GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเสนอ การปรับเปลี่ยนของในแต่ละ แพท  (อ่าน 472 ครั้ง)
ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

อยากเสนอ การปรับเปลี่ยนของในแต่ละ แพท
« เมื่อ: 09-01-2008, 09:46:45 »

คือเนื่องจากเมื่อเวลามี item ใหม่ๆ มา เช่นดาบดูลาฮา ก็มีคุณสมบัติสูงก่าดาบเดิมมาก ทำให้ ดาบเก่าที่มีราคาสูงตกลงอย่างรวดเร็ว
แล้วก็ item อื่นๆ ด้วย ยังไงขอฝากครับ  เพราะว่าเวลาที่คนตุนของไว้ขาย หรือ หากเปลี่ยน item ฝากคำนึงถึง ระบบตลาดหน่อยครับ
มันจะไม่สมดุล แล้วจากที่สอบถาม เพื่อนๆ หลายๆคน ที่เลิกเล่นไปก็เพราะเรื่องราคาของราคาในตลาดอะครับ ถึงจะมีคนปั่นราคาลงก็เถอะ
มันก็คงไม่สามารถลงได้เยอะขนาดนั้น  ฝากพี่ๆ หาวิธีหน่อยนะครับ หรือเวลามีของใหม่อาจจาปรับแค่ ความสามารถนิดหน่อยก็พอครับ
 Smiley

nj
Jr. Member
**

Re: อยากเสนอ การปรับเปลี่ยนของในแต่ละ แพท
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-01-2008, 09:48:53 »

ผมว่าถ้าของใช้ที่จำเปน บางอย่างมีราคาแพงมากๆๆ  เช่นดาบเขี้ยวออฟต่างๆ ผู้เล่นใหม่ๆ ไม่มีโอกาศได้ใช้อ่ะคับ  และยังไม่ดรอปอีกตะหาก   จะทำให้่ผ้เล่นใหม่ๆ ไม่มีทางตามผู้เล่นเก่าๆ ได้แน่นอน อีกอย่างเปนช่องทางให้เกิดการตุนสินค้าและโก่งราคาเปนอย่างมาก ขอเสนอให้ถ้าราคาของที่จำเป็นชิ้นไหนมีราคาแพงมากๆ และยังขาดตลาด  ขอให้ทีมงานช่วยทำให้มีการดรอปมากขึ้น อาจจะแค่เปนช่วงๆ ก็ได้คับ จะได้ป้องกัน ไม่ให้มีการตุนสินค้าหรือโก่งราคากันมากเกินไป  จะได้ไม่มีใครกล้ากักตุนสินค้าไงล่ะคับ    ปล.คนเล่นที่มีของครบแล้วอาจไม่อยากให้มีการดรอปของง่าย แต่อย่าลืมว่ายังมีคนจำนวนมากที่ยังไม่มีของใช้นะคับ อีกอย่างการพีวีพีไม่ควรวัดกันที่ของใช้ว่าใครใส่อะไรดีก่า เปนคนชนะนะคับ  ควรวัดกันที่เทคนิคการเล่นมากก่า 
illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
Re: อยากเสนอ การปรับเปลี่ยนของในแต่ละ แพท
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-01-2008, 18:00:21 »

อย่าว่าแต่ดาบเขี้ยวเลย ของธรรมดาผมยังไม่ค่อยจะตกเลย
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-01-2008, 23:13:30 »

งืมๆๆ  เห็นดีเห็นงามไปกะเค้าด้วย   Smiley

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
เทพคร้าบ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-01-2008, 00:39:36 »

ใช่ ใช่ ใช่

ป้าย:
หน้า: [1]