GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทางทีมงานช่วยตรวจสอบครับ  (อ่าน 439 ครั้ง)
JASPAL
Jr. Member
**

อยากให้ทางทีมงานช่วยตรวจสอบครับ
« เมื่อ: 09-12-2007, 12:12:23 »

ก่อนอื่นต้องเริ่มจาก คุณสมบัติของ คาถาพาหนีจากการต่อสู้ นะครับ เวลาเราใช้แล้วมานจะเข้าสู่หน้าจอเวลาโหลด แล้วก็จาสุ่มพื้นที่ที่อยู่ในแมพนั้น
แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นคือเมื่อวันที่ 8 เวลาประมาณ 20.00-22.30 ช่วงเวลานี้ ผมได้ไปเก็บเวลเวลที่นรก แมพเข้วี ระหว่างที่ลากมอนอยู่ ปรากฏว่าผมได้เดินลากตามหลังนาย Reborn ซึ่งหลังจากนั้น นาย Reborn ก็ถูกมอนตบตาย แล้วมอนมานก้เปลี่ยนเป้าหมายมาทางผมซึ่งหลังจากได้จัดการเรื่องมอนหมด เค้าก็ว่าหาว่าผมแย่งมอนเตอรืเค้าโดยเจตนาเดินตามหลังเค้า ซึ่งก้เกิดปากเสียงกัน นาย Reborn ก็พูดมาคำนึงว่าอยากโดยฆ่าป่ะ ผมก็เลยบอกว่าก็ลองดูดิ แล้วผมก็เก็บเลเวลตามปกติ ซึ่งนาย Reborn เค้าใช้บั๊กของเกมส์หรือใช้สกิลอาไรก็ไม่ทราบ ทำให้ตัวผมเหมือนใช้คาถาพาหนีจากการต่อสู้ แต่โดยปกติแล้วคาถาพาหนีจาสุ่มพื้นที่ที่อยู่ แต่ ครั้งนี้ มานจากลับมาที่เกิด ซึ่งผลก็คือ โดนมอนที่ตามมาตบตายโดยที่ไม่สามารถป้องกันได้ ครั้งแรกเราก็ไม่แน่ใจว่าเกิดอาไรขึ้น หลังจากนั้นพอนายคนนี้โผล่มาไกล้ๆ ก้เกิดอาการแบบนี้ ไม่ต่ำก่า 10 ครั้ง แล้วนาย Reborn ก้ไป ผมมั่นใจว่านาย Reborn ได้ใช้ประโยชน์จากบั๊กมาแกล้งคนแน่ๆ หรือว่ามีสกิลพิเศษที่สามารถทำเรื่องดังกล่าวได้ อยาให้ ทางทีมงานช่วยตรวจสอบหน่อยนะครับเพราะไม่อยากให้ มีคนถูกกระทำดังกล่าวอีก และไม่อยากให้มีคนใช้ประโยชน์จากบั๊กดังกล่าว หากทางทีมงานอยากทราบข้อมูลเพิ่มเติมผมก็ยินดีนะครับ
JASPAL
Jr. Member
**

Re: อยากให้ทางทีมงานช่วยตรวจสอบครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-12-2007, 02:03:06 »

กระทู้อื่นเห็นทีมงานตอบ แต่กระทู้นี้ม่ะเห็นมีใครสนใจ
JASPAL
Jr. Member
**

Re: อยากให้ทางทีมงานช่วยตรวจสอบครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-12-2007, 15:31:15 »

ผมลองมานั่งวิเคาะห์แล้วครับ เหมือนโดนใช้สกิลส่งกลับจุดเซพ ถ้าม่ะตอบก็จะสัญนิษฐานไปเลยว่า คนที่มีอำนาจในการใช้สกิลดังกล่าวได้ เป็นคนทำ ซึ่งคงไม่ใช่บั๊ก ซึ่งคนสามารถใช้สกิลได้ มี ใครมั่งก้รู้ดี
LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12-12-2007, 08:43:35 »

ขอทราบข้อมูลเพิ่มเติมจ๊ะ
- เซิฟนรกใช่ไหม?
- อาการที่เกิด คือ เล่น ๆ อยู่ก็ไปหน้าโหลด แล้วก็ไปโผล่ที่จุดเซฟ ?
- เมื่อเกิดปัญหา แล้วเธอก็เดินไปที่แมพเดิมแล้วก็เกิดปัญหาอีกใช่ไหมจ๊ะ? และทุกครั้งก็เป็นที่แมพนี้? และทุกครั้งก็จะเจอ Reborn อยู่ด้วยใช่ไหม?

JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 12-12-2007, 10:22:37 »

ขอบคุณที่ได้รับการตอบรับนะครับ
1.เซิพที่เล่นเป็นเซิพนรก ครับ
2.เล่นๆอยู่ ก็ไปที่หน้าโหลด แล้วกลับมาที่เดิมครับ แล้วมอนที่ตามมาก็ตบตายไม่ทันฮีลและปั้มยา ซึ่งตรงตามที่ reborn เค้าพูดไว้ว่าอยากโดนฆ่าหรือเปล่า
3.เมื่อเกิดปัญหา เดินมาที่แมพเดิมแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ ยกเว้นตอนเจอนาย reborn ซึ่งผมค่อนข้างจะมั่นใจว่าเค้าได้ทำอะไรบางอย่างจนทำให้ผมกลับไปอยู่ใน ข้อ 2 แต่หลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้นก้ไม่เจอเค้าอีกแล้ว แต่อยากให้ช่วยตรวจสอบจิงๆ ซึ่งผม ID ของตัวละคร Reborn เนี่ย เป็น Id GM หรือป่าว ถ้าเป็นก็คงเป็นเรื่องไม่สมควรที่กระทำการดังกล่าว หรือถ้าไม่ใช่เค้าก็น่าจะรู้เทคนิคอะไรในการใช้สกิลแกล้งคนครับ ขอบคุณที่ตอบรับนะ
LiLi
Asura Administrator
Full Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-12-2007, 18:04:50 »

เท่าที่ตรวจสอบไม่พบตัวละครชื่อ Reborn ในนรกนะจ๊ะ

และที่บอกว่าโดนเป็นสิบที และครั้งแรกเจอ Reborn แต่ครั้งอื่น ๆ ไม่เจอเลยใช่ไหมจ๊ะ?

JASPAL
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-12-2007, 18:40:12 »

ครับเหตุการณ์ทั้งหมดก็ตอนเกิดเรื่องกับนาย reborn นะครับ หลังจากนั้นก็ไม่เคยเกิดปัยหาอีกเลย กรณีตรวจสอบไม่พบชื่อคเนนรก เค้าอาจลบไปแล้วก็ได้ถ้าลงทุนถึงขนาดลบตัวละครผมก็ยอมอ่ะครับ
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #7 เมื่อ: 13-12-2007, 22:50:03 »

อ่อเป็นยังงี้เอง

สู้ๆพี่ต้น ว่าแต่.. เวล 99 ยังเนี้ย

คิดถึงเน้อ..
ป้าย:
หน้า: [1]