GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เซิพเวอร์ใหม่อ่ะก้าบ  (อ่าน 325 ครั้ง)
ชื่อรายหว่า ชื่อรายหว่า
Jr. Member
**

SilverMaster

อยากได้เซิพเวอร์ใหม่อ่ะก้าบ
« เมื่อ: 17-12-2007, 23:23:37 »

ผมมีข้อเสนอให้การรองรับผู้เล่นเพิ่ม โดยเพิ่มจำนวนเซิพเวอร์ครับ เพราะตอนนี้ทั้งสวรรค์ทั้งนรกก็มีทั้งแย่งเก็บเวล ทั้งยังแล็กเป็นหลินหุ่ย(ช่วงช่วง)
แถมยังมีบั๊กที่ผู้เล่นบางคนใช้ประโยชน์จากมันไปแล้วด้วยครับ เช่น ของบอสตกตลอด (ช่วงนึงอ่ะจำได้)
พวกข้อมูลใหม่ๆ อยากสกิลของอาชีพใหม่บางตัวก็ไม่ได้เสถียร เกิดความเหลี่อมล้ำบางอย่างระหว่างอาชีพขึ้นมามากเกินไป
หรือแม้แต่เควสต่างๆ เควสเปลี่ยนอาชีพ ก็ยังไม่เสถียรมากนัก เป็นไปได้ แก้พวกนี้ให้ดีก่อนแล้วเปิดเซิพเวอใหม่ก็ดีครับ

พวกไอเทมต่างๆที่เป็นเซ็ต บางทีดูเหมือนไม่ดีเท่าไหร่ แต่พอเอาเข้าจิงๆ ก็ค่อนข้างโหดพอควร
และจากเรื่องไอเทมนี้หล่ะ ทำให้การล่าบอสของเกมนี้คือ
*********** "ซิงเกิ้ล ฮันเตอร์" หมายถึงล่าคนเดียวนั่นเอง
เพราะไอเทมจากบอสจะตกไปที่ตัวที่บอสตีเท่านั้น เรื่องนี้ผมอยากให้แก้ที่ปาตี้ โดยเราสามารถกำหนดปาตี้ให้สุ่มไปให้คนใดคนนึงในปาตี้ได้ จะได้สู้บอสหลายๆคน มันจะได้เพิ่มความสนุกกับการล่าบอสเดิมๆหลายเท่าเลยครับ
ช่วงเลเวลของปาตี้อยากให้อยู่ในช่วง 20 เลเวลน่ะครับ กำหนดค่าประสบการที่ได้คิดเป็นเปอเซ็นแทน
เช่น มอนตัวนึง เลือด 100 ให้ประสบการ 100
ปาตี้ เอ เวล 10 บี เวล 30
เอตีมอนสเตอร์ 30  เท่ากับ 30%
บีตีมอสสเตอร์ 70   เท่ากับ 70%
เลเวลทั้งสองห่างกัน 20 เลเวลโบนัสประสบการ 100/20 ทุกคนได้ประสบการเพิ่ม 5 เปอ จากค่าประสบการทั้งหมดของมอนสเตอ
เอจะได้ 30 + 5  บีได้ 70 + 5
ดังนั้น ถ้าเอไม่ตีมอนสเตอร์ก็จะได้ประสบการที่น้อยมาก จากปกตินั่งดูดก็ได้เท่ากัน

ประโยชน์ของการเปิดเซิพใหม่ ก็เพื่อรองรับผู้เล่นหน้าใหม่ๆ ที่ต้องการจะได้เล่นโปรเจ็กวันอย่างเป็นสุกสักที
เพราะการได้เปรียบเรื่องเลเวลและไอเทมจะเริ่มที่ 0 ทั้งหมด ซ้ำยังช่วยแบ่งเบาภาระจากเซิพเวอสวรรค์อีก

ผมยังอยากให้แก้เรื่อง "พวกหัวเกรียน" ให้หน่อยครับ บางทีก็หลุดมา ค..ย สั..ส    บางคนก็บอกกรุอยู่นี้(here) มาตลอดอ่ะครับ
น่าจะมีมาตรการรุนแรงจัดการพวกเด็กไทย ร.ด. หน่อยน่ะครับ

อีกทั้งเรื่อง ค่าสเตตัส เรื่องข้อมูลเกม ยังไม่มีข้อมูลที่แน่ชัด ผมอยากให้ทำข้อมูลที่วิกิเร็วๆหน่อยน่ะครับ ไม่ก็จ้างคนมาทำข้อมูล แล้วลงหนังสือนะครับ
พวกคนในบอร์ดนี้ก็ได้ เก่งๆกันทุกคน ถ้าช่วยๆกันทำไม่นานก็เสร็จครับ

เรื่องค่า ลัก ที่มีผลต่อการตกของขอข้อมูลหน่อยน่ะครับ อ่ะ เรื่องโอกาสที่ของจะตกมาเป็นออพชั่นต่างๆด้วยครับ

รักเป็นกำลังใจให้ตลอดน่ะครับ  รัก

Chil_of_god@hotmail.com
"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

Re: ~New Sever เอ็งอยากได้หรือไม่ ~
« ตอบ #1 เมื่อ: 18-12-2007, 02:36:28 »

อ้างจาก: LichKingX ที่ 17-12-2007, 23:23:37

เช่น มอนตัวนึง เลือด 100 ให้ประสบการ 100
บีตีมอสสเตอร์ 70   เท่ากับ 70%
เลเวลทั้งสองห่างกัน 20 เลเวลโบนัสประสบการ 100/20 ทุกคนได้ประสบการเพิ่ม 5 เปอ จากค่าประสบการทั้งหมดของมอนสเตอ

ดังนั้น ถ้าเอไม่ตีมอนสเตอร์ก็จะได้ประสบการที่น้อยมาก จากปกตินั่งดูดก็ได้เท่ากัน

ถ้า บี ไม่ตีมอนสเตอร์ บี ก็ยังได้เยอะกว่างั้นหรือ Huh?
เอตีแทบตาย บี เอาไปโคตรเยอะ  Cry

Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

Re: ~New Sever เอ็งอยากได้หรือไม่ ~
« ตอบ #2 เมื่อ: 18-12-2007, 03:33:35 »

อยากได้เซอเวอไหม่มั้ยก็คงอยากได้อะครับ อยากจะลองรวมกลุ่มกับเพื่อน สร้างตำนานบทไหม่ดู ตอนนี้เซอเวอเก่าเทพเกินไม่กล้าวัดแล้ว

เห็นด้วยเรื่องทำหนังสือครับ   ผมว่าจะลงทุนซื้อแว่น แบบเช่ามาซักรอบแล้วตระเวนเก็บความสามารถของมอนทุกตัวอยู่เหมือนกนแต่คงต้องทำช่วงหลังสอบ

!!!???
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18-12-2007, 18:02:14 »

อ้างจาก: ตานู๋ เกรียนแตก ที่ 18-12-2007, 02:36:28
อ้างจาก: LichKingX ที่ 17-12-2007, 23:23:37

บีตีมอสสเตอร์ 70   เท่ากับ 70%
จากปาตี้แต่ก่อน เอนั่งดูด บีตีคนเดียว ก็ได้ประสบการเป็น หาร 2 จึงได้เท่ากัน

ถ้า บี ไม่ตีมอนสเตอร์ บี ก็ยังได้เยอะกว่างั้นหรือ Huh?
เอตีแทบตาย บี เอาไปโคตรเยอะ  Cry

ไม่ตีก็ได้แต่โครตน้อยไงครับ เข้าใจป่ะเนี้ย ตานู๋   
เอตีได้30เปอเซ็นของเลือดมอนก็ได้ น้อยกว่า บี ซึ่งตีไป 70 เปอเซ็น
แก้เรื่องหารไหม่น่ะครับ เปอเซ็นโบนัสสูงสุดอยู่ที่ 20 เปอเซ็น

"ถ้าคุณยืนอยู่บนจุดสูงสุด แล้วคุณจะก้าวขึ้นไปได้อย่างไร"
พงศกร ฤทธิเดช
Newbie
*

เดี่ยวก็รู้ "หมู่" หรือ "จ่า"

« ตอบ #4 เมื่อ: 18-12-2007, 18:39:52 »

เกี่ยวไรกะ ร.ด. วะ

เกรียนก็เกรียน

ร.ด. ไม่เกี่ยว

ใช้คำให้ถูกด้วยนะงับ

จงไปให้ถึงดวงจันทร์ ถึงเราไปไม่ถึงดวงจันทร์ เราก็อยู่ถามกลางดวงดาว สู้เค้า ทาเคชิ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 20-12-2007, 22:35:28 »

ร.ด. เด็กไทยหัวเกรียน (วุ้ย -*- อยู่ ป.ไหนครับเนี้ย)
อ้างจาก: Fox ที่ 18-12-2007, 03:33:35
อยากได้เซอเวอไหม่มั้ยก็คงอยากได้อะครับ อยากจะลองรวมกลุ่มกับเพื่อน สร้างตำนานบทไหม่ดู ตอนนี้เซอเวอเก่าเทพเกินไม่กล้าวัดแล้ว

เห็นด้วยเรื่องทำหนังสือครับ   ผมว่าจะลงทุนซื้อแว่น แบบเช่ามาซักรอบแล้วตระเวนเก็บความสามารถของมอนทุกตัวอยู่เหมือนกนแต่คงต้องทำช่วงหลังสอบ

สุดยอดเลยครับเป้นกำลังใจให้ด้วย

ป้าย:
หน้า: [1]