GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เปอเซนการดรอปดาบเขี้ยวกะมีดผลึก  (อ่าน 1275 ครั้ง)
nj
Jr. Member
**

เปอเซนการดรอปดาบเขี้ยวกะมีดผลึก
« เมื่อ: 25-12-2007, 14:10:13 »

อาวุธทั้งสองชนิด ยอมรับว่าเป็นที่นิยมของทั้ง เบรด และ แอส มากที่สุดคับ  แต่ปริมาณของในตลาด หรือเปอเซนการดรอปของผมว่าไม่เท่ากันคับ   คือ ดาบเขี้ยวตอนนี้ดรอปยากมากๆคับ และ ปริมาณที่ขายในตลาดก็น้อยมาก  เมือเทียบกับมีดผลึก ค่อนข้างดรอปง่ายกว่า และในตลาดก็มีคนขายมากด้วยคับ  อยากให้ช่วยพิจารณาด้วยคับ เพราะปัจจุบันผู้เล่นเบรดหาดาบเขี้ยวใส่ยากมากๆ คับ   Smiley Smiley Smiley
•lส่uใหญ่•
Jr. Member
**

Re: เปอเซนการดรอปดาบเขี้ยวกะมีดผลึก
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-12-2007, 14:19:12 »

เห็นด้วยครับ ดรอป ยากมาก
และคนที่เล่น เบลด ก็มีไม่น้อย
ผมกับเพื้อน หากันมา 7 วันแล้ว ยังไม่เจออะไรเลย

สนับสนุนเด็กเส่นอย่างเป็นทางการ
หัวเเคส
Full Member

หัวหน้าสมาคม *~Ca$p€r~* จร้า

Re: เปอเซนการดรอปดาบเขี้ยวกะมีดผลึก
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-12-2007, 14:49:36 »

จะพุดไห้ฟังนะคับ เรื่องดาบเขี้ยวกะมีดผลึก
มีดผลึก
ดอบได้จากบอสผลึก /ผุ้เฝ้ามอง/ผุ้รับไช้
ดอบไม่ยาก เเถม ไม่ต้องลุ้นว่าดอบจากของบอสจะได้ยศสุง ดอบจากผุ้เฝ้ามอง กะ ผุ้รับไช้ ก้ได้ยศสุงเช่นกัน
ดาบเขี้ยวทมิน
ดาบตากนายกองเขี้ยวทมิน ผมลองไห้เพื่อนที่เปนจีเอมอาสาไปถาม เค้าบอกว่า โอกาสดบ 1ไน เเสน ลั๊ค 99 ก้ 1ไนหมื่น
เเล้วถ้าดอบจากนายกอง ก้จะได้เเค้ยศไม่เกินกุลี จะเอายศดีๆ ต้องตีไกเซอร์อย่างเดียวเท่านัน้ ผมลองตีมาเปนเดือนเเล้ว ลั๊ค 99 ได้เเต่หมวกขนนก
ดาบสองคม โล่เหลก เเต่ไม่ได้ดาบเขี้ยว  เเนะนำไห้ตีไกเซอร์ดีกว่าดอบมาทีก้ ไม่ต้องกัวยศต่ำ เเต่สงสารคนเล่นใหม่ๆ เงิรนไม่มีจะซื้อดาบเขี้ยวหรอก เเพงทั้งนั้น ดอบเองก้ยาก ทีมงาน น่าจะพริจรนา ปับใหม่นะ
nj
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-12-2007, 18:46:55 »

จากที่คุณ เบียว่า ผมมีความเห็นว่า ผู้เล่นเบรดใหม่ๆ จะหาดาบเขี้ยวทมิฬใส่ยากมากๆ  และน่าจะเสียสมดุลขนาดระหว่างผู้เล่นเบรดดาบคู่ด้วยกันเองยังไม่เท่ากันเลย   นีไม่ต้องไปเทียบกับอาชีพอื่นๆ จะเป็นยังไงเลยนะคับ  ง่ายๆ ขนาดราคามีดผลึกยสดีๆ ราคาพอซือหาได้ เทียบกับดาบเขี้ยวยสธรรมดา  หรือไม่มีออฟอะไรก็หาซื้อยากมาก ในตลาดแทบไม่มีใครขายเลย  มีตังซื้อก็ใช่ว่าจะมีคนขาย   
ปล. ไม่ได้หมายความว่าผมตังมีเยอะนะคับ  ช่วยพิจารณาปรับด้วยคับ  สงสารผู้เล่นใหม่ๆ  ถามหาแต่ดาบเขี้ยว แต่ของดรอปมีแค่ดาบสองคม ดาบพิฆาต ทีี่ตก
 Sad Sad Sad Sad Sad Sad
เทพคร้าบ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-12-2007, 19:02:33 »

รัก รักเรื่องจริงนะคับ  เคยดรอบดาบเขี้ยวได้ 1รอบ(พกยาไป200ขวด)สูงสุด7อัน  ตอนนี้ตีทั้งวันได้แต่หมวกขนนก รัก รัก

จีรนันท์ โพธิโชติ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-12-2007, 21:57:08 »

ง่ะ........มะวานไปนั่งรอนายกองตั้งนานนนนนนนน

ตีมามะได้อะไรเลยงิงิงิงิ

ดาบก็แพงเหลือเกิน 2.5 M เง้อ จิเอาตังไหนปายซื้อใส่อ่ะค๊า.....  Wink Wink Wink

ได้โปรดพรีส............

นู๋มะมีตังซื้อ.....ดรอปก็ไม่ได้ ชีวิตนี้อนาถา........น้าค๊า...........
•lส่uใหญ่•
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 31-12-2007, 11:49:17 »

ขุดๆๆๆ ครับ
 Angry

สนับสนุนเด็กเส่นอย่างเป็นทางการ
เบื่อ . . . ป๋าเบื่อ
Asura Tester
Full Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 31-12-2007, 11:56:57 »

ผมมีไม่ออฟ 3 อัน ขายไปแล้ว 2 อันละ 2-3 ร้อยเคเอง  . . . เหลืออีกอันจะเอาไว้ออฟเล่น . . .  laugh
อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31-12-2007, 13:22:44 »

ถ้าจะล่ามอนเสอตร์เพื่อหาของแนะนำว่า ให้ไปบริจาคเงินโซลที่เจ้าหน้าที่โหวตในสำนักงานอคาเดมี่เมืองเซาเทรินไซร์
จะมีโอกาศได้บัพสุ่ม และในบัพสุ่มนั้นจะมีบัพเพิ่ม%ของตก 3แบบ
1 ของตกง่าย
2.ของตกง๊ายง่าย
3.ของตกง๊ายง่ายจนไม่อยากได้อีกแล้ว
การบริจาค จะมีราคา 1 10 100โซล จะอยู่ได้ 30นาที
การบริจาค ราคา 200โซ, จะอยู่ได้ 2 ช.ม
PonDl3aSiC
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31-12-2007, 18:01:43 »

ไม่อยากจะบอก เวล1-69 เล่นมาไม่เคยได้ของราคาเกิน 100kเลย

เวลาไปล่าบอส คนไปเป็น10 เลือกคนที่โดนบอส+ก่อน บางทีไอคนโดน+ยังไม่ทันได้ทำไรเลยบอสตายไปแล้วก้มี

แล้วเมื่อไหร่จะมีโอกาสฟรุคได้ของแพงๆอะเนี่ย

น่าจะปรับให้ของตกง่ายขึ้นแบบlukไม่ช่วยเพิ่ม% การดรอบงี้พวกสายเวทจะได้ของไรกะเค้าบ้างปะคับ

เอาlukไปเพิ่ม คริ+%การได้ของจากการทำงานให้มากขึ้นแทน น่าจะสมดุลกว่านะคับ

ไม่ไหวละคับ ตังก้ไม่มีเวลก้ขึ้นช้า ว่าจะเว้นวรรคละรอแมพมาใหม่ด้วยเบื่อจระเข้ Cry Cry Cry
illuminatiX2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 31-12-2007, 18:36:48 »

เบลดดาบเจ๋งๆหายากจังครับ
-RomantiC-
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 01-01-2008, 11:58:55 »

เห็นด้วย งะ อยากให้ดาบใหญ่ตกมั่ง ชอบดาบใหญ่ เหงามานาน

•ไ ม่ ส น โ ล ก•
Jackie_Paper
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-01-2008, 21:11:15 »

คือ เค้าให่มาสมดุลแล้วอะครับ

เบรด นั้น โดยอาชีพ บวก ดาบที่ใส่ธรรมดาๆ ก็เก่งมากแล้ว

แต่แอสนั้น หัวใจอยู่ที่มีด ถ้า มีดผลึก ดรอปยากๆ จะไม่มีใครเล่นอาชีพนี้เอา

ถ้าดาบมันหายากนั้นนั้นจริง ทำไม อาชีพนี้มีคนเล่นมากกว่า แอส แล้วครับ ยิ่งนานวันอาชีพนี้ยิ่งคนเล่นมากขึ้น
- Jay -
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06-01-2008, 03:25:40 »

ผมเห็นด้วยนะครับที่จะให้มีการปรับอัตราการดรอปของดาบเขี้ยวทมิฬ ทุกวันนี้แทบไม่เห็นในตลาดเลย ถ้ามีก็ราคาแพงมาก ถ้าเทียบกับมีดผลึก
ความเห็นของผมคือ น่าจะปรับการดรอปจากนายกองธรรมดายศต่ำๆ - กุลี ให้มากกว่านี้หน่อย เพื่อนๆที่มาเล่นใหม่จะได้มีโอกาสใช้บ้าง
หัวเเคส
Full Member

หัวหน้าสมาคม *~Ca$p€r~* จร้า

« ตอบ #14 เมื่อ: 06-01-2008, 04:08:58 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 31-12-2007, 13:22:44
ถ้าจะล่ามอนเสอตร์เพื่อหาของแนะนำว่า ให้ไปบริจาคเงินโซลที่เจ้าหน้าที่โหวตในสำนักงานอคาเดมี่เมืองเซาเทรินไซร์
จะมีโอกาศได้บัพสุ่ม และในบัพสุ่มนั้นจะมีบัพเพิ่ม%ของตก 3แบบ
1 ของตกง่าย
2.ของตกง๊ายง่าย
3.ของตกง๊ายง่ายจนไม่อยากได้อีกแล้ว
การบริจาค จะมีราคา 1 10 100โซล จะอยู่ได้ 30นาที
การบริจาค ราคา 200โซ, จะอยู่ได้ 2 ช.ม
กผมว่า บริจาค โซลมันก้ดีนะ ติดบัพ หาของ เเต่ไคจะไปบริจาค ได้ทุกกวี่วัน เเล้วทำไมมีดผลึก ไม่เหนต้องบริจาคเงินเอาบัพ ไปตีหาเลย มันยากเกินไปเเล้ว หมวกขนนก ว่าดีๆยังดอบง่ายกว่าดาบเขี้ยวทมิน
ป้าย:
หน้า: [1] 2