจมตีเรา เราจะมีโอกาศ30%ที่จะยกโล่มาป้องกัน และโล่ถูกยกมาป้องกันแล้ว ค่าป้องกันของโล่จะมารวมกับค่าป้องกันของเราและหักค่าการโจมตีของมอนสเตอร์ สังเกตดูได้เวลาเราโดนมอนสเตอร์ตี จะขึ้นตัวเลขสีแดง แต่ถ้าโล่ถูกยกป้องกัน ตัวเลขจะเป้นสีเหลือง^^
ลูกหนู กระต่ายเด็ก
Jr. Member
**

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-01-2008, 15:59:07 »

รู้สึกปัญหาประมาณนี้ จะมีมาบ่อยจังเลยนะ  Shocked

ก็ ดูรายละเอียดของโล่ซิจ๊ะ เห็นมั๊ยว่ามีโอกาสที่จะยกโล่ขึ้นมากันด้วย
ถ้าเรายกโล่กันเมื่อไหร่ เดเมจจะเปลี่ยนเป็นสีเหลือง(บางทีจะขึ้น Guard ถ้าเราป้องกันเยอะกว่าการโจมตีของมอนมากๆ) และเดเมจที่โดนจะเบาลง

ก็แปลว่า.. ค่าพลังป้องกันของโล่ จะนำมาคำณวน เฉพาะ ตอนที่เรายกโล่ขึ้นมากันได้สำเร็จจ้า  รัก

ตัวอย่าง..
เราใช้ โล่ไม้ไผ่ ที่มีโอกาสยกโล่ขึ้นมากัน 50%
และสมมติ เราโดนตีปกติจากวุ้น เอาสัก 5  Embarrassed ละกัน
..แต่ เมื่อเรายกโล่ขึ้นมากันได้สำเร็จ  laugh (โอกาสยกมากันได้เท่ากับ 50%) เดเมจจากวุ้น ที่เดิม โดนตีทีละ 5 จะลดลง เป็น โดนเพียงแค่ 1 เท่านั้น  Evil (ยกโล่มากันได้ จึง คิดเดเมจ มาหักลบกับพลังป้องกันของเรา และนำมาลบพลังป้องกันของโล่ ได้เป็นเดเมจที่เข้าตัวเราน้อยลงกว่าเดิมตามอัตราส่วนพลังป้องกันจ๊ะ  รัก)
นอกจากนั้น ในกรณีที่ เรามีพลังป้องกัน ที่มากกว่าเดเมจจากมอน มากอยู่แล้ว.. เมื่อยกโล่มากัน จะขึ้น Guard ก็คือ เราบล๊อกเดเมจจากการโจมตีได้โดยสมบูรณ์ และไม่ได้รับเดเมจใดๆเลยจ้า  รัก

ปล. 1  เรื่องโล่นี่ มีผู้เล่นใหม่คิดว่าเป็นบัคเยอะมาก  ทั้งๆที่ทีมงานก็ได้โพสไว้แล้วว่า รายละเอียดความจริงนั้นเป็นยังไง
ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไงเลยนะ คงต้องแก้ที่ตัวคนแล้วละค่ะ ที่ไม่ยอมอ่าน แต่มาถามก่อน  Cool
ปล. 2  อธิบายยาว ขอโทษค่ะ Cry

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

เราไม่สนับสนุน การซื้อขายลูกกระต่าย (ในรูปพันธ์ Netherland Dwarf.. กระต่ายแคระครับ)
The_Grace
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 12-01-2008, 21:29:04 »

มีข่าวด่วนมาบอกค่ะ : คือว่าต้องระวังคนที่ชื่อ yuj008 กันหน่อยนะคะ เพราะว่าคนนี้เป้นขโมย ค่ะ หลอกคนมาหลายคนแล้วเท่าที่เฝ้าแอบดูมา

หลอกเอาของบ้างก็มี เอาเงินบ้างก็มี ขอความร่วมมือกันหน่อยนะคะ ช่วยบอกต่อในบอร์ดอื่นๆ หรือว่า เอาไปบอกในเกมกันหน่อยก้ดีนะคะ

เราไม่อยากให้เพื่อนๆต้องเจอแบบพี่เรา ขนาดพูดกับเค้าดีแล้ว เค้ายังเอาเงิน เอาของเราไปเลย ยังก็ดูแลด้วยนะคะเรื่องแบบนี้ไว้ใจกันไม่ได้

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะคะ  Sad
ป้าย:
หน้า: [1]