GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~  (อ่าน 11562 ครั้ง)
nattnat
Newbie
*

Re: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~
« ตอบ #45 เมื่อ: 15-03-2008, 18:16:11 »

ที่เค้าให้เพราะมันเป็นแค่ใบไม้แปะหัวรึเปล่าคะ หึหึหึ Evil
Blade_JP
Newbie
*

Re: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~
« ตอบ #46 เมื่อ: 19-03-2008, 11:37:05 »

พบแล้วค่า

พี่ชายคนนั้น

อิอิ
♪♀_ÖplâwâñÖ_♀♪
Jr. Member
**

นัทว่ะ เห้ย โย่ว! @~•ข้าJ หลัJ ภาพ•~

« ตอบ #47 เมื่อ: 21-03-2008, 08:09:03 »

เหตุการณ์คล้ายๆกัน

คาเดท คนหนึ่งกำลังฟันร๊อคอย่างบ้าคลั่ง

คาเดท : ชีวิตจะหมดแล้วTT Sad

เรนเจอร์คนหนึ่งที่บังเอิญผ่านมา ยิงธนูฉับ

ซึ่งบังเอิญของที่ตกมาคือ แว่นตาดำราคา3แสนห้า  Shocked

ขณะที่เรนเจอร์คนนั้นจะไป

คาเดท : ผมให้  Smiley

เรนเจอร์ : เราให้ แล้วก็อย่าลืมมีน้ำใจกับคนอื่นๆแบบนี้นะ บาย Cool

แล้วก็โกยแน่บไป

แม้บัดนี้จะจำชื่อไม่ได้ แต่ยังขอบคุณพี่เค้ามาถึงทุกวันนี้ ทำให้มีตังพอประทังชีวิตยันเวล23

ขอบคุณค่ะ Smiley

ปัจจุบัน ให้เท่าที่ทำได้ ขายของใครต่อเท่าไหร่(ขาดทุนมากมาย)ก็ขาย

ปลาวาฬตัวน้อย หัวใจโต๊โต....
สู้...เท่าที่จะทำได้ โกย...เมื่อสู้ไม่ไหว ตาย...เพราะอยากกลับบ้าน (จริงๆนะ^^")
ยอดชาย วรวงษ์วัฒนา
Newbie
*

« ตอบ #48 เมื่อ: 21-03-2008, 18:51:58 »

ฮ่ามากๆ

ยอดชาย วรวงษ์วัฒนา
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 21-03-2008, 18:56:36 »

วันทูที

นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 28-03-2008, 13:23:40 »

ดีคับ
 Smileyพมไปก่อนะคับบาย Cool
นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 28-03-2008, 13:25:35 »

มานหายากใช่ปะ Huh?พมงงไม่รู้
นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: 28-03-2008, 13:28:18 »

พี่ๆๆคับพมเล่นนรกไคที่เล่นเเละเหนข้อความของพมช่วยพาเวลพมทีนะคับ Winkนะคับพี่ๆๆๆ รักรักทุกคนคับ
นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 28-03-2008, 13:34:45 »

ไคช่วยพมพมไห้20Kนะคับตอนนี่พมเวล41  ชีพเบลกมาสเตอ  คับ  เพิ่งเปลี่ยนเมื่อ วานคับ นะคับช่วยพาเวลพมทีนะเเล้วอย่าลืมเอาตังพมด้วย   เออลืมไป
 Huh?ตัวละครชื่อ   victory   นะคับ    ซิบมาเลยนะคับ   ไม่ต้องเกรงใจคับ   บายคับทุกคน    Cool    รักนะคับพี่ๆๆทุกคน รัก
นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 28-03-2008, 13:37:31 »

นะคับซิบมาเลย     Wink   นะคับพี่ๆๆๆบายคับ   ถ้ามีในวันนี่พมจะเพิ่มตังเปน  40K   นะค้าบ.......... รัก
นายน์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 28-03-2008, 13:39:53 »

นะค้าบ     พี่สาว  กับพี่ชาย   หรือไคอยากไห้พมพาเวลไห้ก็ได้นะคับ     เเต่พมไม่ค้อยเก่งนัคับ    woon   ไม่ค่อยรับประกันนะคับ   บายคับพี่ๆๆ Cool Sad
รัฐพล จีนศรีคง
Newbie
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 28-03-2008, 20:51:22 »

อ้างถึง
วันนึงแคสเตอร์ตัวน้อยยืนใส่ลูกไฟที่หน้าผาแมพโกเลม
แอสสาวเดินผ่านมาพอดี อุ๊ ดรอปเหล็ก พุ่งแทงขึ้นไปทันทีแล้วนั่งเฝ้าเพื่อเก็บเหล็ก
(แคสเตอร์ตัวน้อยคงใจตุ๊มๆต่ำๆ เหล็กช๊านๆ ตีทั้งวันไม่เคยได้เก็บของ เฮ้อ)
และแล้ว แอสสาวก็เก็บเหล็กขึ้นมา...แต่ เธอส่งเหล็กให้แคสเตอร์ผู้เป็นเจ้าของ
...แคสเตอร์ดีใจสุดขีด กล่าวขอบคุณแอสอยู่หลายหน---แอสไม่ได้เหล็กราคาพันบิลและคำสาบแช่งจากแคส แต่เธอได้ความสุขและรอยยิ้มของแคสเตอร์เป็นการตอบแทน

ผมขอเล่าบ้าง อิอิ    วันนึงแคสเตอร์ตัวน้อยยืนใส่ลูกไฟที่หน้าผาแมพโกเลม
แอสสาวเดินผ่านมาพอดี อุ๊ ดรอปเหล็ก พุ่งแทงขึ้นไปทันทีแล้วนั่งเฝ้าเพื่อเก็บเหล็ก  <<<เปลี่ยนเนื้อนิดหน่อย อิอิ

วันนึงแคสเตอร์ตัวน้อยยืนใส่ลูกไฟที่หน้าผาแมพโกเลม
แอสสาวเดินผ่านมาพอดี อุ๊ โกเลมถือเหล็ก 5 อัน <<สมมุตินะคับ  Shocked แอสสาวผู้นั้นได้คิดร้าย กลับ แคสเตอร์ตัวน้อยๆ ....... 
แผนการชั่วร้ายกำเนิดขึ้นแล้ว แอสสาว ลาก หมาป่า มาหน้าแมพ โกเลมตรงแคสเตอร์น้อย กำลังสู้โกเลมโดยเน๊ดเหนื่อย
แล้วแอสสาว ก็ เดินออกจากเมพ โกเลม แล้วอีกหมาป่า ประมาณ 5-10 ตัว 
แคสเตอร์ตกใจ หมาป่าหันมายวิ่งไล่จะกัดเธอ พลังเวทย์ ของ แคสเตอร์น้อยกำลังหมด
แคสเตอร์ ใช้ พลังเวทย์ของตัวเอง ที่เหลือไม่มาก แล้วใช้ สกิว โกยแน่บ เนื่องจาก หมาป่าวิ่งเร็วจัด  Shocked
วิ่งจน สกิว โกยแน่บ ไกล้ หมด  แคสเตอร์เห็นแสง สีเหลืองๆ (จันทราเทวะ นั้นเอง) แคสเตอร์น้อย เริ่มมีความหวัง วิ่งไปเข้า ไปหา โอ้พระหญิง
พอจะถึง อ๊าก!!! Shocked  จันทาเทวะหมดอดี จากนั้น แคสเตอร์ ก็โดนหมาป่าวิ่งไล่จน หอบ ตะ ตะ ตะ ตาย......... Embarrassed Embarrassed อันนี้จบแบบเศร้า เอ้ย พระก็ฮิวไม่ได้....ใช้จันทราเทวะหมด  Smiley

อันนี้จบแบบดีๆหน่อย  laugh  เริ่มตอน เห็นแสงสีเหลืองนะ  (จันทราเทวะ นั้นเอง) แคสเตอร์น้อย เริ่มมีความหวัง วิ่งไปเข้า ไปหา โอ้พระหญิง เห็นตัวรางๆ
พอจะไปเห็นหน้าของพระหญิงนั้น ด้วยความหอบ และ พลังเวทย์หมด  เข้าไปหาพระ เพื่อขอความช่วยเหลือ
แคสเตอร์น้อย ตะโกนสุดแรง....ทึมีอยู่ ช่วยด้วย ค๊า ................  Wink Wink Wink
พอจนถึงพระหญิง ก็ได้ความช่วยเหลือ ก็ ฟู่นฟู จน เลือดเต็ม หายหอบ แล้วต่อด้วย โล่แห่งแสง จากนั้นบัฟฟื้นฟูพลังเวทย์
แคสเตอร์น้อบ เหริงจนลืมตัว เลยหยุดใหญ่ หมาป่าทั้ง10ตัว รุม (มอนยิ่งเยอะยิ่งอัดแรง จิงไหมคร้าบ...)
แคสเตอร์ลืมตัว แล้วก็ได้ หลับ ...... ลงอีกรอบ พระหญิง มีความเมตตราสูง (บัฟมหาเมตตรา  laugh ล้อเล่น)
พระหญิงใช้ พลังเวทญ์ ที่มีความศัทธา !!! พรแห่งลูซิส.......... แคสเตอร์น้อย ลอยขึ้นมา แล้ว ฟื่นกลับมาเป็นเหมืนอเดิม คืน ร่างกาย 50%
จากนั้น พระหญิงต่อด้วย จันทราเทวะ หมาป่าจงตาย..... Embarrassed Embarrassed เอ็ง เอ็ง ...........
พิ้งง....... แคสเตอร์ เลเวลอัพ จบอย่าง Happy ละกัน จบแบบนี้แหละนะ

ปล. ที่ผมเล่าเพื่อเกิดความบันเทิง ให้ ฮาๆ นะ อย่าคิดมาก อิอิ ใส่มุขนิดหน่อย    (มันไม่ใช่เรื่องจิงนะขอบอก)
sS_Tey_Asura_Ss
Newbie
*

oOO_oo_OOo

« ตอบ #57 เมื่อ: 02-04-2008, 11:04:58 »

อิอิอิผมได้มา8อันแย้วเหอๆๆๆๆ Smiley Smiley Evil Evil laugh(ถ้าไม่มีเด็กมากแย่งผมได้ไป20กว่าอันแล้ว) Cry Cry Embarrassed Shocked

งิงิอิอิห้าห้าก๊ากก๊ากส์
_MaYoNGNeS_MaN
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 02-04-2008, 12:05:57 »

ของมีที่สู้ดในเกมส์ คือ.. กาลเวลาที่หมุนมานานแล้วแหละ วันั้นผมกำลังนั่งเล่นเกมส์ PJ.1 อยู่ทันใดนั้น มีคาดทคนนึงเดินผ่านมา เขาเดินผ่านไปแล้วหยุดไปชั่วขณะหนึ่ง แล้วทันใดนั้นผุ้หญิงคาเดทก้อซิบมาหาผม แล้วบอกว่า " คุณคะ พาเวลทีได้มั้ย " ผมเลยว่า" ไม่ได้คัฟ ไม่ว่างง๊ะ " ผุ้หญิงคาเดทเลยเดินหนีไป แล้วทีนี้ผุ้หญิงเตอรเวลปรามาน 22 (มั้งนะ ผมจำไม่ได้) เดินผ่านมา เขาซิบมาหาผม "สุดหล่อ มาเวลหน่อยได้ม๊ะคะ" ผมตอบว่า" ไม่ได้คัฟ ผมไม่ว่าง " ผุ้หญิงไฟเตอร์คนนั้นเลยบอกว่า "ชั้นดีจัยนะ ที่ยังมีผุ้ชายที่ไม่หลงไปตามคำพูดยั่วยวนเหลืออยู่"
 ป.ล ทั้งผุ้ชายทั้งผุ้หญิงก้อต้องมีความสงวนตันหน่อยนะคัฟ    นี่แหละคัฟ สิ่งที่มีค่าที่สูในเกมส์
                                                                                      แต่นี่เปงเรื่องที่ป๋มล้อเล่ง แต่ก้อเป็นสิ่งมีค่าเหมือนกาน laugh
เรื่องจิงอยู่นี่ คร้าฟ... Smiley เมื่อวาน ป๋มตะหมักตัวเล่นใหม่ ผมกำลังเก็บเวล รุ้จาไปเก็บที่หนายดี ผมเลยเลือกไปเก็บที่ถ้ำใต้น้ำ ผมเจอผุ้ชายคนนึง
ป๋มเลยเข้าไปถามว่า คร้าฟพาวลหน่อยได้มั้ยคัฟ เขาบอกว่า " ไม่ได้หรอกงัฟ ผมก้อกำลังเก็บเวลเหมือนกาน แต่ว่ามาช่วยกานเก็บก้อได้นะงัฟ "เขาเลยชวนผมเข้าตี้ พอเก็บเวลไปเวลมา ก้อเลยเริ่มรุ้จักกันเรื่อยๆ แล้วทีนีลยถามป๋มว่ามีเงินเท่าไหร่ เยอะมั้ย (ที่จิงป๋มนึจะขอซะอีก) แต่ที่จิงเขากลับถามเฉยๆ แล้วทีนี้ผลเลยบอกว่ามี 145 บิลล่า เขาบอกมีน้อยจัง เก็บของที่ตกจากมอนของเราไปขายก้อได้นะ จาได้มีเงินเยอะๆ ผมเลยบอกว่า ไม่เปงรัยคัฟ เขาเลยบอกว่า เอาน่า เก็บไปเถอะ เรามีเงินเยอะแร้ว  นายเก็บไปเถอะ ผมก้อเลยเก็บ(ไม่ใช่ป๋มงกนะคัฟเลยเก็บ แต่ที่จิงป๋มเก็บตามคำสั่งเขา)
ผมเลยขอบคุณเขา แล้วก้อมาเก็บเวลต่อ พอผมเวล 10 ป๋มเลยกลับมาที่เซาเทิร์นไซร์ มาขายของได้ตั้ง 2000-3000 แหนะ ผมเลยตอบแทนบุญคุณเขาด้วยการงเงินที่ขายของได้ เขาบอกว่า ไม่เอามีเงินเยอะแล้วคัฟ ผมเลยบอกว่า เอาไปเถอะคัฟ ผมให้ ผมขอบตอบแทนคัฟ เขาก้อเลยยอมรับไป

ป.ล.นี่ละคัฟความสำคัญการมีน้ำใจเอื้อเฝื้อ เผื่อแผ่ กัน สิ่งที่สำคัญที่สุดในเกมส์เลย

Cry   ซึ้ง คัฟ ซึ้ง
                                                                                                     ไปละคัฟ       Cool
                                                                                                     _MaYoNGNeS_Man_
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 05-04-2008, 00:48:50 »

ของที่มีค่าที่สุดในเกมนี้นะครับ ............................... Huh?
............................................................... Huh?
ได้แฟนมาคนนึง.............................................. Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6