GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดเป็นกระทู้เลยแล้วกัน(เรื่องอาชีพมวยไทย)  (อ่าน 1391 ครั้ง)
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

ขอเปิดเป็นกระทู้เลยแล้วกัน(เรื่องอาชีพมวยไทย)
« เมื่อ: 10-01-2008, 14:48:20 »

เรื่องเสนออาชีพมวยไทย

เนื่องด้วยเคยมีคนเสนออาชีพสายหมัดหรือใช้การต่อสู้มือเปล่ามาหลายกระทู้ และผมก็ได้อ่านมาบ้าง
แต่เนื่องด้วย อาชีพที่บางท่านเสนอมานั้น เคยเห็นในเกมอื่นๆมาเยอะมาก โดยเฉพาะแรค ผมจึงขอเสนอ
ความคิดของผมซึ่งตรงกับหลายท่านครับเหมือนกัน คือ
       นักมวยไทย เนื่องด้วยมีเหตุผลหลายประการดังนี้
1.อาชีพสยหมัดเป็นอาชีำพหนึ่งที่เคยเห็นกันมาบ้างน่าจะเรียกได้ว่าเป็นอาชีพพื้นฐานของเกมประเภทนี้อยู่แล้ว
2.แต่เนื่องด้วยไม่มีเกมใดเลยที่เป็นเกมของคนไทยเช่นเกมนี้
3.พวกเราเป็นคนไทยย่อมมีหรือหาความรู้ด้านแม่ไม้มวยไทยได้ดีกว่า ประเทศอื่นแน่นอน
4.เกมไทยต้องแสดงความเป็นไทยมากกว่านี้
5.แม่ไม้มวยไทยมีแนวโน้มสามรถนำมาเป็นสกิลได้ เช่น จระเข้ฟาดหาง บาทาลูบพักต์ ฤาษีบดยา เป็นท่าที่ผมคิดว่านาจะเอามาทำเป็นคล้ายๆ สวดสู่สุคติได้ครับ แต่เปลี่ยนเป็น มอนเตอร์ธรรมดาโดยแบ่งตามลักษณะของแม่ไม้นั้นๆได้ครับ อาทิ ฤาษีบดยาใช้ได้กับมอนที่ตัวเล็กกว่าตัวละคร มีโอกาศโดนทีเดียวตาย ประมาณเนี่ยอ่ะครับ
6.ผมคิดว่าคงมีผู้เห็นด้วยกับผมหลายคนทั้ง ผู้ที่ขอ สายหมัด คาราเต้ หรือ ศิลปะการต่อสู้อื่นๆ ทำให้น่าจะมีผู้สนใจเล่นอาชีพนี้หลายท่าน
7.เป็นการดึงดูดผู้เล่นใหม่เข้ามาเนื่องด้วยเป็นอาชีพทีแปลกใหม่และตอบโจทย์ความเป็นไทยของเกมนี้ ซึ่งน่าจะเป็นเหตุหลักหรือจุดขายของเกมนี้ได้ดีครับ
8.เพิ่มความหลากหลายของอาชีพครับ เพราะตอนนี้ที่เห็นกันก็มีแต่ เบลด เบลด และก็พาลาดินครับ บางทีก็เจอหน่วยลอบสังหาร (แอสเป็นฝูง) อยู่ในแมฟเดียวกัน

(เอาแค่นี้ก่อนคิดไม่ออกแล้ว คิดออกจะมาเพิ่มครับ)
หากมีใครเห็นด้วยตอบกระทู้ เสนอเหตุผลเพิ่มเติม เสนอสกิล หรือข้อคิดเห็นอื่นๆ กันเยอะๆน่ะครับ จะได้เป็นจุดสนใจให้ทีมงานครับ
รบกวนพิจารณาด้วยครับ  Sad

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
Re: ขอเปิดเป็นกระทู้เลยแล้วกัน(เรื่องอาชีพมวยไทย)
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-01-2008, 17:58:33 »

ผมอยากให้มีหลวงจีนอ่าครับ(วัดเส้าหลิน)
อาทิตย์ โพธิ์นิยม
Jr. Member
**

รักกันก่อให้เกิดสันติ

Re: ขอเปิดเป็นกระทู้เลยแล้วกัน(เรื่องอาชีพมวยไทย)
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-01-2008, 18:16:44 »

เสนอหน่อยนะคับ

laughถ้าเราจะเปลี่ยนจากที่ว่าเปนอาชีพใหม่มาเปนเพื่อนคู่ใจไม่ดีกว่าหรอ  เพราะการที่จะเอาอาชีพใหม่คงจะทำให้สมดุลของเกมเสียแน่นอนคับ

เวล21เรามี3อาชีพมาตั้งนานแล้ว  ถ้าเราเอาอาชีพมวยไทยมาผมรับรองว่าคงจะมีคนประท้วงเอาตัวรีอาชีพมาอีกแน่ๆ(ถ้าอาชีพนี้เล่นแล้วเทพนะ)
เลยตัดปัญหาทำมาเปนสัดเลี้ยงไว้ช่วยเสริมในการเก็บเวลน่าจะเวริคกว่านะคับ  เช่นถ้าคุณเล่นแอสตีมอนทีละ1ตัว  แต่พอมีนักมวยมาช่วยเสริมแอสอาจจะลากมาแล้วปล่อยให้มอนรุม
นักมวยก็ใส่สกิลตามใจชอบ  ตามท่าที่บอกเลยอะคับ  คงจะดีไม่น้อย 

ปล.คิดว่าถ้าเอาลงมาน่าจะทำเควสเอามาใช้นะคับเพราะบางคนยากจนเงินโซล   เด๋งจะเสียเปรียบคนรวยเงินโซลอีก
ปล2.นี่เปนเพียงความคิดของผมนะคับ  แล้วแต่คนจะเห็นตาม

เล่นเกมเพื่อให้หายเครียด  ไม่ได้เล่นเพื่อความอยากเทพ
ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-01-2008, 21:57:15 »

อ้าวไงเนี่ยพอคนอื่นเสนอ มีแต่คนสนอง พอผมมาเปิดกระืทู้รวมคนที่เห็นด้วย
กลับไม่มีใครเห็นด้วยเลย
กำของ ผมจริงๆำไม่น่าหาเรื่องเลยเรา เหนื่อยใจ

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
OONJAI.hi5.com
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-01-2008, 19:59:44 »

Smileyสนับสนุนอาชีพ นี้ คราบ
เกม ไทย ต้องมีอาไรไทยๆๆบ้างดิ
มวยไทย เท่ ด้วย สายหมัด
ลูคัส
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-01-2008, 20:58:50 »

ผมก็สนับสนุนครับ  เกมไทยน่าจะมีอะไรที่บ่งบอกถึงความเป็นไทยมากกว่านี้   อาชีพมวยไทยก็เป็นอีกทางเลือกนึงครับ 

ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น

เลโอไนดัส ณ สปาต้า
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-01-2008, 00:37:53 »

หนับหนุนเน้อออ   

โผมก็คิดอีกอาชีพ คือ พวกใช้ไสยเวทในบ้านเราอ่ะ จอมขมังเวทย์ละมั้ง  เรียกควายธนู       ผึ้ง-ต่อ-แตน ลงอาคม
   สกิลปั้นควายธนู 5 เวล เวล 1-4 ปั้นควายธนูธรรมดา  เวล5 สามารถปั้นควายธนูลงอาคมชั้นยอดได้
   สกิลเรียกควายธนูเวล 1 เรียกใช้งานควายธนูที่ปั้นเอาไว้
   สกิลเรียก ภูตผี พวก นางไม้ ผีกระหัง ปอป หยิบ และอื่นๆ มาช่วยสู้        เอ...จะเหมือน วอลอค  ไหมน้อ
        ^
      ^
      ^
ความคิดซ้ำกะใครก็ขออภัยเน้อ  คิดได้ก็พิมเลย
แม๊ค จ้าาาา
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25-01-2008, 01:48:00 »

อ้างจาก: เลโอไนดัส ณ สปาต้า ที่ 25-01-2008, 00:37:53
หนับหนุนเน้อออ   

โผมก็คิดอีกอาชีพ คือ พวกใช้ไสยเวทในบ้านเราอ่ะ จอมขมังเวทย์ละมั้ง  เรียกควายธนู       ผึ้ง-ต่อ-แตน ลงอาคม
   สกิลปั้นควายธนู 5 เวล เวล 1-4 ปั้นควายธนูธรรมดา  เวล5 สามารถปั้นควายธนูลงอาคมชั้นยอดได้
   สกิลเรียกควายธนูเวล 1 เรียกใช้งานควายธนูที่ปั้นเอาไว้
   สกิลเรียก ภูตผี พวก นางไม้ ผีกระหัง ปอป หยิบ และอื่นๆ มาช่วยสู้        เอ...จะเหมือน วอลอค  ไหมน้อ
        ^
      ^
      ^
ความคิดซ้ำกะใครก็ขออภัยเน้อ  คิดได้ก็พิมเลย

ป้าดดดดดดด มวยไทยหนับหนุนเลยงี้ มวยไทยก้อน่าสน แต่

ไอจอมขมังเวทย์ยิ่งน่าสนุกไปใหญ่ หลากหลายความคิดมารวมมันก้อดีงี้แหละ

เหนด้วยกะทุกคนคร้าบบบบ (ชอบส่วนเปนการตัววะจอมขมังเวทย์ อิอิ) โดนน้ำมันพรายตูแน่ 555+

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-01-2008, 11:18:38 »

จริงนะครับ สนับสนุนอาชีพไทยๆ ทั้งมวยไทย หรือ จะเป็นพวกหมอผีก็ดีนะครับ ตัวอย่างนะครับ
มวยไทย ต้องเน้นความแข็งแกร่ง รวดเร็ว แต่ไม่มีท่าที่โจมตีเป็นกลุ่มนะ ให้โจมตีได้ทีละ ตัว
ส่วนหมอผี ก็คล้ายๆ วอรอด แต่ให้เป็นของไทยซะ เช่น เสกกุมารทอง ควายธนู เรียกมอนเตอร์ลงหม้อ อะไรทำนองนี้ครับ ส่วนมอนเตอร์ต้องมีแบบไทยๆ บ้างนะครับ พวกตัวคล้ายผีตาโขน ควายธนู เปรดอะไรทำนองนี้ครับ... เกมส์ไทยต้องมีรูปแบบเอกลักษ์ของไทยให้เห็นครับ
  Smiley
PAJINGKO @ JEK"FILM @ SDS
Jr. Member
**

AJek Film na ja

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-01-2008, 11:40:32 »

โอ้โหสุดยอดเลย มวยไทย กะ ไสยศาสตร์   เกมส์ ไทยไม่เหงมีวัดเลย เกมส์ไทยต้อง เอา แบบ ที่เปงไทยเปงไทยหน่อย นี่เอาโบสหลวงพ่อของ คริส มาซ่ะงั้น ทำไปได้น่า พี่ทีมงาน แต่เกมส์ก้อหนุกดี อาชีพ มวยไทย กะ หมอผี ขอ หนับหนุน เดวจาเอาไปกระจายไว้ทุก หัวข้อเลย
          เดวช่วยอีกแรง พี่ทีมงานครับ โลกอีกฝาก ของเปงแบบ ไทยไทยหน่อย - - นี้มางมีอารายก้อม้ายรุ แต่ผมไม่ได้ว่าหรอกน่าพี่ทีมงาน แค่เสนอ เดวพี่ทีมงานในเกมส์ yogung โยกัง อ่า ยังมีชุดแบบไทยๆเลย

Angry Angry Angry นี้เกมส์ไทยแท้ๆยังไม่มีชุดไทยเลย  Angry Angry Angry
Dogbabe_KIng
Jr. Member
**

อิจฉาแฟนคนอื่นโว้ย

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-01-2008, 12:43:32 »

อ้างจาก: พิทักษ์ ดุนทะยม ที่ 25-01-2008, 11:40:32

โอ้โหสุดยอดเลย มวยไทย กะ ไสยศาสตร์   เกมส์ ไทยไม่เหงมีวัดเลย เกมส์ไทยต้อง เอา แบบ ที่เปงไทยเปงไทยหน่อย นี่เอาโบสหลวงพ่อของ คริส มาซ่ะงั้น ทำไปได้น่า พี่ทีมงาน แต่เกมส์ก้อหนุกดี อาชีพ มวยไทย กะ หมอผี ขอ หนับหนุน เดวจาเอาไปกระจายไว้ทุก หัวข้อเลย
          เดวช่วยอีกแรง พี่ทีมงานครับ โลกอีกฝาก ของเปงแบบ ไทยไทยหน่อย - - นี้มางมีอารายก้อม้ายรุ แต่ผมไม่ได้ว่าหรอกน่าพี่ทีมงาน แค่เสนอ เดวพี่ทีมงานในเกมส์ yogung โยกัง อ่า ยังมีชุดแบบไทยๆเลย

Angry Angry Angry นี้เกมส์ไทยแท้ๆยังไม่มีชุดไทยเลย  Angry Angry Angry

ดีๆครับชอบ laugh แต่จะบอกว่าเกมส์ไทยมีโบสทคริส เพราะว่า คุณจะเล่นสายฮีลนี้ต้องโกนหัว ใส่ชุดเหลือง ใครจะกล้าทำล่ะครับ
แล้วเกมส์นี้เป็นแนวแฟนตาซี ไม่ได้อิงประเทศไทยเป็นหลัก เป็นไทยมากเกินไปก็ไม่ใช่แฟนตาซีซิครับ ไม่

Lamb Of God สุดยอดดด~~~

มันก็จริงๆ เล้ย~~~
PAJINGKO @ JEK"FILM @ SDS
Jr. Member
**

AJek Film na ja

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-01-2008, 14:45:14 »

อืม        พอดีเจ้าของกระทู้         ต้องการผู้        สนับสนุน     อ่า      โทดทีแล้วเราก้อเปงผู้ที่ ร่วมแรกร่วมใจกาน คิด ช่วยกาน สนับสนุน ถึงเราจาไม่ใช่เจ้า        ของกระทู้          ก้อเหอะ

ใช่: Wink(Angry Angry Angry Angry Angry Sad Cry ใช่
นู๋คิซ
Full Member

แฟนประสาอะไร !~

« ตอบ #12 เมื่อ: 25-01-2008, 19:48:51 »

ก็เคยมี อย่างอาชีพเทควันโดของแร็คเงี๊ยะ

ร่าน... แบบสุดแซ่บ
แอ๊บ... แบบน่าจูบ
สวย... แบบน่าลูบ
เห็นแล้วใจวูบ... นู๋คิซ
ภัทรพงษ์ อรรถสาร
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-12-2009, 14:43:32 »

รัก
เพนกวิน
Sr. Member

เสื่อม !!..

« ตอบ #14 เมื่อ: 16-01-2010, 17:42:39 »

ประมาณนี้

Like a whisper in the wind,,
ป้าย:
หน้า: [1] 2