GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีเล่นแบบใช้สกิลได้ใน นรก *0*  (อ่าน 604 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

วิธีเล่นแบบใช้สกิลได้ใน นรก *0*
« เมื่อ: 06-01-2008, 15:47:03 »

ใครที่ยังไม่โหลดแพท ก้ออย่าเพิ่งโหลดนะคับ  เข้าเกมแบบไม่ต่อเนตคับ Evil

หรือคนที่แพทไปเรียบร้อยแล้วก้อลองก็อปปี้ตัวเกมเดิมไปไว้ที่อื่น  หรือไม่ก้อติดตั้งตัวเกมใหม่ในที่ๆไม่มีตัวเกมเดิมอยู่คับ Shocked

แล้วก้อแพทมาถึงแพทก่อนที่จะมีปัญหา  รู้สึกจะ 268 รึป่าวไม่แน่ใจคับ Huh?  เอาเปงว่าถ้าแพทประมาณ 269 - 271 กำลังโหลดเราก้อปิดไปเลยคับ

แล้วก้อตัดเนตก่อน แล้วกดเข้าเกม   ก้อจะสามารถเข้าเกมได้  แล้วเราค่อยมาต่อเนตทีหลัง ใช่

ก้อจะสามารถเล่นเกมแบบข้ามแพทได้คับ   Evilใช้สกิลได้ตามปกติ  แต่อาจจะมีปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ตามมาทีหลังได้นะคับ Embarrassed

ถ้ากลัวปัญหาก้อยังไง ก้อรอพรุ่งนี้เช้าๆนะคับ  ทีมงานเค้ามาทำงานกันแระ  Smiley ก้อคงจะได้ทราบปัญหาที่พวกเราได้เจอกันมา

เค้าก้อคงจะช่วยแก้ปัญหาให้เราได้เรียบร้อยดี ในที่สุดคับผม^^ Smiley

Drago(เซฟนรก)/DragonSlayer(สวรรค์)
Jr. Member
**

Re: วิธีเล่นแบบใช้สกิลได้ใน นรก *0*
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-01-2008, 21:28:45 »

Net ร้านทำไงครับ เน้ตบ้านสบายครับ ผม เราเตอร์นะครับไม่ใช้ โมเดมกระป๋อง
nami_[M]a_[F]i_[A]
Newbie
*

Re: วิธีเล่นแบบใช้สกิลได้ใน นรก *0*
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-01-2008, 12:16:17 »

บอกให้ลบแพทออกไปมันจะง่ายกว่ามั้ยอะ ถ้าถอดเน็ตแล้วบ้านเราจะต่อใหม่อีก ยากมากๆ  Cry รอการแก้ไขต่อไป
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-01-2008, 15:09:40 »

สำหรับเนตร้าน หรือ adsl นะคับ  ให้เราไปปิดการ์ดแลนคับ ( lan card ) เพื่อตัดขาดการเชื่อมต่อ อินเตอร์เนต Smiley

โดยคลิ๊กขวาที่ my network แล้วเลือก properties

แล้วไปคลิ๊กขวาที่ Local area คับแล้วเลือก disable คับผม

เนตก้อจะตัด  แล้วเราก้อทำตามขั้นตอนที่ผมได้บอกไปในเรปแรกคับ

จากนั้นพอเข้าเกมแล้วเราก้อมาต่อเนตได้โดยทำตามขั้นตอนในเรปนี้คับ

แล้วตรงที่ disable ไว้  มันจะกลายเป็น Enable กดไปเลยคับ  เนตเราก้อจะกลับมาวิ่งเหมือนเดิม laugh laugh

asia
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-01-2008, 16:30:30 »

Cry พอดีร้านที่ไปเล่นหวังดี อัพแพทไว้เรียบร้อย 555 กำเลย

Itsume
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-01-2008, 17:59:12 »

แพทใหม่เค้าใช้สกิลกันได้แล้วน๊าาา *0*   

แพทที่272 Smiley
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-01-2008, 11:28:39 »

ขอบคุณคับ Smiley

หวังว่าวิธีที่แนะนำ  คงจะไม่ต้องนำมาใช้อีกแล้วนะคับ    Evil laugh

ป้าย:
หน้า: [1]