GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับเรื่อง Chat และยาเก็บของ  (อ่าน 239 ครั้ง)
Mek
Newbie
*

เกี่ยวกับเรื่อง Chat และยาเก็บของ
« เมื่อ: 04-01-2008, 17:49:54 »

คือว่า Party Chat มันอ่านยากจัดครับ อยากให้เปลี่ยนสีให้มันอ่านง่ายกว่านี้หน่อยครับ

ส่วน chat ผมอยากเสนอว่าให้สามารถ กด Alt+enter   crl+enter ได้หน่อยอ่ะครับ
อย่างเช่น ผมตั้งเป็น Public chat ไว้พอกด alt+enter เป็นส่งเข้าตี้ crl+enter เป็นส่งเข้าซิบ
เนื่องจากผมไม่มีสมาคมเลยไม่รู้ว่ามีแชตสมาคมอีกป่าวนะครับ อยากให้ลองพิจารณาดูเพราะว่ามันค่อนข้างจะลำบากเหมือนกัน

และยาเก็บของเนี่ย ผมว่าเวลามาปาร์ตี้กันมันจะโหดร้ายกับเพื่อนๆในปาร์ตี้มากไปหน่อยนะครับ
ของไม่ลงพื้นเลยอ่ะ แบบนี้คนที่จ่ายเงินโซล(ผมก็จ่ายนะ) มันจะได้เปรียบมากๆๆๆๆ เกินไปครับ
และงถ้ามีคนที่ใช้ยานี้สองคนมันจะเป็นไงครับ อ้อ....เลยอยากเสนอว่าไม่มีผลตอนเข้าตี้พอจะทำได้ไหมครับ
ลูกหนู กระต่ายเด็ก
Jr. Member
**

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

Re: เกี่ยวกับเรื่อง Chat และยาเก็บของ
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-01-2008, 22:16:22 »

เรื่องสีนี่ ค่อนข้างเห็นด้วย
และเรื่อง ยา ที่ทำให้แบ่งของในปาร์ตี้ไม่ได้ ก็เป็นเรื่อง ที่ควรจะต้องตกลงกันในปาร์ตี้ไว้ก่อนแหละครับ.. เพราะคิดจะตี้ คงไม่กดใช้ ขี้เกียจเก็บของอยู่แล้ว แต่สมมตใช้คนเดียว แล้วคนอื่นได้ของไปด้วยก็ไม่ดีอีกเหมือนกัน
แต่เรื่องที่ สอง เรากด Alt Z เปลี่ยนรูปแบบเป็นสนทนาแบบต่างๆได้อยู่แล้วนี่ครับ  Smiley

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

เราไม่สนับสนุน การซื้อขายลูกกระต่าย (ในรูปพันธ์ Netherland Dwarf.. กระต่ายแคระครับ)
ป้าย:
หน้า: [1]