GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: หลักเกณฑ์ และ วิธีการวางแมพเบื้องต้นให้ดูดีและใช้งานได้จริง  (อ่าน 4759 ครั้ง)
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: หลักเกณฑ์ และ วิธีการวางแมพเบื้องต้นให้ดูดีและใช้งานได้จริง
« ตอบ #15 เมื่อ: 16-01-2008, 16:09:17 »

โทษนะครับ ตามรูป มันมีไฟล์แค่นี้ ไม่รู้ว่ากดอันไหน

ไม่มีไฟล์ตามที่บอกเลย ช่วยทำลิ้งให้โหลดแยกต่างหากด้วย

ถ้าหากว่ามี ถ้าเป้นวุ้นสีส้มๆ ผมกดละ มันจะเป็นแมฟ ที่หน้าลุงเบน สีส้มๆ คล้ายๆ กับในลาวาอันนั้น

แก้ไข ได้ ทำได้แต่ เอาสีขาวๆ ทา นอกนั้นทำไรไม่ได้เยย ผมละงง  Huh?

SagaAngel
Newbie
*

Re: หลักเกณฑ์ และ วิธีการวางแมพเบื้องต้นให้ดูดีและใช้งานได้จริง
« ตอบ #16 เมื่อ: 18-01-2008, 13:50:32 »

พยายามจับประเด็นที่ถามอยู่นะได้ความว่าเข้ายังไง ....
ก็วุ้นฃมพู นั้นเเหละครับกดเข้าไปก็ จะเข้าสู่ Mapeditor  ครับ

ส่วนที่ว่าน้าลุงเบนกับลาวา นี่หมายถึงอะไรนะ อ่านเเล้วงง
เอาเป็นว่าลองเข้าไปให้ได้ก่อนเเล้วไปดู วิธีการใช้งานในวิกินะครับ Smiley
กรีฑา มหาหมัด
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 18-01-2008, 16:54:35 »

ผมก็อยากทามแต่ว่าเข้าไปแล้วมันมืดหมดเลย
SagaAngel
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-01-2008, 11:54:42 »

เข้าโปรเเกรมได้เเล้วก็ไม่ควรมีไรผิดปกติเเล้วนะครับ
เรื่องจอมานมืดๆอยู่ อาจจะผิดโหมดอยู่นะครับ ลองกด Enter ไปเรื่อยๆจนข้ามไปโหมดสร้างดูนะครับ
Madamtongy
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 23-01-2008, 22:08:33 »

เอ่อ ตอนแรกเราก็เห็นมันเป็นสีดำ ๆ เหมือนกัน ก็งง ๆ ว่าทำไมเป็นแบบนั้น

แต่ลองกด Enter แล้ว มันก็เปลี่ยนโหมดได้จริง ๆ ด้วย แต่ก็ยังเห็นเป็นสีดำ ๆ อยู่

ให้เลื่อน Cursor ไปทางมุม ๆ หรือ ขอบ ๆ ของหน้าจอก็ได้ มันจะเลื่อนหน้าจอได้ ก็จะเห็นแผนที่เป็นเหมือง

ส่วนเวลาเปลี่ยนส่วนObject ที่ใช้ตกแต่งให้ใช้วิธีเลื่อนโดยลูกศร มันจะเปลียนไปเรื่อย ๆ

แต่ตอนนี้ที่เรายังงม ๆ อยู่คือ จะซูมมันออกมายังไงดี มันใกล้เหลือเกิน เหอ ๆ
SagaAngel
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-01-2008, 09:47:15 »

ซูมไม่ได้ครับ  ไม่
โสภณัฐ ธีรศาสตร์ศิลป์
Jr. Member
**

เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นู๋จาครองโลก...เอิ๊ก!

« ตอบ #21 เมื่อ: 05-04-2008, 13:02:59 »

แจ้งเรื่องโปรแกรมสร้างแมพครับ ผมกดที่iconวุ้นสีส้มแล้ว หลังจากนั้น มันขึ้นกล่องข้อความว่า "unknow error" แล้วก็ "your trial period has been expired" อ่าครับ ไม่รู้ว่ามันเปงอะไร ช่วยตอยที อยากสร้างแมพเกมนี้มั่ง(หลังจากที่สร้่างแมพดอทเอจนเบื่อ) ตอบด่วนนนนนนนนนนนนนนนนนเลยคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry

http://forum.gameindy.com/index.php/topic,16383.msg150568.html#msg150568

นี่นิยายของผม ฝากไว้ด้วยนะงับ อ่านง่ายๆครับสำหรับคนที่เล่นจะเข้าใจว่าที่ไหนเป็นที่ไหนเองแหละครับ ส่วนคนที่ไม่ค่อยได้เล่นผมก็อธิบายคร่าวๆไว้ละครับ
นินนินนี่
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 17-05-2008, 16:45:22 »

^
^
^
อาการเดียวกันเลยค่ะ
ช่วยดูให้หน่อยนะคะ
นินนินนี่
ป้าย:
หน้า: 1 [2]