GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~  (อ่าน 11561 ครั้ง)
Fox
Full Member

จิ้งจอกทมิฬ

Re: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-12-2007, 05:35:04 »

= = ผมช่วยคนนึงครับ ผมเสียตังไปกับเธอ50000บิลล่าละ

ไม่รุว่าผมใจดีไปอะเปล่าทั้งที่ผมก็ไม่ได้รวยอะไร

!!!???
_Cys_
Newbie
*

Re: ~....พบแล้วของมีค่าที่สุดในเกม .....~
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-12-2007, 10:41:50 »

จริงๆ แล้วน้ำใจนั้นหาไม่ได้ยากในเกมหรอก
เราเชื่อว่าถ้ามีคนเดือดร้อนจริงๆ ใครๆ ก็อยากช่วย เพราะมันเล็กน้อย

แต่การขอเงินแบบเธอต้องให้ หรือว่ารู้สึกถึงความเห็นแก่ตัวของอีกฝ่ายนี่มัน
ไม่อยากทนรับเลยจริงๆ เปรียบเสมือนคนไทยสมัยนี้ไม่อยากให้เงินกับขอทานเพราะ
คิดว่ามันเป็นขบวนการนั่นแหละ

Sad

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-12-2007, 16:51:33 »

แต่ ผมเห็นขอทาน รู้ทั้งรู้ ว่ามันเป็นขบวนการ

แต่ก็จะให้นะ เพราะว่าอยากให้  เค้าไม่มีทางทำมาหากินจริงๆ
หลายเหตุผล 1.  ไม่มีความรู้ ( หรือขี้เกียจก็ไม่ทราบ ) ขนาด ปริญา จบมา ไม่มีงานทำยังมีเลย ดังนั้น จงคิดเองเองเถิด ...
              2.  สภาพทางด้านร่างกาย ไม่เอื้ออำนวยต่อการประกอบอาชีพ
                 3.   ถูกบังคับ ... อันนี้ไม่พูดมากละกันเนอะ

ปล. ไม่อยู่ 2 วัน กระทู้อย่ามากนักนะ ตอบม่ายทัน

กด ลายเซน ช่วยๆ กันหน่อยน่อ  ผมช่วยกดให้ทุกๆ คนค๊าบ  Smiley

__Suqër Ðøllz™
Sr. Member

Boooooo -3-

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-12-2007, 19:18:59 »

Sad Sad

สนใจชิมซักนิดมั้ย ?! ?
วิศิษฎ์พงศ์ เตียเจริญ
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-12-2007, 21:47:00 »

Wink Wink Wink Wink
Eva~Jung(บ้า..แกผู้ชายนะเฟ้ย)
Jr. Member
**

ภูผาเดียวดาย {Rock Alone}

« ตอบ #20 เมื่อ: 15-12-2007, 22:32:45 »

โอ้........  ผมพบแล้ว  พบมากมาย จนเป็นหนี้บุญคุณเค้ามากมายเลยล่ะ  Evil แต่ผมว่า ที่สำคัญอีกอย่างก็คือเวลาแชร์กันเก็บเลเวลอ่ะครับ  ส่วนใหญ่ใครตีใครเก็บใช่ไม๊ครับ เป็นเรื่องปกติ  แต่บางที  เวลตีเนี่ย ไอ้คนที่ไม่ตีแย่งเก็บของคนที่ตี นิดๆหน่อยๆ ไม่น่าเกลียดก็โอเคนะครับ  แต่มากๆเข้าคือ มันจ้องเก็บของทุกชิ้นที่ตกเลย จนคนอื่นไม่ได้เก็บ สุดท้ายก็โดนไล่ออกไป  แม้จะไล่ไป แต่ไอ้คนที่เหลือเค้าก็เสียความรู้สึกนะครับ  บางทีขนาดเพื่อนกันเอง แชร์กันเอง เวลาของตกยังแย่งกันยังกะแร้งลงเลยอ่ะ - -  ใช่ ยิ่งเวลลาแรร์ไอเท็มตกนี่ ยิ่งหนักเข้าไปใหญ่ 
 ยิ่งเวลาแชร์1-1กับพวกสายซัพพอร์ตอ่ะครับ  พวกนันท์ เครลิค แคสเตอร์อ่ะ  ไอ้พวกที่ตีก็ตีไปเก็บไป จนคนซัพไม่ได้เก็บ จนบางทีกลายเป็นสร้างนิสัยที่ไม่ดีให้สายซัพนะครับ   ใช่ เช่น บางที สายตีตีมอนตายปุ๊บ  พวกสายซัพวิ่งเข้ามาแย่งเก็บของไปก่อนเลย ก็มี  ไอ้คนตีจะว่าก็คงพูดไม่ออกเท่าไหร่หรอกครับ เพราะถ้าไม่มีสายซัพพอร์ต พวกเขาก็จะเก็บเวลได้ลำบากขึ้น แม้จะได้ค่าประสบการ์ณ มากขึ้นก็ตาม   ยิ่งเวลาแรร์ไอเท็มตกเนี่ย  - -  woon ไอ้ประเภทนี้เนี่ย ล้มตี้หนีไปขายของคนเดียวไม่ยอมแบ่งก็เยอะเลยนะครับ    Shocked
 ที่ผมต้องการจะบอกก็คือ  นอกจากการที่ว่า ความแฟร์เนี่ย บางทีมันยังไม่พอนะครับ ความมีน้ำใจ การแบ่งปัน  ก็สำคัญเหมือนกันนะ ยอ่งเวลาแชร์เนี่ย เราก็ทำการตกลงไปเลยครับ  ใช่
  Smiley เช่นเป็นสายลุยทั้งปาร์ตี้ ก็ตกลงไปเลย ว่า ใครตีตัวไหน เก็บของของตัวนั้นไป ไม่ก้าวก่ายกัน หากได้แรร์ก็บอกกัน  ว่าจะขอใช้เอง หรือว่าจะขายแล้วแบ่งกัน
หากของชนิดไหนๆขายไม่ได้ราคา ใครใส่ได้ก็เอาไป อย่างนี้ จะไม่แชร์กันยืดมากกว่าหรือ?  Huh?
  Smiley  แต่หากมีสายซัพพอร์ตอยู่ด้วย หากเราลุยไม่พัก ก็ให้เค้าเดินตาม แล้วเก็บของเองบ้าง กับทิ้งของตามทางให้เค้าเก็บบ้าง(ไม่เก็บปล่อยให้เค้าเก็บ) บ้างก้อได้ นี่ก้อสำหรับแชร์1-1นะ   ใช่
แต่หากแชร์เป็นปาร์ตี้ใหญ่ ก็อาจจะหาที่โล่งกว้างๆ ที่มีจุดให้สายซัพพอร์ต พักหลบมอน แล้วมีมอนเสอร์ปานกลาง พวกสายลุยก็ตีไปพอหมด ต้องการให้บัพ หรือฮิลก็มาหา  โดยของที่ได้อาจเอามาเฉลี่ย จากเศษ1/4ของแต่ละคนมาแบ่งให้พวกพระบ้างก็ได้ครับ  ใช่
  Smiley หากทำอย่างนี้แล้ว นอกจากจะได้ปาร์ตี้ประจำแล้ว เราก็ยังจะได้ เพื่อน และได้ ใจ ด้วยนะครับ  ถูกหรือป่าว?  Huh?

~๐Win๐~
~Q Ice monsterQ~
B a r a m o s s
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 16-12-2007, 00:29:17 »

น่าสนจัย อิอิ ใบไม้เเปะหัว Huh?
B a r a m o s s
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 16-12-2007, 05:33:37 »

laugh laugh laugh
มั่วเอาเองละกานนะ ให้ทายดิ
Hero Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #23 เมื่อ: 20-12-2007, 21:10:51 »

อ้างจาก: ลูกเป็ดพันธุ์เสือ ที่ 13-12-2007, 12:49:31
น้ำไจนั่นเอง

ปล.พูดถึงไบไม้ผมก็สะสมไว้เหมือนกาน(มีแต่ยศเน่าๆแต่ชอบเรยเก็บๆไว้)

พี่ฉีเล่นเหมือนผมเลยผมก็สะสมนะแต่รีไปแล้วมีตั้ง16อันT Tและก็มีคอลเลคชั่นดาบเก็กับที่คาดผมอีกเตม555+

koboi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 22-12-2007, 07:45:45 »

ท่านเคยได้ยินคำว่า  คริสต์มาส  ไหม??

คริสต์มาส กับปีใหม่ต่างกันไหม?

ความจริงก็คือ  คริสต์มาส  เป็นวันที่  พระเยซูเจ้า  ศาสดาของศาสนาคริสต์  ทรงประสูติ และดันไปเกิดวันไกล้ไกล้ปีไหม่  
          ปีไหม่มันหนาวไช่ม้า   ซานต้าถึงไส่ชุดหนั
ShaMan_King#
Full Member

ニナーサリー

« ตอบ #25 เมื่อ: 22-12-2007, 12:22:12 »

มิตรภาพและการหลอกหลวง

"การฝึกฝนตัวเองคือสิ่งสำคัญ หากเจ้าขาดการฝึกฝนตัวเอง แล้วเจ้าจะมีพลังได้อย่างไร"
๐ka-pook๐
Jr. Member
**

ยุเพื่อก่อ เยินยอเพื่อทำลาย

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-12-2007, 06:48:41 »

เกมนี้คนมีน้ำไจก็มีพวกไม่มีน้ำไจก็แยะ โปรดแยกแยะด้วยคับ

...ต่อให้หัวใจของข้าจะต้องเย็นชืดไป...

....แต่ดาบและเกรียรติยศของข้า..จักอยู่ยงตลอดไป....

http://
Style
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 23-12-2007, 12:37:23 »

คาเดท1 นิสัยดีเวอร์ไปป่าวอะหุหุหุ Smiley Shocked Evil laugh
~DarkhawK[27#]~
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-12-2007, 12:14:05 »

ควรเรียกว่าเล่นเกมนะครับ คาเดท 1 ที่เป็นแบบว่ามีน้ำใจ Smiley
แต่พวกที่เห็นคนอื่นมาแจมแล้วดรอปของดีๆแล้วแย่งไปเรียกว่าเกมเล่นนะครับ Angry
ยังไงเกมก็เป็นเกม แต่ก็ขอให้เล่นอย่างมีมารยาทไม่ใช่เห็นเขากำลังตีๆอยู่แล้วไปแจมแหลกลานมันก็เกินไปนะครับ laugh

~-*_H.D.G.Mr.DarkhawK [Cosmic 27#]_*-~
เอกพล แซ่ตั้ง
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 01-01-2008, 23:12:40 »

Cry Cry Cry
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6